Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

ant1789

Đi bộ
E thì k thik kiểu của AO, cứ ra rả là th Mỹ 140 năm gì gì ý, sao vài năm trở lại đây mới thấy xuất hiện ở VN =))) hàng sx tại TQ thì cứ nói ra chứ có sao đâu mà cứ phải che đi nhể

yeuthichxe

Xe đạp
E thì k thik kiểu của AO, cứ ra rả là th Mỹ 140 năm gì gì ý, sao vài năm trở lại đây mới thấy xuất hiện ở VN =))) hàng sx tại TQ thì cứ nói ra chứ có sao đâu mà cứ phải che đi nhể
bác k thích thì bác có thể mua hãng khác xài, và xem kỹ bên khác có TQ ko nhé =)) iphone còn made in china huống chi, cơ mà thằng AOS này nó bên Mỹ thật mà cụ, nói láo thế thì làm gì vào VN bán được mấy năm nay? mọi người xài review tốt nhiều mà, khỏi lo bác ơi

cairong_2011

Xe container
Em đầu tư cái máy lọc + kiềm hóa nước mấy chục củ xong mới biết bị lừa, chả có tác dụng mệ gì cho sk như quẳng cáo các cụ ợ. RO dưới xưởng em lắp cái hãng gì của Nga ý có vẻ tốt, trước đun nước hay bị cặn canxi giờ hết tiệt hehe
Cụ dùng máy lọc + kiềm hóa nào vậy ? Bị lừa nghĩa là thế nào cụ, cụ cho ít kinh nghiệm.

Bà Tưng HN

Xe máy
bác ko thích AO chỉ vì chữ TQ thôi sao? mình thấy mua máy lọc nước cứ chú ý vào cái lõi nó tốt thế nào, đấy mới an tâm cho cẩ gia đình xài, chứ mua hàng ko phải TQ mà chất lượng kém thì chả nhẽ bác cũng bỏ tiền mua à :)

CCCM cho em cái nhìn về 2 dòng này với. Cùng là RO không biết công nghệ lọc có khác nhau gì không hay chỉ khác về cấu tạo lõi RO ( side tream và aqualast)?. Nghe nói cá rô phi tỷ lệ loc/thải là 50:50 còn a.o.smith là 70:30? Ngoài yếu tố chi phí ban đầu ra thì 2 em này có cái gì hơn nhau ạ?
P.S em hỏi dòng bình dân thôi ạ.
Cụ thích bên nào?

Cụ Găm

Xe buýt
Nhà em lắp máy điện giải nội địa Nhật Panasonic, có nhiều chế độ kiềm để mình chọn. Giá lắp 30 triệu. Em là người dùng chứ ko phải bán hàng gì đâu ạ
Máy điện giải nó không phải là máy lọc nước cụ ạ :)

romax

Xe hơi
Nhà cháu mua aosmith vì trông nó đẹp hơn cá rô phi còn chất lượng chắc như nhau.
Mà ngoài nước thì dân Việt mình còn phải bỏ vào mồm tỉ thứ khác nữa vốn dĩ đã không sạch.
Như nhau làm sao được cụ.

henryfrance

Xe hơi
Tất tần tật máy lọc nước RO của việt nam đều từ một lò ra cả. Tất cả đều đặt hàng của nhà máy techcomen sản xuất và gắn thương hiệu của mình vào. Trong máy lọc đó thì quan trọng nhất là lõi lọc RO. Còn 3 loại lọc thô thì giống nhau. Các loại lõi bù khoáng các kiểu chỉ để quảng cáo và loè người tiêu dùng. Thế nên cụ mua của hãng nào cũng được. Cẩn thận thì mua về thay cái lõi lọc RO nhập xịn đâu khoảng gần triệu là ok
Lõi lọc RO loại xịn thì ở hà nội mua ở đâu và loại nào bác nhỉ?

gis123

Xe điện
Hệ thống lọc nước + axit (ion kiềm) của nhà em thế này, các cụ xem có ổn ko ah. Nhà e ở khu Nghĩa Tân, Cầu Giấy

Thiên hà 2005

[Tịch thu bằng lái]
Karofi là hàng made in việt nam
Aosmith là thương hiệu mỹ sản xuất ở trung quốc
Chất lượng nước ra thì karofi nhiều khoáng chất hơn vì aosmith cấu tạo gồm 5 lõi k có lõi tạo khoáng,giá cả thì aosmith đắt hơn karofi khá nhiều
Nhìn chung tùy thuộc vào nhu cầu của cccm. Nếu muốn sản phẩm nhìn bắt mắt ,sang cho ảnh thì dùng aosmith còn nếu tiết kiệm hơn và nhiều chức năng hơn thì nên chọn karofi

Wave Phantom

Xe hơi
Em muốn cccm chia sẻ hình ảnh của lõi lọc xịn lên đây để mọi nhà cùng biết ạ.

Bà Tưng HN

Xe máy
Karofi là hàng made in việt nam
Aosmith là thương hiệu mỹ sản xuất ở trung quốc
Chất lượng nước ra thì karofi nhiều khoáng chất hơn vì aosmith cấu tạo gồm 5 lõi k có lõi tạo khoáng,giá cả thì aosmith đắt hơn karofi khá nhiều
Nhìn chung tùy thuộc vào nhu cầu của cccm. Nếu muốn sản phẩm nhìn bắt mắt ,sang cho ảnh thì dùng aosmith còn nếu tiết kiệm hơn và nhiều chức năng hơn thì nên chọn karofi
thời buổi này mà còn tin vào cái vụ nhiều khoáng chất à, vì karofi xạo quá bày đặt khoáng chất này nọ nên em chả thèm mua. Báo chí đăng đầy tin khoáng chất đấy có tốt cho sức khỏe đâu mà quảng cáo lắm vào, chỉ cần uống nước tinh khiết là tốt nhất cho sức khỏe rồi cụ ạ, khoáng chất thì cung cấp qua đường ăn uống nhé. Mua máy lọc nước taọ nhiều khoáng có ngày mang bệnh vào người

hungphong

Xe đạp
Em cũng đang tính chốt hạ em này cụ.
mua aos là bác thông thái đấy, nhà em cty em dùng aosmith không thôi. cảm thấy an tâm hơn nhiều, giá cao tức nhiên chất lượng tốt hơn nhé, chả có thằng nào bán giá rẻ mà chất lượng tốt như bọn kia đang rao rảo trên trời đâu, chỉ toàn quảng cáo thui

nguyenquanglong

Xe đạp
thời buổi này mà còn tin vào cái vụ nhiều khoáng chất à, vì karofi xạo quá bày đặt khoáng chất này nọ nên em chả thèm mua. Báo chí đăng đầy tin khoáng chất đấy có tốt cho sức khỏe đâu mà quảng cáo lắm vào, chỉ cần uống nước tinh khiết là tốt nhất cho sức khỏe rồi cụ ạ, khoáng chất thì cung cấp qua đường ăn uống nhé. Mua máy lọc nước taọ nhiều khoáng có ngày mang bệnh vào người
hoho mình đồng ý với bác này là ko nên mua máy lọc nước có chức năng khoáng chất, nó chả có tác dụng gì đâu ợ