[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

redcode

Xe điện
Giờ làm online 1 tuần là nhận bằng, các cụ đến đó làm gì cho mất tgian chờ đợi nhỉ. Bằng gửi về tận nhà.

Mr.Alo

Xe lăn
Em làm ol check thì báo lỗi này , giờ chắc phải ra làm trực tiếp

Mr.Alo

Xe lăn
Bằng em lỗi không làm ol được lên chiều nay phi qua khu liên cơ làm ( may nó cũng ngay gần nhà ) chia sẻ lại 1 số thứ cần cho cụ nào cần

- số người không quá đông nhưng khả năng quá 30 số phát , hội cò nhảy dù vào vẫn có . Khi mở cửa phải thì thi nhau chạy vào xếp hàng ( như phát quà ngày xưa ...:)) )
- khi đi làm các cụ cần : mang đủ cccd và bằng đi , photo mỗi thứ 1 bản , in và điền mẫu cấp bằng trước : không làm đến đó bọn photo nó chém 5-10l/ tờ phô tô :))

* các cụ không lỗi gì thì cố làm ol cho sướng , đi làm trực tiếp mệt người , chen nhau đến kinh

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em vừa đổi xong vẫn B2 đến năm 2033
Đểu nhỉ, được có 10 năm, xong sang năm 2024 bác lại phải đi đổi lần nữa sang hạng B (nếu dự thảo luật được thông qua). Tôi thì tháng 5/2024 hết hạn rồi, nếu Luật chưa kịp ra thì tôi lại phải đi đổi thêm lần nữa. Tóm lại là thời gian chỉ đi đổi chứng minh thư với bằng lái xe với đăng kiểm các kiểu.

Chỉnh sửa cuối:

chuotdong

Xe điện
Có 3 cách đăng ký TK dịch vụ công, VNeID (cấp độ 2), Bảo hiểm XH, thuê bao đi động (cấp độ 4).
Dễ nhất là dùng thuê bao di động, nhưng phải đổi thông tin từ nhà mạng, vì họ sẽ tích hợp thông tin CMND/CCCD từ nguồn này.
VNeID vậy là không được

kien.humg

Xe buýt
E hôm nay cũng vừa đổi bằng về, tuần trc lên nộp hồ sơ cũng thấy khg đông lắm. Vẫn hạn 10 năm đến 2033. E có thắc mắc là mình có tự cập nhật thông tin bằng mới này vào VNeid được khg vì bằng cũ hết hạn rồi.

galuoc123

Xe đạp
Giờ làm online 1 tuần là nhận bằng, các cụ đến đó làm gì cho mất tgian chờ đợi nhỉ. Bằng gửi về tận nhà.
Cụ có ở HN không ạ, nếu có thì cụ cho e hỏi cụ khám sk ở viện nào thì họ có cấp mã chứng nhận online để mình khai báo trên cổng dịch vụ công vậy ạ?

Chỉnh sửa cuối:

SanHoBien

Xe container
Đúng rồi cụ. Các cụ làm dịch vụ thì vẫn phải xếp hàng và chờ vào chụp ảnh, ký. Thấy mấy cụ mất tiền Ngu. Cò chỉ thấy dẫn đi khám sức khỏe vẫn phải chờ lấy số và cũng vẫn phải có mặt để công chức chụp ảnh. Chả hiểu làm dịch vụ kiểu gì mà mất 700k xong vẫn phải đứng như người thường.
Các cụ nên đến sớm kiểu gì cũng đến lượt. Sáng 8h có mặt , Chiều 13h30. Ko nên đến muộn quá hôm đông thì hết suất
Tks cụ nhiều, tuần sau e phải hành quân lên đường đổi GPLX đây :)

Vantruot

Xe tải
Các cụ cho hỏi đổi gplx A1 giấy qua pet đã online mức độ 4 được chưa vậy? e xem trên dichvucong thì vẫn chỉ là mức độ 3, vẫn phải qua đó.

