[Funland] Tác hại của rượu bia!

taomeomommy

Xe buýt
Ông cụ thân sinh ra em nghiện chẳng bỏ được. Giờ thì huyết áp cao, tiểu đường mà ngày vẫn chục chén. Haizzz....Vợ con khuyên bảo chẳng nghe đâu. Rượu nhiều ảnh hưởng tới thần kinh, nhớ nhớ quên quên...Có lần đi nhậu đám cưới xong lúc về còn đi lạc đường, say ngã ra đường....cũng may gặp được người tốt người ta giúp đỡ. Sau lần đó e tưởng cụ biết sợ nhưng chả thấy sợ gì, vẫn như chưa hề có chuyện gì cả, đâu vẫn vào đấy. Lúc nào cũng kêu sống chết có số....Bảo thủ vô cùng ! Còn bố chồng em thì đã bị tai biến nằm 1 chỗ...cũng vì rượu nhiều mà ra. Chán cái cảnh phải chăm lo người già ốm yếu nằm 1 chỗ lắm rồi nên lúc nào lão chồng em mà đi nhậu về say xỉn thì em lên cơn điên em chửi cho 1 trận ! E bảo lão "về già mà lại nằm 1 chỗ như bố anh thì tôi mặc xác anh ! " . Có sức khỏe không biết giữ rồi tới lúc ốm nằm đấy vợ con phải hầu vừa mất thời gian, công sức, tiền bạc lại còn hao tổn tinh thần. Sống thế nó buồn lắm ! Hãy sống vui sống khỏe và sống có ích ! Thời gian nhậu nhẹt hãy bớt bớt, dành để quan tâm tới gia đình các cụ mê nhậu ạ ! Em phận là phụ nữ , cũng mê nhậu nhưng em chỉ diệt mồi thôi, bia thì chỉ 1 lon, rượu vang thì chỉ 1-2 ly....cho lành mạnh.
Có 1 cậu em biết, ra đi khi mới 30, sau 1 trận nhậu khao bạn bè vì vừa biết tin vợ có bầu. Cậu này to béo và lại nhậu nhiều, đêm đó sau trận nhậu thì bị đột quỵ chắc là do nhồi máu cơ tim. Xót xa lắm....Nỗi đau của người ở lại người chết có biết được đâu để mà nói giá như....😥

tranmanhha

Xe điện
Vợ em cứ tối về là nấu ăn ngon.
EM cứ phải làm vài chén rượu hoặc lon bia cho ngon thêm.
Cứ vui đã, nghĩ nhiều làm gì.

xitruman

Xe buýt
Lúc ngồi nhậu thì thấy sướng, hôm sau thì đúng là mệt như bị tây nó iếp.
Em giờgần như bỏ hết các buổi nhậu vô bổ

Duc Sang

Xe container
Đêm nay cháu đang ngồi bên cạnh quan tài của ông anh rể đây. Bác ấy uống rượu rất khoẻ và rồi bị xơ gan. Từ 1 người có thể lực rất tốt, sau 3 tháng kể từ ngày phát hiện ra bị bệnh bác ấy đã không qua khỏi, đột ngột bỏ lại gia đình, vợ con, bạn bè... :((

Hãy nghĩ đến cha mẹ, vợ con... trước khi uống rượu CCCM ạ.

beomap2

Xe container
Ông cụ thân sinh ra em nghiện chẳng bỏ được. Giờ thì huyết áp cao, tiểu đường mà ngày vẫn chục chén. Haizzz....Vợ con khuyên bảo chẳng nghe đâu. Rượu nhiều ảnh hưởng tới thần kinh, nhớ nhớ quên quên...Có lần đi nhậu đám cưới xong lúc về còn đi lạc đường, say ngã ra đường....cũng may gặp được người tốt người ta giúp đỡ. Sau lần đó e tưởng cụ biết sợ nhưng chả thấy sợ gì, vẫn như chưa hề có chuyện gì cả, đâu vẫn vào đấy. Lúc nào cũng kêu sống chết có số....Bảo thủ vô cùng ! Còn bố chồng em thì đã bị tai biến nằm 1 chỗ...cũng vì rượu nhiều mà ra. Chán cái cảnh phải chăm lo người già ốm yếu nằm 1 chỗ lắm rồi nên lúc nào lão chồng em mà đi nhậu về say xỉn thì em lên cơn điên em chửi cho 1 trận ! E bảo lão "về già mà lại nằm 1 chỗ như bố anh thì tôi mặc xác anh ! " . Có sức khỏe không biết giữ rồi tới lúc ốm nằm đấy vợ con phải hầu vừa mất thời gian, công sức, tiền bạc lại còn hao tổn tinh thần. Sống thế nó buồn lắm ! Hãy sống vui sống khỏe và sống có ích ! Thời gian nhậu nhẹt hãy bớt bớt, dành để quan tâm tới gia đình các cụ mê nhậu ạ ! Em phận là phụ nữ , cũng mê nhậu nhưng em chỉ diệt mồi thôi, bia thì chỉ 1 lon, rượu vang thì chỉ 1-2 ly....cho lành mạnh.
Có 1 cậu em biết, ra đi khi mới 30, sau 1 trận nhậu khao bạn bè vì vừa biết tin vợ có bầu. Cậu này to béo và lại nhậu nhiều, đêm đó sau trận nhậu thì bị đột quỵ chắc là do nhồi máu cơ tim. Xót xa lắm....Nỗi đau của người ở lại người chết có biết được đâu để mà nói giá như....😥
Mợ rỉa rói chồng thế thì ông càng uống vì buồn

