Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

TanPiaggio

Xe buýt
Em có cái này nhờ bác tư vấn dùm .
Xe của em là GTS nhập năm 2013, chạy rất ngon nhưng có hiện tượng này em cũng ko giải thích nổi( em cũng có tí kiến thức về xe)
Xe của em tính từ lúc mới đã bị rồi( bây giờ chạy khoảng 1v cây,) để lâu khoảng 15-20 ngày không chạy là hay bị hiện tượng này: đề cái nổ ngay nhưng chạy khoảng 1-2km lăn quay ra chết máy,em ước lượng khoảng 1 bình xăng con thôi,( sau đó đề nát máy mới nổ)
Xe càng chạy cũ( lâu ,thời gian) thì khoảng cách thưa dần( lúc mới ko chạy 1 tuần là bị) đề cũng dẽ nổ hơn.
Còn lại tất cả là quá ngon luôn cụ ẹ.
Kính cụ....
Nếu xe cụ đời chế hòa khí thì vệ sinh kiểm tra kim 3 cạnh xem thế nào, còn đời phun xăng điện tử thì phải scan phần mềm kiểm tra mới rõ được.

Bác Tân cho em hỏi, em có con LX việt 125 dạo này nó dở chứng cứ rửa xe xong là không cách nào mà đề nổ được phỉa để vài tiếng sau mới nổ được bình thường, cả hôm trước em có bị ngã nhẹ sau lần đấy đâu xe lúc đi chậm rất cứng và và khó điều khiển (Đi nhanh thì không bị). Bác xem giúp em có cách giải quyết 2 cái bệnh này của em nó không để cuối tuần em vác ra bác luôn . Thanks Bác !
Khả năng cái vòng dây ăng ten chỗ ổ khóa bị nứt nên nước vào không nổ được, để khô thì ok. Còn ngã nhẹ mà bị cứng cổ chắc phải kiểm tra cái cổ phuốc thôi cụ. Rảnh lúc nào qua chỗ em cũng được.

Anh Tân ơi cho em hỏi , em có con Liberty ie Việt mua cuối năm 2012 , dạo này đi xe có hiện tượng xả khói trắng nhiều ,khói ra tầm 15s mỗi khi xe không đi tầm nửa ngày ( ví dụ sáng dắt xe ra nổ máy và chiều đi làm về ) . Em đã thay lọc gió , bi côn ... mà vẫn không hết ạ . Bác xem nó bị vấn đề gì hộ em với ạ :(
Hiện tượng này giống như xéc măng dầu bị mòn, cụ cho đi kiểm tra phần này đi.

Anh tân cho em hỏi, em có con liberty 3V . E thấy trong sách hướng dẫn ghi nhớt 10W-40, không biết e thay shell utra advance được không anh?
Dầu hãng nào cũng ok, tuy nhiên cụ nên đổ dầu tổng hợp toàn phần 5W-40 cho tốt (loại 10W-40 mới chỉ là dầu bán tổng hợp mà thôi).

E cũng bị hiện tượng mấy hôm này không đề đc, hoặc đang đi thì hụt ga chết máy, Tắt máy, đánh chân chống lại thì đề được, e để ý cứ đi 1 thời gian là bị bác à. Ko biết fai làm sao đây, :(
Cụ cho đi vệ sinh bảo dưỡng cái công tắc chân chống nhé.

ZoDlac

Xe đạp
cụ cho em hỏi lúc bật chìa khóa điện lên nếu em ko chờ cái đèn báo ie tắt mà đề máy luôn thì có sao ko ạ? tại mỗi lần bật khóa điện lên mà cứ phải chờ cái đèn đấy tắt rồi mới đề nó bất tiện lắm cụ ạ :(( xe của em là Lx 3vie.

nambean

Xe đạp
Anh Tân ơi cho em hỏi , em có con Liberty ie Việt mua cuối năm 2012 , dạo này đi xe có hiện tượng xả khói trắng nhiều ,khói ra tầm 15s mỗi khi xe không đi tầm nửa ngày ( ví dụ sáng dắt xe ra nổ máy và chiều đi làm về ) . Em đã thay lọc gió , bi côn ... mà vẫn không hết ạ . Bác xem nó bị vấn đề gì hộ em với ạ :(
Anh ơi , xe em 3 ngày nay có hiện tượng đề mãi mới nổ máy được , xong đi giảm ga là chết máy . Chiều nay đi làm về thì nổ k lên được luôn nổ vẫn có tiếng xạch xạch , dắt bộ về gần chết . Cho em hỏi là bên anh có dịch vụ sửa xe tại nhà hay đem xe lên cửa hàng không vì nhà em dưới cầu giấy cơ ạ . Đẩy lên đấy chắc chết giữa đường quá . Chán pi lắm lắm rồi

alo234

Đi bộ
Bác cho em hỏi muốn bảo dưỡng toàn bộ xe thì hết bao tiền

TanPiaggio

Xe buýt
cụ cho em hỏi lúc bật chìa khóa điện lên nếu em ko chờ cái đèn báo ie tắt mà đề máy luôn thì có sao ko ạ? tại mỗi lần bật khóa điện lên mà cứ phải chờ cái đèn đấy tắt rồi mới đề nó bất tiện lắm cụ ạ :(( xe của em là Lx 3vie.
Cụ nên chờ tý để hệ thống được kiểm tra kỹ lưỡng hơn, nhanh chậm mấy giây chắc cũng không muộn lắm.

Anh ơi , xe em 3 ngày nay có hiện tượng đề mãi mới nổ máy được , xong đi giảm ga là chết máy . Chiều nay đi làm về thì nổ k lên được luôn nổ vẫn có tiếng xạch xạch , dắt bộ về gần chết . Cho em hỏi là bên anh có dịch vụ sửa xe tại nhà hay đem xe lên cửa hàng không vì nhà em dưới cầu giấy cơ ạ . Đẩy lên đấy chắc chết giữa đường quá . Chán pi lắm lắm rồi
Cụ cho em số điện thoại hoặc gọi cho em theo số hotline 0983836162 để em cho người đến luôn.

Bác cho em hỏi muốn bảo dưỡng toàn bộ xe thì hết bao tiền
Cụ đến vào các ngày thứ 3, 4, 5 hàng tuần thì chỉ mất 90K thôi, nếu phải thay thế gì thì tính sau.

Lấm Lem

Đi bộ
Về Yên xe

Chào anh,

Xe của em phần đầu yên (khớp nối với thân xe) bị hỏng do gỉ sét lâu ngày. Vậy có cần thay cả yên không hay chỉ cần thay bộ phận này thôi ạ. Nếu chỉ thay bộ phận này thì chi phí bao nhiêu.

Yên xe của em bị rách ở phần móc treo đồ nên anh cho em xin giá thay yên mới luôn nhé!

TrungPhamNDS

Đi bộ
Bác Tân cho em hỏi ,Nếu cái vòng dây ăng ten chỗ ổ khóa bị nứt thì có sửa được không Bác và chi phi khoảng bao nhiêu ạ ?

nambean

Xe đạp
Cụ cho em số điện thoại hoặc gọi cho em theo số hotline 0983836162 để em cho người đến luôn.
Xe hiện tại em đang gửi gần cty a ạ , em đi ctac sáng t7 mới về , anh cho em chi phí dự tính sửa chữa ( + sửa cả ra khói ở xe nữa anh nhé , em đi mấy hàng rồi mà vẫn k sửa được , ức chế với cái khói mấy tháng r ) để nhà e còn chuẩn bị ạ , sáng t7 e đi về e alo a qua xem luôn ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Chào anh,

Xe của em phần đầu yên (khớp nối với thân xe) bị hỏng do gỉ sét lâu ngày. Vậy có cần thay cả yên không hay chỉ cần thay bộ phận này thôi ạ. Nếu chỉ thay bộ phận này thì chi phí bao nhiêu.

