[Funland] Thằng nghiện

The Man who ESC

Xe tăng
Các mẹ nó có nhớ có anh chàng tên Cờ làm nghề cắt tóc trông rất cổ quái chỗ góc ngã tư Quang Trung - Hai Bà Trưng không nhỉ? Anh chàng này phóng Babetta phóng ngược đoàn đua chỗ dốc Bà triệu, bị đè cho chấn thương sọ não luôn :)

Sent from my iPad using Tapatalk
Bác Cờ này cũng ngập nặng, cắt tóc tài hoa phết nhưng phải hôm nào đói thuốc thì khách xđ là nham nhở rồi chữa bằng húi cua :))

baoden_cz

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác Cờ này cũng ngập nặng, cắt tóc tài hoa phết nhưng phải hôm nào đói thuốc thì khách xđ là nham nhở rồi chữa bằng húi cua :))
Có phải là cơ điên đầu khắc con tép trên đầu đúng ko cụ

Mon men

Xe tăng
Năm 96-97 vào chiều tối ngõ Mai Hương luôn tắc vì nghiện. Tận 2004-2005 mới dẹp cơ bản khi đi 1 đoạn ngõ tù gần hết! :)
Còn trò tốc độ thì bắt đầu rộ vào 98, khi VN vào chung kết. Đêm thứ 7 nào cũng hàng nghìn xe diễu hành. Đông nhất là đi kín 1 vòng hồ Gươm ợ :)
Ngõ mai hương cụ nhắc tới có phải là phố Hồng mai bây h ko nhỉ? E ở đó đến năm 84 thì chuyển đi nơi khác chứ ko thì...Có time e về thăm khu cũ ngồi quán nước có chú hất hàm hỏi trông mày lạ mặt mới đi về hả e. E còn nhớ chợ Mơ cũ là nơi đào tạo rất nhiều đôi bàn tay vàng 8-x

The Man who ESC

Xe tăng
Có phải là cơ điên đầu khắc con tép trên đầu đúng ko cụ
Đúng rồi, cắt tóc QT hồi đó có Cờ là dị nhất :D trình cắt tóc cũng thuộc top đầu...nhưng hồi đó em ko dám cắt lão này vì chứng kiến có hôm lão phê thuốc cắt hỏng đầu 1 chú sau phải sang ng khác cắt cua trọc :)) Em hay cắt bác Hào trình có vẻ nhất nhì ở đó.

baoden_cz

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng rồi, cắt tóc QT hồi đó có Cờ là dị nhất :D trình cắt tóc cũng thuộc top đầu...nhưng hồi đó em ko dám cắt lão này vì chứng kiến có hôm lão phê thuốc cắt hỏng đầu 1 chú sau phải sang ng khác cắt cua trọc :)) Em hay cắt bác Hào trình có vẻ nhất nhì ở đó.
Thằng đấy cắt đc nhưng nó cắt lâu lắm nên em chẳng cắt của nó.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Các mẹ nó có nhớ có anh chàng tên Cờ làm nghề cắt tóc trông rất cổ quái chỗ góc ngã tư Quang Trung - Hai Bà Trưng không nhỉ? Anh chàng này phóng Babetta phóng ngược đoàn đua chỗ dốc Bà triệu, bị đè cho chấn thương sọ não luôn :)

Anh này em không nhầm thì nghệ danh là Trạng Khắc Cờ, phố ngồi ( cắt tóc) Quang Trung hihi..

vip1999

Xe buýt
Con kip 1pha 1 hậu 550-v5 mà cụ vẫn nhớ được, trí nhớ cụ tốt quá
Vâng cụ, hồi đó có thằng Simon, chạy con win đỏ, chửi bậy tiếng việt cực sõi. 1 thời thanh niên hà nội sống ko có định hướng, chỉ cờ bạc, đua xe, hút hít và đánh nhau
Con Kips 550 - v5 là xe của em,em mua lại vào đầu năm lớp 11 hồi đấy em vừa chuyển vào trường PDP:) xe này qua khá nhiều chủ,chủ đầu hình như của Linh Mỹ nhà gần hàng phở bò Lò Đúc.

