[Funland] Tesla bao giờ phá sản?

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhưng tại sao nó lại phá sản dc nhỉ, vì Tesla model 3 ko kịp sx mà bán, đắt hàng như thế thì phải phát triển mạnh ấy chứ
Giống vina xin của mình thôi cụ ơi, đầu tư ngoài ngành đầy tham vọng và bán hàng dưới giá thành.
Em thì nghĩ anh ý không chết đc vì công nghệ xe tự lái của anh ý vưỡn đang là đỉnh cao, nếu chia sẻ bản quyền với các hãng xe xăng truyền thống thì a ý đủ bù cho xe điện.
Hype loop nếu thành công là phát minh vĩ đại, nó đẩy công nghệ tàu cao tốc của Nhật, Trung quốc và các nước khác vào bãi rác. A ý đã gần thành công để thương mại hoá rồi, hi vọng VN là một trong những nước đc làm đầu tiên

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Haizzz cái gì cũng có thể sảy ra, nhưng e nghĩ thế giới chả có mấy người như elon musk đâu, chả hiểu các cụ đc bao nhiêu % so với hắn mà chém về hắn

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Hehe, thông tin về Elon Musk luôn hấp dẫn anh mà chú! :D
Dù sao thì, người Mỹ luôn là người tiên phong về công nghệ.
Cũng chưa rõ là bác Múc có phá sản không, hay lại như Steve Jobs, bị đá rồi lại gọi về làm người dẫn dắt :))

Patriots

Xe lăn
Haizzz cái gì cũng có thể sảy ra, nhưng e nghĩ thế giới chả có mấy người như elon musk đâu, chả hiểu các cụ đc bao nhiêu % so với hắn mà chém về hắn
Cái này là bình thường thôi cụ, công tội rõ ràng, ở phương tây là thế, có công thì đã được thưởng ăn đủ rồi, có tội thì nghe chửi. Những cầu thủ vô địch thế giới hôm qua mà hôm nay thất thủ ở châu Âu vẫn bị CĐV chửi như thường. Musk thành công và ăn tiền tỷ nhờ cổng thanh toán Paypal, trở thành tỷ phú mà đốt tiền tỷ của NĐT vụ Tesla thì phải chấp nhận thôi

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Anh Musk chả lừa gì cả, anh ấy làm việc chăm chỉ, có kết quả tốt nhưng bài toán kinh tế nó không đi đôi với thành tựu công nghệ. Tesla có chết cũng là chuyện thường vì sẽ có
thằng Fetla thôi.
Cái khó là phát minh ra Pin tốt hơn.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Dù sao thì, người Mỹ luôn là người tiên phong về công nghệ.
Cũng chưa rõ là bác Múc có phá sản không, hay lại như Steve Jobs, bị đá rồi lại gọi về làm người dẫn dắt :))
Nếu chú quan tâm đến Starlink Project của Elon Musk thì theo dõi livestream tại đây:

Ct.Thang

Xe tăng
tuong lai là xe điện, xe điẹn sac ko zây, vừa đi vừa sạc!

banmotnucuoi

Xe lăn
Cái quan trọng vẫn là hạ tầng Sạc Pin mợ ợ :D
Với các xe chở hàng trong nhà xưởng đã ứng dụng xạc ko dây lâu rồi. Nhưng ứng dụng cho xe chạy tốc độ >100km/h thì ko thể. Hi vọng a musk sẽ nghĩ ra cách khác. Hoặc hoàn thiện cái ống hyper lôp cho vận chuyển đường xa, lúc đấy xe cá nhân chỉ chạy loanh quanh ăn sáng uống cafe như xe máy ở Vn
tuong lai là xe điện, xe điẹn sac ko zây, vừa đi vừa sạc!

toyota219

Xe điện
Hi hửng đi lái thử, ở đây hok coá bản bây...thuế má jj nữa + 2 động cơ chắc gần 50, dẹp. Cái này với SolarCity chắc dc bú nhìu lắm. J lại thấy ai đi Prius tội tội. À cái dụ fe cần tuýt valinhtinh 420 nữa. Ảnh giỏi mà chắc làm nhìu thứ quá.

