[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

batitus

Xe hơi

Nhờ các bác giúp đỡ, máy nhà em lúc đầu báo thiếu muối, nhưng em vẫn chờ chạy, tuy nhiên máy chỉ chạy đc 3 phút rồi dừng. Sau đó em mua muối đổ vào, thì các màn hình của máy nhấp nháy suốt không dừng. Các bác tư vấn giúp. Em cảm ơn!

lucky.win

Xe điện

Nhờ các bác giúp đỡ, máy nhà em lúc đầu báo thiếu muối, nhưng em vẫn chờ chạy, tuy nhiên máy chỉ chạy đc 3 phút rồi dừng. Sau đó em mua muối đổ vào, thì các màn hình của máy nhấp nháy suốt không dừng. Các bác tư vấn giúp. Em cảm ơn!
Cụ rút điện ra để 1 lát cắm lại, nếu sau 2ph mà lại nhấp nháy toàn bộ màn hình, thì máy chính thức lỗi wifi, cụ gọi bảo hành hoặc chi phí sẽ 4-5tr.

batitus

Xe hơi
Em làm rồi, vẫn nhấp nháy liên tục. Nhưng từ lúc mua về em ko sử dụng WiFi,

LaziCat

Xe container
Về việc chương trình rửa hay cách điều khiển, độ khô thì em không thích tranh luận nhiều, linh kiện nó khác hẳn nhau. Thế nên mợ nói nó như nhau, thì coi như mợ đúng nhé.

Còn việc chuột bọ, mợ chưa biết hoặc chưa nhìn nhìn thấy thì không nên khẳng định như thế, có biết bao người khóc vì nó rồi.

Kỷ niệm mợ tấm hình, là máy có hệ thống sấy Zeolith.

Thế nên khi lắp máy Bosch thì việc đầu tiên của em luôn làm bảo vệ chống chuột gián đã, tuỳ theo vị trí mỗi nhà còn tính đến việc chống ẩm nữa.

Em nhìn ảnh của cụ mà vẫn không thể hình dung nổi làm sao chuột lại chui vào đấy làm tổ đc 😂

lucky.win

Xe điện
Em làm rồi, vẫn nhấp nháy liên tục. Nhưng từ lúc mua về em ko sử dụng WiFi,
Cụ dùng hay không dùng wifi thì lỗi nó vẫn lỗi thôi ạ. Lỗi này thì thường do gián vào phá.

Cụ cứ gọi bảo hành để họ tháo ra xem sao, mạch nó bé như bao diêm thôi mà.

batitus

Xe hơi
Chuẩn bác ạ. Kỹ thuật của cửa hàng đến, sau một hồi xem xét, họ mang bộ phât WiFi về rồi. Họ nói sẽ báo hãng vào kiểm tra lại, lỗi do gián gây ra lên không chắc đc bảo hành. Nhà em mới mua đc 1 năm. Em đang hoang mang quá. Ko biết trường hợp nhà em có đc bảo hành ko?

khanhnguyen09

Xe container
Mợ biết con thạch sùng chui vào quạt gió bếp từ vào ngủ nổ tan cả bảng mạch điều khiển k :D
Em căm thù bọn gián chuột lắm. Bọn gián làm e chết một cái main bếp từ mất 6 củ và một cái main máy rửa bát hết 4 củ. Còn chuột thì chui vào xe, lúc thì cắn dây điện, lúc thì ống nước rửa kính.

Koko.sineru

Đi bộ
Cháu mới làm con xiaomi 15 bộ 13 củ thấy xài mượt lắm mà ko biết có bền ko, nhà cháu xài nước máy đo độ cứng của nước có 39 nên cháu giải tán muối với nước bóng chỉ xài viên giặt. Mà cháu thấy nhiều chương trình chả cần mấy vì hầu như chỉ xài 1 chế độ. Chỉ các cụ ở nhà bấm 1 nút mở nguồn 1 nút play cho chạy là xong.

lucky.win

Xe điện
Chuẩn bác ạ. Kỹ thuật của cửa hàng đến, sau một hồi xem xét, họ mang bộ phât WiFi về rồi. Họ nói sẽ báo hãng vào kiểm tra lại, lỗi do gián gây ra lên không chắc đc bảo hành. Nhà em mới mua đc 1 năm. Em đang hoang mang quá. Ko biết trường hợp nhà em có đc bảo hành ko?
Nguyên tắc là chuột gián vào phá thì họ sẽ từ chối cụ ạ, còn cụ thể trường hợp nhà cụ như nào thì tuỳ theo thực tế nữa.

dongnat123

Xe container
Từ hôm mợ hỏi đến giờ thấy nhiều cụ báo máy lỗi thế 🤣🤣🤣
Con thạch sùng vừa xơi mạch con fagor mrb nhà em, giờ chuẩn bị xùy tiền. Không thì hàng ngày ca bài ca rửa bát muôn thuở của cc otf :D

Mc Bia

Xe tăng
Cá nhân em thấy rửa vài cái bát mà dùng máy là lãng phí. Lại tùy món. Rửa sạch nhanh + sấy cũng dăm tiếng. Em cứ nói toẹt là theo kinh nghiệm em là ăn món Âu mới thích hợp với máy rửa bát đĩa, dăm cái đĩa cốc. Chứ bát đũa nồi mỡ dầu lênh láng ra ở nhà. Ống thoát máy rửa có bằng bắp tay cũng chịu. Rồi sấy, rồi cất. Chưa nói tự nhiên tiền điện vống lên rồi lục đục. Dăm cái bát đĩa thể dục tí cho nhanh. Cũng là 1 vấn đề. Em làm cái bồn của Ý đủ to tắm cho bé sơ sinh được, thả tất vào, nước nóng ngâm, xả đôi ba lần nhấc lên giá ngay trước mặt đủ 10 bộ, thế là nhanh. Không quá 15 phút.

biennd

Xe hơi
Website
bepviet.vn
Vừa là người bán vừa là người dùng :))). Máy rửa bát là tiết kiệm cụ nhé, 7-8 lít nước cho 2 mâm cơm cả nồi niêu xoong chảo, chưa đến 1 số điện, thêm 2k bột rửa. Nước rửa 70-80 độ C. Em dùng rồi và em không muốn rửa tay nữa. Quan điểm của 1 cá nhân thông thái cụ nhé!

ultra

Xe buýt
Có 20M +-1, các cụ tư vấn mua mã nào ạ.

Jang River

Xe buýt
Cháu mới làm con xiaomi 15 bộ 13 củ thấy xài mượt lắm mà ko biết có bền ko, nhà cháu xài nước máy đo độ cứng của nước có 39 nên cháu giải tán muối với nước bóng chỉ xài viên giặt. Mà cháu thấy nhiều chương trình chả cần mấy vì hầu như chỉ xài 1 chế độ. Chỉ các cụ ở nhà bấm 1 nút mở nguồn 1 nút play cho chạy là xong.
Cụ mà xài con Bosch s6 hoặc s8 cụ còn khen nức nở đến cỡ nào nữa nhỉ?
Xài đồ ít tiền thì cũng không thể gọi là sướng được. (Em dùng từ "ít tiền" chứ không phải rẻ. Đồ Tàu ít tiền chứ không phải là rẻ, đồ Đức nhiều tiền chứ không phải đắt!)

Jang River

Xe buýt
Cá nhân em thấy rửa vài cái bát mà dùng máy là lãng phí. Lại tùy món. Rửa sạch nhanh + sấy cũng dăm tiếng. Em cứ nói toẹt là theo kinh nghiệm em là ăn món Âu mới thích hợp với máy rửa bát đĩa, dăm cái đĩa cốc. Chứ bát đũa nồi mỡ dầu lênh láng ra ở nhà. Ống thoát máy rửa có bằng bắp tay cũng chịu. Rồi sấy, rồi cất. Chưa nói tự nhiên tiền điện vống lên rồi lục đục. Dăm cái bát đĩa thể dục tí cho nhanh. Cũng là 1 vấn đề. Em làm cái bồn của Ý đủ to tắm cho bé sơ sinh được, thả tất vào, nước nóng ngâm, xả đôi ba lần nhấc lên giá ngay trước mặt đủ 10 bộ, thế là nhanh. Không quá 15 phút.
Tư duy của người dưới quê là đây! :)

phuongmit

Xe cút kít
Thế cụ phải lướt ngay khỏi thớt này chứ :)) ở đây dùng rồi chả ai rửa tay nữa đâu và chắc chắn k cần cụ vào tư véo :))