[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

ate1987

Xe tăng
Các cụ cho hỏi sao rửa xong đáy bát có nước đọng thì có xử lý ntn nhỉ .

thinhtd

Xe container
E xếp nghiêng mà . 45 độ rồi . Rửa xong tự hé cửa mà vẫn thấy đọng nước ở đáy bát.
Trôn bát đọng nhiều thì không khô được cụ ạ. Kể cả có là máy sấy zeolith.
Cái đó mình thay đổi cách xếp là được thôi. Không phải lỗi máy gì đâu.

Crown_Royal

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em thời điểm này 20tr nên mua loại nào ạ! Nhà em có 5 người!

anhvnq.vip

Xe tải
Em cần tìm 1 em mrb bosch khoảng 15 tr. Các cụ tư vấn giúp em nhé

acc_75

Xe điện
Con máy Bosch nhà em mấy hôm nay rửa không sạch, viên rửa không tan hết. Các cụ đã gặp tình trạng này chưa cho em xin tư vấn với, Đa tạ các cụ.!

thichlexus

Xe điện
Thay bát khác nếu xếp nghiêng vẫn không đạt cụ ơi.
Bát thì kiểu gì cũng bị đọng nước ở trôn bát nếu xếp úp hoặc nghiêng 45 độ, nếu không đọng thì chỉ có xếp nghiêng 90 độ nhưng như vậy sẽ không tận dụng được khay xếp đồ.
Tốt nhất là xếp nghiêng khoảng 45 độ và lau trôn bát đi là ổn.

smart_sharp

Xe tăng
Bát thì kiểu gì cũng bị đọng nước ở trôn bát nếu xếp úp hoặc nghiêng 45 độ, nếu không đọng thì chỉ có xếp nghiêng 90 độ nhưng như vậy sẽ không tận dụng được khay xếp đồ.
Tốt nhất là xếp nghiêng khoảng 45 độ và lau trôn bát đi là ổn.
1. Có nhiều bát phần trôn này khá nông, nông hơn các bát khác.
2. Thông thường, xếp dựng 90 độ trong máy rửa bát thì bát sẽ nhiều khả năng không sạch (càng sâu lòng càng dễ bẩn). Lí do là có khả năng tia nước sẽ không vào được lòng bát. Xếp dựng 90 độ chỉ OK nếu đấy là bát rất nông lòng hoặc đĩa...

maximax903

Xe điện
1. Có nhiều bát phần trôn này khá nông, nông hơn các bát khác.
2. Thông thường, xếp dựng 90 độ trong máy rửa bát thì bát sẽ nhiều khả năng không sạch (càng sâu lòng càng dễ bẩn). Lí do là có khả năng tia nước sẽ không vào được lòng bát. Xếp dựng 90 độ chỉ OK nếu đấy là bát rất nông lòng hoặc đĩa...
Có loại bát ăn cơm ko có trôn, phẳng lì luôn. Dở cái là khó cầm lên khi cơm nóng canh nóng, và dễ tuột.

Vanh234

Xe buýt
Có loại bát ăn cơm ko có trôn, phẳng lì luôn. Dở cái là khó cầm lên khi cơm nóng canh nóng, và dễ tuột.
Giờ được thấy mấy cái bát ngoại em mới thấy bát Bát Tràng xưa làm chuẩn 😀
Cứ tưởng họ làm kém nên bát méo, ô-van các kiểu,… hoá ra nó là yêu cầu bắt buộc để khi ngâm rửa mà có để chồng 2 cái lên nhau thì nước nó vẫn vào được. Mấy cái bát đẹp đẹp giờ mà lỡ để chồng lên nhau trong chậu thì nước chịu chết, không lọt vào được, nhấc bát lên thì cái dưới vẫn khô rong 🤣🤣🤣

vihali

Xe container
E xếp nghiêng mà . 45 độ rồi . Rửa xong tự hé cửa mà vẫn thấy đọng nước ở đáy bát.
Máy cụ tự hé cửa thì nó đọng là phải vì nhiệt độ hạ nhanh, phần đọng trôn ko kịp bốc hơi. Máy đểu nhà em ko tự hở mà nó sấy cho bốc hơi ở trong đó, đâm ra bát trôn nông nước bốc hơi hết.

network1

Xe tải
Máy rửa bát nó sấy bằng cách bay hơi nước cụ à, nên sau khi mở ra 1 thời gian nó mới khô. Trôn bát mà sâu thì sẽ đọng nước nhiều thì thời gian khô sẽ lâu hơn, hoặc cụ phải xếp nghiêng thêm để không đọng được nước. Một số máy có sấy zeolith thì sẽ khô nhanh hơn cụ nhé.

sanghx

Xe tải
Máy em bosch seri 6. Đến nay là được 2,5 năm. Tần suất sử dụng khoảng 1-2 lần/tuần. Đợt tháng 3 năm nay bị lỗi E19 lần 1, đã gọi thợ đến bảo hành thay van bên hông máy. Đến hôm nay thì lại bị lỗi E19 lần 2 (hiện đã hết bảo hành), thợ báo thay van hết 1.5 củ. Các cụ cho em hỏi là có phải bên hãng nó thay van đểu ko nhỉ, chứ em dùng ít mà mới đc mấy tháng mà đã lại hỏng tiếp rồi 🙄
Update: Em vừa mở van ra kiểm tra thì thấy đây là kiểu van được mode lại, có dấu hiệu tự hàn đấu nối dây (vết cháy nhựa lem nhem). Máy em mua đc bảo hành tại EUI 2 năm. Không biết chính sách bảo hành thay thế linh kiện của họ là thay mới linh kiện hay được tự thay các linh kiện qua sửa chữa vào nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

thinhtd

Xe container
Máy em bosch seri 6. Đến nay là được 2,5 năm. Tần suất sử dụng khoảng 1-2 lần/tuần. Đợt tháng 3 năm nay bị lỗi E19 lần 1, đã gọi thợ đến bảo hành thay van bên hông máy. Đến hôm nay thì lại bị lỗi E19 lần 2 (hiện đã hết bảo hành), thợ báo thay van hết 1.5 củ. Các cụ cho em hỏi là có phải bên hãng nó thay van đểu ko nhỉ, chứ em dùng ít mà mới đc mấy tháng mà đã lại hỏng tiếp rồi 🙄
Update: Em vừa mở van ra kiểm tra thì thấy đây là kiểu van được mode lại, có dấu hiệu tự hàn đấu nối dây (vết cháy nhựa lem nhem). Máy em mua đc bảo hành tại EUI 2 năm. Không biết chính sách bảo hành thay thế linh kiện của họ là thay mới linh kiện hay được tự thay các linh kiện qua sửa chữa vào nhỉ.
Chính sách thì chắc chắn là linh kiện hãng xịn chứ cụ. Chắc thợ làm láo rồi.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhà các cụ bát đĩa rửa bằng máy có hay bị mẻ không ạ ? Bát đĩa nhà e từ ngày rửa bằng mrb rất hay bị mẻ

lucky.win

Xe điện
Cụ ở Hn thì em thay cho.