.Chuối.

Xe tăng
Dù sao thì xe tự lái cũng sẽ là xu huớng phát triển bắt buộc của TG, nên Tesla có phá sản thì Elon cũng là người đặt những viên gạch đầu tiên.
Nếu cụ không biết thì em có thể chia sẻ với cụ, Mút không phải là thằng đầu tiên thương mại hoá xe điện, và cũng đếch phải thằng đầu tiên đem auto pilot ra đường công cộng, xe của Mút cũng chả có nhiều công nghệ gì là vượt trội so với mặt bằng công nghệ hiện nay. Mút đến giờ nếu đánh giá chính xác thì chỉ nên gọi là thằng marketing suất sắc nhất trong kỷ nguyên xe điện mà thôi. Em phát biểu bằng 1 chút tự mãn của thằng đã từng góp tí công sức vào con xe điện sản xuất thương mại đầu tiên thành công trên bình diện toàn cầu (sản lượng bán ra đủ hoàn vốn và cũng kiếm được mấy cái giải "Car of the Year" ở Mèo với Nhật).

Nếu cụ không biết thì em có thể chia sẻ với cụ, Mút không phải là thằng đầu tiên thương mại hoá xe điện, và cũng đếch phải thằng đầu tiên đem auto pilot ra đường công cộng, xe của Mút cũng chả có nhiều công nghệ gì là vượt trội so với mặt bằng công nghệ hiện nay. Mút đến giờ nếu đánh giá chính xác thì chỉ nên gọi là thằng marketing suất sắc nhất trong kỷ nguyên xe điện mà thôi. Em phát biểu bằng 1 chút tự mãn của thằng đã từng góp tí công sức vào con xe điện sản xuất thương mại đầu tiên thành công trên bình diện toàn cầu (sản lượng bán ra đủ hoàn vốn và cũng kiếm được mấy cái giải "Car of the Year" ở Mèo với Nhật).
Vote cụ, cụ là người hiểu vde.
Em từng nói về việc Tesla chả có gì hay và từng bị nhiều cụ chửi

.Chuối.

Xe tăng
Vote cụ, cụ là người hiểu vde.
Em từng nói về việc Tesla chả có gì hay và từng bị nhiều cụ chửi
Em bỏ nghề đã lâu nên hiểu biết còn lại cũng có hạn thôi, nhưng em có thể tự tin phát biểu với chênh lệch giá bán ra giữa 1 con Nissan Leaf khoảng $30K với 1 con Model 3 giá $66K, thì Nissan có thể làm tốt hơn nhiều những gì Mút có trên con Model3. Có điều sẽ chả mấy ai mua 1 chiếc Nissan bình dân với giá $66K cả, và ông Nissan chỉ có thể sống bằng sản lượng xe bán ra, chứ không phải sống bằng thị giá cổ phiếu trên sàn NASDAQ, bản chất nó là thế:D.

Em bỏ nghề đã lâu nên hiểu biết còn lại cũng có hạn thôi, nhưng em có thể tự tin phát biểu với chênh lệch giá bán ra giữa 1 con Nissan Leaf khoảng $30K với 1 con Model 3 giá $66K, thì Nissan có thể làm tốt hơn nhiều những gì Mút có trên con Model3. Có điều sẽ chả mấy ai mua 1 chiếc Nissan bình dân với giá $66K cả, và ông Nissan chỉ có thể sống bằng sản lượng xe bán ra, chứ không phải sống bằng thị giá cổ phiếu trên sàn NASDAQ, bản chất nó là thế:D.
Leaf vẫn vô địch về lượng xe bán ra, xét về phân khúc xe điện.
Từ khi Tesla ra em đã có nhiều lần so rằng nó chả thể thực dụng được như 1 chiếc Leaf.

toyota219

Xe điện
Leaf với Bolt em nhìn lại chẳng ưa tý nào. Chắc Tesla giống Iphone thủa nào. Hy vọng kết hợp Waymo là địp.