[Funland] Thằng nghiện

LICI

Xe tải
Nếu nói Discotheque thì đầu tiên hình như là Palace ở phố Nhà Chung. Hồi nó đang thịnh hành thì em còn bé tí, nhìn các cô chú, anh chị vào đó nhảy với ánh mắt ngưỡng mộ.
Sau này Palace xuống thì có Queen Bee Láng Hạ với Royal Hàng Tre. Tiếp đó là mấy cái rạp cải tạo thành sàn nhảy như Đại Đồng Centropole - Hàng Cót, Mê Linh Spark - Lò Đúc, Metal - Cửa Nam. Đợt những năm 2000 nổi lên có New Century Tràng Thi, Apocalypse Now Hòa Mã, Đêm màu hồng - Hàng Chiếu, Hale Club Nguyễn Du. Sau này Next top, New square...
Giờ tèo mợ nó hết, còn lại duy nhất Q Club (giờ là New Square) ở Daewoo là trường tồn cùng thời gian. Công nhận bọn này gấu :D
95-96 thì Apocalypse nó ở cuối Bà Triệu ạ

Matxech

Xe container
Năm 88 e đi bộ đội làm yta
Mocphin dolasgan nhiều vô kể
Vì mất ngủ e cũng tiêm ven đo và mocphim
Chỉ tiêm buổi tối cũng bắt đầu dính
May có 1 hôm hết mocphin e tìm được ống amelazim nhìn nó vàng vàng nghĩ có khi hết hạn nên tiêm bắp ko tiêm ven như mọi khi
Sáng hôm sau tay như cái bắp chuối
Thế là e nghỉ luôn
Sau năm 88 ra quân bạn bè rủ chơi nhưng từ chối được
Khu nhà e thế hệ 7x gần như sạch sẽ

vuanhanghi

Xe điện
Hàng xóm nhà em có thằng đi cai bắt buộc, nhà cũng ko điều kiện lắm. Giờ về hình như hết nghiện nhưng sống dở ko bằng chết, người đơ đơ chắc bị tẩn nhiều quá

dpl

Xe lăn
E xuất thân chợ giời, xong về xã đàn gần ngõ chợ
-> bạn cùng lứa 1 là die vì nghiện , 2 là đang định cư nc ngoài :(
Công nhận nhìn ng die vì sốc thuốc đái ra máu :((

baoden_cz

Xe buýt
Nick cụ chủ tắt đèn chắc đi ngủ rùi,h này chắc đang nằm ôm gấu í chứ.Thôi Mai hóng tiếp vậy.

xdthienha

Xe điện
Ngày xưa em gầy nhưng em ko nghiện, đi đâu ngta cũng nghĩ nghiện vì ở HP. Giờ béo phây phây muốn gầy như nghiên cũng ko dc

Vienxu

Xe tăng
Thực ra như cụ chủ nói cũng đúng: đánh người là một liệu pháp cắt cơn. Em để ý thằng nào càng sợ thì càng ít vật, và hồi phục rất nhanh. Mấy ông cậy tăng 2 tăng 3, có tý số má, anh em nên vào trại lúc cắt cơn vật ác lắm, kêu gào ầm ĩ. Còn mấy ông "con so" lại ko có ae, học luật xong đã đau, tư tưởng còn nghĩ ko biết cải tạo kiểu gì đây nên quên mệ nó cả vật. 2 3 ngày là đi lao động tốt rồi. Có ông lính mới em hỏi ngày chơi nhiều ko? Nó bảo ngày chích 5 phân, tối gọi lên dạy luật về nằm im như chó con, hôm sau thi thoảng đi qua doạ cho vài câu. Hỏi mày vật chưa để tao cho thuốc? ;)) Đầu lắc lia lịa, bảo: ko anh ơi, em ko vật. Mấy hôm sau tỉnh táo, cười hớn hở, hắn bảo em: vào đây cai sao nhẹ nhàng thế, ở nhà cai bo bao tăng mà ko cai được. :)) Mệ tổ... Ở nhà kêu gào dãy dụa đòi thuốc bằng được, ở đây kêu bố chữa cho bằng gót chân. Đánh người nó cũng là 1 nghệ thuật luôn các cụ ạ, đánh kiểu bảo ban, luật lá chào buồng nó khác, đánh kiểu tiêu diệt nó cũng khác.
Mong cụ chủ đừng giận em nhé, cụ hát em chỉ múa phụ hoạ thui, đừng trách em tội nghiệp.

