[Thảo luận] Táo dân phải luyện kungfu rồi!!!

dam_duong_xa

Xe buýt
Làm cái này thì còn nguy hiểm hơn là để cọc không vì cái ụ này thấy, khuất tầm nhìn.
Con lạy các ông GTCC thủ đô ạh, các ông sáng suốt quá cơ. Có phải các công đan thực hiện chính sách diệt dân cho đường thông hè thoáng không?
Cụ đúng thật là, người ta đang áp dụng các biện pháp giảm ùn tắc rao thông mà cụ lậy liếc jề. Muốn giảm ùn tắc thì có 2 cách 1 là đường rộng + đi tử tế. Hai là ít người + đi tử tế. Đường rộng thì bất khả kháng rồi, vạn bất đắc dĩ chọn cách hai, thằng nào đi ko tử tế đâm vào die luôn đạt hiệu quả còn ít người và toàn người đi tử tế.

Coltplus2008

Xe điện
Thế cụ học lái xe 4b khi dừng khẩn cấp phải bật đèn để làm cái giề ???
Bật đèn để ai đó nhìn biết là cái xe nó đang đi hay đang dừng mà tránh. Xe người ta đậu bên lề rồi, thế mà vưỡn có người đâm vào mới hay. Ở cơ quan em có chú còn đâm vào cái xe lu đang dừng lề đường ( tất nhiên thăng luôn). Cụ sẽ nói thế nào ạ.

Đây ợ : Xe đậu bên lề nhé: http://www.otofun.net/threads/288026-chieu-nay-genesis-coupe-tong-zace
Đây nữa ợ: http://www.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/39218/xe-tai-dam-vao-xe-dang-do--2-nguoi-chet.html

FujiS5200

Xe điện
Cụ đúng thật là, người ta đang áp dụng các biện pháp giảm ùn tắc rao thông mà cụ lậy liếc jề. Muốn giảm ùn tắc thì có 2 cách 1 là đường rộng + đi tử tế. Hai là ít người + đi tử tế. Đường rộng thì bất khả kháng rồi, vạn bất đắc dĩ chọn cách hai, thằng nào đi ko tử tế đâm vào die luôn đạt hiệu quả còn ít người và toàn người đi tử tế.
Xin lỗi bác chút nhé. Cái cột nó thấp lè tè chỉ ngang yên xe máy, rất khuất tầm nhìn thì ai cũng "có thể" táng vào được chứ chẳng phải ẩu hay không. Thứ 2 là nó nằm ở trước cái biển phân làn, mà thường theo thông lệ từ trước tới nay thì cái biển thường là nơi bắt đầu của phân làn. Dân tình đi qua không biết + khuất tầm nhìn thì đôi khi cẩn thận cũng chết.

Chuyện phân làn thì em hoàn toàn đồng ý, nhưng làm cách nào để dân dễ dàng nhận biết và tuân theo + không nguy hiểm, chứ không phải làm những cái bẫy để lý sự "thằng nào ẩu thì thằng đấy chết" được.

Cùng là bẫy nhưng sao các cái bẫy của xxx giăng ra đường để làm tiền lái xe thì các bác lên án rất ghê, còn cái này bẫy này nguy hiểm trực tiếp đến tính mạng của người đi xe thì bác lại ủng hộ?

rgvmen

Xe container
Theo em ta nên phân làn bằng cách đào hào: đào hào phân làn có chiều rộng 80cm sâu 2,5m dưới cắm chông nhọn, thằng nào đi sai làn ngã phát chết luôn !

Ngua

Xe buýt
Chuyện phân làn thì em hoàn toàn đồng ý, nhưng làm cách nào để dân dễ dàng nhận biết và tuân theo + không nguy hiểm, chứ không phải làm những cái bẫy để lý sự "thằng nào ẩu thì thằng đấy chết" được.
Xin lỗi chứ cụ có phải là dân không đã?

Theo cụ dân thì làm thế nào? nói m ị nó ra đi.