thngaylangthang

Xe ngựa
Trên báo đài thì em cũng nghe nói nhiều đến tác hại của rượu bia rồi nhưng gần nhất chứng kiến người thân của mình là nạn nhân thì em mới sợ thật sự
Chuyện là ông anh họ vợ em sinh năm 80, từ những năm 20 tuổi đã có thói quen bữa nào cũng phải làm cốc rượu hoặc vài lon bia đều như vắt chanh. Tính ông anh rất thoải mái, lại là dân lái xe đường dài nên gần như thành thói quen khó bỏ. Mỗi lần về quê mấy anh em uống cũng vui, em không uống được nên chỉ cầm chừng
Cũng vì bia rượu thuốc lá nhiều, ít vận động mà ông anh thời điểm cao nhất nặng gần 90kg, thuốc hút không nhiều. Năm ngoái đi khám phát hiện ra bị tim, bác sĩ bảo sức khoẻ yếu nên phải thôi rượu bia thuốc lá. Đúng đợt 2 vợ chồng lại đang có chuyện nên ông anh thỉnh thoảng vẫn uống, cũng đi khám rồi uống thuốc.
Thế mà đùng cái hôm trước, ông anh quét nhà xong bảo vào giường nằm tí, đến lúc người nhà gọi dậy ăn cơm thì vào xem đã tím tái hết người. Đưa vào viện nhưng không cứu được.
Ông anh em tuy rượu bia nhưng rất tốt tính, tính thoải mái ai cũng quí. Nhưng chỉ vì rượu bia không kiểm soát được. Mới hơn 40 tuổi mà sức khoẻ đã bị ảnh hưởng quá nhiều rồi
Lần này chắc em cũng cai rượu bia thôi, dù bình thường cũng chả uống mấy rồi. Sĩ cái gì chứ sĩ cái rượu bia này thì không bổ béo gì thật, đằng nào mình cũng chả làm Sếp được.
Nghĩ chuyện vừa xảy ra, thêm việc ông ấy còn 3 đứa con nhỏ mà cũng thương quá.
Vậy là cậu ấy được trên gọi khi âm lịch là 41. Lên zời, lên trển được làm wan to ... chúc mừng cậu ấy nha :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Canh cô ... thì vậy á

vua_luoi

Xe điện
Nói như cụ thớt thì ai uống rượu chắc toi hết.
Uống liên tục như a cụ xong lười thể dục thể thao, cơ thể không đào thải được thì nó dẫn đến các bệnh lý khác.
Do a cụ chứ do rượu đâu.
Em ngày nào cũng quại nhau 1- 2 trận, bây h có mốt là rót đầy cốc uống nước đỡ phải rót nhiều. Em cứ 2 cốc là té

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em cứ tối về là nấu ăn ngon.
EM cứ phải làm vài chén rượu hoặc lon bia cho ngon thêm.
Cứ vui đã, nghĩ nhiều làm gì.
Thôi cứ cơm lành canh ngọt là thích nhất rồi cụ nhề

tranmanhha

Xe điện
Em xem phim Thủy hử thấy mấy hào kiệt toàn rủ nhau uống rượu cho đỡ khát. Em không nghiện, thích uống cũng được, không thì thôi. Nhưng thực sự, có tí men vào, mọi thứ thăng hoa, nó làm cho cuộc sống thêm phần thú vị.
Trời hôm nay mưa lạnh, trưa nay các cụ xem tình hình thế nào.

