[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Áp lực nước thì cụ khỏi lo gì tầng thấp có van hạ áp mà tầng cao thì có bơm tăng áp của toà nhà.
Sau nhiều năm dùng các loại cửa đứng, ngang, nghiêng thì em thấy giờ cũng chả quan trọng cửa nào, đông tiền thì dùng cửa nghiêng loại xịn khảong 4-50 củ, không thì dùng cửavđứng vài củ cũng ok, còn dùng cửa ngang thì mua con tử tế trên chục củ chứ đừng mua cửa ngang loại rẻ tiền dùng dây cua roa nó huỳnh huỵch như oánh vật ở ban công ấy.
Ơ, em mua hơn chục củ mà vưỡn máy giây curoa cụ ạ, nhưng em để ở ngay phòng bếp sát phòng khách nhưng có thấy nó vật ai đâu

hanghieu

Xe buýt
Dùng ngon luôn, công nghệ nó ra mà ko ngon ma dùng.
Vừa tiết kiệm lại sạch, tiện lợi

hoanptp

Xe điện
Nhà em mùa này giạt chế độ sấy luôn quần áo thơm tho khô ráo, tuy nhiên có vấn đề sây xong phải cho lên móc ngay ko nó nhăn. Quá hợp lý để đầu tư cụ ạ
Chào CCCM,

Xin hỏi cụ/mợ nào đã/đang dùng các máy giặt có chế độ giặt sấy bằng block trên các máy giặt cao cấp của nhật nội địa mấy câu hỏi sau:

- Hiệu quả thực sự của việc sấy? Có thực sự khô có thể mặc/cất đi luôn không?
(Nhà cháu muốn giải phóng 100% việc phơi quần áo sau mỗi lần giặt)
- Có (nên) dùng chức năng giặt + sấy hằng ngày không? hay chỉ nên dùng khi cần vì dùng nhiều thì hỏng/hại máy ...
- Model nhà cụ/mợ đang dùng
- Các lưu ý hoặc hạn chế khác ...

Nhân tiên có cụ nào bán hàng toshiba nội địa mới 100% giá tốt ko ạ? nhà cháu đang thích model TW-117X6L-T (2018) - Có cụ nào đang dùng không cho em xin tý review với ạ

Cảm ơn cccm trước ạ!

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Máy giặt lồng ngang tốn nước :))
Cụ bị nhầm sang lồng đứng à, máy lồng ngang tốn điện do đun nước nóng để giặt thôi còn giặt nó sạch và ít nhăn hơn lồng đứng nhiều vì thế giá nó mới đắt
Cụ thử ra tiệm giặt là xem họ dùng máy lồng đứng (cửa trên) hay lồng ngang (cửa trước) :))
Vâng, máy lồng ngang nhà em cũng giặt bằng nước nóng, mấy lần bị phai màu. Giờ toàn phải giặt bằng chế độ nước mát.
Hix, vừa mới comment mà máy giặt nhà em hỏng rồi đây :((. Lúc vắt nó kêu to như máy cày. Có cụ nào bảo dưỡng máy giặt ở đây ko?

L.C.D

Xe container
Chỉ khi nhà cụ không có chỗ thoát khí của máy sấy thì mới nên mua, Nhật nhà nhỏ phòng kín nên cần sấy ngưng tụ để không thải khí nóng và hơi nước ra nhà, mình thì vô tư đi, mua giặt sấy riêng, đừng nghe mấy ông bán hàng Nhật bãi mà ôm hận.
Đúng là KHÔNG NÊN MUA MÁY GIẶT BÃI, bản thân em thử 1 phát và trục trặc, em tức điên vì nhà em cái chỗ để máy giặt nó hơi hẹp, lùa đc cái máy đi ra đi vào vất vả lắm, nên trục trặc phát em mua máy mới luôn.

Mua máy giặt sấy Nhật nội địa MỚI 100% vẫn hơn máy sấy riêng đó cụ. Em dùng máy sấy electrolux từ 2006-2016, hiện nhà vẫn còn giữ em máy đó, dùng sướng và máy bền lắm, nhưng nhược điểm là vẫn phải canh giặt xong chuyển đồ sang máy sấy. Như thế ko thể tiện bằng giặt sấy tích hợp: chỉ cho đồ bẩn vào và lấy đồ sạch ra. Cái nữa là máy Nhật siêu tiết kiệm điện. Giặt sấy 1 chu trình khoảng 4 tiếng mà tiền điện nhà em còn giảm so với trước đó. Ưu điểm khác của máy Nhật là giặt đồ trắng cực sạch, em ko biết nó dùng công nghệ gì nhưng giày dép nhà em giặt xong đế trắng như mới, sơ mi hay đồ trắng bẩn mấy cho vào cũng trắng hết, tài thế chứ lị.

giangthu1998

Xe buýt
Mua đi cụ. Dùng sướng thôi rồi. Vải lanh thì nhăn lắm . Nhà em dùng loại nội địa giặt sấy luôn.

_Mộc_

Xe tăng
Đúng là KHÔNG NÊN MUA MÁY GIẶT BÃI, bản thân em thử 1 phát và trục trặc, em tức điên vì nhà em cái chỗ để máy giặt nó hơi hẹp, lùa đc cái máy đi ra đi vào vất vả lắm, nên trục trặc phát em mua máy mới luôn.

Mua máy giặt sấy Nhật nội địa MỚI 100% vẫn hơn máy sấy riêng đó cụ. Em dùng máy sấy electrolux từ 2006-2016, hiện nhà vẫn còn giữ em máy đó, dùng sướng và máy bền lắm, nhưng nhược điểm là vẫn phải canh giặt xong chuyển đồ sang máy sấy. Như thế ko thể tiện bằng giặt sấy tích hợp: chỉ cho đồ bẩn vào và lấy đồ sạch ra. Cái nữa là máy Nhật siêu tiết kiệm điện. Giặt sấy 1 chu trình khoảng 4 tiếng mà tiền điện nhà em còn giảm so với trước đó. Ưu điểm khác của máy Nhật là giặt đồ trắng cực sạch, em ko biết nó dùng công nghệ gì nhưng giày dép nhà em giặt xong đế trắng như mới, sơ mi hay đồ trắng bẩn mấy cho vào cũng trắng hết, tài thế chứ lị.
Cảm ơn mợ, dù sao thì cũng là ý kiến cá nhân của em, một người đà từng dùng hàng nhật bãi, sau đó mua nhật mới, và báy giờ em dùng bộ này:

Bastion.P

Xe container
Cụ dùng hàng Âu thì nó hay dùng dây cu-roa, máy nó sẽ có xu hướng nhảy chồm chồm lên, nên nó sẽ bonus cho cụ 1 tảng bê tông nặng chình trịch bên trong để giữ máy đứng yên.

E dùng Elux 5 năm, hỏng cầu chì đều đặn hàng năm, vắt thì yếu do dùng dây; nên đã phải chuyển qua LG truyền động trực tiếp, thấy đỡ bực mình hơn hẳn, đặc biệt êm & vắt cực khô.

Ơ, em mua hơn chục củ mà vưỡn máy giây curoa cụ ạ, nhưng em để ở ngay phòng bếp sát phòng khách nhưng có thấy nó vật ai đâu

cophaiycula

[Tịch thu bằng lái]
nồng đứng thoải mái hơn khi cho vào cũng như rút ra. Còn nồng ngang thì sạch hơn và ít tốn nước hơn. Nhưng nếu cụ giặt thường xuyên thì nồng ngang không sạch hơn nồn* kia là mấy.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chả là em sắp chuyển về ở chung cư cho thay đổi, đang băn khoăn không biết dùng cửa đứng hay ngang? trước nay em toàn dùng cửa đứng mà nghe nói cửa ngang muốn dùng được thì áp lực nước phải mạnh mà căn của em
lại gần trên cùng :D Thêm nữa là có nên mua máy giặt có chức năng sấy không hay mua máy sấy riêng vì em thấy mua riêng có vẻ tiết kiệm hơn mà máy sấy thì dùng chủ yếu vào mùa đông nên ít khi dùng.
Đừng mua giặt + sấy nhanh tèo cụ à. Vote Lg Lồng Ngang

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Quần áo bình thường chỉ để nước nóng 30-40 độ C thôi, cụ để 60-90 độ C là nó bị phai màu đó
Lúc vắt máy lồng ngang nó hiện tượng nhảy lên 1 chút, ko sao cả vì nó nhảy để cho quần áo bông ra ko quấn vào nhau khi vắt thôi
Nó kêu to lắm ấy cụ. Hôm nay có anh thợ vào xem, bảo ko phải tại bi (lúc ấy em đặt chế độ spin test nên nó quay chưa max tốc độ). Vừa nãy giặt cái chăn nhẹ mà nó kêu cành cạch, to như sửa nhà :((

duytrong

Xe lăn
Con elec nhà em nó giặt thì có khi đang ngủ phải dậy vì tưởng trộm đập cửa,em chuyển sang LG công nhận êm ái thật.ngủ ngon luôn.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Kê lại chân cho máy giặt đi cụ, mà mỗi mẻ giặt cho ít quần áo thôi (ngập 70% thể tích cái cửa máy giặt là vừa)
Bên ngoài nó lại ko rung lắm cụ ah. Cái lồng sắt ấy, em cảm giác như nó quay lệch tâm quá. Mai em bảo anh thợ mang cho cái khung chân máy kê vào xem. Cảm ơn cụ nhiều!

VODKAMAN

Xe tải
Con elec nhà em nó giặt thì có khi đang ngủ phải dậy vì tưởng trộm đập cửa,em chuyển sang LG công nhận êm ái thật.ngủ ngon luôn.
Cụ dùng loại LG nào vậy? Thấy có cụ bảo nó hú như sáo diều!

hatinh5760

Xe điện
Nhà e mua lồng ngang, lúc đến lắp, cu cậu mang đến bán cho kèm chân đế, thu thêm mấy trăm k. Báo hại máy lắc chạy ra tận giữa nhà, kê chỉnh mãi. Đc 1 thời gian, lệch chút, lại hồng hộc rung, lắc, chạy dịch chuyển. Điên tiết, vứt bỏ chân, để trực tiếp lên đất, chỉ kê mấy miếng mút. Từ đó đứng im. Đến nhà đứa bạn, nó để máy giặt ngoài hiên, báo hại, chuột tha đầy rác rến xuống gầm.
Khi có thêm nhà chung cư, nhà e vẫn mua cửa ngang, nhưng quyết ko mua thêm chân đế.

Và e thấy: khi mang máy đến lắp đặt, thợ luôn mang theo chân đế đến lắp, như là mặc định, đồ đi kèm, xong xuôi thu tiền, như là lừa !