[Funland] Tại sao hàng xách tay Nhật bán ở VN lại rẻ hơn ở chính quốc?

Spike

Xe tăng
Cụ spike làm ơn đọc kỹ rồi hãy cmt.Những dòng em bôi đen cụ xem lại đi
Cụ viết mâu thuẫn quá
he he, em viết có mâu thuẫn đâu nhỉ, để em ví dụ lại là em mua 1 hộp Meiji 9 dạng thanh ở cái cửa hàng drugstore chết tiệt gì ấy giá 1,980 yên tính ra lúc ấy là khoảng 525k trong khi VN bán khoảng hơn 600k cùng loại. Thế có phải là so về giá thì JP rẻ hơn còn gì cụ? Như vậy là khoảng 100k gì đấy đã được chi trả cho ship + profit margin của người bán hàng rồi mà.

Còn rẻ hơn ở đây là nếu tính cả ship rồi mà giá ở VN vẫn là khoảng 525k cho cùng cái loại em nêu trên thì em không mua ợ. Cụ thấy rõ chưa ạ?

SweetCandy

Xe hơi
Các cụ mợ thắc mắc giá cả thấp, có khi bên bán lại tăng giá nghe cho xịn mất. Em thấy các cụ mợ mua hàng cần chú ý đến uy tín và giấy tờ mua bán của người bán hàng may ra mới đảm bảo được chất lượng hàng ạ.

Spike

Xe tăng
Các cụ mợ thắc mắc giá cả thấp, có khi bên bán lại tăng giá nghe cho xịn mất. Em thấy các cụ mợ mua hàng cần chú ý đến uy tín và giấy tờ mua bán của người bán hàng may ra mới đảm bảo được chất lượng hàng ạ.
Ôi chuẩn, tranh luận về giá chả ra được cái gì. Nhà em cũng không dùng sữa Nhật nữa mà bây giờ dùng sữa của NZ sản xuất cho 1 công ty của Malay, chả sợ có hàng giả =))

kienjapan

Xe buýt
Hàng rẻ vì làm giả, tảo xoắn, collagen, sụn vi cá mập...
[video=youtube;yFmAT_E5XfE]http://www.youtube.com/watch?v=yFmAT_E5XfE[/video]

Cá nhân, công ty nào mua buôn được từ nhà sản xuất xong chẳng nhẽ lại thuê xách tay mang về? Gửi công thì thành nhập khẩu, mất thuế giá không thể rẻ hơn so với giá bán lẻ ở Nhật. Tiêu biểu là sản phẩm cho trẻ em của hãng Wakodo do Hoàng Dương http://hdp.com.vn/ làm nhà phân phối, giá bán ở VN đắt hơn giá ở Nhật.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
E nghĩ tuổi gì mà các cụ làm hàng xách tay mua buôn chiết khấu 30% off của bên Nhật ah.

Nếu cụ nào có khả năng thế thì họ làm nhập khẩu chính ngạch đàng hoàng rồi ah.

Mấy cụ làm hàng xách tay chỉ buôn lậu nhỏ lẻ thôi.
Xách tay từ nguyễn sơn cụ. Chứ tiếp viên với phi công ai đi xách tay sữa làm gì hử cụ. Xách sữa thì đc mấy đồng khác nào bảo đại gia đi xe phantom đi rửa xe máy vỉa hè

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Riêng sữa thì e ko biết là khách có lấy đc giá buôn ko nhưng những mặt hàng e có bán như hàng thái lan gồm dày dép quần áo e lấy đc giá buôn. Hàng bán buôn bọn e phải lấy đủ màu size số và phải đủ số lg. Thậm chí trên một số trang web chuyên bán buôn như alibaba nó để giá bán buôn. Có thể thông qua một nhà phân phối của bên nước họ rồi chuyển hàng về đg tiểu ngạch chứ ko phải là nhập thẳng trực tiếp từ nhà máy. Vụ này như sữa aptamil e thấy là điển hình. Apram chuyên đc chở bằng đường biển chứ ko có hàng tay chân gì sất. Những người bán hàng cứ nói là tiếp viên xách về nhưng thực tế ko phải vì khi hết hàng là hầu như các chỗ đều hết và khi có hàng thì các chỗ cùng có.

WHITE TIGER

Xe container
he he, em viết có mâu thuẫn đâu nhỉ, để em ví dụ lại là em mua 1 hộp Meiji 9 dạng thanh ở cái cửa hàng drugstore chết tiệt gì ấy giá 1,980 yên tính ra lúc ấy là khoảng 525k trong khi VN bán khoảng hơn 600k cùng loại. Thế có phải là so về giá thì JP rẻ hơn còn gì cụ? Như vậy là khoảng 100k gì đấy đã được chi trả cho ship + profit margin của người bán hàng rồi mà.

Còn rẻ hơn ở đây là nếu tính cả ship rồi mà giá ở VN vẫn là khoảng 525k cho cùng cái loại em nêu trên thì em không mua ợ. Cụ thấy rõ chưa ạ?

Cụ phải tính thuế khi mua trực tiếp tại của hàng chứ.1980 yên tức là nó đã cộng 10% thuế.Nếu mua ra hải quan là được hoàn thuế vậy hộp sữa còn 1800 Yên khi xách tay.Ngoài ra khi công ty bán sản phẩm còn có lãi công ty.Rao cho đại lý còn có lãi cửa hàng mới có giá 1800 yên và khi bán hàng người ta cộng thêm thuế 10% là 1980 yên.Vì nó sản xuất trực tiếp nên giá của nó được ưu đãi

Còn nếu ở VN nó khi xuất khẩu nó xuất từ nhà máy sang mình nên nó chỉ lãi từ nhà máy.Qua thuế nhập khẩu của mình từ 10 đến 15 %.Qua lãi đại lý và cộng thuế VAT 10%.Chưa kể ở VN lách luật nên mới có giá hơn 600k

Spike

Xe tăng
Cụ phải tính thuế khi mua trực tiếp tại của hàng chứ.1980 yên tức là nó đã cộng 10% thuế.Nếu mua ra hải quan là được hoàn thuế vậy hộp sữa còn 1800 Yên khi xách tay.Ngoài ra khi công ty bán sản phẩm còn có lãi công ty.Rao cho đại lý còn có lãi cửa hàng mới có giá 1800 yên và khi bán hàng người ta cộng thêm thuế 10% là 1980 yên.Vì nó sản xuất trực tiếp nên giá của nó được ưu đãi

Còn nếu ở VN nó khi xuất khẩu nó xuất từ nhà máy sang mình nên nó chỉ lãi từ nhà máy.Qua thuế nhập khẩu của mình từ 10 đến 15 %.Qua lãi đại lý và cộng thuế VAT 10%.Chưa kể ở VN lách luật nên mới có giá hơn 600k
Hoặc e hoặc cụ nhầm nhưng ở Nhật, việc hoàn thuế ko phải như ở Sing. E mua bao nhiêu thứ thì chỉ được hoàn thuế 5% khi mua hàng trên 10.000 jpy ở khu đồ điện tử Yodobashi ạ. Còn mỹ phẩm, quần áo, sữa bỉm thì đừng mơ hoàn thuế (trừ khi ở duty free thì đã ko có thuế nhưng chả có duty free nào bán mấy hộp sữa cả). Cụ Mèo confirm hộ e cái.

Còn chuyện ở ta cái gì cũng chính ngạch thì các bác, các cụ, các ông trên ăn gì... Phải tạo điều kiện cho nhau chứ

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Xách tay từ nguyễn sơn cụ. Chứ tiếp viên với phi công ai đi xách tay sữa làm gì hử cụ. Xách sữa thì đc mấy đồng khác nào bảo đại gia đi xe phantom đi rửa xe máy vỉa hè
Sữa thì em chịu, chứ mĩ phẩm cách đây 3 năm e đưa bà chị qua đó thường xuyên thì thấy đã quá nhiều hàng fake quảng châu chuyển về.

Matizcoi

Xe cút kít
Rẻ hơn là do xách sang Tung Cửa rồi mang về VN :P

Elec

Xe buýt
E chẳng biết cái sữa của cụ nào ở trên bảo chỉ dc mua 2 hộp nhưng e đi Nhật thấy các loại sữa của nó sợ mình ko đủ sức khuân chứ mua bao nhiêu chả dc, mày ko bán ông sang siêu thị bên cạnh mua luôn cho mày sợ.

Con e đang còn nhỏ dưới 2 tuổi nên lần nào phải đi công tác nc ngoài cũng làm cửu vạn khuân sữa về thấy hầu hết các nc khác rẻ hơn mình tương đối ah chưa kể xịn hơn.

trai3bua

Xe buýt
E nghĩ tuổi gì mà các cụ làm hàng xách tay mua buôn chiết khấu 30% off của bên Nhật ah.

Nếu cụ nào có khả năng thế thì họ làm nhập khẩu chính ngạch đàng hoàng rồi ah.