Chepomdua

Xe buýt
Đường đời của cụ chủ thật là "bi tráng",mong cụ viết thật chi tiết cho dù có thô ráp va trần trụi thế nào đi chăng nữa thì cũng là một bài học có ích cho rất nhiều người.Em có ông anh sinh cuối 7x(nhà o tỉnh nhưng có điều kiện) hoc ĐHNN1 mất 7 năm mới ra được trường cũng bởi vì nghiện.Cũng cai kiếc các kiểu mà không thành công(xích như con chó,nhốt như con heo,cách li này nọ thậm trí đưa vào tận vùng Đồng Tháp Mười nhằm tránh xa đồng đội mà vẫn không ăn thua).Làm ở chỗ nào cũng chi được môt thời gian ngắn là lại bị đuổi vì nghiện(gia đình nhục lắm ạ),cuối cùng vẫn lại bố mẹ già(cán bộ cao cấp nghỉ hưu) cưu mang.Gần hai chục năm rồi ma giơ vẫn vậy,mây lần sôc thuốc tí nghẻo may mà cứu được.Em o xa về,anh em muốn uông với nhau li rượu ma chi sợ ông ấy toi thì mình lại mang tiếng.Đúng là bách nhục!Ah cụ chủ cho em hỏi là có thuôc dùng đều đặn thì có vẻ khoẻ mạnh hồng hào va rất phong độ phải không ạ?Vì em thấy ông anh của em khi xoay đươc tiền thì như thế,còn khi không xoay đươc thì nhìn chán lắm,trông đúng là thằng....nghiện!

Vienxu

Xe tăng
Đường đời của cụ chủ thật là "bi tráng",mong cụ viết thật chi tiết cho dù có thô ráp va trần trụi thế nào đi chăng nữa thì cũng là một bài học có ích cho rất nhiều người.Em có ông anh sinh cuối 7x(nhà o tỉnh nhưng có điều kiện) hoc ĐHNN1 mất 7 năm mới ra được trường cũng bởi vì nghiện.Cũng cai kiếc các kiểu mà không thành công(xích như con chó,nhốt như con heo,cách li này nọ thậm trí đưa vào tận vùng Đồng Tháp Mười nhằm tránh xa đồng đội mà vẫn không ăn thua).Làm ở chỗ nào cũng chi được môt thời gian ngắn là lại bị đuổi vì nghiện(gia đình nhục lắm ạ),cuối cùng vẫn lại bố mẹ già(cán bộ cao cấp nghỉ hưu) cưu mang.Gần hai chục năm rồi ma giơ vẫn vậy,mây lần sôc thuốc tí nghẻo may mà cứu được.Em o xa về,anh em muốn uông với nhau li rượu ma chi sợ ông ấy toi thì mình lại mang tiếng.Đúng là bách nhục!Ah cụ chủ cho em hỏi là có thuôc dùng đều đặn thì có vẻ khoẻ mạnh hồng hào va rất phong độ phải không ạ?Vì em thấy ông anh của em khi xoay đươc tiền thì như thế,còn khi không xoay đươc thì nhìn chán lắm,trông đúng là thằng....nghiện!
Quan trọng là người nghiện có thực sự muốn cai ko cơ cụ ah. Có người biết dừng bước khi họ cảm thấy mất mát quá nhiều khi sống chung với ma tuý, nhưng cũng có người ko thể. Em nói thì bảo ác, nhưng gia đình còn cưu mang, vẫn vặt vẹo được gia đình để chơi thì khó cai lắm. Còn nếu gia đình muốn cất ông ấy đi vài năm thì nên cho vào trại cai. Ở ngoài càng nhanh chết, cất ông ấy đi cho các cụ đỡ đau đầu. Khi về ko biết có bỏ được ko, nhưng đi mấy năm sức khoẻ sẽ tốt. Chúc cụ và gia đình an lành.

K2DnC

Xe tăng
Bạn cùng xóm cùng lứa với em 10 thằng thì 8 thằng xanh cỏ hết vì ma tuý. Khổ cái em thì ko bập nhưng gày gò ốm yếu gặp éo ai cũng bảo nghiện :((.
Ngày đi học cấp 3 e toàn ngồi chọc ven hộ chúng nó. Giờ thì xanh cỏ hết roài.

ZARG

Xe container
Quan trọng là người nghiện có thực sự muốn cai ko cơ cụ ah. Có người biết dừng bước khi họ cảm thấy mất mát quá nhiều khi sống chung với ma tuý, nhưng cũng có người ko thể. Em nói thì bảo ác, nhưng gia đình còn cưu mang, vẫn vặt vẹo được gia đình để chơi thì khó cai lắm. Còn nếu gia đình muốn cất ông ấy đi vài năm thì nên cho vào trại cai. Ở ngoài càng nhanh chết, cất ông ấy đi cho các cụ đỡ đau đầu. Khi về ko biết có bỏ được ko, nhưng đi mấy năm sức khoẻ sẽ tốt. Chúc cụ và gia đình an lành.
Em có ông anh họ. Cũng 7x, nhà cũng có đk nên nghiện.

Bác em đẩy sang Đức lại về Hamburg đúng đất dân chơi. Đi hơn chục năm về mỗi mấy phong kẹo cao su.

