[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Hameo

Xe tải
Các cụ, các mợ(cccm)ơi giúp em với ạ:
Đợt này em đang làm cuộc cách mạng khu bếp. Cũng rất may mắn cho em là nhờ có thớt này mà em đã mua được máy rửa bát, nên thôi thì cũng nhân tiện đây em cũng muốn nhờ cccm tư vấn thêm cho em 1 vài thiết bị nhà bếp nữa ạ và cụ thể là em đang có thêm nhu cầu về máy ép chậm. Kinh phí của em khoảng từ 6-10tr. Nhu cầu của em là ép rau, củ, quả hàng ngày cho gia đình, và làm sữa hạt( em hiểu là sữa hạt em phải tự làm công đoạn nấu chín trên bếp). Máy cho chất lượng nước ép tốt, màu sắc đẹp, bã ép khô kiệt; Công suất máy khoẻ để hạn chế tối đa tình trạng kẹt máy
Em xin chân thành cảm ơn!

Ngoclamthoi

Xe máy
Các cụ, các mợ(cccm)ơi giúp em với ạ:
Đợt này em đang làm cuộc cách mạng khu bếp. Cũng rất may mắn cho em là nhờ có thớt này mà em đã mua được máy rửa bát, nên thôi thì cũng nhân tiện đây em cũng muốn nhờ cccm tư vấn thêm cho em 1 vài thiết bị nhà bếp nữa ạ và cụ thể là em đang có thêm nhu cầu về máy ép chậm. Kinh phí của em khoảng từ 6-10tr. Nhu cầu của em là ép rau, củ, quả hàng ngày cho gia đình, và làm sữa hạt( em hiểu là sữa hạt em phải tự làm công đoạn nấu chín trên bếp). Máy cho chất lượng nước ép tốt, màu sắc đẹp, bã ép khô kiệt; Công suất máy khoẻ để hạn chế tối đa tình trạng kẹt máy
Em xin chân thành cảm ơn!
Hurom thẳng tiến mợ ạ!

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

chiepchiep

Xe hơi
Talent pro là dòng ngon rồi, mà sao lại thế nhỉ. Gía 1.4tr là đúng đấy.[/QUOTE]
Vâng vợ em nó mua online chỗ gần nhà, mới dùng đc gần năm mà nó đã như vậy rồi, tần suất 5 ngày/ tuần là sử dụng nó. Tiện đây anh Lắc tư vấn em xem có nồi nào tầm dưới 10 củ nấu cơm ngon bọn cuckoo model CRP-HUF1080SS này đc k anh?

Ruby1986

Xe hơi
Cái 651 dùng ok mợ, phím nhìn trực tiếp đúng như ý mợ muốn.

Đây cụ, ảnh em chụp trộm của một cụ trong nhóm chém gió bọn em. Bếp PID675

Talent pro là dòng ngon rồi, mà sao lại thế nhỉ. Gía 1.4tr là đúng đấy.

Dạ em cảm ơn cụ Lucky nhiều ạ!
Sau quá trình suy nghĩ em đã quyết thêm ngân lượng tậu con PID675 (vì thấy các bác ở page này hay nói về nó quá em cũng ham) và máy rửa bát Sms68mi06e cụ ạ!

Nghe bảo là dòng PID675 này nó mới hơn dòng 651 nên em đầu tư luôn ạ!

Em dạo 1 vòng topic này mà ngấm được quá nhiều kinh nghiệm, đội ơn các bác quá!

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua ở đâu vậy ạ?
Em đang phân vân nhà Hưng Phú với Vũ Sơn a!
Cụ thấy anh nào Ok hơn ạ?
Em mua Vũ Sơn, cũng chẳng biết thế nào vì chưa gặp sự cố gì.

Mợ mua hàng cứ yêu cầu giấy tờ, phiếu bảo hành rõ ràng là được.

Ruby1986

Xe hơi
Em mua Vũ Sơn, cũng chẳng biết thế nào vì chưa gặp sự cố gì.

Mợ mua hàng cứ yêu cầu giấy tờ, phiếu bảo hành rõ ràng là được.
Em qua Vũ Sơn hỏi mua mà nó thấy em ngơ ngơ nó bảo hàng nó hàng HMH thế nọ thế kia mà bếp PID675 nó bán 18tr9 bảo là của HMH nên em ứ tin dc
Mất cả thiện cảm
Cũng phân vân quá cụ a!

Ruby1986

Xe hơi

Các bác cho em hỏi thêm tý ạ!
Máy rửa bát Bosch có cho mấy cái chảo vân đá chống dính của Happycook vào rửa dc ko a?
Mấy loại kiểu như thế này ấy ạ
Em cảm ơn các bác!

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em qua Vũ Sơn hỏi mua mà nó thấy em ngơ ngơ nó bảo hàng nó hàng HMH thế nọ thế kia mà bếp PID675 nó bán 18tr9 bảo là của HMH nên em ứ tin dc
Mất cả thiện cảm
Cũng phân vân quá cụ a!
Ý mợ là cái giá này làm sao?

Ruby1986

Xe hơi
Dạ vì theo đúng giá HMH thì phải hơn 20tr cụ ạ

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vì theo lí bếp Này của HMH phải hai mấy triệu cụ ạ
Bình thường thôi mợ, giá bán lẻ của HMH bao giờ cũng phải cao hơn giá bán lẻ của đại lý HMH, nếu không thì đại lý nào còn lấy hàng của HMH nữa.

volcanoz

Xe tải

Các bác cho em hỏi thêm tý ạ!
Máy rửa bát Bosch có cho mấy cái chảo vân đá chống dính của Happycook vào rửa dc ko a?
Mấy loại kiểu như thế này ấy ạ
Em cảm ơn các bác!
Loại vân đá chống dính mình vẫn cho vào bt, còn cho đc hay ko nó liên quan tới viên rửa hoặc bột rửa.

lucky.win

Xe điện
Dạ em cảm ơn cụ Lucky nhiều ạ!
Sau quá trình suy nghĩ em đã quyết thêm ngân lượng tậu con PID675 (vì thấy các bác ở page này hay nói về nó quá em cũng ham) và máy rửa bát Sms68mi06e cụ ạ!

Nghe bảo là dòng PID675 này nó mới hơn dòng 651 nên em đầu tư luôn ạ!

Em dạo 1 vòng topic này mà ngấm được quá nhiều kinh nghiệm, đội ơn các bác quá!
- Ở Đà Nẵng, nếu mợ thích bếp PID675 mà của HMH thì em sẽ hỗ trợ cho, giá rẻ hơn 18.9tr là chắc chắn. Có cả hóa đơn đỏ VAT để đảm bảo nguồn gốc cho mợ.

- Máy rửa bát, nó là serie 6, dùng thì ngon không phải nghĩ, nhưng mà em hỏi thật nhé, lý do gì mà chọn model đấy thế.

Loại vân đá chống dính mình vẫn cho vào bt, còn cho đc hay ko nó liên quan tới viên rửa hoặc bột rửa.
Không liên quan đến bột rửa hay viên rửa, mà liên quan đến nhà sx ra cái chảo đó, nếu là chảo dùng được cho máy rửa bát, thì nhà sx ghi rõ luôn cụ ạ, dishwasher safe.

Vâng vợ em nó mua online chỗ gần nhà, mới dùng đc gần năm mà nó đã như vậy rồi, tần suất 5 ngày/ tuần là sử dụng nó. Tiện đây anh Lắc tư vấn em xem có nồi nào tầm dưới 10 củ nấu cơm ngon bọn cuckoo, model CRP-HUF1080SS này đc k anh?
Model này ngon choét nhé, còn nếu thích nồi Nhật thì làm cái Zoj NP-ZF18 giá khoảng 6,7tr.

Chỉnh sửa cuối:

Ruby1986

Xe hơi
- Ở Đà Nẵng, nếu mợ thích bếp PID675 mà của HMH thì em sẽ hỗ trợ cho, giá rẻ hơn 18.9tr là chắc chắn. Có cả hóa đơn đỏ VAT để đảm bảo nguồn gốc cho mợ.

- Máy rửa bát, nó là serie 6, dùng thì ngon không phải nghĩ, nhưng mà em hỏi thật nhé, lý do gì mà chọn model đấy thế.

Không liên quan đến bột rửa hay viên rửa, mà liên quan đến nhà sx ra cái chảo đó, nếu là chảo dùng được cho máy rửa bát, thì nhà sx ghi rõ luôn cụ ạ, dishwasher safe.

Model này ngon choét nhé, còn nếu thích nồi Nhật thì làm cái Zoj NP-ZF18 giá khoảng 6,7tr.
Bình thường thôi mợ, giá bán lẻ của HMH bao giờ cũng phải cao hơn giá bán lẻ của đại lý HMH, nếu không thì đại lý nào còn lấy hàng của HMH nữa.

Thật hả cụ?
Vậy cụ mua ở Vũ Sơn đúng là hàng HMH ạ?
Mình có cách nào kiểm tra là đúng hàng HMH ko cụ?

Ruby1986

Xe hơi

Cụ Lucky ơi, vậy em nhờ cụ xem giúp em với!
Làm sao để mình xác nhận dc đó có phải hàng HMH hay ko vậy cụ?
Hôm nay được ngày em tính đi mua luôn đấy ạ!
Em chờ tin cụ ạ!

nhanchauchau

Xe buýt
Có cụ nào có kinh nghiệm giúp em!
Cái nồi cao tần con voi nhà em tự dưng hôm nay cắm điện k vào.
Tịt ngóm, k có báo lỗi gì.
Điện em k cắm nhầm vì cắm chết ở bộ đổi nguồn rồi.
Đổi nguồn vẫn lên đèn.

Ngoclamthoi

Xe máy
Cho em xin mã máy với ạ.
Hurom H-AI-UBE20 mợ nhá, máy này ép đc nguyên cả quả táo luôn ý, mỗi tội giá chát quá, tầm 10 củ.
Rẻ hơn thì mua em Ranbem 615 cũng ổn, tầm 2 củ.

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

clessking

Xe buýt
Hi, em có 1 thắc mắc đã lâu, ko biết các cụ/mợ mua cái máy ép chậm để làm gì ạ? Một tháng các cụ mợ dùng có nhiều ko? Ép xong có xài luôn hay để tủ lạnh.
Em thì nghe nói ép chậm giữ vitamin, nhưng giá thì đắt gấp nhiều lần, đến cả chục trđ. Thế nên h vẫn lăn tăn mãi đầu tư vậy các cụ mợ có thấy hiệu quả ko?