[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Em định mua máy này đặt trên mặt bàn bếp cho tiện, Cụ Mợ nào dùng máy này rồi cho Em xin ít kinh nghiệm với ạ.
- Nhà em 4 người, sử dụng máy này có hợp lý không? có nhỏ quá không?
- Đặt trên bàn bếp thao tác xếp chén bát vào và lấy ra có bất tiện không?
Cám ơn các Cụ, Mợ.
View attachment 7344088
Nhà 4 người thì nó đủ rửa 1 bữa thoải mái. Uư điểm là máy rẻ đủ dùng, khuyết điểm là thi thoảng có nhà bị nứt cánh cửa, vì nó bằng nhựa.

Anh.Em

Xe buýt
Nhà 4 người thì nó đủ rửa 1 bữa thoải mái. Uư điểm là máy rẻ đủ dùng, khuyết điểm là thi thoảng có nhà bị nứt cánh cửa, vì nó bằng nhựa.
Cám ơn Cụ.
Trường hợp cánh bị nứt có dễ tìm đồ để thay thế không hay phải đầu tư máy mới Cụ ơi :D.

MaiKN

Xe tải
Nhà em xài c chú elec, 1 của 2 vợ chồng và 1 mua cho ông bà. Cảm nhận của em như sau:

1. Thấy mua loại này là đúng vì nó để dc trên bệ, đỡ đau lưng. Các cụ già dùng loại để ở dưới bệ thì khổ lắm. Trc khi mua, e cũng đã phải tìm hiểu chán chê nhòm ngó mất 3-4 năm và c dc khuyên là mua loại để trên bệ bếp. Ngoài ra mia size này nó to vừa dùng hàng ngày c dc nhà có khách 2-3 mâm vẫn dùng dc chứ như bạn e làm còn to oạch nên hàng ngày chả dám dùng vì ít bát quá =)).
2. Rửa sạch giải phóng sức lao động. Nhà 2vc thì chỉ vét thức ăn cho vào máy còn ông bà thì cẩn thận hơn rửa sơ trc khi cho vào máy. nói chung là sạch. Để dc xoong nồi.so với giá rổ e thấy ổn.
3. Máy có 4, 5 chế độ j đó. Chi tiết bác xem ảnh. 1vc thì e toàn rửa quick 30p cho tiết kiệm điện nước vì 2 vc toàn ăn hấp ít ăn dầu mỡ, bữa nào rửa bữa nấy. Nhà các cụ thì dồn cả ngày đôn vào rửa normal.
Normal trở lên thì có sấy, khô dc 95% xong hé cửa là khô coong. Quick thì rửa xong e cũng hé cửa c khô ^^.
Lưu ý sấy xong đừng dỡ bát vội lúc đấy còn nóng sứ giòn dễ vỡ, nhà e bị sứt bát sau mới phát hiện ra
4. Tuy nhiên so với máy nhật có vẻ máy nhật bãi 4 bộ phun nước mạnh hơn. Máy nhật thiết kế cho ng nhật ăn bát nên xếp dc n hơn. Máy này cho ng châu âu nên khay xếp có vẻ ko thông minh bằng.
5. em mua tiki hồi sau tết vừa rồi đúng đợt khuyến mại 6.7tr gồm cả giao hàng lắp đặt tận nơi, bảo hành online, đổi trả trong 7 hay 14 ngày gì đó. Nói chung đây là món đồ e thấy hài lòng ưng ý.
6. Đồ rửa thì p dùng cả muối, bột rửa và nước bóng. Của nhật bãi thì chỉ cần bột rửa, nó thiết kế như vậy, có lẽ do nước ở nhật xịn, ko bị nước cứng ^^. Trc thì e xài somat, h xài finish thấy sạch hơn tiết kiệm hơn. Mua dc chính hãng trên lazada

Chân thành cảm ơn comment của bạn nhé

zorba

Xe điện
Cụ không xếp bát đũa vào trạn sau khi rửa ạ ?
Lúc ăn mới lấy bát từ máy rửa bát ra ăn
Lúc xào nấu mới lấy xoong chảo từ máy rửa bát ra xào nấu
Có phải cụ sử dụng theo style đó không ạ.
Nếu như thế thì lúc lấy đồ ra khỏi máy có khó khăn lỉnh kỉnh không hả cụ. Vì em hình dung mình cần phải lấy chính xác một thứ trong cả lô thì cũng phải bới lên ạ.
Đúng rồi cụ ạ, tới bữa nấu nướng và soạn bát ăn cơm thì mới lấy ra. Đồ trong máy rửa bát được xếp theo trật tự theo từng khe thiết kế trên giá, nên lấy cái gì ra thì lấy, không lỉnh kỉnh khó khăn gì cả.
Vẫn cần chạn (hoặc tủ) cất bát, vì số lượng bát ăn mỗi bữa khác nhau, bữa nào rửa nhiều thì vẫn phải cất bớt bát để lấy máy trống còn rửa mẻ tiếp theo.

Toàn Beck

Xe hơi
Đúng rồi cụ ạ, tới bữa nấu nướng và soạn bát ăn cơm thì mới lấy ra. Đồ trong máy rửa bát được xếp theo trật tự theo từng khe thiết kế trên giá, nên lấy cái gì ra thì lấy, không lỉnh kỉnh khó khăn gì cả.
Vẫn cần chạn (hoặc tủ) cất bát, vì số lượng bát ăn mỗi bữa khác nhau, bữa nào rửa nhiều thì vẫn phải cất bớt bát để lấy máy trống còn rửa mẻ tiếp theo.
cảm ơn cụ, cụ đã hướng dẫn tỉ mỉ thế thì em mua, em mua

Các cụ cho e hỏi mấy hnay máy nhà e rửa xong là cứ có cái màng trắng bám vào nhỉ.

network1

Xe tải
Các cụ cho e hỏi mấy hnay máy nhà e rửa xong là cứ có cái màng trắng bám vào nhỉ.
Đồ nhựa sẽ khó sạch hơn bát đĩa cụ nhé, có thể do hộp có nhiều dầu mỡ mà lại bị che khuất nên chưa sạch hẳn, hoặc cụ cho hơi ít bột rửa. Cụ theo dõi thêm nhé. Gửi tặng cụ kinh nghiệm dùng máy rửa bát vào inbox nhé.

Đồ nhựa sẽ khó sạch hơn bát đĩa cụ nhé, có thể do hộp có nhiều dầu mỡ mà lại bị che khuất nên chưa sạch hẳn, hoặc cụ cho hơi ít bột rửa. Cụ theo dõi thêm nhé. Gửi tặng cụ kinh nghiệm dùng máy rửa bát vào inbox nhé.
Nhà e hết viên rửa mới mua hộp này. Mọi lần k bị ạ . E đang nghĩ hay mua phải hàng nhái

Nhà em bị như thế này thì thường do bị nhiều dầu mỡ quá. Hay bị với hộp nhựa hoặc chảo.
Vâng e đang để ý 2 hôm. Qua phải vệ sinh máy mà nay mở ra vẫn bị. Đang nghĩ viên rửa mới mua phải hàng đểu. Trc nay nhà e chưa bị như này bao giờ

Nqh2508

Xe đạp

Dạo này máy nhà em rửa hay bị trắng như thế này, lấy ra rửa lại bằng nước thì sạch. Tay quay em kiểm tra không bị tắc, nước vẫn nóng giãy tay khô cong, máy thì tháng nào e cũng vệ sinh bằng cái chai finish. Máy em là Texgio 775. Có cụ nào biết bệnh gì không giúp em với?