berryfun

Xe điện
Bằng em lỗi không làm ol được lên chiều nay phi qua khu liên cơ làm ( may nó cũng ngay gần nhà ) chia sẻ lại 1 số thứ cần cho cụ nào cần

- số người không quá đông nhưng khả năng quá 30 số phát , hội cò nhảy dù vào vẫn có . Khi mở cửa phải thì thi nhau chạy vào xếp hàng ( như phát quà ngày xưa ...:)) )
- khi đi làm các cụ cần : mang đủ cccd và bằng đi , photo mỗi thứ 1 bản , in và điền mẫu cấp bằng trước : không làm đến đó bọn photo nó chém 5-10l/ tờ phô tô :))

* các cụ không lỗi gì thì cố làm ol cho sướng , đi làm trực tiếp mệt người , chen nhau đến kinh

chỗ địa chỉ này bằng do bên cục đường bộ cấp ra đây đổi được không cụ ?

Vanh234

Xe buýt
Các cụ đã làm tích hợp A1 + B2 vào một thì lưu ý khi đổi B2 nhé.
Em đã gộp cả 2 vào 1 từ 2013, đầu T9 vừa rồi em đổi B2 online (đến hạn đổi) thì bằng nhận lại chỉ còn B2. Trong mục khai báo online không có mục nào cho A1 cả - em đổi qua web Dichvucong (bằng do sở Hà Nội cấp).
Em đã gọi hotline thì được hướng dẫn mang hồ sơ lên để cấp bù và được khuyên “nên tách 2 cái ra, đừng gộp”.
Em thì cứ thích gộp vào cho gọn 😀.

Mr.Alo

Xe lăn
chỗ địa chỉ này bằng do bên cục đường bộ cấp ra đây đổi được không cụ ?
Em không rõ
Các cụ đã làm tích hợp A1 + B2 vào một thì lưu ý khi đổi B2 nhé.
Em đã gộp cả 2 vào 1 từ 2013, đầu T9 vừa rồi em đổi B2 online (đến hạn đổi) thì bằng nhận lại chỉ còn B2. Trong mục khai báo online không có mục nào cho A1 cả - em đổi qua web Dichvucong (bằng do sở Hà Nội cấp).
Em đã gọi hotline thì được hướng dẫn mang hồ sơ lên để cấp bù và được khuyên “nên tách 2 cái ra, đừng gộp”.
Em thì cứ thích gộp vào cho gọn 😀.
Của em cũng tích hợp và khi lên hs em ghi a1 + b2 luôn , mai đi lấy bằng không biết nó có in đủ cho không nữa :)

Vanh234

Xe buýt
Em không rõ
Của em cũng tích hợp và khi lên hs em ghi a1 + b2 luôn , mai đi lấy bằng không biết nó có in đủ cho không nữa :)
Trong phần khai báo em không chọn được ấy cụ - chỉ chọn được B2, em đã thử lại mà cũng không thấy ở đâu cả? Có cu em khai báo trên web của Sở hay gì đấy thì thấy có cho chọn A, B .. còn trên Dichvucong.gov thì em không thấy?

toisorry

Xe máy
Các cụ cho tớ hỏi chút, bằng A1 của tớ bị CSGT lập biên bản. Sau đó tớ đến đội CSGT giải quyết và sang kho bạc nộp phạt. Về đưa giấy nộp phạt của kho bạc thì CSGT ra quyết định tước bằng 30 ngày và cho cái giấy hẹn. Sau đó tớ bận và quên không ra lấy lại bằng lái, đến giờ cũng phải 6-7 năm rồi. Giờ đi làm lại bằng thì check trên hệ thống bằng lái vẫn bị giữ tại Cơ quan CSGT và trả hồ sơ không làm được bằng mới. Vậy thủ tục làm lại bằng phải như nào, cụ nào biết chỉ tớ với. Thời gian lâu như vậy thì Cơ quan CSGT có càn giữ bằng không và tớ cũng đã mất giấy hẹn rồi :(

SunshineA

Xe tăng
Em chiều 27 đi bộ qua Tràng An lúc đó 16h15, mục đích hỏi thủ tục khám sức khỏe lái xe. Cháu trực bảo bác làm nhanh vẫn kịp, thế là vào khám và chụp ảnh luôn. Sau 30p, có đầy đủ hồ sơ và kèm thêm mấy tấm ảnh thừa cầm về, mất 340k cả thẩy. 10h sáng 28, qua 16 Cao Bá Quát thì bảo hết số (chỉ phát 95 số), chiều bác ra làm nhé. Buổi chiều 13h30 ra bến xe buýt, gặp xe 25 đi luôn đến 258 Võ Chí Công (em xác định tiện xe buýt đến đâu thì đến đó làm). Đến Võ Chí Công 14h15, lấy số 94 và chờ 40p vào cổng số 1 làm thủ tục lấy giấy hẹn chiều 4.4 trả bằng. Đi bộ ra Lạc Long Quân đón xe buýt về nhà lúc 15h10. Làm thủ tục đổi bằng mất thêm 135k, tổng chi phí 475k (tiền xe buýt đi lại thì nhà nước cấp, thời gian thì là của mình).
Cụ Anh còn được nhà nước cấp phí đi xe buýt. Em chưa đến tuổi được cấp nên chắc tự đi xe nhà ;))

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Đúng rồi cụ. Các cụ làm dịch vụ thì vẫn phải xếp hàng và chờ vào chụp ảnh, ký. Thấy mấy cụ mất tiền Ngu. Cò chỉ thấy dẫn đi khám sức khỏe vẫn phải chờ lấy số và cũng vẫn phải có mặt để công chức chụp ảnh. Chả hiểu làm dịch vụ kiểu gì mà mất 700k xong vẫn phải đứng như người thường.
Các cụ nên đến sớm kiểu gì cũng đến lượt. Sáng 8h có mặt , Chiều 13h30. Ko nên đến muộn quá hôm đông thì hết suất
Các cụ đó còn được ngồi chi tiền uống Cafe, đọc tin mạng....hjhjhjhj.

cerato7749

Xe tăng
Em đọc báo thấy bảo là nếu chỉ dùng cái GPLX quốc tế mà không có cái GPLX nội địa thì không dùng được ở trong nước đúng không cụ nhỉ?
Cụ vào website: https://dvc4.gplx.gov.vn/ đăng nhập tài khoản dịch vụ công quốc gia, chọn vào tên ""Đỗ Văn A"" -> thông tin tài khoản -> trong danh sách hồ sơ -> click vào mã hồ sơ đã làm để hiển thị thông tin chi tiết yêu cầu bổ sung hồ sơ.
Để bổ sung hồ sơ, cụ thực hiện thao tác:
Trong danh sách hồ sơ -> trên hàng mã hồ sơ -> chọn vào biểu tượng tờ giấy cái bút ở cột trạng thái để vào bổ sung ảnh (nhớ tích ô cam kết) và gửi.

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ vào website: https://dvc4.gplx.gov.vn/ đăng nhập tài khoản dịch vụ công quốc gia, chọn vào tên ""Đỗ Văn A"" -> thông tin tài khoản -> trong danh sách hồ sơ -> click vào mã hồ sơ đã làm để hiển thị thông tin chi tiết yêu cầu bổ sung hồ sơ.
Để bổ sung hồ sơ, cụ thực hiện thao tác:
Trong danh sách hồ sơ -> trên hàng mã hồ sơ -> chọn vào biểu tượng tờ giấy cái bút ở cột trạng thái để vào bổ sung ảnh (nhớ tích ô cam kết) và gửi.
Văn mẫu em cũng được nhận qua dvc4 rồi =))

ok2000

Xe hơi
Các cụ sau khi đổi GPLX thì trên VNeid nó có nhảy lên ko nhi? Sao của em đổi cả tháng này rồi mà nó chưa nhảy?