Cuocsongma579

Xe hơi
Em từ lúc có ND100 cũng có lý do để từ chối.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Em xem phim Thủy hử thấy mấy hào kiệt toàn rủ nhau uống rượu cho đỡ khát. Em không nghiện, thích uống cũng được, không thì thôi. Nhưng thực sự, có tí men vào, mọi thứ thăng hoa, nó làm cho cuộc sống thêm phần thú vị.
Trời hôm nay mưa lạnh, trưa nay các cụ xem tình hình thế nào.
Đúng là câu chuyện của đàn ông mà thiếu chén rượu là mất vui. Câu chuyện nó ko thăng hoa được. Nhưng quan trọng làm sao biết điểm dừng thôi đúng ko ạ
Em thường chỉ thấy điểm dừng 1 là khi hết rượu, 2 là say mèm, 3 là các bà ánh mắt hình viên đạn thì chắc dừng được

tuctuc2010

Xe điện
E nghĩ cuộc sống mà ko dùng tẹo nào bia rượu thì thật vô vị. Cơ mà dùng có chừng mực thôi thì ok. Em giờ 1 tuần chỉ 1 lần và uống cũng cầm chừng, tăng cường chơi thể thao tuần 3 buổi tennis, và lưu thông huyết mạch tuần khoảng 2 .... cái ạ :D . Em năm nay U50 ạ he he

Vũ Điệp

Xe điện
Lúc phát hiện ra người tím tái thế là do bệnh tim chứ rượu gì cụ.

minhmo

Xe cút kít
Nhân có câu chuyện về bia rươu.
Em vào ngó xem có lão nào hô hào ọp không nhỉ? :D

namson229

Xe điện
bữa uống 1 lon bia, giúp tiêu hóa tốt mà....kể ra uống ly rượu vang thì OK hơn, quan trọng là pải vận động, thể dục thể thao, nhưng cũng khỗ nỗi đi ra quán a e, bạn bè, khách khứa có bao giờ uống 1 lon bia đâu, toàn tính hàng chục

HUNGSMUN

Xe container
Về cơ bản người Việt chúng ta đang lạm dụng bia rượu và em cũng nằm trong số đó.
Giờ thì dạ dầy, đại tràng, gan, thận.... ôi thôi đủ cả.
Tránh xa rượu bia ra thôi, mệt mỏi bản thân, mệt mỏi gia đình và chẳng biết tiền kiếm được có đủ mua thuốc chữa bệnh hay không.

huyvq83

Xe tải
Trên báo đài thì em cũng nghe nói nhiều đến tác hại của rượu bia rồi nhưng gần nhất chứng kiến người thân của mình là nạn nhân thì em mới sợ thật sự
Chuyện là ông anh họ vợ em sinh năm 80, từ những năm 20 tuổi đã có thói quen bữa nào cũng phải làm cốc rượu hoặc vài lon bia đều như vắt chanh. Tính ông anh rất thoải mái, lại là dân lái xe đường dài nên gần như thành thói quen khó bỏ. Mỗi lần về quê mấy anh em uống cũng vui, em không uống được nên chỉ cầm chừng
Cũng vì bia rượu thuốc lá nhiều, ít vận động mà ông anh thời điểm cao nhất nặng gần 90kg, thuốc hút không nhiều. Năm ngoái đi khám phát hiện ra bị tim, bác sĩ bảo sức khoẻ yếu nên phải thôi rượu bia thuốc lá. Đúng đợt 2 vợ chồng lại đang có chuyện nên ông anh thỉnh thoảng vẫn uống, cũng đi khám rồi uống thuốc.
Thế mà đùng cái hôm trước, ông anh quét nhà xong bảo vào giường nằm tí, đến lúc người nhà gọi dậy ăn cơm thì vào xem đã tím tái hết người. Đưa vào viện nhưng không cứu được.
Ông anh em tuy rượu bia nhưng rất tốt tính, tính thoải mái ai cũng quí. Nhưng chỉ vì rượu bia không kiểm soát được. Mới hơn 40 tuổi mà sức khoẻ đã bị ảnh hưởng quá nhiều rồi
Lần này chắc em cũng cai rượu bia thôi, dù bình thường cũng chả uống mấy rồi. Sĩ cái gì chứ sĩ cái rượu bia này thì không bổ béo gì thật, đằng nào mình cũng chả làm Sếp được.
Nghĩ chuyện vừa xảy ra, thêm việc ông ấy còn 3 đứa con nhỏ mà cũng thương quá.
Chắc bệnh khác thôi bác, chứ uống đều đặn không quá đà như bác kế thì ảnh hưởng tới sức khỏe không lớn đến mức ra đi sớm thế đâu bác

Hổ Con

Xe tăng
Tính em ham bạn bè, rượu bia từ năm 20 tuổi đến giờ cũng gần 30 niên. Thấy xung quanh mọi người bệnh tật vì rượu bia nhiều quá cũng hãi...Giờ em bỏ các cuộc nhậu bù khú rồi, có việc thì uống 50% định mức. Ae gọi thì báo bận. Nói thật nhậu thì vui nhưng lúc bệnh tật bạn bè nó ghé qua 1 lúc xong nó còn đi nhậu với bạn khác...Gan với thận như cái nhà máy thải độc, bắt nó lv nhiều thì nó chóng hỏng.