[Funland] Thằng nghiện

HTDA

Xe buýt
Người ta viết cho cụ đọc là may lắm rồi, còn chỉ đạo viết thế nọ thế kia, nghe chối quá cụ ơi, hix.
Viết tùy khả năng mỗi người; cũng như đọc tùy khả năng mỗi người, sao mọi người vẫn theo vẫn hiểu được - mà cụ lại thấy khó hiểu, lơ mơ???? Nên nhìn lại mình đi thay vì chỉ đạo người viết nên viết thế nào cho tốt cho hay, hixx.
Hãy tôn trọng sự khác biệt và cách của mỗi người khi thể hiện trong bài viết.
Sao cụ khó tính thế, đọc một bài viết hay là một cái thú, tuy nhiên, nếu bài viết đó khiến người đọc dễ hiểu hơn thì cũng tốt chứ sao. Chỉ là đôi lời góp ý chứ đâu phải là chỉ đạo, em thấy cụ trước có đôi lời và em cũng thấy mình suy nghĩ giống thế mà thôi.
Stop ở đây không loãng topic nhé, đã là quan điểm thì nên tôn trọng cụ nhỉ, đọc bài đang hay mà cứ comment qua lại kiểu này thì như ăn cơm phải sạn ý.

matizdo

Xe tăng
Lúc đó vẫn cứ tụ tập đi sàn, cả trai, cả gái toàn con nhà có điều kiện lên trên đó vểnh mồm lên ngậm điếu thuốc là có thằng nhân viên phi ra soay soay cái zipo để châm thuốc cho khách một cách rất điệu nghệ. Như đã nói ở trên, hầu hết là quay vòng để trả tiền ăn chơi, Em thì nghèo hơn nên phải xoay đủ cách lúc thì xin tiền học khi thì xoáy cái phong bì của khách đến chơi, lúc thì lấy rượi tây của nhà đi bán, đến mức chỉ cần vô tình đi qua chợ Hàng Da là cả dãy phố gọi tên ầm ầm... thời đó do vẫn còn trẻ nên cũng dát gái lắm, Em với thằng bạn thân rê được con bé trong hội đi Nhà nghỉ sau khi đã nhảy nhót, ăn hút say sưa trên Sàn.
Vào nhà nghỉ 3 đứa 1 giường, thi thoảng 2 thằng lại thò tay bốc xôi. Con bé chỉ cười khúc khích... ăn vã xôi lạc thì Em ý không nói gì, nhưng cứ mò xuống vùng tam giác là bị chặn tay lại. Cả đêm 2 thằng vật tung người, nhưng vì còn non nớt nên chả xơi được, cứ ăn xôi kèm lá gói rồi lăn ra ngủ như chó con...
Năm 99, gần tốt nghiệp thì bị phát hiện... Ăn 1 trận no đòn và bị cấm vận mọi nguồn kinh phí, bị gia đình soi kỹ hơn nên Em ít trốn đi sàn được, do cái tính ham chơi đua đòi Em lại thi thoảng chốn sang nhà ông bạn độc đinh để buôn dưa lê và hút hít... thời đó ma túy được bán như mớ rau ngoài chợ, ngõ chợ Khâm Thiên nhơ nhớp, trong đó thì toàn nhà lụp xụp, tối tăm và san sát nhau... dân trong đó còn thản nhiên bày cả mẹt ra để bán ma túy, bơm kim tiêm, kẹo cao su ( tất tần tật những dụng cụ để sử dụng ma túy), cả cái Ngõ chợ dài đến gần km, bẩn thỉu, nhớp nháp mà dân nghiện lúc nào cũng tấp nập, thậm chí mua bán ngay trước cửa đồn công an. Nhà ông bạn Em lại ở Phố Khâm thiên nên sang nó, tiện phi ra ngay đầu Chợ làm gói về xì xụp với nhau.
Ngày trước ngõ Chợ có 25k một gém. Thời đầu thuốc còn xịn thì toàn hít chứ chưa đi tàu ngầm. Sau này chạy theo lợi nhuận nên nhiều người trộn thêm thuốc tây ( lấy banh cạo thuốc trộn vào với trắng ) bán nên khi độ đậm đặc giảm dần. Hàng có đầu tiên từ Hải Phòng sau đó mới có mặt tại Hà Nội. Em ngày trước cũng hay đá lửa trên hồ, có thời chiều chiều còn đóng trên đường Thanh Niên nghĩ lại giờ thấy mình dại. Em nhớ có đêm Rằm Trung Thu bị lùa chạy toán loạn, Cửa Nam nó dàn hàng rào sắt, Nhà Hát Lớn, Hàng Bông...phun nước ầm ầm. Cơ động nhảy từ xe tải xuống đông hơn dân đua, mấy anh sự cũng nhập đoàn thằng nào chạy mà tách đoàn là bị các anh bớ ngay. Đêm đó em tưởng bị tóm may em đóng vào ngõ nào trên phố Quán Thánh thì phải, tắt máy trả vờ mở cửa nhà mới thoát. Phù...nghĩ lại vẫn ghê

