Thảo luận Tẩy chay TOY VN nếu không giảm giá xe.

levinh05

Xe container
Chủ đề này thì lúc nào cũng hóng cơ mà em thấy phí thuế của mình cao quá nên nó cũng đẩy lên nữa.

lovekia

Xe đạp
Mấy dòng Toy nó ráp mà < hoặc bằng giá với mấy con khác hãng cũng phân khúc thì các cụ mua Toy hết à, kkk
Vậy nên thấy nó cao thì ko mua của nó nữa, dễ ẹc
Em dự tâm lý các cụ cũng thích Toy, chả qua là cay cú cái giá xe của nó mắc hơn, chứ trong lòng vẫn thầm yêu trộm nhớ bỏ mẹ, em thật :P
em thấy cụ nói chuẩn ko cần chỉnh.

lovekia

Xe đạp
Nói chung là cái gì cũng có cái giá của nó. Người bán hàng và người mua hàng đều có lý của mình, chả ai ngu dại đâu ạ. Cho nên cụ nào thích Toy thì cứ mua, cụ nào ko thích thì mua xe khác, có gì mà phải tẩy hay tẩn. Em thì cũng đã trải nghiệm nhiều loại xe rồi: Hàn, Nhật, Đức, nên em biết nó hơn kém nhau ở đâu và vì sao.

Thành TH

Xe hơi
Xe toyota vẫn là xe chạy trên đường nhiều nhất
Khổ nhất là cụ nào mua xe hơi trung quốc lúc chán bán còn ko ai mua

cusao

Xe lăn
Mấy bà bán hải sản cạnh em ở chợ ý. Chả thấy ai hô hào tẩy chay, tự nhiên bỏ nghề buôn hải sản hết để chuyển sang hàng khác.
Đơn giản là , ngồi bán hải sản chả thấy ai mua.
Vậy là còn ng mua là còn người bán. Luật này đơn giản đến khắc nghiệt

Dark Man

Xe buýt
Mời các cụ sang Honda ủng hộ nào - thank cả nhà
Thằng Honda cũng khác gì Toy đâu cụ? Cũng khinh dân VN, chắc đỡ hơn thằng Toy một tí.
VD như con CRV 2.4. Máy thì dùng hộp số 5 cấp đời cũ trong khi thị trường khác dùng động cơ Earth Dream & hộp số CTV. Option thì cũng cắt đi bao nhiêu :(

Dark Man

Xe buýt
Cụ đang đi Toy mà lại thù ghét Toy VN thế à ? :))
Thực tình thì Toy VN cũng có ăn dầy nhưng mà giá xe cao chủ yếu là do thuế phí của VN mình quá nhiều đó thôi cụ. So về giá thì nó cũng vô cùng lắm cụ à. Em thấy xe của Toy so với hãng hãng khác (lắp tại VN) thì cũng vẫn hơn về tổng thể đấy ạ (ngoại trừ option nghèo nàn thì nó là truyền thống rồi, ko so đưọc với xe hãng khác), cho nên nó đắt hơn thì cũng có cái lý của nó. Với lại kinh doanh thì theo cung cầu thị trường thôi cụ ạ. Giá cao mà vẫn bán được thì cũng chẳng có lý gì nó giảm giá. Người tiêu dùng cũng có cái lý của họ đấy ạ. Ko phải cứ mua xe Toy là vì thương hiệu và ko biết đắt rẻ là gì đâu ạ.
Thuế phí cao thì đúng rồi nhưng chả lẽ VN mình đánh thuế mỗi thằng Toy mà ko đánh thuế mấy thằng khác hở cụ :(

kysingheo

Xe buýt
Cụ lại có tâm lý bán lại giữ giá như em roài=))
Nếu cụ đi vài năm bán thì Vios quá hợp lý rồi.
Nếu cụ đi lâu dài thì khối con ngon bổ rẻ hơn đấy:
1. Sunny đỡ ồn hơn và cũng lành như cục đất, kiểu dáng cũng ok.
2. City máy bốc hơn và cũng giữ giá lắm.
3. Artrage tổng hoà nhiều thứ em thấy cũng được nhưng kiểu dáng không đẹp bằng Vios.
4. Fiesta an toàn hơn mọi mặt mà lái lại ngon hơn.
Có cụ nào còn ý kiến khác không ak?=D>
Tại sao xe bền lành, giữ giá thì đi nháp, còn con lắm option, hay hỏng vặt, mất giá nhanh lại để đi lâu dài hả cụ, cụ giải thích hộ em cái

