[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ ko nạp tiền thì cái thẻ vô dụng. Có thế thôi.
Sau này thích thì làm lại hết 135k.
Nó chỉ cho dán 1 cái thôi. Phải làm đemCCCD làm thủ tục gì đó mới xoá được. Hồi e đăng ký VETC những lỗi, định chuyển sang Epass, nó hướng dẫn có vẻ phức tạp.Sau đó khắc phục được

SPL

Xe container
Em thấy bên epass còn ko cần ddkkkd đối với xe cty, thủ tục có vẻ nhanh gọn.
Nhưng lúc đi qua trạm thì lại không "nhanh gọn", tỉ lệ lỗi cao hơn nhiều, hậu quả là phải lùi xe, chờ đợi, trả tiền mặt, đáng lẽ tỉ lệ cho phép là 1/1000 thì đây phải gấp 5-10 lần, nhiều người kêu quá

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chả vấn đề gì cả
Em chả bao giờ dùng cái ứng dụng của nó

Chỉ cài để nó gửi notification các lần qua trạm nó trừ có đúng ko

CQ em trả lương của LPB, có cái Ví Việt, nạp free vào VETC, trước khi đi đâu là em nạp đúng số tiền thôi
Tiện dụng, tiết kiệm thời gian
Em cũng hay dùng Lv24h của LPB nạp tiền VETC, dùng VETC mấy năm rồi, chưa lần nào bị sự cố. Em cứ đặt VETC báo tin nhắn khi tk xuống dưới 300K, tránh việc mình phi vào rồi ko đủ tiền, lúc đó phiền phức lắm

cocsku

Xe cút kít
Nó chỉ cho dán 1 cái thôi. Phải làm đemCCCD làm thủ tục gì đó mới xoá được. Hồi e đăng ký VETC những lỗi, định chuyển sang Epass, nó hướng dẫn có vẻ phức tạp.Sau đó khắc phục được
Nhưng lúc đi qua trạm thì lại không "nhanh gọn", tỉ lệ lỗi cao hơn nhiều, hậu quả là phải lùi xe, chờ đợi, trả tiền mặt, đáng lẽ tỉ lệ cho phép là 1/1000 thì đây phải gấp 5-10 lần, nhiều người kêu quá
Em cũng mới đăng ký, nên không biết quá trình sử dụng ntn. Đi quan trạm thu phí thấy tiện nên vào dán thì gặp ngay ông epass chứ không lựa chọn. Vào đây thấy nhiều cụ kêu lỗi mà chưa trải nghiệm thật nên chưa biết. Có vẻ số lượng người kêu Epass lỗi nhiều hơn nên cũng hơi run. Nhưng cũng có người kêu VETC lỗi. Còn tỷ lệ lỗi cụ thể chắc chắn chưa có con số thống kê cụ thể.
Về cơ chế thì thằng epass sẽ có thái độ khắc phục lỗi tích cực hơn vì thằng này có vẻ thị trường hơn bên VETC.

cocsku

Xe cút kít
Dạ ePass xin lỗi cụ về trải nghiệm chưa tốt khi sử dụng dịch vụ của ePass ạ. Cụ vui lòng check inbox để bên em hỗ trợ xử lý cho cụ ngay ạ
Tiện đây em hỏi cụ epass, em mới dán epass ngay trên đường, về cài phần mềm trên android thấy khá tiện. Tuy nhiên cứ mỗi lần vào phần mềm này lại phải nhập lại mật khẩu và mật khẩu rất dài và lằng nhằng. Có cách nào ghi luôn mật khẩu vào điện thoại không cụ?

holland

Xe tăng
Cụ nào có số đt dán VETC tại nhà cho mình xin với.

Thèm khát

Xe điện
bạn em dán kiểu này, đi rửa xe chúng nó làm kiểu ji bay mất không biết, vẫn dung dung vào làn ETC sau phải lùi để ra :D
Tồng chí Viettel tư véo em thế đấy
Lão ta bẩu dán đèn uỵch phát nào ăn phát đấy, chứ dán trong núc ăn núc không :(

Iem thấy dán như keo thường thôi, khéo gặp đội táy máy nó lột mốt tiêu về mệt người.

Hacking

Xe buýt
Tồng chí Viettel tư véo em thế đấy
Lão ta bẩu dán đèn uỵch phát nào ăn phát đấy, chứ dán trong núc ăn núc không :(

Iem thấy dán như keo thường thôi, khéo gặp đội táy máy nó lột mốt tiêu về mệt người.
Cái máy xịt nước của đội rửa xe rất mạnh, khi rửa cụ bảo đội nó là được. Cháu thì dùng vetc cho lành ...vì sợ các ông chơi nhau, tỉ lệ vetc lại phủ rộng :D

timeout

Xe điện
Em loanh quanh dùng VETC cũng được vài năm rồi, chạy mỗi Tk của em vài xe đi khắp nơi mà chưa bị lỗi nào ra vào trạm cả. Epass em không rõ thế nào, chứ Vetc thì các cụ cứ mạnh dạn mà dùng, vừa thuận tiện vừa dễ quản lý ạ. Gấu nhà em nó bảo, do em lười đi đường hẻm nên chỉ loanh quanh quốc lộ, cứ qua trạm nào là app nó nổi lên hết, khoanh vùng rất dễ.:P

HUYXL7

Xe hơi
bạn em dán kiểu này, đi rửa xe chúng nó làm kiểu ji bay mất không biết, vẫn dung dung vào làn ETC sau phải lùi để ra :D
Bủ mợ, em cũng dãn kiểu này, đùng là nhạy thật, nhưng lỡ bị mất thì thủ tục dán lại ntn các cụ nhỉ?

bopbi_FFi

Xe tải
Tối qua tải app về đăng ký, hôm nay vetc vào dán luôn. Vừa có chú vào dán Vetc cho em xong, thử nạp tiền qua smart bk của bidv mà lỗi chưa được.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cháu dùng vetc, kính lái không dán film cách nhiệt. Chưa phải móc ví bao giờ.

SPL

Xe container
Em cũng mới đăng ký, nên không biết quá trình sử dụng ntn. Đi quan trạm thu phí thấy tiện nên vào dán thì gặp ngay ông epass chứ không lựa chọn. Vào đây thấy nhiều cụ kêu lỗi mà chưa trải nghiệm thật nên chưa biết. Có vẻ số lượng người kêu Epass lỗi nhiều hơn nên cũng hơi run. Nhưng cũng có người kêu VETC lỗi. Còn tỷ lệ lỗi cụ thể chắc chắn chưa có con số thống kê cụ thể.
Về cơ chế thì thằng epass sẽ có thái độ khắc phục lỗi tích cực hơn vì thằng này có vẻ thị trường hơn bên VETC.
Tỉ lệ lỗi cho phép của VETC là 1/1000 xe cụ ợ, đấu thầu lần đầu có mỗi VETC nên thắng, lần sau có sức ép nên phải cho VT thắng, giá giảm còn 1/2 nên chất lượng giảm đi, hậu quả lỗi nhiều hơn, em nghe thông tin như vậy. Quá nhiều người kêu Epass bị lỗi rồi, mà muốn huỷ thì rất lằng nhằng, hơn nữa còn bị tìm cách từ chối cho huỷ.

cuongez

Xe tăng