STF399

Xe điện
Cụ muốn nghe thì Em hầu Cụ nhé, lúc đó dream là bình thường như Em đã đề cập ạ, roàn richbox độ, chứ ít rgv lắm với các kiểu xe như vespa của ý, TZM, bonnus, spaysy cũng vào sân luôn( nhưng mãi sau này)... có hôm Em vừa lên tới nơi thì thấy xe chạy rầm rập vít cứ ù ù, rít rít, tành tành.. 1 hội chạy quên chết, 1 Anh chạy vespa đầu đội khăn tang trắng bốc đầu... hạ bánh trước xuống là phi nhiệt tình. Em nhập đoàn luôn, do tính hơn thua, bốc đồng Em phi lên trước khi đoàn đến, người dân hét to, tiếng xe gào rú ầm lên, khói và xăng thừa của ống xả xe trước bắn vào mặt xối sả, rát như phải bỏng... ôm cua xe ghẻ mà ngỡ như mình chạy công thức 1. Độ phấn khích của người dân hò hét mang đến khiến tâm lý lúc đó chả biết mình là ai, liều và liều... Lúc Em dừng lại là khi có ông, phi thẳng lên vỉa hè và bay xuống Hồ Gươm, nhìn đội sau vẫn tiếp tục rồi thì người dân vẫn hò hét, tuy nhiên vẫn có người phi ra để tìm ông cảm tử... vỉa hè lúc đó rộng khoảng 2-4m mà phi được qua để tắm thì Cụ hiểu tốc độ nó cao thế nào ạ, ngay hôm đó vài chú khăn trắng nữa ra đi, tất cả vì... chấp nhận rút phanh ra để ăn thua đủ, Em vì còn non nên cũng xuống để giật tung dây phanh trước của xe cho giống các anh... và phanh toàn bằng số, xe côn thì khác... phanh bằng số cần điêu luyện đôi tay, xe nữ chỉ cần về số, ko dí phanh xe có thể quay tròn hoặc vẫn đi thẳng nhưng tốc độ tụt hẳn theo sự điều khiển của xế.
Con px 150 mấy ông còn bốc đầu chạy rầm rầm , ngày xưa , ôi ngày xưa

biển xanh06

Xe điện
Bây giờ em đã hiểu, ngày xưa gần nhà có thằng cũng nghiện, mỗi lần nó vật thì nó lại bảo em đánh thoải mái đi, có lần em đã đưa nó xuống bạch mai hút thuốc phiện đen, em vấn nhớ bà chủ có bàn tay 6 ngón.

The Man who ESC

Xe tăng
Cụ nhầm chứ ko phải em :D mà là có mấy cụ tác thành cụ ví mợ geranium ấy ...em thấy cũng đẹp đôi :))
Mợ ý đồng lòng Em làm tập 2 heheee
Gấu nhà Em bên vườn bách thú gọi là Gấu Chó, nhưng cơi nới xây thêm chuồng Em vẫn... ok!:))
Thế cuối cùng cụ thích mợ nào để em xung phong làm đại diện nhà trai vác trầu cau đi dạm hỏi cho cụ nào ;))

