Tại sao công nghệ của Mer tốt thế mà linh kiện lại hỏng nhiều hơn xe Nhật, Hàn?

phuongntp

Xe hơi
Cụ nào mua Mer đi mà suốt ngày lo hỏng vặt và bán mất giá thì đừng cố, đi Toy cho lành. Khi đã nhiều tiền là mua xe không phải lo mấy thứ linh tinh mới thoải mái cái đầu.
Em ít xiền giờ chỉ dám đi Toy. Khi nào em là đại gia làm con Mer đi cho nó sướng cái thằng người.
Có tiền đi xe Đức vẫn phải lo thôi cụ. Lên đến mức ko lo như cụ nói thì còn làm gì còn thời gian vào đây chém gió chứ. Nhưng cũng đề cao suy nghĩ biết mình ở đâu của cụ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ này nói quá chuẩn luôn, em cũng đang chạy 1 em mec già đời 2002, nhưng option thì xe nhật và xe hàn mà đời 2002 thì em dám khẳng định là ko có con nào bằng luôn. Đương nhiên nó hiện đại hơn thì có nghĩa là phải nhiều chi tiết hơn, em lấy ví dụ như xe Mec đời 2002 bản đủ là có rửa đèn pha tự động, vậy nếu xe hàn và xe nhật ko có, thì đương nhiên cũng ko có để mà hỏng, còn xe Mec có thì dùng lâu cũng sẽ hỏng và hỏng thì cũng phải thay. Đấy cũng là 1 phần làm cho xe Đức hay phải sửa hơn xe nhật và xe hàn. Em cũng đã có duyên được ngồi trên con xe Tuson và nói chuyện cùng chủ thớt rồi, nhưng nói thật là xe của cụ nội thất nó công nghiệp lắm, và trông nó không có sự sang trọng. Mà cụ Huy lúc nào rảnh cafe tý nhé.
Bảo cafe mà mãi chửa rảnh ới cụ đc.
Hehe, xe Hàn Nhật nó bóng bẩy nên phục vụ số đông dễ chăm sóc và chi phí nuôi dưỡng rẻ. Mấy e Đức thì mất công chăm nhiều quá

huytinhyeu

Xe hơi
E nói thật xe nhiều công nghệ hơn nhưng nó hay hư vặt thì thà ko cần cái công nghệ đó luôn lên xe chỉ chỉnh điều hoà bật nhạc là chạy thôi mấy cái công nghệ sang j đó xài dc mấy lần ?

dongnat

Xe điện
E nói thật xe nhiều công nghệ hơn nhưng nó hay hư vặt thì thà ko cần cái công nghệ đó luôn lên xe chỉ chỉnh điều hoà bật nhạc là chạy thôi mấy cái công nghệ sang j đó xài dc mấy lần ?
Thế cái công nghệ túi khí ấy cả đời xe có khi chả sài, chắc cũng ko cần cụ nhỉ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

dngduc

Xe điện
Em chả biết các cụ thế nào, em bán cam đi mua mer cách đây hơn 4 năm và từ đó đến nay chả bao giờ trong đầu em có suy nghĩ so sánh mer với cam nữa cả.

KIA Q7

Xe tăng
Kệ cho thiên hạ nghĩ thế, mình mua Mer second hand cho rẻ.

vua_luoi

Xe điện
Em thì chỉ có Hàn là chưa chơi, chứ BMw, Mec, Toy, Lex, Nis đủ cả, hóa đơn X5 sau khi đi 3 năm là gần 100 củ, Mec thì ko sao, Nis, Toy, Lex thì chả mất xu nào sửa vặt đến lúc bán, sửa cái gì cũng rẻ hơn so với xe Đức, bán lại lỗ ít hơn. Tính em thực dụng, em chơi Lex thôi

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Đi Mec đúng là dành cho các bác có đk chút vì tính ra ngoài chi phí bảo dưỡng thay đồ còn mất giá bán lại, em tính sơ sơ C200 mỗi năm mất 100 đấy. Em đi xe còi jp 2008 tính ra mỗi năm mất 30-40c, tiền bảo dưỡng thì <15tr /6 năm

Chỉnh sửa cuối:

xemoilai

Xe đạp
Mạo muội góp gió, em nhở không nhầm thì có lần TGĐ của BMW đã trả lời báo chí đại loại rằng " xe Nhật có 1000 linh kiện, xe của BMW có 3000 linh kiện, nên xe Nhật không thể hỏng cái nó không có".

xedapom

Xe tải
Nói chung chính sách kinh doanh của các hãng xe Đức nó tính cả chính sách bán phụ tùng nên độ bền của phụ tùng đc các hãng xe Đức nó tính toán rất kỹ khoảng thời gian nào thì nó sẽ hỏng,để khách hàng phải thay thế. Chứ k phải Đức nó k chế đc phụ tùng Bền,là nó k muốn linh kiện nó quá bền mà thôi.(bền quá thì sẽ ảnh hưởng đến doanh thu của nó)

huytinhyeu

Xe hơi
Xe Nhật 1000 linh kiện nhưng bền còn xe Đức nhiều linh kiện hơn nhưng mấy cái hơn đó thì mau hư thay thế đắt vậy bỏ mẹ 2000 cái linh kiện đó đi có nó giống như thêm của nợ chứ cũng chả có lợi ích j ngoài thương hiệu xe nào cũng lên chạy sử dụng máy lạnh nghe nhạc thôi mấy cái khác xài dc mấy lần

KIA Q7

Xe tăng
Xe Nhật 1000 linh kiện nhưng bền còn xe Đức nhiều linh kiện hơn nhưng mấy cái hơn đó thì mau hư thay thế đắt vậy bỏ mẹ 2000 cái linh kiện đó đi có nó giống như thêm của nợ chứ cũng chả có lợi ích j ngoài thương hiệu xe nào cũng lên chạy sử dụng máy lạnh nghe nhạc thôi mấy cái khác xài dc mấy lần
CV cũng có dăm bảy loại. Loại biết chơi nhạc cụ, loại chỉ biết nằm ườn ra như xác chết mồm lại hôi nữa cụ ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mạo muội góp gió, em nhở không nhầm thì có lần TGĐ của BMW đã trả lời báo chí đại loại rằng " xe Nhật có 1000 linh kiện, xe của BMW có 3000 linh kiện, nên xe Nhật không thể hỏng cái nó không có".
Xe Nhật Hàn nó ko có thước lái, càng A, rotuyn lái, giảm sóc, điều hoà hả cụ? chịu khó đọc kỹ bài chút rồi hãy comment ko các cụ lại cười cho

KIA Q7

Xe tăng
Xe Nhật Hàn nó ko có thước lái, càng A, rotuyn lái, giảm sóc, điều hoà hả cụ? chịu khó đọc kỹ bài chút rồi hãy comment ko các cụ lại cười cho
Để trả lời comment của cụ, xin mạn phép bê một đoạn văn, ăn cắp của thành viên Cert bên Quán bựa. Ngôn từ hơi trần trụi, cụ nào thấy khó chịu xin dừng đọc và lượng thứ:
"Hãy mở Ngũ niên sách, đọc truyệnngắn "Mất tân" tácphẩm đầu tay ra mắt của @tênbựa nào đó kể về một cậu thanhniên có một mongmuốn, mongmuốn tộtbật khi vừa cập tuổi 20 là được mấttân, và, cậu đã được một conmáigià đápứng với một niềm hânhoan mãnnguyện. Đấy, dù con mái hơi già nhưng mái nào chả là mái, cứ đáp ứng được nhucầu mấttân đã được đồngchíthanhniên đánh giá là chấtlượng rồi.

• Nhưng thời gian trôiqua trôiqua, đồngchí thanhniên dần hiểu ra mái phò có nhiều cấp chấtlượng, từ phò đổi cân gạo đến loại phải mất 10 đ tương ứng năm ngày lương aka 5 cân gạo, từ phò tỉnhlẻ đến phò chínhủy,... rồi phò caocấp.

Chà chà, cần phân biệt chấtlượng và cấpchấtlượng, nó là hai kháiniệm khác nhau các đồng chí ợ."
HẾT TRÍCH.

Chỉnh sửa cuối:

tkhoang

Xe đạp
minh thay vay !!! xe duc thay the linh kien nhieu hon !!! vi sao xe xin hon ma lai nhu vay ??

vi nha san xuat xe duc muon cho nguoi chu xe luon cam nhan duoc chat luong 100% khi no van hanh !!! luon luon ngon !!! ko muon thay de van di duoc van ngon nhung chi co 90% dang cap xe !!! huong den doi tuong giau sang va muon cam nhan xe luon nhu moi va ngon nhu moi mua !!!

con xe nhat quan niem no tiet kiem nen lan banh duoc la ok !!! 60% van luu thong tot cu the ma bang thoi !!! con tan dung duoc cu tan dung thay lam me gi !!! ko can thiet !!! con lan banh duoc la duoc !!! boi vay tai sao xe duc luon duoc danh gia cao hon xe han !!! xe duc huong den cam nhan sung suong va thoa man cua chu xe ve 1 chiec xe mo uoc !!! con xe nhat thi huong den su luu thong can thiet nhu 1 phuong tien mien day du la ok !!!

boi vay Mer danh cho nguoi co tien !!! xe nhat danh cho nguoi han che tien !! 2 doi tuong khac nhau !!!

Chỉnh sửa cuối:

donfx

Xe buýt
Xe nào chả là xe, đều 4b... nhưng các dòng khác nhau là khác nhau... đơn giản, cụ cùng là xe máy, SH lúc cưỡi nó khác hẳn với cái Cub cùng đời... vì nó đắt hơn... So sánh phải cùng chuẩn mới so được, còn không thì khập khiễng. Nói đi nói lại, xe Đức nó hay hỏng nhưng nó cũng là mơ ước của nhiều người đấy....

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng A Mã

Xe điện
Em tính qua Tết lên đời con Mer C250 2015 mà nghe các cụ phán kinh quá. Thiệt là quan ngại xâu sắc. Hic [-(