km18 yenson

Xe buýt
Cai làm sao được , thằng bạn cấp 2 giờ gần 40 tuổi vẫn nghiện nhưng nó vẫn đi làm bình thường .
Em cũng nghĩ như cụ,chỗ em ở chỉ là thị trấn vùng cao,mà bạn bè em cùng khóa có mấy đứa xanh cỏ,đứa thì dặt dẹo.toàn con nhà có điều kiện,có công việc ổn định thì dính rồi tuột xích,vừa năm ngoái em tiễn đưa một thằng về với ông bà,là giáo viên chả hiểu sao lại nghẹo,cũng đi trại cai 2,3 lần về rồi lại tái nghẹo,kết cục là toi trong trại

đường đời

Xe tăng
E chưa hiểu ý bác ạ.
ý Em là Mợ ghê gớm thế có ngày ko khéo Chồng nó sợ té mất thì sao, cái gì cũng biết thì Ông đấy ( Gấu ) còn dám sơ múi gì bên ngoài nữa. Đàn ông mà mất tự do là hay sổ lồng bay đi lắm ( cai vợ luôn!):D

Lead vịt

Xe buýt
Lại nhớ đến chuyện tầm năm 96, em chơi với thằng bạn ngừoi Pháp phụ trách kỹ thuật cho hãng kem Fany, có một hôm em cùng đội bạn Tây của nó đi bar Spack , say say rồi thằng bạn nó rút gói thuốc ra mời em một điếu, loại thuốc điếu nhỏ và ngắn, em hút xong một lúc thấy đầu quay quay, chả hiểu mình bị sao, mãi sau này mới biết là lần đó mình đã hút ma tuý :))

Cỏ- tài mà- mari juana. Bọn tin tin bên Mĩ dùng rất nhiều và hầu hết đều bỏ đc. Cái này không khủng khiếp như hê đâu cụ.

lead2011

Xe container
ý Em là Mợ ghê gớm thế có ngày ko khéo Chồng nó sợ té mất thì sao, cái gì cũng biết thì Ông đấy ( Gấu ) còn dám sơ múi gì bên ngoài nữa. Đàn ông mà mất tự do là hay sổ lồng bay đi lắm ( cai vợ luôn!):D
Hic...có khi thế thật bác ạ. A ấy bay đi lâu rồi.:((

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Tội tù vì đua Xe đầu tiên e biết là Hiệp Sơn năm 95, vì tội đua Xe ăn tiền với Cường Ba Toong, đi khoá 6 tháng. Nó ra tù thì lại đc bọn số cho đi bắt đua, cái thằng Người nhỏ đi TZM bắt đua là nó đấy. Cụ chủ thớt duongdoi với cụ chắc tầm tuổi đầu 8x, bọn Em 7x nên năm 91,92 đã lượn hồ rồi, đến năm 95, 96 là ít đua đòi rồi. Bạn hồi đấy của Em nghiện chết nhiều, toàn con nhà giầu :(
Em 77 nên cũng lượn từ năm 91, 92 khi bắt đầu có Win 100 với Dream II rồi cụ. Những năm ấy bắt đầu phong trào đua xe, hàng đêm là Hà nội tán loạn như bạo động :).

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Thấy tả người như con ếch ôm Xe mình nghĩ Ngay la Hiệp sơn. Còn con gái bị bắt Xe vì tội đua Xe là con Giang mặt ngựa nhà Nguyễn Khuyến.
Vâng cụ. Đêm đó em vẫn nhìn và nhớ ông tóm em bé loắt choắt ôm TZM đúng như ếch ngồi. Mà có xuống đường 1vs1 giữa đêm thì em cho 2 hit cũng xuống hồ :) lúc đó là ăn thua đủ để thoát thân mà kaka. Ngẫm lại đúng là nhiều khi hoàn cảnh nó dồn ép con người bột phát ko ngờ được, thực sự rất nguy hiểm. Như kiểu sai cái này lại tiếp tục sai cái khác chồng tiếp lên và càng lúc càng sai lớn càng lú lẫn hơn. Như ông bác sỹ gì PTTM mà bệnh nhân chết rồi lại còn mang xác đi phi tang ý...đời đúng là lắm việc quẩn.

đường đời

Xe tăng
Buổi tối ngày hôm đó là hôm 2 A, Em ngồi nói chuyện, 2 A, E ngồi uống chè do bọn nghiện nấu nước bằng giấy mỳ tôm, thậm chí vỏ trứng... nấu bằng bấc rút từ chăn ra nhưng được tẩm dầu... nấu đặc biệt phải để cuối phòng có cửa sổ sau. Vì là phòng đặc biệt nên ngoài quạt trần bọn Em có đủ cả quạt cây, quạt thốc mùi ra sau hết. Thuốc lào lúc đó chưa bị cấm nên vẫn có diêm để hút, nhưng buổi đêm bố bảo ko ai dám hút ngoài thành phần đầu bò đầu bưới, tất cả đều quay lưng ra phía cửa, từ 9h ko ngủ cũng nhắm mắt và tuân thủ luật lệ ( câm, mù, điếc).
Em hỏi anh T: Sao A lại bảo Em chống lại bọn nó?
Anh T: Mày mới vào, ngay từ chỗ cắt cơn tao đã bảo mày xin thuốc là do bọn nó éo dám sờ mày đâu, ( hàng gửi gắm). Hôm trước chúng nó kéo mày về bên kia để thêm hàng điều kiện đấy, nhìn mày A đã hiểu ko phải loại sinh ra để nghiện đâu.
Mày có học hành gì ko?
- Em K 39 HVHC ạ
Anh cũng đại học luật, năm 3 thì ko chịu nổi nữa, xin bảo lưu về nhà mấy tháng thì nó bắt đi theo diện bắt buộc. Mày về được thì cố mà giữ, mấy con chó ở đây nhất là thằng đội trưởng thì ít quan hệ nhé... mày nghe tiếng gì ko?
Em giỏng tai lên thì có tiếng uỵch uỵch, bộp bộp nhưng ko lớn lắm, đang định hỏi thì a T cướp lời
Nó đang đóng đinh dạy luật, lũ nghiện chả chết được đâu ( Em vẫn chưa hiểu), a T lại nói: hôm sau mày phải lên đội lao động, thằng nào xơi... mày chơi lại luôn, Anh chắc chắn mày ở đội nan vì mày đã được gửi, Anh bên đội cầu, có gì Anh sang luôn, nhưng nhớ đừng để nó chơi mình.
Em chỉ hỏi tại sao, T cười và nói lại: uống chè đi, cafe ko?, mày chỉ cần nhớ là được, ở đây luôn tuân thủ: Câm, mù điếc.
Em từ chối mọi thứ chỉ rít điếu thuốc lào.
Rít.. ít... thuốc kêu lên thì Anh trưởng buồng ngồi dậy và nói
- DCM chúng mày éo để ai ngủ à?
- Mai nó lên đội để nó ngủ đi, mai cho nó làm kho nhé T?
anh T đồng ý và nói thêm nó dân có học, Anh giúp nó, nghiện như con chó giờ vào đây học cái môi trường này thì 3 hôm tan hết.
Mãi sau này Em mới hiểu, Em vào đây đã được các Anh ý nhắm hết rồi vì nghĩ E điều kiện, duy còn mỗi T là thật lòng và cái môi trường này nhiều thành phần lắm ạ, bác sĩ có, quân đội có thậm trí quản giáo có...( lúc trước bọn nghiện đi tù đều phải xưng ông với con) thế mà bây giờ như nhau hết.
Buổi tối nằm ngủ, bóng đèn ngoài sân hắt vào với tiếng xào xạc của mấy cây cau cảnh làm mình hiu hắt buồn, thi thoảng tiếng ếch kêu ộp oạp phía sau, tiếng rế kêu rít rít... định ngồi dạy ra sân làm điếu thuốc thì chợt nhớ đây ko phải nhà mình. Em cựa mình liên tục, ko có A, E có lẽ mình nát người rồi!
