[Funland] Tấn công Facebook, hành vi nguy hại.

Cứ mỗi khi trọng tài có quyết định bất lợi cho ĐTVN, bất kể đúng sai, sau trận đấu các trẻ trâu xứ ta lại ầm ầm kéo nhau vào tấn công FB trọng tài với những lời lẽ, hình ảnh vô cùng thô tục, mất dạy. Trước đây khi TT Sing buột miệng nói ko hay về VN, các con giời cũng thi nhau lăng mạ, chửi bới vị nguyên thủ này, rồi còn đòi mang quân sang giải phóng nước họ luôn. Có thể nói thái độ hung hăng, mất dạy của thanh niên nhà ta đang làm nhục quốc thể trong mắt bạn bè quốc tế. Thiết nghĩ các cơ quan chức năng, ban ngành, đoàn thể nên có biện pháp.
Dân mình quá cảm tính. Đội tuyển đá dở mà cứ khen hay lạ thật.

Cụ ngu thật hay cố tình ngu thế? Dù là trường hợp nào thì tôi cũng ko muốn nói chuyện với cụ nữa đâu nhé. Còn cứ bào chữa, cổ suý cho lối hành xử vô văn hoá đó thì sớm muộn sẽ có ngày cụ bị trẻ con nó sang nhà ném **** vào mặt, hoặc con cái cụ sau này cũng cứ đi chửi đổng, ném **** vào mặt ng khác thế thôi. Bye.
Hơ hơ... một còm văn hóa dất dực dỡ....

Đái dầm đổ tại trym hả cụ? Người nc ngoài họ cư xử văn minh có làm sao đâu, chả thể nào đọ nổi được với trẻ trâu xứ ta
Từ hôm nay trở đi, có đứa nào nó điện thoại nó chửi em là em yêu cầu cấm ngay thằng nhà mạng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cứ mỗi khi trọng tài có quyết định bất lợi cho ĐTVN, bất kể đúng sai, sau trận đấu các trẻ trâu xứ ta lại ầm ầm kéo nhau vào tấn công FB trọng tài với những lời lẽ, hình ảnh vô cùng thô tục, mất dạy. Trước đây khi TT Sing buột miệng nói ko hay về VN, các con giời cũng thi nhau lăng mạ, chửi bới vị nguyên thủ này, rồi còn đòi mang quân sang giải phóng nước họ luôn. Có thể nói thái độ hung hăng, mất dạy của thanh niên nhà ta đang làm nhục quốc thể trong mắt bạn bè quốc tế. Thiết nghĩ các cơ quan chức năng, ban ngành, đoàn thể nên có biện pháp.
Dân số 100 triệu hơn, thì có mấy ngàn hay mấy chục ngàn ông trẩu thích chửi là bình thường!
Nhiều cụ khen tây nó văn minh, nhưng cũng có những thành phần trẩu lắm,
- Đầy giáo phái mê tín dị đoan,
- Đầy hội nhóm phản đối đeo khẩu trang và tiêm vắc xin.
- Đầy ông antifan chửi đổng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

DidiLe

Xe container
Người OF
Em thấy bình thường.
Chửi có chết đâu. Chửi qua mạng thì vô tư đi. Cứ coi như chúng chửi chính sinh thân của chúng.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Khiếu nại lên trọng tài quốc tế, theo cụ ai làm việc này và lamd có thay đổi KQ không?
thế việc vào lăng mạ người ta có thay đổi kết quả không? Việc bắt sai (nếu có) nó cũng giống như người ta làm 1 việc chuyên môn của mình chưa chuẩn, có quyền than vãn khiếu nại nhưng k được quyền nhục mạ vô văn hoá. Giờ cụ làm nghề bán đệm, cụ kê đệm làm vỡ đồ của chủ nhà, chưa biết cụ có xin lỗi hay đền không nhưng chủ nhà xông vào chửi cụ ăn này ăn nọ, lôi cả họ nhà cụ ra thì cụ nghĩ thế nào?

Heo hí hửng

Xe đạp
Cụ ngu thật hay cố tình ngu thế? Dù là trường hợp nào thì tôi cũng ko muốn nói chuyện với cụ nữa đâu nhé. Còn cứ bào chữa, cổ suý cho lối hành xử vô văn hoá đó thì sớm muộn sẽ có ngày cụ bị trẻ con nó sang nhà ném **** vào mặt, hoặc con cái cụ sau này cũng cứ đi chửi đổng, ném **** vào mặt ng khác thế thôi. Bye.
Lên OF chửi nhau kinh nhờ, em đề nghị dẹp luôn OF.

ngominh

Xe tăng
Theo mạch của cụ ví dụ thid nhà cụ đang có tiệc, thằng hãng xóm nó ném sh.it vào mâm cỗ nhà cụ làm gì?
- Vui vẻ không nói gì?
- Ra phường viết giấy tố cáo?
- Đanh/ chửi nó 1 trận (như dân mạng đang làm với thằng TT)?
Cụ suy luận rất ngớ ngẩn. Cái đơn giản là mọi ngưòi bảo làm việc và xử lý mọi tình huống theo luật chứ không phải dùng bản năng đi chửi nhau. Muốn đánh chửi nhau cũng phải biết cách chứ không phải xông vào nhà ngưòi khác đòi đánh đòi chửi. Nó chả gô cổ lại trước và thành người sai lòi ra