luutu21

Xe buýt
4 người dùng máy này là không thoải mái cụ à, gọi là vừa tạm đủ. Đặt trên bàn bếp dùng rất thoải mái. Máy này dùng ok cụ nhé, ngoại trừ 1 vài lỗi nhỏ thì rất hợp lý với giá thành. Gửi tặng cụ kinh nghiệm dùng máy rửa bát vào inbox nhé.
Tủ bếp nhà em hơi nhỏ. Có model nào rửa 6 bộ nhỏ gọn giá hợp lý không cụ? Cụ tư vấn giúp em với. Cám ơn cụ.

dx82

Xe tải
Tủ bếp nhà em hơi nhỏ. Có model nào rửa 6 bộ nhỏ gọn giá hợp lý không cụ? Cụ tư vấn giúp em với. Cám ơn cụ.
Cụ mua thằng nào thì mua nên tránh cái thằng Fujisan ra. E đang dùng loại 8 bộ của nó, mua về chưa được năm nhưng 1 mớ lỗi :( Đầu tiên là gioăng không kín bị hở thoát hơi nước khi rửa, bảo hành đến sửa đi sửa lại cũng chẳng ăn thua, sau thì Led hiển thị bị lỗi, chết mất 1 nét và gần đây toàn báo lỗi thiếu muối trong khi muối còn đầy :( Sau 02/9 lại phải gọi bảo hành mà thấy không có hy vọng gì nhiều

Xuannhat2022

Đi bộ
Cụ ở Hn thì em thay linh kiện là được.
Em có máy rửa bát toshiba dws 60x6 hơi già cỗi gần đây bị lỗi lên nguồn rồi nháy nhiều đèn,không chạy máy bơm,không vào nước..em nghĩ là bị board mạch,em ở sài gòn em có thể ship board nguồn và điều khiển cho anh lucky.win kiểm tra được không ạ?

lucky.win

Xe điện
Em có máy rửa bát toshiba dws 60x6 hơi già cỗi gần đây bị lỗi lên nguồn rồi nháy nhiều đèn,không chạy máy bơm,không vào nước..em nghĩ là bị board mạch,em ở sài gòn em có thể ship board nguồn và điều khiển cho anh lucky.win kiểm tra được không ạ?
Em trả lời tin nhắn cụ rồi .

Cụ thích dùng máy Nhật thì mua cái Na vòm ấy, chỉ hơn tr là dùng được rồi. Tiền sửa cái kia quá tội.

Xuannhat2022

Đi bộ
Em có máy rửa bát toshiba dws 60x6 hơi già cỗi gần đây bị lỗi lên nguồn rồi nháy nhiều đèn,không chạy máy bơm,không vào nước..em nghĩ là bị board mạch,em ở sài gòn em có thể ship board nguồn và điều khiển cho anh lucky.win kiểm tra

Cụ thích dùng máy Nhật thì mua cái Na vòm ấy, chỉ hơn tr là dùng được rồi. Tiền sửa cái kia quá tội.
Dạ anh ạ!

network1

Xe tải
View attachment 7351909

Dạo này máy nhà em rửa hay bị trắng như thế này, lấy ra rửa lại bằng nước thì sạch. Tay quay em kiểm tra không bị tắc, nước vẫn nóng giãy tay khô cong, máy thì tháng nào e cũng vệ sinh bằng cái chai finish. Máy em là Texgio 775. Có cụ nào biết bệnh gì không giúp em với?
Thường là do cụ xếp bị che khuất tia nước phun vào ít và có thể cho hơi ít bột rửa trong trường hợp nhiều dầu mỡ. Cụ cứ mạnh dạn cho khoảng 15-20gram bột là yên tâm sạch. Gửi tặng cụ kinh nghiệm dùng máy rửa bát vào inbox nhé.

kalixianua

Xe đạp

Cụ lucky.win cho em xin tư vấn máy rửa bát Bosch seri 4 được không? Nhà em đang nhắm đến con
SMS4ECI26E, con này thì có ổn không hay cụ có tư vấn nào khác thì cho em xin tham khảo với