hgb

Xe container
Hôm sau tỉnh táo hơn, Em chưa phải đi làm mà ở nhà nghỉ ngơi nên có thời gian ngắm kỹ cái phòng, nó dài khoảng 15 đến 18m rộng 4 m, được xây cao lên khoảng 40cm bằng bê tông, chỗ đầu tiên là của các Anh như trưởng buồng, trật tự, bản lĩnh cao, xe pháo ( dân phục vụ) rồi sau mới đến dân điều kiện cuối cùng là những thằng nghiện con rơi, không gia đình.
Hầu như những thằng nghiện cai nhiều lần đều bị bỏ rơi, nhưng những thằng mới lần đầu thì gia đình thường rất quan tâm và mới vào lần đầu còn ngơ ngơ thì thường ngoan ( đây là dân điều kiện)... trong phòng cũng có đài đóm do người nhà gửi vào, chăn, màn vật dụng thiết yếu có cả nhưng những vật nhọn thì tuyệt đối ko, nước sôi cũng ko thế tại sao nó lại có chè uống?
Thuốc lá vẫn có hút?
Bật lửa vẫn có dùng?
Phải nói cái Trung tâm chỗ Em là nơi dễ sống nhất, hơn hẳn các Trung tâm khác trên cả nước ạ, Em biết cái này nhờ sau có thời gian làm công tác phòng chống tệ nạn được đi thăm các trung tâm, 1 số Trung tâm ngoài bị bắt chẹt đánh đấm do bạn nghẹo thì còn bị các cán bộ đánh, có trường hợp về nhà 1 thời gian thì chết lúc gần chết cơ quan, đoàn thể đến thăm hỏi đối tượng mới trả lời là bị coi không bằng con xúc vật thậm chí còn bị ăn phân...
Đã nhiều Trung Tâm cán bộ quản lý bị lôi ra xử, đọc lý lịch các Bố ý thì có nhiều bố nhà gần Trung tâm trước đó cũng là con nghẹo, sau này cai xong chạy chọt ở lại làm quản lý... Nó nắm hết các ngón nghề của mấy thằng nghiện cộng với có 1 thời gian dài cọ sát nên nó còn lưu manh hơn những thằng nghẹo 2 tăng ( 2, 3 lần cai)
Đọc thớt của cụ em mới hiểu tại sao các con nghiện bỏ chốn khỏi TT. Đúng là địa ngục với nhiều con nghiện :P

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thật cai được không ạ?, em thấy cai được ít lắm, ko chém nhé vì bạn bè, họ hàng, hàng xóm em tiếp xúc đủ cả, nghiện đi liền với rất nhiều thứ, thực sự em ko muốn nói.
Cai đc nhiều cụ ơi, 7x là lứa bị cơn lốc hàng trắng tàn phá gây thiệt hại cực mạnh. Lý do lúc loại này về Việt Nam là thời gian 7x mới lớn nên dễ dính. Tuy nhiên 7x lại là lứa cai thành công nhất so với 6x và 8,9x. Em còn có con số cụ thể luôn. Em đang hỗ trợ 1 nghiên cứu sinh viết đề tài liên quan đến vấn đề này

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com

đường đời

Xe tăng
Em nhớ tầm 98,99 gì đó em đã lê la Magic rồi, nó nổi lên sau QueenBee 1 thời gian thôi
Magic là rạp chiếu phim, sau này sửa thành sàn, E cũng lăn lộn ở đó 1 chút thời gian, nhưng thực sự nó vẫn quê mùa so với chỗ khác... và nó chỉ mở ra khoảng 2011, 2012 thôi ạ!
Queen cũng ko phải chỗ cho dân chơi đâu ạ, lúc đó các sàn mở nhạc nhảy là chính, lúc nghỉ ngơi thì mới nhạc nhẹ, 2 sàn trên ngược lại nên ko phải chỗ cho mấy ông nghiện la cà:D

lsakvn

Xe tăng
Cụ yên tâm ạ, Em tả đến đoạn sau luôn nói rõ về đoạn trước để có sự suy ngẫm và lục tìm lại, chứ cứ thẳng băng ruột ngựa thì 30 phút Em viết đủ hết luôn nhưng nó mất đi hết cái Em cần lột tả ạ.
Vậy là ông bạn T định xếp phòng cho cụ

xoe

Xe tải
Trước ở Hòa Bình làm công trình, có bọn Mường rủ rê em cũng chơi thử vài ngao hàng đen, thấy chả ra gì. Nó làm mình lờ đờ muốn ngủ ko đc, thức ko xong nghĩ : nếu nghiện mà thế này thì chết mịa cho rồi.

Magic là rạp chiếu phim, sau này sửa thành sàn, E cũng lăn lộn ở đó 1 chút thời gian, nhưng thực sự nó vẫn quê mùa so với chỗ khác... và nó chỉ mở ra khoảng 2011, 2012 thôi ạ!
Queen cũng ko phải chỗ cho dân chơi đâu ạ, lúc đó các sàn mở nhạc nhảy là chính, lúc nghỉ ngơi thì mới nhạc nhẹ, 2 sàn trên ngược lại nên ko phải chỗ cho mấy ông nghiện la cà:D
Magic thì vẫn kém Queen Bee 1 bậc. Magic cũng đóng cửa lâu rồi, từ 2006 gì đó em thấy đã có Vạn Tuế rồi.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn nghe thì Em hầu Cụ nhé, lúc đó dream là bình thường như Em đã đề cập ạ, roàn richbox độ, chứ ít rgv lắm với các kiểu xe như vespa của ý, TZM, bonnus, spaysy cũng vào sân luôn( nhưng mãi sau này)... có hôm Em vừa lên tới nơi thì thấy xe chạy rầm rập vít cứ ù ù, rít rít, tành tành.. 1 hội chạy quên chết, 1 Anh chạy vespa đầu đội khăn tang trắng bốc đầu... hạ bánh trước xuống là phi nhiệt tình. Em nhập đoàn luôn, do tính hơn thua, bốc đồng Em phi lên trước khi đoàn đến, người dân hét to, tiếng xe gào rú ầm lên, khói và xăng thừa của ống xả xe trước bắn vào mặt xối sả, rát như phải bỏng... ôm cua xe ghẻ mà ngỡ như mình chạy công thức 1. Độ phấn khích của người dân hò hét mang đến khiến tâm lý lúc đó chả biết mình là ai, liều và liều... Lúc Em dừng lại là khi có ông, phi thẳng lên vỉa hè và bay xuống Hồ Gươm, nhìn đội sau vẫn tiếp tục rồi thì người dân vẫn hò hét, tuy nhiên vẫn có người phi ra để tìm ông cảm tử... vỉa hè lúc đó rộng khoảng 2-4m mà phi được qua để tắm thì Cụ hiểu tốc độ nó cao thế nào ạ, ngay hôm đó vài chú khăn trắng nữa ra đi, tất cả vì... chấp nhận rút phanh ra để ăn thua đủ, Em vì còn non nên cũng xuống để giật tung dây phanh trước của xe cho giống các anh... và phanh toàn bằng số, xe côn thì khác... phanh bằng số cần điêu luyện đôi tay, xe nữ chỉ cần về số, ko dí phanh xe có thể quay tròn hoặc vẫn đi thẳng nhưng tốc độ tụt hẳn theo sự điều khiển của xế.
em nhớ không nhầm thì đua bùng phát vào lễ hội kan sai Nhật bổn đâu như năm 1995 hay 96 gì đó. Hôm đó bắn pháo hoa xong hơn 1000 xe chạy, thôi thì đủ cả cub, chaly. Loại như win dream artech hồi đó cũng là oai lắm rồi. Anh nào mà đi GL thì thường cầm cờ.., mãi sau xe 2 kỳ với thịnh hành thì thêm TZM, Su sport, kickbock gì đó. Vít đường bà triệu nghe nó rít lên như xé vải bà con ở các đường cắt ngang kể cả đèn xanh cũng dừng hết.
Có mấy điểm vỉa mà tổ hay chọn để thử độ phê là đoạn phan bội châu - hai bà trưng, đoạn hàng bông điện biên phủ, đoạn cua tay áo đường hùng vương. Phê nhất vẫn là chỗ đinh tiên hoàng., dân xem đua đứng ken sít lại, vào cua 80 tay lái đánh vun vút qua người xem mà không sao mới lạ. Công nhận nghe tiếng hò reo phấn khích kinh khủng.
Sau này công an mới bắt đầu làm mạnh nhân vụ đốt xe ở Kim mã, sau đó còn dựng chướng ngại cả tổ lái và dân xem đua mặc áo mưa tay thủ gạch đá, gậy và tuýp nước đánh giáp lá cả với cơ động cùng xe cứu hỏa. Rốt cuộc chọi được 1, 2 đợt xung phong là vỡ trận bị bắt đợt đấy đến mấy trăm chú.
Cùng thời điểm ở bờ hồ bị lùa chạy ráo lên cả cầu thê húc, bị chặn nhảy hết xuống hồ để công an vớt lên tẩn. Nghĩ lại cũng buồn cười.

Lead vịt

Xe buýt
Cai đc nhiều cụ ơi, 7x là lứa bị cơn lốc hàng trắng tàn phá gây thiệt hại cực mạnh. Lý do lúc loại này về Việt Nam là thời gian 7x mới lớn nên dễ dính. Tuy nhiên 7x lại là lứa cai thành công nhất so với 6x và 8,9x. Em còn có con số cụ thể luôn. Em đang hỗ trợ 1 nghiên cứu sinh viết đề tài liên quan đến vấn đề này
Cai thì cai được nhưng chẳng phải do mấy trung tâm cụ nhỉ. Trung tâm của nhà nước k khác gì nhà tù, của tư nhân cg khốn nạn chả kém, toàn là làm tiền cả thôi.

đường đời

Xe tăng
Thằng Hiệp Zic vài tháng thôi sau đấy đi Úc, Giang con hay Giang chẽ hả Cụ? Đi Nova có con ông Phươc Mobifone đi gần như đầu tiên, con gái có con Trâm Anh trường Việt Đức đi nhìn rất chơi :x. Em văn hay chữ tốt kể lại cuộc hành trình 1 thời tuổi trẻ cũng hay, Lang thang bụi đời hết Việt Nam rồi khắp Châu Âu. 1 thế giới nghiện ngập của tây và Việt bên đó. Cũng may phúc nhà mình còn dầy, còn đc sống , đươc tự do, khoẻ mạnh, có cv, có cuộc sống bình yên.
Cụ đang bên Đức à, hay Cụ chính là Em HM? Khà khà nói thật nhá:D

BánhLái

Xe tải
Vật vã mấy tầng mà k thấy cụ đường đời up hồi ký tiếp gì nhẩy, e đọc còm cccm khác quên béng mất chuyện cụ đến nơi rồi :D

Gừng

Xe container
em nhớ không nhầm thì đua bùng phát vào lễ hội kan sai Nhật bổn đâu như năm 1995 hay 96 gì đó. Hôm đó bắn pháo hoa xong hơn 1000 xe chạy, thôi thì đủ cả cub, chaly. Loại như win dream artech hồi đó cũng

là oai lắm rồi. Anh nào mà đi GL thì thường cầm cờ.., mãi sau xe 2 kỳ với thịnh hành thì thêm TZM, Su sport, kickbock gì đó. Vít đường bà triệu nghe nó rít lên như xé vải bà con ở các đường cắt ngang kể cả đèn xanh cũng dừng hết.
Có mấy điểm vỉa mà tổ hay chọn để thử độ phê là đoạn phan bội châu - hai bà trưng, đoạn hàng bông điện biên phủ, đoạn cua tay áo đường hùng vương. Phê nhất vẫn là chỗ đinh tiên hoàng., dân xem đua đứng ken sít lại, vào cua 80 tay lái đánh vun vút qua người xem mà không sao mới lạ. Công nhận nghe tiếng hò reo phấn khích kinh khủng.
Sau này công an mới bắt đầu làm mạnh nhân vụ đốt xe ở Kim mã, sau đó còn dựng chướng ngại cả tổ lái và dân xem đua mặc áo mưa tay thủ gạch đá, gậy và tuýp nước đánh giáp lá cả với cơ động cùng xe cứu hỏa. Rốt cuộc chọi được 1, 2 đợt xung phong là vỡ trận bị bắt đợt đấy đến mấy trăm chú.
Cùng thời điểm ở bờ hồ bị lùa chạy ráo lên cả cầu thê húc, bị chặn nhảy hết xuống hồ để công an vớt lên tẩn. Nghĩ lại cũng buồn cười.

khà khà
sao cụ ko sang gia lâm nhỉ

e và thằng ku e e cứ 11h là khoá cửa đi bộ lên cầu chương dương cổ vũ

nhà có con win nhưng ko đủ trình đua nên làm cổ động viên chân chính

The Man who ESC

Xe tăng
Cai thì cai được nhưng chẳng phải do mấy trung tâm cụ nhỉ. Trung tâm của nhà nước k khác gì nhà tù, của tư nhân cg khốn nạn chả kém, toàn là làm tiền cả thôi.
TT lại chính là nơi bán ma tuý nhiều nhất và an toàn nhất mới hài mợ nhỉ :D

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
khà khà
sao cụ ko sang gia lâm nhỉ

e và thằng ku e e cứ 11h là khoá cửa đi bộ lên cầu chương dương cổ vũ

nhà có con win nhưng ko đủ trình đua nên làm cổ động viên chân chính
Có, quả chạy mấy trăm xe trên Trần quang khải. Lúc đó dân đứng hết lên thành cầu và vỉa hè để tổ chạy thí mạng cùng xe container và xe tải. Lúc sau e mệt dừng lại đứng xem thấy nguy hiểm thật. Xe cứ chạy vun vút tạt đầu mấy thằng xe tải, vì đoạn đường đó ko có khúc vỉa nên ăn nhau tốc độ và võng thôi. Báo hại mấy ông tài xế, đi thật chậm và cố gắng căn lái thật thẳng không dám lệch tim đường. Sau mới kéo nhau ra gia lâm nguyễn văn cừ, rồi chạy đường 5 đến HP