[Funland] Thân gái như hạt mưa sa

cantona

Xe container
Em đính chính lại 1 chút là nó mới rượt e e chứ chưa đánh trúng. Khổ thân con bé chạy bán sống, ko kịp cả sỏ dép.
Bản tính rồi. Miễn lí giải cụ nhé. Mà sao lại đi lấy 1 thằng đi đây đó suốt ngày, còn trẻ mà khổ thế nhỉ. Lấy 1 anh shipper cùi bắp tối về còn có vợ có chồng bên nhau. Chứ xa mặt cách lòng thì yêu thương kiểu gì?

ducucong26179

Xe hơi
Cụ cứ cho giải tán, xong giới thiệu e cụ cho e, e thích gia đình như cụ miêu tả.

tung1311 .

Xe điện
Có ảnh chưa cụ trên với cụ dưới? :D

Pumzen

Xe ba gác
Chốt hạ cho đứt đi thôi.
- Cái sai đầu tiên là của bố mẹ 2 bên (hoặc 1 trong 2 bên).
- Cái sai thứ 2 là em gái cụ tặc lưỡi, đời mình mà cứ ấn enter như mua hàng Shopee ấy :(
- Mình sống cho bản thân mình, điều tiếng XH kệ cụ chúng nó.
A nhớ trong dân gian từ thời xưa đã có câu " ép dầu ép mỡ ai nỡ ép duyên con".

Mít tố nữ

Xe tăng
Nhà e thì ko có những chuyện đó ạ. Ông nội e ngày xưa địa chủ nên các chú vẫn còn tý gen gia trưởng n ko chửi vợ đánh con bao giờ cả.
Nghe ra thì có vẻ em mợ sốc vì khác biệt phông văn hoá giữa hai gia đình rồi. Chứ nhà mợ mà cũng quen với việc vợ chồng tức lên mạnh ai nấy xả có khi lại bình thường.
Thế mới thấm câu các cụ ngày xưa "nồi nào úp vung nấy" nhỉ. Cái nồi tròn mà gặp cái vung méo hoặc ngược lại thì cũng tèo.

windy1

Xe điện
Thời đại nào rồi mà còn thân gái như hạt mưa sa nhỉ.
Một câu chuyện, nghe qua, thấy vô lý ngay từ đầu. Biết xử dụng máy tính, biết lên mạng trò chuyện yêu đương từ xa. Có bằng cấp đại học, thì đ âu có khù khờ , cái gì cũng không biết.

Anh kỹ sư đi làm ở nước bạn, hay đúng ra là anh kỹ sư của nước bạn đây. Cưới nhau được vài hôm rồi lại phải ra đi. Câu chuyện thời chiến thì có trường hợp như vậy. Ở thời bình thì chỉ có trong tiểu thuyết thôi. Hơn nữa, cưới vài hôm, rồi đi mất biệt, làm gì có cơ hội ra tay đánh vợ chứ.

Sao Mai

Xe tăng
Ca này thì mình thấy quá đơn giản. Chấm dứt cho đỡ đau khổ, chưa có con cái thì lại càng đơn giản. Cuộc sống là của mình, tương lai là của mình, hàng xóm thì kệ bố hàng xóm, họ kg sống cho mình nên đừng vì vài lời xầm xì mà giết chết đời mình. Thua ván này thì đền tiền rồi chia bài làm ván mới.

xukthal.

Xe lăn
Các mợ mà lấy ck muộn kiểu cưới vội vì sợ ế xong ko hợp chia tay thành SM lại rất hút hàng zai tân nhé, nhất là các mợ có nhan sắc khá...em thấy toàn zai tân lấy gái 1 con nhiều lắm :D

xebetong

Xe container
Lấy chồng không suy nghĩ rồi nhận làm hạt mưa sa thì chịu rồi

xebetong

Xe container
Các mợ mà lấy ck muộn kiểu cưới vội vì sợ ế xong ko hợp chia tay thành SM lại rất hút hàng zai tân nhé, nhất là các mợ có nhan sắc khá...em thấy toàn zai tân lấy gái 1 con nhiều lắm :D
Cửa này ngon!
:)

antidau

Tháo bánh
Hôm nay em buồn quá, viết lên đây 1 chút để mong hiểu thêm về góc nhìn của nam giới và lời khuyên đối với trường hợp này của gia đình em.
Nhìn em gái em (con chú ruột) đang trong giai đoạn khủng hoảng vì chuẩn bị ly hôn mà em thương quá. Em em sinh năm 89, học hành tử tế (đại học), công chức, xinh xắn và khá lành tính, nhẹ nhàng. Tuy nhiên em sống nội tâm và ít giao du nên không nhiều bạn bè lắm. Vì vậy nhà em cũng sốt ruột và giục giã khi mãi không thấy con bé dẫn anh nào về ra mắt. Đến cuối năm 2020, cả nhà em rộn ràng khi em em nói có nhà bạn trai đến chơi. Thế rồi chẳng hiểu sao, trong buổi gặp nhau đó bố mẹ 2 bên chốt cưới luôn vì bạn trai đó về nhà được có 1 tháng (bạn ý đi làm kỹ sư ở nước bạn). Con bé dù không thực sự muốn (do cũng mới nhận lời yêu mà lại qua mạng chứ không phải tiếp xúc hàng ngày) nhưng thấy cả nhà vun vào, bạn trai nhiệt tình nên cũng gật. Cưới xong được 3-4 hôm thì chồng lại đi cho đến năm nay (sau khi hết dịch) mới về. Khi sống chung em em mới phát hiện ra chồng không đủ yêu như những lời chồng nói và chồng nó có vẻ cũng không mong muốn duy trì cuộc hôn nhân này (vì chỉ cần tranh luận 1 chút là chồng nó nói ly hôn). Em em quen sống trong gia đình nền nếp, yêu thương nhau, từ bé chẳng bị mắng bao giờ nên những câu chửi của chồng làm nó tổn thương vô cùng. Nhưng nó cắn răng chịu, không ai biết. Cho đến tận gần đây con bé bị chồng đuổi đánh thì nhà em mới biết. Cả nhà em đều shock và buồn. Giờ thì nó quyết ly hôn. Bố mẹ con bé ngoài mặt thì nói để nó quyết định nhưng trong lòng thì đau lắm. Ngoài ra bên nhà em (ở ngoại thành HN) cũng chưa thực sự cởi mở với việc ly hôn. Em thì cố lấy lý do bạn đó là dân công trường nên lời nói có thể cục súc nhưng thực sự không thể biện minh được cho hành động của bạn ý. Em cũng ủng hộ quyết định của nó vì giờ chưa có con cái nhưng em không biết liệu sự ủng hộ đó có đúng đắn không? Việc xung đột như thế có là "bình thường" và có chấp nhận được không?
Thực sự mình lập gia đình lâu rồi nhưng vợ chồng chưa xung đột mấy nên mình thấy TH của em em rất kinh khủng, hic.
Nhà em gái họ mợ có nhiều đất đai hồi môn không ? ;;)
Cháu qua khuân em mợ hộ gia đình.
Cháu là thích mấy cô đã 1 đời chồng nhưng chưa có con cái đấy.
Tuy nhiên inbox cháu ảnh em họ mợ nhé

Chỉnh sửa cuối:

thuongnho

Xe buýt
Nghe ra thì có vẻ em mợ sốc vì khác biệt phông văn hoá giữa hai gia đình rồi. Chứ nhà mợ mà cũng quen với việc vợ chồng tức lên mạnh ai nấy xả có khi lại bình thường.
Thế mới thấm câu các cụ ngày xưa "nồi nào úp vung nấy" nhỉ. Cái nồi tròn mà gặp cái vung méo hoặc ngược lại thì cũng tèo.
Vâng, e cũng nghĩ thế. Bạn kia thì bố mẹ cũng làm nông, xong bạn ý lại đi công trường ở nước bạn suốt. Nhà e thì gia đình cơ bản, toàn công chức và giáo viên về hưu. Chị e trong nhà mà e còn chưa nói chuyện được với bạn ý. Nhà trai đến làm quen thì quyết cưới luôn. Cưới xong thì tranh thủ trăng mật dc 2 -3 ngày xong bạn ý đi. Đến năm nay hết dịch thì về. Chỉ có về nhà bố mẹ vợ ăn cơm mấy lần chứ nhà e có việc gì, cả nhà tụ tập thì bạn ý toàn có lí do vắng mặt. Tham dự dc đúng 1 lần, nhà e biết rể mới nên cố gắng lôi kéo bạn ý tham gia để hòa đồng n bạn ý kiểu bị gượng ép. Nên e cũng ko hiểu được bạn ý thế nào.

thngaylangthang

Xe ngựa
Chủ thớt nên lập hay bẩu em nó lập cái nick ở diễn đàn nài, rồi vào đây mừ chém gió. Như em khi mới chập chững vào đây cũng rón rén ba ngơ lắm. Biết đây đấy sẽ ... hay là ,,, chủ thớt ah.

xukthal.

Xe lăn
Em sẽ nói rất đơn giản cho dễ hiểu thôi ạ: Em gái mợ sống nội tâm, ít giao du.

Vì thế các anh con trai đa phần sẽ chẳng hiểu được cô em mợ thích gì, có muốn chiều cũng chẳng biết chiều như thế nào. Người ù lì, thế nào cũng được thì tất nhiên cô em mợ ko thích.

Do vậy, rất dễ rơi vào cảnh sống cô độc cả đời. Nếu cam chịu số phận thì cũng có cuộc sống gia đình yên ấm, nhưng sâu thẳm trong lòng, cô ấy cũng chẳng thích đâu.

Nó là số phận, cố thay đổi cũng chẳng ích gì.
Dạng như mợ í sẽ thích 1 anh chàng hay ho nhưng có vợ rồi ;))