Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần I

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pet_HUT

Xe container
Cấp cứu! cấp cứu!
Bẩm các cụ xe iem hum nay bị hiện tượng dư này, các cụ chẩn đoán bệnh hộ iem với:
Chiều iem đi rửa xe, xong đi công chuyện tầm 20km, sau đó tắt máy vào ngồi làm việc tầm 3h. Lúc ra, iem mở khóa điện thấy tất cả các đèn báo sáng, sau đó nhấp nháy, đề thì ko thấy động tĩnh gì, vặn khóa về vị trí rút chìa ra thì thấy khóa 4 cửa kêu lạch cạch. Cố mở khóa đề thêm cũng không thấy gì, chỉ có đèn check engine và đèn báo nước rửa kính sáng (Iem cũng đã thử kéo cần số về N rồi giả lại P nhưng vẫn ko đề được). Sau đó iem chạy vào gara gần đó mượng acqui để nối đề vi iem dự là mất hoặc yếu điện, nối acqui đề phát được luôn và chạy về nhà, tuy nhiên, đi dọc đường thi thoảng lại có hiện tượng mất điện hoặc yếu hẳn đi (FM cũng mất trong chốc lát rất ngắn) nhưng vẫn đi được bình thường. Về nhà e tắt máy và đề thử lại thì thấy bị như cũ, không thể để được.
Iem đang lo là acqui chết hoặc ko vào điện. Trời tối quá nên chắc sáng mai mới ra thử lại cái acqui xem thế nào.
Các cao thủ mông ghẻ đâu vào hiếp em cái! :D thanks!
(Xe iem mông 2 vạch cuối 2004 ợ)

Chỉnh sửa cuối:

nse

Xe đạp
Cấp cứu! cấp cứu!
Bẩm các cụ xe iem hum nay bị hiện tượng dư này, các cụ chẩn đoán bệnh hộ iem với:
Chiều iem đi rửa xe, xong đi công chuyện tầm 20km, sau đó tắt máy vào ngồi làm việc tầm 3h. Lúc ra, iem mở khóa điện thấy tất cả các đèn báo sáng, sau đó nhấp nháy, đề thì ko thấy động tĩnh gì, vặn khóa về vị trí rút chìa ra thì thấy khóa 4 cửa kêu lạch cạch. Cố mở khóa đề thêm cũng không thấy gì, chỉ có đèn check engine và đèn báo nước rửa kính sáng (Iem cũng đã thử kéo cần số về N rồi giả lại P nhưng vẫn ko đề được). Sau đó iem chạy vào gara gần đó mượng acqui để nối đề vi iem dự là mất hoặc yếu điện, nối acqui đề phát được luôn và chạy về nhà, tuy nhiên, đi dọc đường thi thoảng lại có hiện tượng mất điện hoặc yếu hẳn đi (FM cũng mất trong chốc lát rất ngắn) nhưng vẫn đi được bình thường. Về nhà e tắt máy và đề thử lại thì thấy bị như cũ, không thể để được.
Iem đang lo là acqui chết hoặc ko vào điện. Trời tối quá nên chắc sáng mai mới ra thử lại cái acqui xem thế nào.
Xe bác có thể hư ắc quy, tuy nhiên bác thử đề ở vị trí N xem thế nào. Có thể dây đi số xe của bác có vấn đề nên không nhớ cửa sổ. Ắc quy dòng xe của bác chuẩn là 68A bác kiểm tra xem có đúng không, nhiều khả năng như bác mô tả là chết ắc quy.

Pet_HUT

Xe container
Xe bác có thể hư ắc quy, tuy nhiên bác thử đề ở vị trí N xem thế nào. Có thể dây đi số xe của bác có vấn đề nên không nhớ cửa sổ. Ắc quy dòng xe của bác chuẩn là 68A bác kiểm tra xem có đúng không, nhiều khả năng như bác mô tả là chết ắc quy.
Em về N rồi vưỡn không được cụ ợ. Lúc em khóa xe để về nhà thì gương không tự cụp lại được, ghế cũng không tự lùi! Haiz

vuahe77

Xe điện
Vụ này bác nên vào hãng check cẩn thận nhé! Tẩu hỏa nhập ma thế này e rằng khó bắt bệnh nhắm.