Theo lý sự của cụ thì phải thế nào? Thằng ẩu không chết, thằng cẩn thận chết à?

Mong cụ nghĩ kỹ nếu muốn giả nhời phỏng vấn của nhà em.

acc_75

Xe điện
Bật đèn để ai đó nhìn biết là cái xe nó đang đi hay đang dừng mà tránh. Xe người ta đậu bên lề rồi, thế mà vưỡn có người đâm vào mới hay. Ở cơ quan em có chú còn đâm vào cái xe lu đang dừng lề đường ( tất nhiên thăng luôn). Cụ sẽ nói thế nào ạ.

Thế cái cột dựng giữa đường đèn báo không có, sơn phản quang thì không thế thì khác quái gì cái bẫy, xe cộ đi lại như mắc cửi nhìn đường xem có thằng nào phi ngược chiều không để còn tránh rồi xem có thằng nào tạt ẩu không , vậy thử hỏi cụ không đâm vào mấy cái cột đấy mới là lạ chứ?

Anycar

Xe tăng
Theo ngu ý của em thì cứ ai ẩu là tiêu diệt, không chỉ phân làn, sau đèn đỏ ta chăng dây thép ngang tầm cổ đứa nào vượt: chết. Đào thật nhiều hào có cắm chông, thằng nào đi sai làn...: chết. Đặt bẫy điện, tẩm thuốc độc, bẫy treo, cho phép CSGT anh hùng núp dùng cung nỏ để tiêu diệt sai phạm giao thông... Thế đã dủ chưa các cụ? Em nghĩ cách này sẽ làm hài lòng các cụ với quan điểm: sai thì cho chết.
Em chỉ hơi băn khoăn: liệu tội vi phạm lấn làn đường có xử vào tội chết ở BL hình sự hay gì đó không?

rgvmen

Xe container
Nếu xxx cố tình hình sự hóa hành vi vi phạm giao thông thì là 'ấy phát chết luôn", trong thực tế xxx vẫn coi người vi phạm giao thông đấy thôi, "họ" đuổi mấy người vượt đèn đỏ, không đội mũ còn hăng hơn cả đuổi bọn chở mà túy, còn "đạp phát chết luôn" được mấy người rồi còn gì ( đấy là các vụ được đưa lên báo chí nhé) túm lại, nói theo tinh thần Táo thì rằng mà là:
- Đi láo cho phát chết luôn!
- Nghĩ ra biện pháp bố láo hại dân cũng cho phát chết luôn :D

HieuPV

Xe hơi
Website
www.google.com.vn
Theo ngu đoán của em, biện pháp này mà ko đảm bảo được cột và bục thì vài nữa các chú ấy sẽ giải ít dầu nhờn cách chỗ phân làn khoảng 10m, xe nào tới đó phát là ngã trước thì sẽ ko phi vào bục hoặc cột nhé.

quatmo212

Xe điện
đang chiến dịch giảm dân số thủ đô mà các cụ cứ thắc mắc hoài à :))

mrtran1989

Xe đạp

Thế cái cột dựng giữa đường đèn báo không có, sơn phản quang thì không thế thì khác quái gì cái bẫy, xe cộ đi lại như mắc cửi nhìn đường xem có thằng nào phi ngược chiều không để còn tránh rồi xem có thằng nào tạt ẩu không , vậy thử hỏi cụ không đâm vào mấy cái cột đấy mới là lạ chứ?
Cái cột gọi là để phân làn đấy cụ ạ, ai bắt các bác đi lấn làn đâu để rồi đâm cột. Nếu bác cứ đi đúng làn xe của mình, không đi ra giữa đường thì chẳng cần nhìn cái cột cũng không ảnh hưởng gì đến xe bác cả.

xanha78

Xe buýt
mấy chú PTV viêý cũng chả rõ ràng.

1. mấy cái cục đấy bằng nhựa, bên trong đổ nước chứ có phải bê tông đâu.