Mấy cụ làm hàng xách tay chỉ buôn lậu nhỏ lẻ thôi.
Lấy đủ số lượng tháng 1,2 công cụ là bố chúng nó 40% là bt.Hàng giấy tờ cũng có dăm ba loại. Như mà e ko nói đâu. :D. Cái ông mở cửa hàng bán lẻ hoặc cái e tiếp viên bốc phét là xách tay về ý nó phải qua tầm 3 cầu rồi. Còn nếu lấy đầu phân phối cụ phải đc ít nhất 30% trở lên tùy theo sl. Mỗi sản phẩm mang vào thị trường. khi lợi nhuận cao thi lắm ông nhập, sau đó dow giá cạnh tranh. Nên nhiều khi rẻ hơn ở bên đó là thế.

Chỉnh sửa cuối:

trai3bua

Xe buýt
Sữa thì em chịu, chứ mĩ phẩm cách đây 3 năm e đưa bà chị qua đó thường xuyên thì thấy đã quá nhiều hàng fake quảng châu chuyển về.
Dạ mỹ phẩm cụ cứ bắt cho xem box , xem thùng là chúng nó chịu vì bọn nó đóng bao tải :D. Tiền nào của đấy thôi. Bên nguyễn sơn họ vẫn nhập hàng xịn mà. Ai hỏi j thì họ đưa đấy. Vì nhiều khi các cửa hàng nhỏ lẻ sang nguyễn sơn mua buôn ,họ yêu câu hàng kém chất lượng.

Chỉnh sửa cuối:

N2S

Xe đạp
Lâu lắm rồi e không nghe thấy câu bỉm( sữa) Nhật xách tay, chỉ thấy Nhật nội địa và Nhật xuất. NTD ai cũng biết là chả có xách tay, xách chân gì cả. Còn về VN ntn thì e chịu. Còn giá cả thì có internet để so sánh rồi. Dùng đồ Nhật thì đa số là có tiền và kỹ tính. Đểu xịn dùng biết ngay, cạch mặt cửa hàng

hiepsangs

Xe buýt
E chả thấy cái gì bên mình mà lại rẻ hơn bên Nhật. Cụ cho cháu 1 vi dụ để cháu nhìn.

it_tien

Xe buýt
Em thì em chả tin lắm về cái món quảng cáo là "xách tay" đâu ạ, cứ hàng VN hay chính hãng mà phệt thôi =P~

Elec

Xe buýt
Lấy đủ số lượng tháng 1,2 công cụ là bố chúng nó 40% là bt.Hàng giấy tờ cũng có dăm ba loại. Như mà e ko nói đâu. :D. Cái ông mở cửa hàng bán lẻ hoặc cái e tiếp viên bốc phét là xách tay về ý nó phải qua tầm 3 cầu rồi. Còn nếu lấy đầu phân phối cụ phải đc ít nhất 30% trở lên tùy theo sl. Mỗi sản phẩm mang vào thị trường. khi lợi nhuận cao thi lắm ông nhập, sau đó dow giá cạnh tranh. Nên nhiều khi rẻ hơn ở bên đó là thế.
Vâng thế e hỏi cụ lấy đủ số lượng 1-2 cont sữa thì có còn là hàng xách tay hay nhập khẩu chính ngạch ah? Xách tay dc từng đấy sữa vào dc từng đấy sữa ko thuế nhập khẩu thì cụ đập chết tất cả bọn xách tay chân mất ah.

one way street

Xe buýt
Người nhà em đang ở Nhật, e thấy 1 hộp sữa Glico chị em mua ở Nhật là 400 k, khi nào về công tác thì xách cho em nhưng thỉnh thoảng em vẫn phải mua ngoài, em mua của bạn học cùng lớp ( tin tuởng đc) giá hộp sữa đó là 630.000 ( do tiếp viên xách về). Em thấy giá đó cũng tương đối hợp lý. Còn trên thị trg, em ko nghĩ là chủ yếu hàng ăn cắp, đơn giản như ở cái HN này có hàng ngàn shop trẻ em, xách tsy hàng Nhật. Nhật nó ko dại gì để bị ăn cắp nhiều thế đâu :) .

Panda

Xe tải
Cháu hay mua hàng Nhật, tại Nhật, mang về nhà vẫn Made in China. Nhưng đúng là dù Made in China nhưng bán tại Nhật vẫn tốt hơn hẳn.

trai3bua

Xe buýt
Vâng thế e hỏi cụ lấy đủ số lượng 1-2 cont sữa thì có còn là hàng xách tay hay nhập khẩu chính ngạch ah? Xách tay dc từng đấy sữa vào dc từng đấy sữa ko thuế nhập khẩu thì cụ đập chết tất cả bọn xách tay chân mất ah.
nhưng thực tế là nó nói xách tay nhưng có xách đâu :D.toàn đi mua lại các đầu nhập buôn, nên giá nó mới rẻ hơn ở Nhật. còn xách thật chắc cũng chả mấy ai đem bán