Nằm trong phòng đó nhớ nhà da diết, đêm đó mặc dù chỉ ngủ chập chờn nhưng Em luôn mơ tới tự do, mơ thấy đi chơi ma túy với lũ bạn rồi giật mình tỉnh giấc, quay lại nhìn xung quanh xem mơ hay tỉnh thì thấy toàn những cái lưng to bè... thôi đúng là thật rồi mình ơi!
Sáng hôm sau 5h tất cả phải dậy tập thể dục, ăn sáng. Ăn sáng vẫn trong cái phòng ăn hôm trước, mỗi bàn có 1 cái âu to đựng mì tôm ko người lái ( loại mỳ cân trong giấy nilon) và mỗi người 1 bát 1 đũa cứ thế xì xụp sau khi Mời Cán bộ, các anh ăn sáng. riêng bàn Em có thêm chút thịt và hành lá... ăn xong tất cả lên đội. Em được đưa lên phòng làm nan đan rá rổ, được phát dụng cụ lao động là 1 con dao to để trẻ tre nứa, một dao nhỏ để tước lạt, đội này nhẹ nhất nhưng nhiều cán bộ và trật tự trông nhất vì đánh nhau thì đi viện cả nút ( dao rất sắc và cứng, đâm 1 phát có thể chết ngay), chỉ cần có hiện tượng thù nhau là phải tách đối tượng đi đội khác ngay lập tức. vào phòng im phăng phắc... tất cả chăm chỉ làm việc, tre nứa rổ rá la liệt, phòng khoảng 40-50m, cứ 1 m là 1 ông ngồi, mỗi người mỗi việc, ông chuyên chặt tre nứa, vứt sang chỗ ông chẻ lạt rồi lạt được đưa sang chỗ ông đan... nó như 1 dây chuyền tự động, vận hành trơn tru qua từng khâu. Trên đó rất nhiều Anh xăm trổ, mực tàu, mắt trắng dã đầu hói như putin, ngoài đời thì coi trời bằng vung vào đây ngoan hiền như con mèo con... Em thấy hơi lạ!
Em ngồi học việc hơn 1h là đan được rồi, vứt sản phẩm sang thằng bên để nó vào cạp, Em cũng nghĩ như ngoài đời đã ko làm thì thôi, đã làm thì nhiệt tình... đang vứt tiếp sang bên thì thấy tiếng chửi nho nhỏ DCM mày, mày chơi Bố mày à, Em ngẩng lên thấy mũi dao chĩa vào phía Em và giọng đầy hăm dọa... Tối về gặp Bố mày con nhé.
lúc nghỉ giải lao qua thằng CN con giám đốc Tư pháp nói Em mới biết, dưới kia nó là trật tự đấy, làm ở trên này cứ à ơi thôi ( làm từ từ ), mày ra nhiều sản phẩm đồng nghĩa nó cũng phải làm nhiều. Nước sông, công tù làm ít thôi kẻo vạ vào người, tối nay Mày mệt với nó đấy, da thì trắng trẻo mà số phận mày hơi đen. Nó nói với Em xong nhếch mồm lên cười rất đều, Em thấy bộ răng của nó gần răng cửa có cái bằng kim loại phản chiếu ánh sáng của đèn trông cái mặt càng trêu ngươi:D

Tocnaubuxu_kr

Xe tải
Quê em ở khu Tiền Giang giờ là Nguyễn Văn Cừ BG, có ông chú út nghiện và đang đi 19 năm vì sau buôn nửa bánh :D
Cụ giống em thế, có điều ông chú út nhà em đi chung thân, đang nằm trên Phú thọ vì 7 bánh( chạy mãi mới xuống đụợc chung thân, xác định dưỡng già trong đó).