Yên xe của em bị rách ở phần móc treo đồ nên anh cho em xin giá thay yên mới luôn nhé!
Xe của cụ là xe gì vậy ? Cái khớp bản lề yên đó có thể thay riêng được (bên em chỉ có của xe LX, ET thôi). Yên rách cụ có thể qua Hà Trung bọc lại chứ cũng không cần phải thay mới.

Bác Tân cho em hỏi ,Nếu cái vòng dây ăng ten chỗ ổ khóa bị nứt thì có sửa được không Bác và chi phi khoảng bao nhiêu ạ ?
Cụ có thể đổ keo vào để đi tạm vài hôm chứ không thể sửa lại được ạ.

Xe hiện tại em đang gửi gần cty a ạ , em đi ctac sáng t7 mới về , anh cho em chi phí dự tính sửa chữa ( + sửa cả ra khói ở xe nữa anh nhé , em đi mấy hàng rồi mà vẫn k sửa được , ức chế với cái khói mấy tháng r ) để nhà e còn chuẩn bị ạ , sáng t7 e đi về e alo a qua xem luôn ạ
Em cần phải khám bệnh rồi mới bốc thuốc cho cụ được, khi nào đi công tác về thì gọi cho em nhé.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Bác làm nghề gì mà vội thế

ZoDlac

Xe đạp
Bác làm nghề gì mà vội thế
Em làm shipper bác ơi :)) chuyên đi giao hàng ạ. Cũng ko vội gì mấy giây nhưng cứ phải chờ thấy ngứa tay sao sao đó bác ơi =P~=P~=P~ mà thỉnh thoảng cho bạn bè mượn xe nó cũng chả thèm chờ đèn tắt mới cay chứ :((

kenttum

Xe tải
Bên chỗ bác Tân có làm việc ngày 2,3/5 tới ko ạ. Em muốn mang cái liberty tới bảo dưỡng.

ketpo

Xe điện
Bác cho em hỏi cái đồng hồ thời gian của xe liberty nó chạy bằng pin hay câu điện từ ắc quy sang ạ, đồng hồ của em đang bị chết rồi.

TanPiaggio

Xe buýt
Bên chỗ bác Tân có làm việc ngày 2,3/5 tới ko ạ. Em muốn mang cái liberty tới bảo dưỡng.
Cụ mang xe đến nhé, em chỉ nghỉ 2 ngày trước đó thôi.

Bác cho em hỏi cái đồng hồ thời gian của xe liberty nó chạy bằng pin hay câu điện từ ắc quy sang ạ, đồng hồ của em đang bị chết rồi.
ĐH chạy pin cụ nhé, nhưng cần kiểm tra xem hết pin hay chết đồng hồ.

ketpo

Xe điện
Cụ mang xe đến nhé, em chỉ nghỉ 2 ngày trước đó thôi.

ĐH chạy pin cụ nhé, nhưng cần kiểm tra xem hết pin hay chết đồng hồ.
Đồng hồ của em vẫn hiện giờ, phút, chỉnh vẫn được nhưng ko thấy tự nhảy, ko nhẽ đồng hồ của em chết rồi :(

TanPiaggio

Xe buýt
Đồng hồ của em vẫn hiện giờ, phút, chỉnh vẫn được nhưng ko thấy tự nhảy, ko nhẽ đồng hồ của em chết rồi :(
Cụ thử bấm lại cái nút chỉnh để thoát ra khỏi chế độ setting xem có được không, nhiều khi lỡ tay chạm vào nó chuyển sang chế độ cài đặt rồi treo ở đó.

ZoDlac

Xe đạp
Các bác cho em hỏi xe LX 3v của em đi nhiều lắm, ngày nào cũng 60-70km thì có nhanh tã ko ạ? Em chỉ thay dầu máy với dầu lap định kỳ thôi. Mà mấy nghìn km thì em phải bảo dưỡng toàn bộ 1 lần ạ?

Namteddy

Xe đạp
Bác cho em hỏi xe liberty bj đứt dây ga thì thay mất bao nhiêu tiền ạ

dungonion

Xe đạp
Bác cho em hỏi xe LX của em nhựa bị lỏng ( do em dán xe ) đi toàn bị kêu thì có làm cho chặt lại được không bác nhỉ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng