[Funland] Tại sao cũng 1 bộ quần áo người này mặc đẹp người kia lại mặc thấy bình

vikingloveu

Xe buýt
Bộ nào mặc vào thấy tự tin nhất thì ắt hẳn là đẹp. Cháu chạy xe nên hay mặc quần đùi. Tết đóng bộ đi chúc tết là chỉ được một lúc.

Tự ái sớm thế cụ? Góp ý thì lắng nghe, kho nghe thì cười mỉm. Cao ráo nhưng mặc ko đẹp thì vẫn bị chê là bth. Bộ của cụ ống quần đoạn mắt cá to, giày ko hợp, đũng ngắn. Với
dáng cao nên mặc theo anh 007 bản mới nhất ấy, hoặc theo phom diễn viên phim Người vận chuyển, nó vừa đẹp, nam tính lại dễ vận động.
Bộ cụ mặc dám chắc đá cao bằng vai là toác háng ;))
Hoặc ngồi bệt lâu cực khó chịu.
Chắc lâu cụ ko update thời trang. E nào dám tự ái. Hi. Nhưng cụ nên tìm hiểu thêm về vải vest co giãn ạ. Cụ google ra mấy hãng có loại vải đó đó. Cụ chơi tá lả bài quỳ hay thịt chó vô tư luôn. Giờ công nghệ vải nó khác xa ngày xưa lắm rồi cụ

xecho rac

Xe điện
Chắc lâu cụ ko update thời trang. E nào dám tự ái. Hi. Nhưng cụ nên tìm hiểu thêm về vải vest co giãn ạ. Cụ google ra mấy hãng có loại vải đó đó. Cụ chơi tá lả bài quỳ hay thịt chó vô tư luôn. Giờ công nghệ vải nó khác xa ngày xưa lắm rồi cụ
em ngày xưa mặc cũng tạm giờ bụng to khó mặc , cụ người cân đối đẹp , vài tuổi nữa bụng to lại sấu ngay ý mà ,.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Dạ như tiêu đề các cụ ạ, quê em thời nay thì cũng khấm khá lên nhiều, quần áo com lê củ sếch không phải chỉ ở HN mới mua được, thợ may phố huyện cũng có, ba đến năm triệu cũng được một bộ đẹp, bản thân em cũng có. Rồi thì các thanh niên, các cụ đi làm ở tứ phương tết về quê cũng mặc củ sếch com lê đi chúc tết, đi ô tô nhiều lắm. Cơ mà không hiểu sao em thấy em và đa phần mọi người mặc không đẹp, tất nhiên rất ít người cao to, mà kể cả nhiều người cao to mặc cũng không đẹp ạ.

Trong khi đợt trước tết em lên Hà Nội thăm ông bạn học cùng khoá lái xe, đi đường rồi tiếp xúc gặp nhiều người họ mặc đồ tây đẹp lắm ạ. Chưa chắc đã đắt tiền hơn các bộ người quanh làng xóm em mặc đâu, nhưng nó khác biệt hẳn.

Cụ nào biết tại sao không ạ, thực sự em chả thích mặc com lê củ sếch, em là em cứ thích mặc cái áo sơ mi cái quần tây là thoải mái rồi.
Mặc quần áo đẹp quan trọng là dáng người cụ nhé, tại sao hoa hậu, người mẫu họ mặc cái gì cũng đẹp là vì cấu tạo cơ thể họ đẹp (do tự nhiên và luyện tập). Cơ quan mình có người mặc toàn hàng hiệu nhwng nhìn không đẹp vì vai xuôi, bụng to, chân ngắn, lùn... Ngược lại cí những người mặc gì cũng đẹp, mua mấy cái áo hàng chợ mặc cũng đẹp vì cơ thể họ chuẩn, trắng, khá đẹp trai, vai rộng bụng thon, ngực nở...do chăm chỉ tập fitness

Musketeer

Xe buýt
Dạ chân e thối từ nhỏ mà. Thối gia truyền luôn. Mà em sạch sẽ tắm rửa đầy đủ sao cụ lại nói e bẩn tội nghiệp. Tết cụ nói ko sợ dơ bẩn mồm à.

Sò zi cụ, mỗi người một quan niệm mà, mặc vest cà vạt đầy đủ thường là giầy buộc dây và đi tất, đi giầy không tất thường vì ngại mùi tất mà thực chất là mùi mồ hôi chân, em chỉ dự đoán và chia sẻ suy nghĩ của em.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Vũ Điệp

Xe điện
Quan trọng thần thái và gu ăn mặc. Nhiều cụ nhiều mợ đắp vàng lên cũng lộ ngay ra đuôi ví dụ một mợ luôn coi là trung tâm thiên hạ trên này moon hay mun gì đó
Mon men thôi chứ cụ lại chỉ đích danh thế. Lại phong trào táo quân phỏng?

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Xsara

Xe tăng
Vì hình thể người VN ko đc chuẩn lắm , nên mặc khó đẹp . Kể cả vài thí sinh VNM , cao mà nhìn khung thô vãi .

LeTai1979

Racing Boy
Cụ chủ pic có thớt thì em ủng hộ bức ảnh đầu xuân năm mới thôi mợ chứ gu ăn mặc mỗi người một khác mà mợ. Em sợ cái kiểu mặc vest mà mặc quần quá dài dài hay thùng thình. Bộ em vừa khít vải co giãn. E thích mặc quần chạm mắt cá và giày bóng cho nó trẻ trung chứ giày dây thì ở nhà nhìu. Em đi off mấy lần thấy mấy cụ nhà mình rồi. Toàn nói về thời trang siêu lắm nhưng ăn mặc thì e hơi buồn
Ủ uây, cụ này xoá ảnh rồi nhưng em hóng thớt xác nhận dáng đẹp. Chưa thấy mặt nhưng mặc gì cũng tha thứ được hết.

Barry2018

Xe tải
Dạ như tiêu đề các cụ ạ, quê em thời nay thì cũng khấm khá lên nhiều, quần áo com lê củ sếch không phải chỉ ở HN mới mua được, thợ may phố huyện cũng có, ba đến năm triệu cũng được một bộ đẹp, bản thân em cũng có. Rồi thì các thanh niên, các cụ đi làm ở tứ phương tết về quê cũng mặc củ sếch com lê đi chúc tết, đi ô tô nhiều lắm. Cơ mà không hiểu sao em thấy em và đa phần mọi người mặc không đẹp, tất nhiên rất ít người cao to, mà kể cả nhiều người cao to mặc cũng không đẹp ạ.

Trong khi đợt trước tết em lên Hà Nội thăm ông bạn học cùng khoá lái xe, đi đường rồi tiếp xúc gặp nhiều người họ mặc đồ tây đẹp lắm ạ. Chưa chắc đã đắt tiền hơn các bộ người quanh làng xóm em mặc đâu, nhưng nó khác biệt hẳn.

Cụ nào biết tại sao không ạ, thực sự em chả thích mặc com lê củ sếch, em là em cứ thích mặc cái áo sơ mi cái quần tây là thoải mái rồi.
Đẹp là cái phức tạp và cũng là cái đơn giản nhất vì nó còn phụ thuộc tính thẩm mĩ của mỗi người.
Em cũng xin hầu cụ vài ý trong kiến thức hạn hẹp, cụ tham khảo cho vui.

Trước tiên, cụ cần tự trả lời quan điểm mặc đẹp của cụ là gì, ví dụ với em là vừa vặn, thoải mái, đồ k cần đắt tiền nhưng phải chính hãng hoặc may đo, đồ may sẵn cũng đẹp nhưng tất nhiên k bằng may đo vì may đo là đo kích thước mỗi người.

Thứ hai, cụ có thích món đồ cụ mặc k, nếu thích thì cụ thích loại nào nhất, ví dụ cụ thích comple thì thích nhất màu nào, vải gì,... mặc cái cụ thích và thích nhất thì tất nhiên đẹp ít nhất với bản thân mình. Còn mặc cái cụ k thích thì cảm giác k thoải mái, khó đẹp tự nhiên.

Tiếp theo, quan điểm đẹp là đẹp toàn diện, ví dụ, đẹp bên ngoài là đẹp hình thức do mắt thẩm mĩ của mình lựa chọn, tìm mua, đặt may,.. và đẹp nội dung, ý nghĩa là giá trị bên trong quần áo, món đồ, ví dụ em thích mặc đồ em do tiền em tự làm, tự mua thì mới tự tin.
Còn nhiều yếu tố khác như có hợp thời tiết, hoàn cảnh k.

Yếu tố cuối cùng quan điểm "vẻ đẹp toát lên từ nội dung vẫn hơn hình thức hay nói cách khác vẻ đẹp con người là quan trọng hơn, tiếp đến mới đến trang phục". Nghĩa là có nhiều vẻ đẹp nhưng em cho rằng không có gì bằng vẻ đẹp của sự khỏe mạnh, tinh anh.

Không có ai hoàn hảo nhưng mỗi người đẹp nhất khi là chính mình, bạn là phiên bản đẹp nhất của bạn khi bạn sống, làm việc, tình cảm, rèn luyện khỏe mạnh, phấn chấn. Đó là lúc con người bạn đẹp nhất và lúc đó bạn mặc đồ sẽ thấy đẹp hơn, kết hợp với món đồ bạn tự mua và tâm đắc nữa thì đúng là phong thái cụ à.
Vài lời cùng cụ, chúc cụ vui :)

Sò zi cụ, mỗi người một quan niệm mà, mặc vest cà vạt đầy đủ thường là giầy buộc dây và đi tất, đi giầy không tất thường vì ngại mùi tất mà thực chất là mùi mồ hôi chân, em chỉ dự đoán và chia sẻ suy nghĩ của em.
Cụ à có hâm đâu mà đi giày ko tất. Cụ động não tí chứ. Người ta bán tất ngắn dẫm gót nhiều mà. Tết với nhất. Trân trọng!

em ngày xưa mặc cũng tạm giờ bụng to khó mặc , cụ người cân đối đẹp , vài tuổi nữa bụng to lại sấu ngay ý mà ,.
Vâng em cũng mới 35 nên vẫn cố tập tành cho nó gọn gàng giữ dc bao lâu thì giữ cụ ạ. Hì

Chỉnh sửa cuối:

Yaris_2009

Xe tăng
Các cụ ạ, đẹp hay xấu nó là cái tương đối, chứ cái "Chất" thì không phải ai cũng có, nó phải được tạo dựng từ học vấn, tri thức, kinh nghiệm sống, khí khái... nhìn cái toát lên phong cách từng người:

Steve Job ăn mặc rất chi bình thường, nhưng cũng thành thời thượng, thành 1 kiểu mẫu cho nhiều người noi theo, đơn giản vì ông ta là chuẩn mực về công nghệ và tinh hoa của tri thức. Nhìn Steve Job 1 phát chưa cần biết ông ta giàu hay giỏi cỡ nào, ai cũng có thể đánh giá sơ qua là 1 người cực kỳ tinh tế và tài giỏi.

Quần Jean, áo như ta gọi là đông xuân bình thường, nhưng ông ta mặc nó lại thành 1 cái gì đó nó gọi là đẳng cấp.

David Beckham, chuẩn quý tộc, đẳng cấp của Anh, nhắc đến Anh quóc người ta nghĩ ngay tới Roll Royces, Bentley, Jarguar..... Chuẩn đếch phải chỉnh.

Nhìn phát ra quý tộc luôn, ko phải trình bày nhiều làm gì mệt người.

=> Cái khí chất, và 1 phần ở sự khâm phục của người đối diện, nó tạo nên 1 cái phong cách, cái cao sang đài các....