Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

Tuanxalo

Đi bộ
Các Cụ sao cứ ác cảm hàng xuất xứ tàu, cái mịa gì giờ chằng xuất xứ từ anh Tập, Iphone các cụ đang dùng thì xuất xứ ở đâu. Mà cơ bản thằng tàu nó không xấu mà chỉ có mấy thằng xấu người việt order hàng đểu về bán thôi. Còn về máy lọc nước thì tớ đang dùng aomith sản phẩm và dịch vụ tốt nên yên tâm sử dụng.

Tuanxalo

Đi bộ
Làm gì có cái chứng nhận đó đâu cụ, nó là chiêu marketing thôi.

Về luật, Việt Nam chưa có tiêu chuẩn sản xuất cho máy lọc nước. Các hãng chỉ làm thêm cho nó có gia vị Marketing thôi, chứ cái chứng nhận của ông Karofi cũng thuộc dạng "lách" thôi (tuy nhiên chất lượng Karofi đúng là rất tốt đấy ạ).

Chứng nhận máy lọc nước dùng được cho sinh hoạt, trên thị trường, hiện nay chắc chỉ có duy nhất thương hiệu Coway (Hàn Quốc), cũng chỉ một vài mã có ko phải mã nào cũng có, do NSF cấp.
Bác nói chuẩn đấy, trước khi mua máy em có tìm hiểu, chứng nhân tiêu chuẩn nọ kia tụi nó chỉ chứng nhận trên mẫu nước mang tới, chứ méo thằng nào dám chứng nhận cho máy có khả năng lọc của máy. Ngu ngu như em thì cũng hiểu nó phải phụ thuộc vào chất lượng nước đầu vào.

Boyanchoisadoa

Xe máy
Theo quan điểm của em vẫn đánh giá Karofi hơn, hàng Việt Nam, giá cả phù hợp. Còn AO smith kia giá chat quá.
mua MLN thì hãy quan tâm đến dịch vụ cskh về sau nha cụ, quan tâm giá quá mà dịch vụ chăm sóc như ngoài chợ thì mang cục tức sau này do phải thay lõi về sau nhiều lắm đấy ợ

NGK

Xe đạp
CCCM cho em cái nhìn về 2 dòng này với. Cùng là RO không biết công nghệ lọc có khác nhau gì không hay chỉ khác về cấu tạo lõi RO ( side tream và aqualast)?. Nghe nói cá rô phi tỷ lệ loc/thải là 50:50 còn a.o.smith là 70:30? Ngoài yếu tố chi phí ban đầu ra thì 2 em này có cái gì hơn nhau ạ?
P.S em hỏi dòng bình dân thôi ạ.
thấy bác hỏi mà có vẻ bác rành hơn khối nhiều người khác rồi đấy chứ. Em chỉ ý kiến là cái tỷ lệ lọc nước các hãng truyền thông thế thôi chứ ai nào kiểm chứng được, mua về sử dụng mới biết anh nào hơn anh nào cụ à. Khéo khi cụ mang về nhà nó k ra được tỉ lệ 70:30 thì chúng nó cũng bảo cái kết quả đó chúng nó test trong phòng thí nghiệm thì cụ cũng phải ngậm mồm thôi

zeichou

Xe đạp
Tóm lại là cứ th nào rẻ hơn thì chọn
sao nhiều bác mua máy lọc nước mà ham rẻ thế nhỉ =)) con vk nhà em thì cứ ham mắc, vì tiền nào của đấy. Mua về đỡ hư hao, lõi lọc cũng xài lâu hơn các hãng khác

Bà Tưng HN

Xe máy
mấy tháng trước em cũng đi lòng vòng hỏi kinh nghiệm mua máy lọc nước của các anh em trên đây, cuối cùng chốt aosmith, nhỏ nhỏ xinh xinh tiện lợi cho nhà nhỏ

bao_tai_rach

Xe hơi
Nhà cháu mua aosmith vì trông nó đẹp hơn cá rô phi còn chất lượng chắc như nhau.
Mà ngoài nước thì dân Việt mình còn phải bỏ vào mồm tỉ thứ khác nữa vốn dĩ đã không sạch.

boybk72

Xe đạp
Làm gì có cái chứng nhận đó đâu cụ, nó là chiêu marketing thôi.

Về luật, Việt Nam chưa có tiêu chuẩn sản xuất cho máy lọc nước. Các hãng chỉ làm thêm cho nó có gia vị Marketing thôi, chứ cái chứng nhận của ông Karofi cũng thuộc dạng "lách" thôi (tuy nhiên chất lượng Karofi đúng là rất tốt đấy ạ).

Chứng nhận máy lọc nước dùng được cho sinh hoạt, trên thị trường, hiện nay chắc chỉ có duy nhất thương hiệu Coway (Hàn Quốc), cũng chỉ một vài mã có ko phải mã nào cũng có, do NSF cấp.
Ủa em đọc thấy có tiêu chuẩn VN cho máy lọc nước dùng trong gia đình ban hành năm ngóai 2017 rồi đó cụ.
Mà thấy mọi ng có vẻ miệt thị hàng VN, sính hàng ngoại gớm =)))

Ferroli

Xe máy
Website
pmie.vn
Cái nào thì cái, tránh mấy cái dán cờ Mỹ, cờ Úc và lô gô của WQA, NSF ra nhé các anh.

Bọn Mỹ nó ngừng dán cờ mấy năm nay rồi. Mọi chứng nhận đều up lên web của nơi cấp.
Cụ này nói đúng nè. Theo WHO là nó sẽ up trên web của nơi cấp, phải chứng minh đc bằng website của nơi cấp, chứ cứ bảo NFS. Điêu!

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Dùng cái nào chả đưđự. Cái nào rẻ thì dùng vì đơn giản có lọc được cái gì đâu. Muốn tốt phải sang bên Nhật hay Đức mua 1 cái cầm tay về chứ xứ lừa này toàn lừa đảo nhau là chính.

nguyenvanhoa

Xe đạp
ai cũng 1 lần ngu trong đời mới rút được kinh nghiệm, cứ bỏ tiền mua đồ rẻ về mới biết rởm thì lúc đó bỏ thêm tiền mua đồ hịn, có gì đâu phải bàn cãi haha

cadan

Xe container
Không hẳn là câu chuyện hàng VN hay hàng ngoại, mà là hàng VN nhiều khi tráng men cái tên, thì thà dùng ngoại còn hơn. Như Kangaroo, lật đít lên toàn thấy Made in PRC với Chị Na, mất công nghe quảng cáo đấm vào lỗ tai người nghe "...số 1 VN".

Cháu đã dùng cả AO và Cá-rô-phi, thấy đều tốt cả. Lõi Karofi nhanh phải thay hơn thôi. Nhưng mạng lưới rộng khắp hơn, đúng như cụ gì đã nói ở trên.

5doc

Xe đạp
Cái nào thì cái, tránh mấy cái dán cờ Mỹ, cờ Úc và lô gô của WQA, NSF ra nhé các anh.

Bọn Mỹ nó ngừng dán cờ mấy năm nay rồi. Mọi chứng nhận đều up lên web của nơi cấp.
Em chỉ tin hãng Mỹ nào nó lâu đời, dân chúng xài nhiều thôi. Mua mấy lõi RO thường bây giờ bán đầy rẫy , khéo khi có hàng giả kém chất lượng nữa. Cứ thằng nào uy tín có chứng nhận, bằng cấp chút là tin thôi, mua hàng cũng bằng niềm tin mà

Bà Tưng HN

Xe máy
Không hẳn là câu chuyện hàng VN hay hàng ngoại, mà là hàng VN nhiều khi tráng men cái tên, thì thà dùng ngoại còn hơn. Như Kangaroo, lật đít lên toàn thấy Made in PRC với Chị Na, mất công nghe quảng cáo đấm vào lỗ tai người nghe "...số 1 VN".

Cháu đã dùng cả AO và Cá-rô-phi, thấy đều tốt cả. Lõi Karofi nhanh phải thay hơn thôi. Nhưng mạng lưới rộng khắp hơn, đúng như cụ gì đã nói ở trên.
nghe có vẻ bác chấp nhận mấy loại máy lọc nước thay lõi thường xuyên hả? e thấy mỗi lần thay lõi vừa tốn thời gian, chi phí lắm. Mạng lưới Karofi rộng nhưng đâu có nghĩa AOS nó k rộng đâu, em xài AOS dịch vụ cskh rất mạnh, an tâm xài sp của nó nè

Me Thun

Xe hơi
Nhà em lắp máy điện giải nội địa Nhật Panasonic, có nhiều chế độ kiềm để mình chọn. Giá lắp 30 triệu. Em là người dùng chứ ko phải bán hàng gì đâu ạ

291060

Xe đạp
Karofi lõi công nhận rẻ thật, em thì xưa giờ k tin hàng rẻ mà lại ngon kkk đúng là nhìn vầo cái giá, bác nầo thông thái chịu khó tính chi phí ra thì mua máy lọc nước Karofi cũng ko rẻ bằng thằng xịn khác, 2-3 tháng thay lõi thì ngán lắm

NamAnh

Xe đạp
CCCM cho em cái nhìn về 2 dòng này với. Cùng là RO không biết công nghệ lọc có khác nhau gì không hay chỉ khác về cấu tạo lõi RO ( side tream và aqualast)?. Nghe nói cá rô phi tỷ lệ loc/thải là 50:50 còn a.o.smith là 70:30? Ngoài yếu tố chi phí ban đầu ra thì 2 em này có cái gì hơn nhau ạ?
P.S em hỏi dòng bình dân thôi ạ.
Ro side stream khác RO thường, em thấy khác ở đầu nước ra vào và tuổi thọ của lõi lọc cũng khác nữa

Chỉnh sửa cuối:

Thietbiloc.com

Xe tải
Website
www.thietbiloc.com
Bác ni chuẩn nè!

Công nghệ màng lọc lâu roiif chưa có gì mới.

Bọn Đê quốc Mỹ mấy năm nay xoay qua cải tiến theo hướng giúp người dùng thuận tiện hơn, an toàn hơn, không lo rò rỉ, không lo chập điện.

Màng lọc có thể tự thay trong vòng 6 nốt nhạc.

Em chỉ tin hãng Mỹ nào nó lâu đời, dân chúng xài nhiều thôi. Mua mấy lõi RO thường bây giờ bán đầy rẫy , khéo khi có hàng giả kém chất lượng nữa. Cứ thằng nào uy tín có chứng nhận, bằng cấp chút là tin thôi, mua hàng cũng bằng niềm tin mà