[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Hại Điện

Xe container
Hơn chục củ cách đây gần 20 năm vẫn phải mua máy giây cua toa là cái elec tru lắc lắc tung nhà và gần đây cũng vẫn hơn chục củ với công nghệ đời tống được mỗi cái mác còn sx tại tàu.
Tiền đó là em lG tryền động trực tiếp êm ru
Cụ và nhiều cụ khâc hơi bị nhầm nhọt tí xíu nhé.

Cái công nghệ truyền động trực tiếp nó chả có gì cao siêu hết nhưng bọn máy Âu nó ko dùng là có lý do đấy. Về bản chất động cơ gắn trực tiếp vô mâm giặt có khó gì đâu ? Êm là nó êm đấy nhưng sau 3 năm nó cực dễ hỏng và hỏng cũng khó sửa, sửa cũng mắc hơn.

Em đã dùng con Sanyo Inverter truyền động trực tiếp và buột phải tiễn em nó ra đi và rước cái Em-lắc-tôi-lút về đấy.

Gcar

Xe container
Ưu điểm máy cửa Ngang thì hơn hẳn máy cửa Trên rồi, nhưng ở Chung cư thì nên mua cửa Trên vì gọn hơn . F1 nhà em ở Chung cư cũng bê về máy cửa Ngang loại 10Kg LG, thấy bảo hơn 20tr ( phím cảm ứng ). Nhưng khi lắp vào nhà tắm thì chật chội quá , vướng víu không ổn. Mà loại máy cửa Ngang khi vắt Giầy Dép không bằng cửa Trên , cứ lộc cộc mà hỏng cả giầy, cũng không giặt được Ruột chăn bông luôn .
máy giặt không nên để nhà tắm ẩm ướt mau hỏng ạ, cứ để đâu cũng được trừ nhà tắm! Chung cư thì thường nó thiết kế để máy giặt ngoài sân mà. Nhà tắm chung cư đã chật rồi không nên nhồi thêm cái máy giặt vào.
Còn giặt thì có thể chỉnh vắt mạnh hay yếu hay không vắt, cần thì bỏ vào túi giặt. Nói chung là đồ nào cũng giặt được nhé trừ quá cỡ.

Muốn bền thì mua máy có kg gấp đôi số kg thường dùng, vì mấy chương trình giặt nhanh hàng ngày nó cũng chỉ cho 1/2 thùng giặt thôi. Khi giặt chăn màn thì nên tối đa 2 kg 1 lần.

Chỉnh sửa cuối:

xecaco

Xe hơi
L ồn g đứng có cái hay của nó đấy cụ ạ. :)):)):))

Lkp 2403

Xe buýt
Vâng, máy lồng ngang nhà em cũng giặt bằng nước nóng, mấy lần bị phai màu. Giờ toàn phải giặt bằng chế độ nước mát.
Hix, vừa mới comment mà máy giặt nhà em hỏng rồi đây :((. Lúc vắt nó kêu to như máy cày. Có cụ nào bảo dưỡng máy giặt ở đây ko?
nhà em cũng máy giặt lồng ngang đây, lúc vắt nó kêu như kiểu máy bay phản lực cất cách ấy, nó kêu như thế 1 lúc ko thấy ai dòm ngó gì tới nó là nó bắt đầu chạy tung tăng như kiểu chuẩn bị cất cánh. E bó tay với nó chẳng hiểu bệnh gì

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
nhà em cũng máy giặt lồng ngang đây, lúc vắt nó kêu như kiểu máy bay phản lực cất cách ấy, nó kêu như thế 1 lúc ko thấy ai dòm ngó gì tới nó là nó bắt đầu chạy tung tăng như kiểu chuẩn bị cất cánh. E bó tay với nó chẳng hiểu bệnh gì
Em còn ko nhớ ngày trước nó có kêu to thế ko lúc vắt. Hay tại trước nhà em hay bấm máy giặt rồi đi làm. Dạo này hay giặt tầm giờ ăn cơm, đau hết đầu.

cogang

Xe tăng
dùng loại mới, của ngang của LG nhé cụ, giờ công nghệ của LG về máy giặt là ổn nhất.

Gcar

Xe container
Em còn ko nhớ ngày trước nó có kêu to thế ko lúc vắt. Hay tại trước nhà em hay bấm máy giặt rồi đi làm. Dạo này hay giặt tầm giờ ăn cơm, đau hết đầu.
canh vặn chân thử xem cụ, bỏ hết đám kệ gì đi, đặt trên nền gạch không đặt trên ván gỗ...

Nếu vẫn bị thì chỉnh vòng quay vắt nhỏ lại hoặc hẹn giờ né giờ cơm ra

Gcar

Xe container
Cửa trên nhé cụ. Em đang dùng lồng ngang của Elextrolux 5 năm nay, thấy giặt lâu, tốn nước hơn. .
Không tốn nước đâu cụ, nước nó chỉ nằm 1 tí bên dưới. Điện cũng vậy ít tốn vì nó nó chỉ quay cái lồng chứ không quay nước! Và nước ít hơn nhiều so với cái lồng đứng.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chung cư hay nhà đất chẳng liên quan đến cửa ngang hay cửa đứng cả cụ ạ. Xu thế chung thì giờ đa phần dùng cửa ngang.
Cửa đứng thì đỡ tốn diện tích cụ ạ. Cửa ngang phải có khoảng cách để mở cửa.

SuperUser

Xe tăng
Chả là em sắp chuyển về ở chung cư cho thay đổi, đang băn khoăn không biết dùng cửa đứng hay ngang? trước nay em toàn dùng cửa đứng mà nghe nói cửa ngang muốn dùng được thì áp lực nước phải mạnh mà căn của em lại gần trên cùng :D Thêm nữa là có nên mua máy giặt có chức năng sấy không hay mua máy sấy riêng vì em thấy mua riêng có vẻ tiết kiệm hơn mà máy sấy thì dùng chủ yếu vào mùa đông nên ít khi dùng.

Cụ nào dám tự sửa chưa ?
Diy đây

SuperUser

Xe tăng
Cụ nào dùng elec hỏng bán lại em cái mạch ?
Mạch dưới

nguarung

Xe điện

lylykhanh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chả là em sắp chuyển về ở chung cư cho thay đổi, đang băn khoăn không biết dùng cửa đứng hay ngang? trước nay em toàn dùng cửa đứng mà nghe nói cửa ngang muốn dùng được thì áp lực nước phải mạnh mà căn của em lại gần trên cùng :D Thêm nữa là có nên mua máy giặt có chức năng sấy không hay mua máy sấy riêng vì em thấy mua riêng có vẻ tiết kiệm hơn mà máy sấy thì dùng chủ yếu vào mùa đông nên ít khi dùng.
e nghĩ nên dùng cửa ngang cụ ợ, an toàn mà quần áo lại sạch nữa

cayxuka

Xe đạp
K biết con electrolux ngon k bác? Em đang nghía con sấy nhật,
Giặt và sấy tích hợp thì em chưa sd, nhà em máy giặt riêng, máy sấy riêng. Sấy 40phút khô gập cất được, máy sấy còn có chức năng hút các bụi lông trên quần áo khi giặt máy giặt và là phẳng.

Máy móc để phục vụ con người, giải phóng sức lao động, nên em nghĩ dùng thường xuyên cũng chẳng vấn đề gì, hỏng thì sửa, ko sửa được thì thay mới. Tóm lại rất nên dùng.

Nhà em dùng Electrolux.

Vongai

Xe buýt
Máy sấy có bị nhàu ko nhỉ Nhà em trước giờ toàn phơi thôi, vì ko là được, nên nghĩ là khi phơi sẽ giũ quần áo - tránh nhàu.

Em sợ dùng máy sấy thì quần áo nhàu lắm

cayxuka

Xe đạp
Cụ biết chỗ nào bán con sấy nhật cho em tham khảo cái, em đang phân vân giữa con electrolux và con sấy nhật
Hiệu quả phải tốt người ta mới làm chứ. Máy giặt sấy xong cụ mang ra mặc luôn được. Khô như là phơi mà lại không bị bụi, không bị bạc màu quần áo do nắng. Có điều máy giặt sấy thường có công suất sấy nhỏ hơn giặt, nên nếu cụ muốn sấy khô và không nhăn thì cho ít quần áo thôi. Máy sấy block còn có nhược điểm là thời gian sấy lâu, thường một mẻ cả giặt và sấy phải 4-5 tiếng.