[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Em thấy chương trình rửa 6 thì cũng không sử dụng hết đâu cụ. Như nhà em chỉ rửa chế độ wok 70 độ hoặc eco nhưng e thường rửa wok 70 vì e thích bát đũa nóng hổi, vừa thổi vừa xếp vào tủ 😂.
Máy bosch thường không cần phụ kiện gì nữa ngoài công lắp đặt 200 - 400k tuỳ nơi.

Seri này nồi đồng cối đá lắm nhé cụ. Bằng chứng là cái em mua từ hồi ơ kìa ở nhà cũ, lúc bán nhà em để lại cho chủ mới xài mà hồi Tết gặp lại chị ấy bảo cái máy rửa bát em để lại vẫn chạy êm ru. Hồi ấy mua cũng đắt lòi chứ có rẻ như bây giờ đâu.
Nhiều khi mua cứ ham công nghệ mới và multil-function nhưng lại không tận dụng hết được và e thấy khá lãng phí. Máy rửa bát chỉ cần con như này là ổn, giá dưới 10tr quá tốt rồi. Ây, nhưng giờ chắc đã hết deal đó 😂.
Em chỉ nói ngắn gọn, cùng 1 chương trình thì máy serie 2 luôn kém hơn 4, và so với 6 thì càng kém hơn, xin nhắc lại là cùng 1 chế độ.

Còn phụ kiện thì vd như bộ lưới bọc máy chống chuột gián tính cả công là tiền triệu đấy ạ. Còn lắp máy kiểi siêu thị, đẩy cái máy vào rồi vặn vòi nước thì không tính công đâu ạ.

LaziCat

Xe container
Em chỉ nói ngắn gọn, cùng 1 chương trình thì máy serie 2 luôn kém hơn 4, và so với 6 thì càng kém hơn, xin nhắc lại là cùng 1 chế độ.

Còn phụ kiện thì vd như bộ lưới bọc máy chống chuột gián tính cả công là tiền triệu đấy ạ. Còn lắp máy kiểi siêu thị, đẩy cái máy vào rồi vặn vòi nước thì không tính công đâu ạ.
Kém hơn là so về cái gì hả cụ? Tốn điện nước hơn? Rửa không sạch bằng? Sấy bát không khô bằng? Em đã dùng cả hai seri này và em thấy như nhau. 4 hơn 2 thêm đc 3 chế độ rửa. Còn seri 6 thì nó ở tầm khác rồi, đương nhiên là không thể so sánh được.
Em không hiểu tại sao lại phải làm thêm cái bộ lưới lọc chống chuột, gián? Về bề ngoài cái máy rửa bát độc lập nó chẳng khác gì máy giặt: đường cấp nước và đường thoát nước phía sau và cũng kín. Còn máy bán âm hay âm thì lắp cùng tủ bếp theo thiết kế. Gián với chuột nào chui và đấy được? Em dùng máy rửa bát hơn chục năm nay xong dẫn dắt cho chị em bạn dì, người nhà dùng theo thì chưa ai phải lắp mấy cái phụ kiện, kể cả máy độc lập để bên ngoài, k nằm trong khoang tủ bếp. Cũng chưa thấy ai kêu có chuột hay gián chui vào máy bao giờ. Từ đó tới giờ em chỉ mua Bosch thông qua đại lý của HMH và không thấy thợ của HMH khi lắp đặt thì giới thiệu những phụ kiện này.

Vanh234

Xe buýt
Kém hơn là so về cái gì hả cụ? Tốn điện nước hơn? Rửa không sạch bằng? Sấy bát không khô bằng? Em đã dùng cả hai seri này và em thấy như nhau. 4 hơn 2 thêm đc 3 chế độ rửa. Còn seri 6 thì nó ở tầm khác rồi, đương nhiên là không thể so sánh được.
Em không hiểu tại sao lại phải làm thêm cái bộ lưới lọc chống chuột, gián? Về bề ngoài cái máy rửa bát độc lập nó chẳng khác gì máy giặt: đường cấp nước và đường thoát nước phía sau và cũng kín. Còn máy bán âm hay âm thì lắp cùng tủ bếp theo thiết kế. Gián với chuột nào chui và đấy được? Em dùng máy rửa bát hơn chục năm nay xong dẫn dắt cho chị em bạn dì, người nhà dùng theo thì chưa ai phải lắp mấy cái phụ kiện, kể cả máy độc lập để bên ngoài, k nằm trong khoang tủ bếp. Cũng chưa thấy ai kêu có chuột hay gián chui vào máy bao giờ. Từ đó tới giờ em chỉ mua Bosch thông qua đại lý của HMH và không thấy thợ của HMH khi lắp đặt thì giới thiệu những phụ kiện này.
Mợ chưa thấy không có nghĩa là không có - trong thớt này bao vụ máy bị chuột gián chui vào giao lưu liên hoan rồi đấy mợ.
“phụ kiện” này phát sinh từ thực tế chứ hãng không có nên mợ không biết thôi.

LaziCat

Xe container
Mợ chưa thấy không có nghĩa là không có - trong thớt này bao vụ máy bị chuột gián chui vào giao lưu liên hoan rồi đấy mợ.
“phụ kiện” này phát sinh từ thực tế chứ hãng không có nên mợ không biết thôi.
Vậy thì đúng là em chưa gặp bao giờ cụ ạ. Cảm ơn cụ. Để em lội thớt đọc xem cụ thể như nào để còn biết đường tránh.

phuongmit

Xe cút kít
Vậy thì đúng là em chưa gặp bao giờ cụ ạ. Cảm ơn cụ. Để em lội thớt đọc xem cụ thể như nào để còn biết đường tránh.
Mợ biết con thạch sùng chui vào quạt gió bếp từ vào ngủ nổ tan cả bảng mạch điều khiển k :D

hanoname

Xe máy
Mợ biết con thạch sùng chui vào quạt gió bếp từ vào ngủ nổ tan cả bảng mạch điều khiển k :D
Nhà e cũng đang có thạch sùng trú ở trong điều hoà. Không biết có cách nào đuổi thạch sùng đi không cụ nhỉ?

lucky.win

Xe điện
Về việc chương trình rửa hay cách điều khiển, độ khô thì em không thích tranh luận nhiều, linh kiện nó khác hẳn nhau. Thế nên mợ nói nó như nhau, thì coi như mợ đúng nhé.

Còn việc chuột bọ, mợ chưa biết hoặc chưa nhìn nhìn thấy thì không nên khẳng định như thế, có biết bao người khóc vì nó rồi.

Kỷ niệm mợ tấm hình, là máy có hệ thống sấy Zeolith.

Thế nên khi lắp máy Bosch thì việc đầu tiên của em luôn làm bảo vệ chống chuột gián đã, tuỳ theo vị trí mỗi nhà còn tính đến việc chống ẩm nữa.

Chỉnh sửa cuối:

tobetobe

Xe hơi
Các bác cho hỏi nên mua máy SMS6ZCI49E hay SMS6ZCI08E. Con 08E khác con trên là có rửa 1/2 tải, phím cơ và giá cao hơn 3 tr
Em cũng đang nghiên cứu 2 mã máy rửa bát này.
Nhờ các cụ các mợ đã đùng tư vấn giúp em nên chốt loại máy nào ạ? Em cám ơn các cụ các mợ.

ambdiep

Xe buýt
Về việc chương trình rửa hay cách điều khiển, độ khô thì em không thích tranh luận nhiều, linh kiện nó khác hẳn nhau. Thế nên mợ nói nó như nhau, thì coi như mợ đúng nhé.

Còn việc chuột bọ, mợ chưa biết hoặc chưa nhìn nhìn thấy thì không nên khẳng định như thế, có biết bao người khóc vì nó rồi.

Thế nên khi lắp máy Bosch thì việc đầu tiên của em luôn làm bảo vệ chống chuột gián đã, tuỳ theo vị trí mỗi nhà còn tính đến việc chống ẩm nữa.

cụ ở cửa hàng nào thế ạ :D , cháu đang ngó máy Bosch SMS6ZCI49E

biennd

Xe hơi
Website
bepviet.vn
Em chuyên phân phối các dòng máy rửa bát Bosch, Dann, Hafele, Beko,... Các cụ cần call/ zalo em nhé 0835.81.81.86

Aon

Xe tăng
Em cũng đang nghiên cứu 2 mã máy rửa bát này.
Nhờ các cụ các mợ đã đùng tư vấn giúp em nên chốt loại máy nào ạ? Em cám ơn các cụ các mợ.
2 mã này cùng có sấy Zeolith, tuy nhiên mã 49E thì full option (nút chạm cảm ứng, có đèn bên trong nội thất, cách âm tốt hơn. Mẫ 08 thì kiểu dạng base, giá sẽ mềm hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

ngongquaixe

Xe tải

Cụ ơi cho e hỏi có chỗ nào sửa vỉ máy rửa bát ko ạ. Máy nhà cu e thì bị gián vào làm chập vỉ còn bà chị bị chuột cắn tanh bành. Cụ cho e xin đc với ạ. Tks cụ

biennd

Xe hơi
Website
bepviet.vn
Nhà cụ dùng máy hãng nào cụ nhỉ? Em có đội kĩ thuật cụ ạ

lucky.win

Xe điện
2 mã này cùng có sấy Zeolith, tuy nhiên mã 49E thì full option (nút chạm cảm ứng, có đèn bên trong nội thất, cách âm tốt hơn. Mẫ 08 thì kiểu dạng base, giá sẽ mềm hơn nhiều. Cơ mà còn một điểm đáng quan tâm là 49E đc phân phối bởi TGB, còn mẫu 08 pp bởi EAI. Xét ra thì hàng bosch phân phối bởi TGB hoặc HMH sẽ ổn hơn các bên khác, do 2 NPP kia quy mô lớn và đi đường dài với Bosch VN hơn.
Cụ nhầm rồi, cái zci08 là hmh phân phối đấy.

• Vodka
Reactions: Aon

lucky.win

Xe điện
Cụ ơi cho e hỏi có chỗ nào sửa vỉ máy rửa bát ko ạ. Máy nhà cu e thì bị gián vào làm chập vỉ còn bà chị bị chuột cắn tanh bành. Cụ cho e xin đc với ạ. Tks cụ
Của cụ là máy Bosch hay máy gì. Nếu là Bosch thì linh kiện sẵn ạ.

khanhnguyen09

Xe container
Em bị rồi, thay cả main nhé.