present

Xe điện
Oài, khó lắm thay vì chúng rất đông và hung hãn ợ!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ suy luận rất ngớ ngẩn. Cái đơn giản là mọi ngưòi bảo làm việc và xử lý mọi tình huống theo luật chứ không phải dùng bản năng đi chửi nhau. Muốn đánh chửi nhau cũng phải biết cách chứ không phải xông vào nhà ngưòi khác đòi đánh đòi chửi. Nó chả gô cổ lại trước và thành người sai lòi ra
Em có suy luận đâu. Em đang hỏi cụ kia sẽ hành xử thế nào mà? Vì cụ ý đang ví dụ hàng xóm ném sh.it vào mặt em thì thế nào... Em theo mạch hỏi cụ ý thôi, thích tranh luận thì cứ thủng thẳng trao đổi thôi.
Còn em chưa kết luận gì mà, còn cụ ý đã Phán Xử người khác ngay tắp lự thì khâc gì đội fb kia đâu cụ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
thế việc vào lăng mạ người ta có thay đổi kết quả không? Việc bắt sai (nếu có) nó cũng giống như người ta làm 1 việc chuyên môn của mình chưa chuẩn, có quyền than vãn khiếu nại nhưng k được quyền nhục mạ vô văn hoá. Giờ cụ làm nghề bán đệm, cụ kê đệm làm vỡ đồ của chủ nhà, chưa biết cụ có xin lỗi hay đền không nhưng chủ nhà xông vào chửi cụ ăn này ăn nọ, lôi cả họ nhà cụ ra thì cụ nghĩ thế nào?
Em không nói chuyện với người trả lời 1 câu hỏi bằng 1 câu hỏi.
Cụ có quyền quote bài của em, em cũng có quyền không tranh luận với cụ. Em đang tranh luận với người khác.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chủ nghĩa khủng bố online tầm cỡ Quốc tế...thật kinh khủng
tại bạn it ra ngoài nên thấy nạ .chứ xứ văn minh người ta có quyền tự do bày tỏ ý kiến miễn sao ko vi phạm pl. bạn chỉ ra hành vi tấn công fb ô trọng tài kia sai chỗ nào cái. bạn ko thích thì kcm bạn . sao lói cư dân mạng là khủng bố. :)

622M1A

Xe hơi
quá hung hăng, quá nguy hiểm

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
tại bạn it ra ngoài nên thấy nạ .chứ xứ văn minh người ta có quyền tự do bày tỏ ý kiến miễn sao ko vi phạm pl. bạn chỉ ra hành vi tấn công fb ô trọng tài kia sai chỗ nào cái. bạn ko thích thì kcm bạn . sao lói cư dân mạng là khủng bố. :)
T ý kiến thế đấy, kcm tbo nhà m, c.út

Chỉnh sửa cuối:

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em không nói chuyện với người trả lời 1 câu hỏi bằng 1 câu hỏi.
Cụ có quyền quote bài của em, em cũng có quyền không tranh luận với cụ. Em đang tranh luận với người khác.
tất nhiên rồi cụ, cụ hoàn toàn có quyền không trả lời mà!

hoangduc.sbr

Xe container
Đái dầm đổ tại trym hả cụ? Người nc ngoài họ cư xử văn minh có làm sao đâu, chả thể nào đọ nổi được với trẻ trâu xứ ta
Văn minh?;))
Cụ xem mấy vụ như fan Chè gửi cả thư nặc danh, cả bưu phẩm chứa những vật phẩm mang tính đòn thù đến nhà Overbo. Còn bay sang cả nơi Overbo ở để theo dõi, chụp cả ảnh các thành viên gđ, bạn bè, họ hàng Overbo rồi đe dọa gây tổn thương.
Hay như vụ fan đến trc cửa dọa đốt nhà Ed Woodward phó chủ tịch Mu chẳng hạn.
Tài Mc.Callenterburg ngày trc cũng hay bị fan lên FB chửi, sau chán quá cũng bỏ nghề Tài luôn dù tuổi vẫn sung và bắt vẫn tốt.
Tài Kirkick ngày trc còn bị fan nc ngoài nó bêu cả ảnh chặt đầu các kiểu để đe dọa.
Đến các sân bóng của Ý, Đức thì chuyện pbct, ví cầu thủ với con vật (chứ ko phải chửi tục) xảy ra như cơm bữa.
Tuyển Ý thua Hàn xẻng xong thì clb Ý cũng phải sa thải luôn thằng tđ Hàn ghi bàn lần đó ko sợ vào sân thì bọn cđv Ý nó thịt.
Còn bên Hàn sau cuộc chiến cấm vận mini mà Jap giành cho mình thì trên YT có ngay cảnh bọn đàn ông ra đường bắt nạt, đánh phụ nữ Jap ngay trên đường phố Seoul.
Dân da trắng thượng đẳng kết hợp với dân da tối lợi dụng dịch covid để thể hiện sự "thân mến thân, bình đẳng" lên đầu, mặt, thân thể người C.Á.
Nhân chuyện dịch dã thì lại còn biểu tình chống... khẩu trang và vacxin:))
Taliban vừa mới làm nên sự kiện Kabul thì mấy bữa sau công dân các nc văn minh chế ngay cái clip ntn đây. VN ngày xưa thống nhất xong may thời đó chưa có YT, chứ ko chả biết có bị chúng nó chế cháo như vậy ko.

...

Những hành động của công dân mấy nc lớn bên trên như vậy so với thói chửi suông của cư dân mạng VN thì là văn minh hay ko văn minh vậy cụ?

Chỉnh sửa cuối: