[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Rong Ruổi

Xe container
Trung lương mỹ thuận, 30/4 vừa rồi mới dc chạy( dù chưa hoàn thành toàn bộ). Cụ search xem a thủ vào thông xe mấy lần.
E thấy tưng bừng trên tivi rồi mà. Hoá ra là lên tivi mà chạy à?

MiTa

Xe lăn
E thấy tưng bừng trên tivi rồi mà. Hoá ra là lên tivi mà chạy à?
Vâng đợt cuối là khánh thành (cụ thủ mới cắt băng, mấy lần trước là cụ cũ) ngày 27/4 vừa rồi ấy, xong lại đóng lại, dân mtay nó giật mình bảo ko lẽ bị lừa phát nữa, hihi, ơn giời chỉ đóng mấy ngày, sáng 30/4 cho chạy thật rồi.

Sonduong.BMV

Xe container
Văn minh tiến bộ và minh bạch. Em ko hiểu sao vẫn có 1 cơ số cứ gân cổ lên đòi đi lùi.

Covid mấy năm, giờ trẻ con dùng các công cụ online nhoay nhoáy, làm bài, trả bài, trao đổi nhóm đâu ra đấy. Làm gì có cháu nào ko biết sử dụng nữa đâu.
Đấy là những người chưa có xe hoặc chưa đi cao tốc bao giờ, tin gì cũng nhảy vào cào bàn phím.

MiTa

Xe lăn
Phó Thủ tư.ớng Lê V.ăn Thành yêu cầu sau 31-7, nếu trạm BOT nào chưa triển khai xong thu phí không dừng (ETC) phải xả trạm và có chế tài xử lý trách nhiệm tập thể, cá nhân gây chậm tiếp độ; trạm có hệ thốmg ETC phải xả trạm nếu để xảy ra sự cố. Chú nào cố tình đi vào sẽ ăn 1-2 triệu… không nói nhiều

Cũng mong các cụ chửi cả cái bọn ko bắt chúng nó nhập chung 1 loại thẻ với nhau ấy ạ. Ko lẽ dán 1 lúc 2-3 loại trên xe.

Sonduong.BMV

Xe container
Tất cả các ông đi ô-tô liệu có nghèo đến mức không có vài trăm nghìn trong thẻ VETC không? Các ông có biết bọn BOT chỉ thích thu tiền mặt để khai láo, kéo dài thời gian thu phí của chính các ông hay không?
Dán thẻ thì việc thu phí thanh toán sẽ qua hệ thống ngân hàng, minh bạch khoản thu để bù đắp chi phí hàng nghìn tỉ đã bỏ ra làm đường BOT, minh bạch tiền thuế phải nộp.
Xin lỗi các cụ chứ, một số thành phần quá ngu dốt. Chính sách nào cũng tìm cách phải chửi. Những thành phần ấy chỉ nên đi bộ quanh cái chuồng lợn nhà mình, đừng đi ô-tô ra đường làm gì.
Bọn đấy chưa có xe và chưa lên cao tốc bao giờ. E cũng biết một số thành phần ấu trĩ nhưng không dám mạnh mồm như cụ.

haipvg

Xe tăng
Cũng mong các cụ chửi cả cái bọn ko bắt chúng nó nhập chung 1 loại thẻ với nhau ấy ạ. Ko lẽ dán 1 lúc 2-3 loại trên xe.
Hiện nay chỉ cần dán 1 trong 2 loại là VETC hoắc Epass là đi như nhau qua các trạm. Phải dán 2-3 loại là thẻ gì vậy cụ?

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Thủ tướng chỉ đạo tương tự 2 năm trước đây:
Hồi đấy là Cương kuyết, giờ là Quyếc LIỆT ạ.
Mà cái CT Nội Bài Lào Cai nó cứ trơ trơ ra thế nhỉ, đang Covid thế này mà cứ phải thò tay ra cầm thẻ, trả thẻ, trả tiền, nhận lại tiền thối.... những thứ mà hàng vạn, hàng triệu cái tay sờ vào mỗi tháng, nghĩ mà ghê rợn.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả các ông đi ô-tô liệu có nghèo đến mức không có vài trăm nghìn trong thẻ VETC không? Các ông có biết bọn BOT chỉ thích thu tiền mặt để khai láo, kéo dài thời gian thu phí của chính các ông hay không?
Dán thẻ thì việc thu phí thanh toán sẽ qua hệ thống ngân hàng, minh bạch khoản thu để bù đắp chi phí hàng nghìn tỉ đã bỏ ra làm đường BOT, minh bạch tiền thuế phải nộp.
Xin lỗi các cụ chứ, một số thành phần quá ngu dốt. Chính sách nào cũng tìm cách phải chửi. Những thành phần ấy chỉ nên đi bộ quanh cái chuồng lợn nhà mình, đừng đi ô-tô ra đường làm gì.
Những thể loại đấy nó sợ đi ít mà cứ phải để 1-200k (ko bị tính phí) trong tài khoản sẽ thiệt mấy xu lãi suất nếu đem tiền đó gửi nhà băng không kỳ hạn.

Nguyenlap.hp

Xe tải
hot trend của các cụ ấy từ trước đến nay vẫn luôn là "nhổ ra rồi tự liếm vào" nên cccm cứ bình tĩnh

cerato87

Xe tải
Ủng hộ chú phỉnh làm mạnh, chứ bọn bot nó thích xé giấy bằng tay lắm

jazzzzz

Xe lăn
Văn minh tiến bộ và minh bạch. Em ko hiểu sao vẫn có 1 cơ số cứ gân cổ lên đòi đi lùi.

Covid mấy năm, giờ trẻ con dùng các công cụ online nhoay nhoáy, làm bài, trả bài, trao đổi nhóm đâu ra đấy. Làm gì có cháu nào ko biết sử dụng nữa đâu.
Bọn đó không thích sự minh bạch,

edc

Xe lăn
Cụ chuẩn. Các cụ đi xe chịu khó dán VETC, tạo điều kiện cho minh bạch phí. Em đi HN- LC nhiều nhất, cho dù k có, đi đường khác vẫn tiện.
Ngày nghỉ, đường đông thấy tụi PV -CR nó toàn dùng vé giấy quay vòng. Trạm thu phí tắc kéo dài, k thèm xả.

hailuatn

Xe container
Còn mỗi 2 tuyến của VEC doanh nghiệp 100% vốn của nhà nước quản lý.
Bảo thì VEC vẫn bảo là ok làm, nhưng vấn đề là lấy kinh phí ở đâu để làm thì ko ai quyết. 100% số tiền Vec thu đc sau khi trừ chi phí quản lý thì nộp vào ngân sách để trả nợ vay trc đây. Việc quá nhỏ nhưng lại thành quá to khi vec đc bàn giao về cái uỷ ban mà ông uỷ ban thì ko dám trình những cái chưa đc phép
Đương nhiệm bác đứng đầu UB với bác Phó phụ trách cùng HP có khi dễ nói chuyện hơn cụ nhỉ.

Đức Phạm 8x

Xe điện
dễ hiểu thôi cụ . làm đường BOT sẽ có 2 óp sần
1- cho phép thu phí thời hạn là 20 năm chả hạn hoặc thu phế 1000 tỷ xong là thôi
2- cái gì đến trước là xong . kiểu như bảo hành xe mới 50.000 km hoặc 5 năm tùy cái nào đến trước
lên họ muốn thu phế 20 năm chả thích hơn là thu phế 1000 tỷ trong vòng 10 năm . mà đã thu phế dán tem thì nhọ lắm . chú phỉnh biết ngay và luôn
Xưa thằng xé vé nuốt 1 mình, giờ chia thêm cho thằng dán tem, thằng bank nữa. Lời ít lại thì tăng thời gian lên cho chết cụ thằng lái xe ;))

cairong_2011

Xe container
Đầu năm 2022, rồi lùi lại 1/6. Nay lùi tiếp đến 1/7.Liệu có lùi tiếp không ?

Cuonglv

Xe tăng
Trên bảo dưới không nghe

congpln

Xe tải
Em nghĩ bọn đấy là do cu BOT nó cài vào để ngược dòng thôi ạ.