Pet_HUT

Xe container
Vụ này bác nên vào hãng check cẩn thận nhé! Tẩu hỏa nhập ma thế này e rằng khó bắt bệnh nhắm.
Vầng! em cũng định sáng mai đi kiểm tra phát. Ông chủ cũ thì tuyền bảo dưỡng tận Ford An dương trên PVD, theo cụ nên vào đâu là yên tâm nhất ợ? (Chiều em gọi cho cụ dưng mà ..........tò tí te)

bes

Xe lăn
Cấp cứu! cấp cứu!
Em tin là mai cụ đi làm lại bình thường như cân đường, có thể rửa xe nước gây chập đâu đó, mai khô tự nhiên hết bệnh.
Yên tâm đi ngủ đi cụ ơi, thật đấy.

vuahe77

Xe điện
Vầng! em cũng định sáng mai đi kiểm tra phát. Ông chủ cũ thì tuyền bảo dưỡng tận Ford An dương trên PVD, theo cụ nên vào đâu là yên tâm nhất ợ? (Chiều em gọi cho cụ dưng mà ..........tò tí te)
kiểm tra bằng máy tính thì kụ cứ vào Ford Ngô Thì Nhậm cũng được...Chiều em để máy túi quần quên ko khóa bàn phím máy nên nút tắt nó tì vào đâu đấy thế là tắt máy mất hơn 30p mới phát hiện ra :))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ Pet HUT vào hãng check khẩn trương. Tuyệt đối không để thợ ngoài sờ vào nhá.

Pet_HUT

Xe container
Em tin là mai cụ đi làm lại bình thường như cân đường, có thể rửa xe nước gây chập đâu đó, mai khô tự nhiên hết bệnh.
Yên tâm đi ngủ đi cụ ơi, thật đấy.
Em được cái ngủ tốt cụ ợ! Mai mà ko đề được chắc lại mất 50k cho taxi đề hộ rồi lê đến hãng check xem sao.
kiểm tra bằng máy tính thì kụ cứ vào Ford Ngô Thì Nhậm cũng được...Chiều em để máy túi quần quên ko khóa bàn phím máy nên nút tắt nó tì vào đâu đấy thế là tắt máy mất hơn 30p mới phát hiện ra :))
Thanks cụ, qua NTN thì gần nhà em roài! (Vứn đề là cái nút tắt nó tì vào đâu đấy, dưng mờ tắt có nhõn 30p thì hơi ít đới cụ ợ! :)) )
Cụ Pet HUT vào hãng check khẩn trương. Tuyệt đối không để thợ ngoài sờ vào nhá.
Cám ơn cụ, em cũng xác định là phải vào hãng check trước xem sao đã ợ!

vuahe77

Xe điện
Thì em ngồi trên xe lượn mà chắc là để 2 cái máy nên nó tì vào nhau chứ cái cần số của em nó mà tì vào chắc phải 2 tiếng em mới khởi động lại máy được ạ =))

Pet_HUT

Xe container
Sáng nay em sẽ mang xe ra NTN check cái! KQ như nào về báo cáo các cụ sau nhé. :D

bes

Xe lăn
Sáng nay đề nổ ngon lành chưa cụ ơi, reporl lên cái nào :)
Thật ra về nguyên tắc khi xe báo điện chập tứ tung như thế cụ không nên chạy cố, có thể thiệt hại sẽ là rất lớn.
Xin trợ giúp từ người thân, nếu cần gọi hãng kéo xe đi kiểm tra luôn.
(em cứ nói phét thế chứ 6-7 năm nay em đi thì chưa cái nào bị chập điện cả)

Pet_HUT

Xe container
Sáng nay đề nổ ngon lành chưa cụ ơi, reporl lên cái nào :)
Thật ra về nguyên tắc khi xe báo điện chập tứ tung như thế cụ không nên chạy cố, có thể thiệt hại sẽ là rất lớn.
Xin trợ giúp từ người thân, nếu cần gọi hãng kéo xe đi kiểm tra luôn.
(em cứ nói phét thế chứ 6-7 năm nay em đi thì chưa cái nào bị chập điện cả)
Vưỡn chưa sờ đến xe cụ ợ! Mấy cháu SV nó chưa cho đi. Lát nữa em xử. :D

Pet_HUT

Xe container
Báo cáo các cụ iem đã rướng nàng về rồi ợ. Tổng chi phí hết 2,75 củ
Kiểm tra: Chết acqui (Ông chủ cũ dùng pinaco, dung dịch), nhân tiện thay luôn quả củ gương hậu bên phụ.
+ Acqui: 1,7 củ
+ Thay củ gương hậu bên phụ: 0.65
+ Lọc xăng: 0.25
+ Công 0.20
Sáng kích đề nổ chạy ra đến đèn xanh đỏ Phố Huế-ĐCV dừng đèn đỏ về N thì lịm, iem đứng đó làm công tác điều hành giao thông mất 20p thì cu em mới mang acqui ra để hỗ trợ.
Báo cáo hết ợ, iem đi làm vại bia cho hết ngày đen đủi đơi. :D

Pet_HUT

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng