[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Jang River

Xe buýt
Còn những tiêu chí nào với cụ để đânh giá là "tư duy người dưới quê" không ạ ?
Thời buổi này rồi mà không sắm được cho vợ con cái máy rửa bát cho ra hồn, rồi ngồi phán: rửa tay cho nó khoẻ người thay tập thể dục thì tư duy cũ lắm rồi.

thinhtd

Xe container
Cá nhân em thấy rửa vài cái bát mà dùng máy là lãng phí. Lại tùy món. Rửa sạch nhanh + sấy cũng dăm tiếng. Em cứ nói toẹt là theo kinh nghiệm em là ăn món Âu mới thích hợp với máy rửa bát đĩa, dăm cái đĩa cốc. Chứ bát đũa nồi mỡ dầu lênh láng ra ở nhà. Ống thoát máy rửa có bằng bắp tay cũng chịu. Rồi sấy, rồi cất. Chưa nói tự nhiên tiền điện vống lên rồi lục đục. Dăm cái bát đĩa thể dục tí cho nhanh. Cũng là 1 vấn đề. Em làm cái bồn của Ý đủ to tắm cho bé sơ sinh được, thả tất vào, nước nóng ngâm, xả đôi ba lần nhấc lên giá ngay trước mặt đủ 10 bộ, thế là nhanh. Không quá 15 phút.
Quan điểm của cụ khác với mọi người trong thớt này rồi. :D
Thay vì 15 phút rửa như cụ thì em xếp vào máy, khi nào xong thì em kệ nó.

Chỉnh sửa cuối:

Saka

Đi bộ
Em đang làm bếp, hỏi bên bán máy rửa bát về dòng bán âm thì họ tư vấn 2 mã:
SMI6ZDS49E - series 6
SMI4ECS14E - series 4
hai mã này chênh nhau khoảng 7 củ

Đã có cụ mợ nào dùng một trong hai mã này, hoặc có kinh nghiệm tư vấn giúp em là hai mã này ổn ko, và có nên chi thêm 7 củ để dùng series 6 không ạ?

thinhtd

Xe container
Em chỉ nói ngắn gọn, cùng 1 chương trình thì máy serie 2 luôn kém hơn 4, và so với 6 thì càng kém hơn, xin nhắc lại là cùng 1 chế độ.
Em đang làm bếp, hỏi bên bán máy rửa bát về dòng bán âm thì họ tư vấn 2 mã:
SMI6ZDS49E - series 6
SMI4ECS14E - series 4
hai mã này chênh nhau khoảng 7 củ

Đã có cụ mợ nào dùng một trong hai mã này, hoặc có kinh nghiệm tư vấn giúp em là hai mã này ổn ko, và có nên chi thêm 7 củ để dùng series 6 không ạ?
Em trích lại lời cụ Luck giúp cụ. Nếu tài chính đủ thì múc 6 cụ ạ.

network

Xe buýt
Cháu mới làm con xiaomi 15 bộ 13 củ thấy xài mượt lắm mà ko biết có bền ko, nhà cháu xài nước máy đo độ cứng của nước có 39 nên cháu giải tán muối với nước bóng chỉ xài viên giặt. Mà cháu thấy nhiều chương trình chả cần mấy vì hầu như chỉ xài 1 chế độ. Chỉ các cụ ở nhà bấm 1 nút mở nguồn 1 nút play cho chạy là xong.
Máy rửa bát dùng tuân thủ hướng dẫn thì khá bền cụ cứ yên tâm dùng thôi, cụ để ý chuột, gián rất thíc làm tổ trong máy nên nhiều khi hỏng là do bọn này. Muối thì cụ vẫn nên cho vào máy nhé và chỉnh xuống mức thấp nhất. Gửi tặng cụ kinh nghiệm dùng máy rửa bát vào inbox nhé.

network

Xe buýt
Cá nhân em thấy rửa vài cái bát mà dùng máy là lãng phí. Lại tùy món. Rửa sạch nhanh + sấy cũng dăm tiếng. Em cứ nói toẹt là theo kinh nghiệm em là ăn món Âu mới thích hợp với máy rửa bát đĩa, dăm cái đĩa cốc. Chứ bát đũa nồi mỡ dầu lênh láng ra ở nhà. Ống thoát máy rửa có bằng bắp tay cũng chịu. Rồi sấy, rồi cất. Chưa nói tự nhiên tiền điện vống lên rồi lục đục. Dăm cái bát đĩa thể dục tí cho nhanh. Cũng là 1 vấn đề. Em làm cái bồn của Ý đủ to tắm cho bé sơ sinh được, thả tất vào, nước nóng ngâm, xả đôi ba lần nhấc lên giá ngay trước mặt đủ 10 bộ, thế là nhanh. Không quá 15 phút.
Tự rửa được thì còn gì bằng cụ ơi, vợ nó cũng đánh giá mình cao hơn nhiều là rửa máy. Dùng máy rửa bát mục đích quan trọng là có thêm thời gian rảnh rỗi thôi cụ, dù nó cũng không quá nhiều.

LaziCat

Xe container
Với máy Bosch thì có nhiều lối để nó chui vào, ngày ngủ trong gầm rồi đêm chui ra kiếm ăn.
Như nhà em đặt máy âm vào tủ bếp và em thấy k có chỗ nào cho nó chui vào cả. Các trường hợp chui vào em nghĩ có lẽ do máy độc lập đặt riêng, không nằm trong hệ tủ bếp ạ.

LaziCat

Xe container
Từ hôm mợ hỏi đến giờ thấy nhiều cụ báo máy lỗi thế 🤣🤣🤣
Chết dở, chắc nó muốn chứng minh cho em thấy là em đã sai, đại khái kiểu: tụi tao có thể chui vào bất cứ chỗ nào tao thích :((
Em xin nhỗi các cụ :D

Koko.sineru

Đi bộ
Cụ mà xài con Bosch s6 hoặc s8 cụ còn khen nức nở đến cỡ nào nữa nhỉ?
Xài đồ ít tiền thì cũng không thể gọi là sướng được. (Em dùng từ "ít tiền" chứ không phải rẻ. Đồ Tàu ít tiền chứ không phải là rẻ, đồ Đức nhiều tiền chứ không phải đắt!)
Thật sự thì e rất thích cái tầng 3 rửa đũa với thìa của Bosch. Nhưng điều kiện kinh tế với lại đặc thù công việc thường ko có nhà nên e chọn cái dễ nhất cho các cụ ở nhà còn tiện xoay xở. Với lại đợt trước làm e cũng làm bộ combo liếm bụi s8 pro ultra với dyad pro cho các cụ thấy các cụ khen nên e cũng có cảm tình dần với thằng mì xào này.
E rất có cảm tình với đồ Đức vì từ 1 thằng phải đóng mác made in germany như 1 sự xỉ nhục vươn lên đứng đầu vì sự nỗ lực của mình nhưng cũng không vì thế mà không cho a bạn hàng xóm chúng ta 1 cơ hội. Mọi người đều có cơ hội như nhau nên các bác cũng đừng thành kiến quá.

lucky.win

Xe điện
Như nhà em đặt máy âm vào tủ bếp và em thấy k có chỗ nào cho nó chui vào cả. Các trường hợp chui vào em nghĩ có lẽ do máy độc lập đặt riêng, không nằm trong hệ tủ bếp ạ.
Máy âm tủ thì nó vào dễ hơn là máy độc lập ạ.

Koko.sineru

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi e muốn mua mấy cái này mà ko có ai bán. Ngặt thật đấy.

network

Xe buýt
Thật sự thì e rất thích cái tầng 3 rửa đũa với thìa của Bosch. Nhưng điều kiện kinh tế với lại đặc thù công việc thường ko có nhà nên e chọn cái dễ nhất cho các cụ ở nhà còn tiện xoay xở. Với lại đợt trước làm e cũng làm bộ combo liếm bụi s8 pro ultra với dyad pro cho các cụ thấy các cụ khen nên e cũng có cảm tình dần với thằng mì xào này.
E rất có cảm tình với đồ Đức vì từ 1 thằng phải đóng mác made in germany như 1 sự xỉ nhục vươn lên đứng đầu vì sự nỗ lực của mình nhưng cũng không vì thế mà không cho a bạn hàng xóm chúng ta 1 cơ hội. Mọi người đều có cơ hội như nhau nên các bác cũng đừng thành kiến quá.
Tầng 3 đó nhiều nhà thấy vướng tháo ra rồi mợ à, vì thêm vào tầng 2 sẽ bị rất thấp thêm nữa xếp đũa thìa khá lâu so với cho vào giỏ đũa.

supporter

Xe điện
Tầng 3 đó nhiều nhà thấy vướng tháo ra rồi mợ à, vì thêm vào tầng 2 sẽ bị rất thấp thêm nữa xếp đũa thìa khá lâu so với cho vào giỏ đũa.
Ném đũa vào khay thôi chứ xêp ntn mà lâu hở cụ?