Thoan

Xe hơi
Website
mitsukyvina.com
E chưa sở hữu xe nào khác của toyota ngoài Vios 8 năm nay E toàn đi xe hàn xẻng thôi

souri

Xe đạp
Ớn mấy ông lúc nào cũng ra vẻ mình yêu thương con dân Việt, tiêu dùng thông thái, mình thông minh, kẻ khác không theo mình thì ngu tất!

hoanganhdhyhp

Xe điện
Ớn mấy ông lúc nào cũng ra vẻ mình yêu thương con dân Việt, tiêu dùng thông thái, mình thông minh, kẻ khác không theo mình thì ngu tất!
Thế cụ không thấy Toy nó bán cho mình đắt và đối xử với mình kém hơn các nước khác ak. Hay cụ không thấy tí tẹo bất công nào:-@

Ichundich

Xe tải
Thế cụ không thấy Toy nó bán cho mình đắt và đối xử với mình kém hơn các nước khác ak. Hay cụ không thấy tí tẹo bất công nào:-@
3 ông lớn của Nhật ông nào cũng thế cả bác ơi. Nên ai thích thương hiệu nào thì đi thương hiệu ấy. Còn nếu tính thực dụng thì đầy lựa chọn khác ngon hơn ;))

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Qua đợt vừa rồi Toy VN ra Altis 2016 là giọt nước làm tràn ly. Em thấy Toy VN càng ngày càng coi thường dân VN ta.
Giá xe càng ngày càng tăng cao mà option và an toàn thì cắt bớt (điển hình là Altis 1.8 ko có VSC mà giá cao hơn các hãng khác cả trăm củ chưa nói có cái DVD và cam lùi ko có).
Toy cậy dựa vào thương hiệu lâu năm và cái máy bền nên thích làm giá kiểu gì thì làm là vô cùng vớ vẩn. Vì xe đối với đại bộ phận người dân là tài sản lớn nên ai cũng muốn bán lại giữ giá mà Toy thì nó ăn sâu vào tiềm thức người dân rồi, Toy biết điều đó nên cứ tăng giá thôi. Khi VN mở rộng thị trường xe ôtô thì theo quy luật cạnh tranh thì con nào ngon bổ rẻ hơn sẽ lên ngôi vì thế Altis năm qua mới bết bát như vậy, còn phân khúc của Vios, Innova và Fotuner các hãng khác không có xe thế mạnh cạnh tranh thôi chứ, nếu có thì chắc Toy cũng out luôn.
Một vấn đề nữa là xe Toy dễ sửa và hàng ngoài, hàng nhái nhiều giá lại rẻ nên dễ thay thế sửa chữa ít tốn kén nên được người dân chuộng hơn, nếu cụ nào mà vào hãng thay đồ xem có rẻ không? Đảm bảo cũng hơi giật mình
Còn tâm lý đám đông nữa, các cụ cứ bảo nó bền và ít hỏng vặt nên mua Toy cho yên tâm, đầu tư làm xe dịch vụ thì ok chứ em cứ nói thật nó có cái gì đâu mà hỏng, nhưng ngồi xe Toy tì ồn, lái thì chán, an toàn thì kém hơn các xe khác cùng tầm tiền thế mà các cụ cứ khen. Chính các cụ khen Toy cho lắm vào nên Toy nó mới kiêu và làm cao, các cụ thử chê và ném đá xem Toy có giảm giá ko[-(
Điển hình như con Cam 2.5Q cao nhất của ta so với con Cam LE là bản thấp nhất của Mỹ thì các cụ thấy.
Em mặc dù đang đi Toy vì ít tiền với sau này đổi xe bán lại nó giữ giá chứ em nói thật ngồi xe chán kinh. Em thấy mình cũng đang phải chịu cái cách làm giá của Toy, không biết các cụ có thấy thế không:((
Còn nhiều điều em muốn nói nữa lắm, cụ nào còn thấy gì thì bổ xung sau nhé.>:D<
Túm lại em muốn kêu gọi các cụ đồng lòng tẩy chay xe Toyota Việt Nam nếu không giảm giá xe và tăng an toàn cho dân ta.
Em xin nhận gạch đá của các cụ, mong các cụ gạch đá nhiều vào nhé>:D<>:D<>:D<
Em hưởng ứng tình thần này của cụ..bao giờ nó lắng nghe người tiêu dùng thì em sẽ xem xét, hiện tại thì sẽ không mua của Toyota nữa.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em hưởng ứng tình thần này của cụ..bao giờ nó lắng nghe người tiêu dùng thì em sẽ xem xét, hiện tại thì sẽ không mua của Toyota nữa.
Mình là thượng đế mà đi mua cứ như là ngửa tay đi xin. Toy VN mới bán kiểu đó thôi, khi xe nào hot thì bị ép giá, giờ Altis giảm mấy chục mà cả mấy tháng nay không thấy bóng dáng top 10 đâu, công nhận lặn sâu thật:))

