Tấm cách nhiệt dưới nắp capo??? Các cụ tư vấn cho em với.

timeout

Xe điện
Tình hình là mùa hè đến rồi, xe chạy xa về sờ nắp capo thấy bỏng tay mà xót xa. Ngó đi ngó lại thấy xe em còn thiếu cái tấm cách nhiệt dưới nắp capo. Các cụ trên này biết mua nó ở đâu và giá cả thế nào không ạ, cho xe Yaris các cụ nhé.
Cảm ơn các cụ.

TheBlue

Xe buýt
Cụ chạy ra Việt Phát 25A Trần Khánh Dư đấy, hạt dẻ thôi 200k. E vừa mua hàng trên 4 củ được tặng free.

kimithanh

Xe tăng
bác mua cái tấm lót mà màu bạc hay che năg oto ý, em hồi xưa mua về tự làm cũng dc, buộc thép cho chặt vào ko nóng quá nó lại cháy xe đó bác, hehhe

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em hỏi câu này không biết có thừa không. Cái tấm cách nhiệt đó mục đích là để cách nhiệt từ máy lên nắp capo hay là cách nhiệt từ capo xuống khoang máy?

timeout

Xe điện
Theo bọn khoai Tây nói thì cái tấm under hood insulation có chức năng cách nhiệt từ máy lên nắp capo, đồng thời làm giảm bớt tiếng ồn động cơ vọng vào cabin. Tranh cãi về chức năng của nó thì còn nhiều nhiều, có điều là xe nào ngon xịn một tý thì đều có nó cả. Xe em không có nên phải hỏi thăm ngay cho bằng chị bằng em.

otooi

Xe tải
Bác nào có cái hình em nó phọt lên cho anh em chiêm ngưỡng cái.

ZAD Viet

Xe điện
Theo bọn khoai Tây nói thì cái tấm under hood insulation có chức năng cách nhiệt từ máy lên nắp capo, đồng thời làm giảm bớt tiếng ồn động cơ vọng vào cabin. Tranh cãi về chức năng của nó thì còn nhiều nhiều, có điều là xe nào ngon xịn một tý thì đều có nó cả. Xe em không có nên phải hỏi thăm ngay cho bằng chị bằng em.
Em làm rồi!
Cho cả xe luôn!
Lúc nào em xuống xe em chụp cho Mợ xem náh!

TháicònNguyên

Xe buýt
Em cũng quan tâm vì xe em ko thấy có, cụ nào có ảnh cho anh em chiêm ngưỡn thì tốt

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cho em hỏi có phải cái lót chống nóng đó nó màu bạc à? dạng giống kim loại bạc à? Nếu dán vào dưới lắp capo thì sao giảm được tiếng ồn động cơ vào cabin, vì theo em hiểu thì nếu dán thì phải dán trực tiếp chỗ vách ngăn cabin và buồng máy chứ, còn dán dưới nắp capo thì ăn thua gì ạ.

timeout

Xe điện
Của xe Vios thì tấm cách nhiệt capo có dạng như vầy các cụ ạ.

tovit

Xe tăng
Muốn zin, đẹp thì cụ vào hãng toy đặt hàng

khkdgs

Xe điện
Cái tấm này nếu mất thì có thể là thợ gara tư vấn, tự ý gỡ bỏ hoặc xe đã đâm, làm capo họ gỡ bỏ rồi cố ý kô thèm lắp lại. Ai để ý thì đòi, còn không thì mất zin.
Đa số xe nào còn thì chủ xe rất cẩn thận chăm xe.
Còn về tác dụng thì em nghĩ hãng nó không làm cái gì thừa đâu.

Gia_Khanh

Xe điện
Tấm này nó có đi theo xe ko hả các cụ, e cũng ko để ý nên chưa biết, tối về pải mở nắp xe ra xem !

ZAD Viet

Xe điện
Của xe Vios thì tấm cách nhiệt capo có dạng như vầy các cụ ạ.
Thực ra không phải là tấm cách nhiệt!
Nó là tấm tiêu âm!
Chứ nhiệt của cái nắng thì ăn thua gì so với nhiệt của cái động cơ!
Phỏng không các cụ??

ô tô 30

Xe tải
Thực ra không phải là tấm cách nhiệt!
Nó là tấm tiêu âm!
Chứ nhiệt của cái nắng thì ăn thua gì so với nhiệt của cái động cơ!
Phỏng không các cụ??
Cách nhiệt từ động cơ lên nắp ca bô chứ không cách nhiệt từ nắng xuống động cơ cụ à, còn tiêu âm là tác dụng chính.

Liuba

Xe buýt
Chả biết xe em zin thì có tấm đó hay ko, nhưng khi mua về đã thấy chủ cũ dán sẵn bằng loại xốp 1 mặt tráng bạc. Em ngứa tay, nghe lời khuyên nên tháo để giải nhiệt động cơ tốt hơn (vì hơi nóng động cơ vừa thoát ra bên dưới gầm, vừa truyền lên nắp ca bô). Đi được 1 thời gian thì.... nắp ca bô bị rộp sơn vì nóng, em phải vội vàng dán lại luôn, he he! Quan sát kỹ thì cái khung phía dưới nắp ca bô có rất nhiều lỗ để gắn chốt nhựa tròn, từ đó em suy ra là thiết kế nguyên thủy của xe phải có lớp cách nhiệt, tiêu âm này. Tuy nhiên nhìn kỹ hơn thì lớp sơn phía trong nắp ca bô còn zin, nên ko hề bị bong tróc gì hết, chỉ có lớp sơn bên ngoài (đã sơn lại) bị rộp, em phỏng đoán là do sơn kém, với lại trét ma tít dày quá nên thua đứt nước sơn zin.
Nhưng khi gắn lại tấm này thì có 1 điều bất tiện: mỗi khi xe đậu chỗ công cộng đông người, người ta cứ hay ghé mông tạm nghỉ trên nắp ca bô, nói nhắc nhở nhau cũng phiền, chứ hồi trước nóng bỏng, bố ai dám ngồi, he he!

khkdgs

Xe điện
Chả biết xe em zin thì có tấm đó hay ko, nhưng khi mua về đã thấy chủ cũ dán sẵn bằng loại xốp 1 mặt tráng bạc. Em ngứa tay, nghe lời khuyên nên tháo để giải nhiệt động cơ tốt hơn (vì hơi nóng động cơ vừa thoát ra bên dưới gầm, vừa truyền lên nắp ca bô). Đi được 1 thời gian thì.... nắp ca bô bị rộp sơn vì nóng, em phải vội vàng dán lại luôn, he he! Quan sát kỹ thì cái khung phía dưới nắp ca bô có rất nhiều lỗ để gắn chốt nhựa tròn, từ đó em suy ra là thiết kế nguyên thủy của xe phải có lớp cách nhiệt, tiêu âm này. Tuy nhiên nhìn kỹ hơn thì lớp sơn phía trong nắp ca bô còn zin, nên ko hề bị bong tróc gì hết, chỉ có lớp sơn bên ngoài (đã sơn lại) bị rộp, em phỏng đoán là do sơn kém, với lại trét ma tít dày quá nên thua đứt nước sơn zin.
Nhưng khi gắn lại tấm này thì có 1 điều bất tiện: mỗi khi xe đậu chỗ công cộng đông người, người ta cứ hay ghé mông tạm nghỉ trên nắp ca bô, nói nhắc nhở nhau cũng phiền, chứ hồi trước nóng bỏng, bố ai dám ngồi, he he!
chuẩn,

haminhfs

Xe máy
các bác cho hỏi tám cách nhiệt mầu bạc bán ở đâu vậy bao nhiêu 1m2 thế em đi vào chợ trời mà không thấy bán,em định mua về tự dán nhờ các bác tư vấn giúp