2. Đi thiếu quan sát, lơ đễnh thì đâm vào đâu mà chả nguy hiểm.

3. Nói chung là ý thức ko bằng con ruồi.:D
E không ý với Cụ! Người ta hay so sánh nước này nước kia E cũng thử so sánh tí: NN nó cũng phân làn nhưng trước đó có luôn có gờ giảm tốc kéo dài 30-50m trước cái biển sao mình học đếch học cho chót! Đã Ngu là còn thích sáng tạo....

xanha78

Xe buýt
Cái cột gọi là để phân làn đấy cụ ạ, ai bắt các bác đi lấn làn đâu để rồi đâm cột. Nếu bác cứ đi đúng làn xe của mình, không đi ra giữa đường thì chẳng cần nhìn cái cột cũng không ảnh hưởng gì đến xe bác cả.
Với cái biển thấp như vậy người đi không quen đường vẫn đâm như thường thôi! Đừng đổi tại cho người tham gia giao thông đi ẩu! Phân làn là đúng nhưng cách thực hiện lại sai gây nguy hiểm thì nên thừa nhận!....

anhtho

Xe ngựa
Với cái biển thấp như vậy người đi không quen đường vẫn đâm như thường thôi! Đừng đổi tại cho người tham gia giao thông đi ẩu! Phân làn là đúng nhưng cách thực hiện lại sai gây nguy hiểm thì nên thừa nhận!....
Các cụ đừng quá bức xúc. Mấy vị lãnh đạn hình như đã nhận ra cái sai rồi, nhưng to thế mà tự tuyên bố " chúng tôi sai" sao được? Sửa sai phải từ từ. Em nhận thấy một số cột phân làn trên đường GP đã được dỡ đi. Rồi sẽ tới một thời điểm, các cụ tự nhiên thấy chẳng còn cột phân làn nào nữa cho mà xem !

kệ-em

Xe máy
-Đã có chỉ đạo của Chủ Tịch TP nghiên cứu làm sao cho mọi người tham gia giao thông an toàn....!sao cái tụi này ngu thế nhĩ,toàn là biện pháp đối phó và cưỡng bức người tham gia giao thông.

honda69

Xe tải
Lạ thật, cái biển báo nó đứng im thế mà...

60Hz

Xe buýt
em chơi nfs thấy bọn nó trước những dải phân cách cứng thì thường để những thùng đựng nước, có đâm vào cũng chẳng sao, sao bon gtcc này ko học nhỉ?

lanhuong1965

Xe điện
Dở hơi!!!
Cứ thuê mấy chú đầu trọc,áo thun,quần dùi,cầm điếu cày đứng ngay mấy cái cột ý dăm ba ngày coi ngu dân (Trong đóa cóa em,hê hê hê)còn dám đâm vào không.Ổn thì đ.ế.c.h thèm mướn nữa.$ khai vống lên 5->70 lần nhét túi đi gái gú,bia bọt,bài bạc có mà lếtttttttttttttttt!!!
Tham nhũng mà cũng không biết đường mà tham cho nó ra hồn!!!

lanhuong1965

Xe điện
E không ý với Cụ! Người ta hay so sánh nước này nước kia E cũng thử so sánh tí: NN nó cũng phân làn nhưng trước đó có luôn có gờ giảm tốc kéo dài 30-50m trước cái biển sao mình học đếch học cho chót! Đã Ngu là còn thích sáng tạo....
Làm như NN thì lấy gì mà bỏ túi hả cụ??????????????????

lanhuong1965

Xe điện
Đúng là bó tay với mấy thằng GTCC, giờ nó đẩy hết sang cho dân chịu. Thà nó lấy lốp xe cũ treo vào cột rồi sơn phản quang lên lốp có phải hay hơn không, vừa tận dụng được lốp bỏ đi vừa để làm lớp đệm dân đâm vào đỡ hỏng người, hỏng cột, hỏng xe.
họ có thương dân không mà bác tư vấn kiểu thế???