cusao

Xe lăn
Em thì tự rút ra oánh giá cá nhân
- Những ai dùng xe Hàn xe Đức, Mỹ là những đại gia thực thụ. Vì khi cần đổi xe, họ sẽ bán cái xe đã dùng với giá trị còn lại khá khiêm tốn
- Những ai chọn dùng xe Toy, đa phần là những kẻ khốn khó ky bo. Chỉ mong khi phải bán sẽ đỡ mất giá hơn tí so với nhóm trên.

Nếu em cần mua
- Trong mơ: Hàn , Mỹ, Đức, Thuỵ Điển, Pháp, Anh....để khám phá cho sướng
- Đời thực của em ; Thôi đành toy cho đỡ tốn vì hãy còn nghèo khó và ki bo

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em thì tự rút ra oánh giá cá nhân
- Những ai dùng xe Hàn xe Đức, Mỹ là những đại gia thực thụ. Vì khi cần đổi xe, họ sẽ bán cái xe đã dùng với giá trị còn lại khá khiêm tốn
- Những ai chọn dùng xe Toy, đa phần là những kẻ khốn khó ky bo. Chỉ mong khi phải bán sẽ đỡ mất giá hơn tí so với nhóm trên.

Nếu em cần mua
- Trong mơ: Hàn , Mỹ, Đức, Thuỵ Điển, Pháp, Anh....để khám phá cho sướng
- Đời thực của em ; Thôi đành toy cho đỡ tốn vì hãy còn nghèo khó và ki bo
Toy nó đánh trúng tâm lý của dân ta lắm cụ ak.
Dân mình trước còn nghèo nên có cái xe để tránh mưa tránh nắng ăn chắc mặc bền là tốt rồi chứ chứ chưa có nhiều tiền để hưởng thêm các tiện ích khác, giờ dân giàu hơn rồi muốn hưởng thụ thêm tiện ích và tăng độ an toàn mà Toy VN không cho thêm lại còn phải bỏ ra thêm nhiều tiền để mua một con xe không xứng với giá trị thật mang lại.

datto70

Xe điện
Hô hào người tiêu dùng làm gì, cái quan trọng là các đối thủ cạnh tranh phải tìm ra hướng đi cho SP của mình. Chia theo phân khúc xe, hiện tại phân khúc C có anh M3 của TH rồi đó đang đè altis, bán tải thì FOR và MAZDA rồi, còn lại phân khúc B sắp tứi xẽ sôi động hơn vì xe dưới 1.5 giảm thuế , xe hạ giá thì vios bớt thánh đi; phân khúc D của Cam, 7 chỗ của In và fo tu thì chưa thấy có anh nào sáng giá cả để mà cạnh tranh.

cusao

Xe lăn
Bác
Toy nó đánh trúng tâm lý của dân ta lắm cụ ak.
Dân mình trước còn nghèo nên có cái xe để tránh mưa tránh nắng ăn chắc mặc bền là tốt rồi chứ chứ chưa có nhiều tiền để hưởng thêm các tiện ích khác, giờ dân giàu hơn rồi muốn hưởng thụ thêm tiện ích và tăng độ an toàn mà Toy VN không cho thêm lại còn phải bỏ ra thêm nhiều tiền để mua một con xe không xứng với giá trị thật mang lại.
Thật tiếc là bác đã nói đúng, họ giỏi hơn ta họ oánh chúng tâm lý số đông, đành thua vậy

Tuyên NH

Xe hơi
Em thấy toy vẫn sống là do tư tưởng thôi các cụ ạ. Lứa tuổi mua xe nhiều nhất chịu ảnh hưởng của thời toàn toy là toy, chắc tầm dăm 7 năm nữa là khác ngay ý mà :D