Thắc mắc về đèn HID, Xenon, Bi-Xenon, Projector...?

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com

OtoPro.Dung

Xe tăng
Tại sao các cụ lại qua OtoPro thẩm mỹ mắt đông thế này?

Câu trả lời có trong10 lý do, em mời các cụ ngâm cứu ạ! :D

OmegaO9

Xe container
Người OF

vua_luoi

Xe điện
Em hỏi các cụ xe em đã có gương cầu rồi, nhưng hình như bên trong đèn halogen thì ánh sáng nó vẫn vàng, bây h muốn nó trắng tinh biếc biếc như Audi thì em phải thay gì ạ:
- thay đèn halogen thành HID là ok? ( hôm nọ cụ nói thay bóng Phillip hơn 6 củ)
- Khoét ra thay hết bộ q5 cho ngon? ( hôm nọ cụ Autopro tư vấn em là thay hết hơn 7 củ, hình như khuyến mại)
Em thì ngại khoet mất zin, mà thay mỗi bóng Phillip đắt như nhau thì chưa hiểu lăm? nhờ các cụ tư vấn

OtoPro.Dung

Xe tăng
Em hỏi các cụ xe em đã có gương cầu rồi, nhưng hình như bên trong đèn halogen thì ánh sáng nó vẫn vàng, bây h muốn nó trắng tinh biếc biếc như Audi thì em phải thay gì ạ:
- thay đèn halogen thành HID là ok? ( hôm nọ cụ nói thay bóng Phillip hơn 6 củ)
- Khoét ra thay hết bộ q5 cho ngon? ( hôm nọ cụ Autopro tư vấn em là thay hết hơn 7 củ, hình như khuyến mại)
Em thì ngại khoet mất zin, mà thay mỗi bóng Phillip đắt như nhau thì chưa hiểu lăm? nhờ các cụ tư vấn
Thưa cụ!
Theo nhu cầu của cụ là: Bây h muốn nó trắng tinh biếc biếc như Audi=>Dạ cụ ơi, Xe Audi có ánh sáng chuẩn(4300k) cho màu ánh sáng trắng vàng.
Cách 1: Chuẩn nhất thì cụ nên làm 1 gói độ Bi-xenon Audi Q5 thì chắc chắn sẽ có màu Audi :D
Cách 2: Cụ đã có Bi rồi, cụ làm 1 đôi bóng xenon hịn 4300k tương đối ổn áp. Tuy nhiên ánh sáng có thể k thể giống đc em Audi vì bi xế cụ khác bi Audi Q5 cụ ah.

Huy08

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi lên xenon + ballat thì có phải đấu trực tiếp vào acquy k hay vẫn qua hệ thống điện cũ của xe? Nếu đấu trực tiếp vào acquy thì có sợ bị hết điện acquy nhanh k ạ?

LED&HID4auto

Xe tải
Website
mernat.com.vn
Các cụ cho e hỏi lên xenon + ballat thì có phải đấu trực tiếp vào acquy k hay vẫn qua hệ thống điện cũ của xe? Nếu đấu trực tiếp vào acquy thì có sợ bị hết điện acquy nhanh k ạ?
Vẫn phải thông qua hệ thống cũ cụ nhá:
Phương pháp đấu điện lad dư này: lấy nguồn điện từ ắc quy ra Ballast thông qua cầu trì & rơ le, điện điều khiển nuôi rơle sẽ lấy từ điện điều khiển trung tâm từ trên công tắc on/of trên vô lăng...
Khi đó sẽ đảm bảo được dòng điện cấp nguồn cho bộ đèn Bi-xenon không bị chập chờn khi bị sụp nguồn trên đường dây nguyên bản của xe, ballast sẽ ổn định và không bị hỏng so với khi đấu trực tiếp từ lấy nguồn từ dây đèn nguyên bản ra.
Khi cụ đi thay/ độ đèn từ đèn halogen nguyên bản lên đèn Bi-xenon cụ nên cân nhắc & xem ae thợ nên có p/a đi dây cho hợp lý là OK ngay thoai...
Chúc cụ lên Bi-xenon mà không phải sợ gì về vấn đề điện đóm!

Jamie.

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi vì e thâý có ballast 55w và bóng D2 55w. Vậy loại 55w này khác gì loại 35w. E cám ơn

tranhoangminh

Xe container
Các cụ giúp e cách lắp xenon với

tranhoangminh

Xe container
xe của cụ là xe gì , đời bao nhiêu ạ :D
à, e mazda 3 đấy, đang định hôm nào hàng về qua chỗ cụ lắp, bọn e tự ship hàng về. Không biết công bao nhiêu cụ? mà e vẫn thích tự làm được hơn

tuduy_kieumy

Xe đạp
Hi Các Bác

Em mới mua chiếc xe Honda Pilot 2006. Do chủ trước chạy xe bị bể đèn và bóng nên thay bị màu đèn khác nhau. Hiện tại E muốn mua lại 1 bộ đèn cho hợp nhưng không biết xe có phải là bóng Xenon hay là bóng Halogen nữa. Nhờ các tư xem hình và tư vấn giúp Em nếu thay thế thì mua bóng loại nào là đúng nhất và địa điểm bán và thay thế.

Em cảm ơn,
Duy

Em kiểm tra trong hệ thống đèn thì thấy có 1 cục ghi là HID Ballast và cái chân bóng đèn

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Hi Các Bác

Em mới mua chiếc xe Honda Pilot 2006. Do chủ trước chạy xe bị bể đèn và bóng nên thay bị màu đèn khác nhau. Hiện tại E muốn mua lại 1 bộ đèn cho hợp nhưng không biết xe có phải là bóng Xenon hay là bóng Halogen nữa. Nhờ các tư xem hình và tư vấn giúp Em nếu thay thế thì mua bóng loại nào là đúng nhất và địa điểm bán và thay thế.

Em cảm ơn,
Duy

Em kiểm tra trong hệ thống đèn thì thấy có 1 cục ghi là HID Ballast và cái chân bóng đèn

Cụ qua em kiểm tra cho ạ,xenon dùng lâu nó bị lệch màu ấy má

tuduy_kieumy

Xe đạp
Hi OtoPro,

Xe Em do thay bóng đèn bị khác màu luôn, 1 cái màu vàng 1 cái màu trắng. Hiện tại E có HID Ballast rồi thì E muốn thay cho đều thì nên mua 2 bóng đèn thôi hả?
Dòng xe của Em là H11 nhưng E không biết cái đuôi đèn là D2S hay D2R nữa nhơ OtoPro chỉ cho Em rõ.

Em cảm ơn
Duy

Fordmegaidep

Xe buýt
hi các cụ,
mình ké thớt tí,
Xe mình M 3S, đèn cos H11 (có gương cầu) nhưng tối quá...mình muốn mua cặp bóng tang sang OSRAM NBK 110% lắp và có đc ko? có cải thiện đc ko?
Tuổi thọ của bóng này như nào?
Cám ơn các cụ

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
hi các cụ,
mình ké thớt tí,
Xe mình M 3S, đèn cos H11 (có gương cầu) nhưng tối quá...mình muốn mua cặp bóng tang sang OSRAM NBK 110% lắp và có đc ko? có cải thiện đc ko?
Tuổi thọ của bóng này như nào?
Cám ơn các cụ
Xe của cụ đã có gương cầu rồi nhưng vẫn dùng bóng halogen cụ nhé. Cụ thay bóng halogen tăng sáng vào cũng không cải thiện được nhiều đâu ạ. Hầu hết những xe có bi đều qua bên cháu đổi sang bóng xenon, bảo hành 1 năm ạ.

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Hi OtoPro,

Xe Em do thay bóng đèn bị khác màu luôn, 1 cái màu vàng 1 cái màu trắng. Hiện tại E có HID Ballast rồi thì E muốn thay cho đều thì nên mua 2 bóng đèn thôi hả?
Dòng xe của Em là H11 nhưng E không biết cái đuôi đèn là D2S hay D2R nữa nhơ OtoPro chỉ cho Em rõ.

Em cảm ơn
Duy
cụ qua em tư vấn cho cụ thể ạ