[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

toimuondie

Xe container
Cháu dùng vetc, kính lái không dán film cách nhiệt. Chưa phải móc ví bao giờ.
cháu cũng dùng vetc và dán film cách nhiệt, tạm thời thấy binh thường.
Phim cách nhiệt thì tùy từng loại phim, có loại bị ảnh hưởng, có loại không.
VETC dán thì đầu tiên họ ướm vào kính lái, dùng máy đo tín hiệu nếu OK thì họ dán, còn không OK thì quay ra dán đèn.
EPass em thấy họ không có máy đo, nên dán bừa.

Cụ duongphong dán VETC rồi, giờ có thể lựa chọn film cách nhiệt thích hợp, hoặc đơn giản lúc dán film nói thằng dán cắt hộ cái chỗ đã dán thẻ VETC.

Big Bang

Xe điện
Cụ ib thông tin xe cụ (sđt, biển số xe) để em hỗ trợ nhé.

Mấy hôm nay cuối năm, gần hết hạn đăng ký thẻ nên mọi người gọi lên VETC nhiều, mong cụ thông cảm ah
Cụ cho hỏi VETC có dán tem ở khu vực đầu xe không? Nếu dán ở khu vực đèn pha có làm ảnh hưởng tới việc chiếu sang không?

Big Bang

Xe điện
Dạ ePass xin lỗi cụ về trải nghiệm chưa tốt khi sử dụng dịch vụ của ePass ạ. Cụ vui lòng check inbox để bên em hỗ trợ xử lý cho cụ ngay ạ
Cụ cho hỏi Epass có dán tem ở khu vực đầu xe không? Nếu dán ở khu vực đèn pha có làm ảnh hưởng tới việc chiếu sang không?

hzen

Xe hơi
Cụ cho hỏi VETC có dán tem ở khu vực đầu xe không? Nếu dán ở khu vực đèn pha có làm ảnh hưởng tới việc chiếu sang không?
Thẻ này ko ảnh hưởng đến việc chiếu sáng cụ nhé.

Có thể dán kính hoặc dán đèn cụ ah. Nếu cụ muốn dán kính thì cần đến điểm dán để có máy đo cụ ah

Big Bang

Xe điện
Thẻ này ko ảnh hưởng đến việc chiếu sáng cụ nhé.

Có thể dán kính hoặc dán đèn cụ ah. Nếu cụ muốn dán kính thì cần đến điểm dán để có máy đo cụ ah
Cụ có cái ảnh chụp dán ở vị trí đèn thì cho cháu xin để tham khảo. Cảm ơn Cụ

traxoay

Xe buýt
Cụ có cái ảnh chụp dán ở vị trí đèn thì cho cháu xin để tham khảo. Cảm ơn Cụ
Dán đèn cụ dán vào bên phụ (phải) ở giữa và không che cái bóng đèn là được

Khoa Béo

Xe buýt
Hqua e dán VETC, đúng là dán ở đèn bên phụ ạ. E đi STF

Em toàn nạp tiền qua Vnpay, vcb toàn tặng code KM nên mỗi lần nạp còn đc lãi mấy chục, nhìn đống xe chờ trả phí ở trạm soát vé mà thương, tiền nào chả là tiền, tiện là đc, nhất là thời dịch bệnh
Lắm bố sợ nạp 500k vào tk vetc bị ăn chặn tiền lãi cụ ạ =))

doctor103

Xe điện
Trước nay em vẫn đi vào đường BOT và tự trả phí bằng tiền mặt, mới đây tính dán cái vect (không thích viết hoa) nhưng thấy mấy thứ hơi vô lý:
1. Khi đăng kí dán thẻ thì nhân viên bắt đưa đăng kí xe và bằng lái, thấy nhân viên mở điện thoại ra chụp ảnh lại;
2. Tài xế (người đăng kí) điền thông tin biển số, số điện thoại và kí ghi rõ họ tên vào mẩu giấy, để gửi tên đăng nhập và mật khẩu;
3. Khi có tên đăng nhập và mật khẩu để đăng nhập và app thì cần nạp tiền, app yêu cầu kê khai (lựa chọn vài mục) thì cơ bản là phải khai số thẻ ATM và tên chủ thẻ.
Em có vài thắc mắc vầy:
1. Về lý thuyết, cái xe đi qua trạm thì trả tiền, vậy bằng lái và đăng kí có nghĩa lí gì đâu? Khi mà cái đăng kiểm là đủ thông tin? Và 2 thứ nêu trên thành ra lộ thông tin của lái xe - không ổn?!?!
2. Thời buổi phủ chính kêu gào 4.0 (bốn chấm không chứ không phải không chấm bốn) mà sao vẫn phải kê khai vào mẩu giấy vậy? Nhất là mùa dịch covid đang căng như này???
3. Khi app đòi nạp tiền, về cơ bản là app cần có tiền thi sao không làm nạp tiền theo kiểu của điện thoại nhỉ, mà nhất thiết phải khai số thẻ ATM kèm tên chủ thẻ? Trong khi ngân hàng luôn cảnh báo không lộ thông tin này cho bên thứ 3? Tại sao không làm nạp tiền kiểu điện thoại - chả liên quan đến ông ngân hàng hay ông thứ ba nào hết? Mục đích của vect là có tiền trong tài khoản để trừ khi qua trạm thôi mà? Hay còn mục đích gì???
cụ có thẻ BIDV không, dùng app smartbanking của BIDV nạp tiền VETC không mất phí mà nhanh gọn

Dh639010

Xe tải
Em cũng mới đăng ký, nên không biết quá trình sử dụng ntn. Đi quan trạm thu phí thấy tiện nên vào dán thì gặp ngay ông epass chứ không lựa chọn. Vào đây thấy nhiều cụ kêu lỗi mà chưa trải nghiệm thật nên chưa biết. Có vẻ số lượng người kêu Epass lỗi nhiều hơn nên cũng hơi run. Nhưng cũng có người kêu VETC lỗi. Còn tỷ lệ lỗi cụ thể chắc chắn chưa có con số thống kê cụ thể.
Về cơ chế thì thằng epass sẽ có thái độ khắc phục lỗi tích cực hơn vì thằng này có vẻ thị trường hơn bên VETC.
Em cũng dán đôi tuần trước và vừa rồi có đi qua mấy trạm thu phí thì đều bị lỗi ko qua đc và nv phải mở thủ công để xe em qua. Trạm HN-Bắc Giang thì nv còn nói epass ko dùng đc nên em lại phải mua vé tại chỗ.

Lucas_lee

Xe tăng
Nay em đi Hn-NA, Vetc ngon choét.

NguyenChum1219

Xe tăng
Tối qua tải app về đăng ký, hôm nay vetc vào dán luôn. Vừa có chú vào dán Vetc cho em xong, thử nạp tiền qua smart bk của bidv mà lỗi chưa được.
E cũng vừa tải app của vetc, đky nhanh, nạp đc tiền luôn từ bidv, 1h sau có aha qua dán loại dán vào đèn( giờ cần dùng mà ngại đi dán nên dùng tạm, sau bong thì dán lại), thấy bảo ra 20 lê đại hành-hn nếu dán kính.

cocsku

Xe cút kít
Dạ, hiện tại cụ có thể cài đặt lại mật khẩu theo thông tin của mình ngay trong app để cho dễ nhớ, hoặc cài đặt vân tay hay khuôn mặt để đăng nhập cũng rất tiện ạ.
Cài đặt khuôn mặt thế nào? Em tìm mãi ko thấy?

cocsku

Xe cút kít
Em cũng dán đôi tuần trước và vừa rồi có đi qua mấy trạm thu phí thì đều bị lỗi ko qua đc và nv phải mở thủ công để xe em qua. Trạm HN-Bắc Giang thì nv còn nói epass ko dùng đc nên em lại phải mua vé tại chỗ.
Em dán epass ở chính cái trạm Bắc Giang đấy. Chạy về đến Từ Sơn thì thấy nó mở bình thường. Chưa đi tiếp nên chưa biết.

NguyenChum1219

Xe tăng
E vừa tải app vetc đky nhanh, nạp tiền từ bidv nhanh, 1h sau có ahamove đến nhà dán loại dán đèn, cụ nào nội thành hn muốn dân kính thì ra 20 lê đại hành gần vincom.