Tiếp tục nghiện và bài ca đi trại. Đi trại cũng hơn chục năm thì gia đình nản rồi vì vẫn nghiện đều.

Bác em thả rông 5-6 năm. Chẳng quậy phá gì nhưng cai tại gia, cai xong lại nghiện tiếp.

Lần cuối cai nghiện, bác sĩ dặn đang dùng thuốc cai đừng chích, chích là shock. Sáng bác sĩ dặn thì tối ông anh em lên đường, shock chết ngay tại nhà, kim vẫn cắm vào tay.

Số con người, không phải ai cũng cai được!

Chepomdua

Xe buýt
Cảm ơn lời chúc của cụ!em khẳng định là người nghiện muốn cai ạ,nhưng đúng là bó tay.Trước đây vì hai bác em còn công tác nên cũng vì sĩ diện mà không đưa đi trại,còn bây giờ thì xác định là thôi.Cũng may ông anh em không dính bệnh tật gì khác nên vẫn chưa xuống dưới kia,còn đồng đội của ông ấy thì xuống trước khoảng một tiểu đội thiếu rồi.

vharc

Xe tăng
E cũng có mấy đứa bạn ra đi rất sớm vì cái của nợ này, lớp 8 một đứa ra đi lên cấp 3 hai đửa nữa cũng teo, đúng là cái chết trắng :(

STF399

Xe điện
Địa chỉ Hà Nội hay ở đâu Cụ? Nếu mới Em nhờ Anh Em cho đi cai trên các Trung tâm nhà nước, còn quá lâu rồi dùng đá thì Cụ tự xin cho nó vào trại tâm thần Trâu quỳ vì cơ chế của Đá nó làm nhũn não chứ không đơn thuần là tạo một chất cơ bản trong cơ thể con người ạ. Nếu Cụ cần các tài liệu về ma túy Em sẽ gửi cho để nghiên cứu, nhưng Em gặp bọn chơi đá này lâu, thấy nó cứ ngơ ngơ và nhận thức không còn chuẩn đâu, thớt cuối Em sẽ đề cập hết các loại ma túy mà 1 thời gian sau khi đã thành người Em lại là cán bộ phòng chống ma túy tệ nạn mại dâm... và cuối cùng thì chuyển ngành về an phận!
ko ở hn cụ ah , nhg nó vẫn đg ctác nên chưa có phương án ( em thì chủ trg cho ra khỏi ng rồi tính ) , mà em cũng chỉ biết là nó chơi đá nhg ko biết loại nào , em có thấy nó dùng cái bộ thuỷ tinh như cái coóng uống nc của chim cảnh và mấy cái ống hút .
loại mà như đường phèn là gì vậy cụ ?

vua_luoi

Xe điện
Thế hệ giữa 7x bọn em là dính nhiều nhất món này, em nhớ đầu những năm 90 bắt đầu có hàng trắng, bạn bè em cũng vài chú ra đi vì món này. Có thằng còn đang đeo lon trung uý cuối cùng cũng rụng
Em sống trong khu phức tạp nhất Hn vào hồi đó nên biết là trắng nó về Lạng Sơn và Bắc Giang trước Hn, chỉ năm 94-95 là bắt đầu rộ ở HN. Thanh niên dân chơi nào cũng có giấy bạc kẹo cs và tờ 100 đ mới cứng để quấn

Hn07

Xe tăng
Em nhớ cái thời còn bé đi học bố mẹ luôn dặn không được ăn quà vặt cổng trường , ai cho cái gì tự nhiên không được ăn dù thèm vì chỉ dính vào 1 lần là không có con đường quay trở lại ( đặc biệt ai mời kẹo cao su tức là họ muốn hãm hại mình ) . Đó là lí do vì sao một thời bố mẹ đi vắng không có điều kiện trông con thì thường là khóa cổng khóa cửa nhốt trong nhà dù con còn rất nhỏ và không thể biết nó có thể gây ra chuyện gì !

THời thơ ấu của nhiều người tuy không phải sống trong "tù" như nghĩa đen nhưng cũng từng quen thuộc với hình ảnh một mình đứng sau song sắt cửa sổ hoặc cổng nhìn lũ bạn chơi bên ngoài . Khi chưa hiểu chuyện thì em thường rất tức tối các bậc phụ huynh vì đã giam hãm mình , sau này nghĩ lại nếu ở hoàn cảnh họ thì cũng làm gì còn sự lựa chọn nào khác , khu dưới em thanh niên lớn nhỏ nghiện rất nhiều , bạn học cấp 2 đã có đứa vì dính vào mà ra đi . THi thoảng vẫn có đợt công an vào trường kiểm tra đột xuất xem có đứa học sinh nào tàng trữ hàng không .
Nghĩ lại ngày đó nếu các cụ không nhốt mình trong nhà mà để mình lang bạt đi chơi thì chưa chắc có ngày hôm nay .

Chỉnh sửa cuối: