Thảo luận chung về Mazda CX-5

pocket

Xe buýt
Tks Cụ nhé. Để em cho em nó đi khám xem sao , hi hi
Khám làm gì tốn tiền cụ? Vào hãng nó chém cho mấy củ tiền ắc-quy. Cứ ra đầu Hai Bà Trưng xỉa tiền thôi. Chọn cái bình có dòng I(A) ≥ cái bình đang lắp là được và loại có cùng kích thước.

fialovy

Xe tăng
Em đang có bộ thảm 5D CX5 màu đen và màu be
Dày dặn, chống nước, hoàn toàn đo theo form sàn xe, cụ nào máu ới em ạ

Anritsu

Xe buýt
Khám làm gì tốn tiền cụ? Vào hãng nó chém cho mấy củ tiền ắc-quy. Cứ ra đầu Hai Bà Trưng xỉa tiền thôi. Chọn cái bình có dòng I(A) ≥ cái bình đang lắp là được và loại có cùng kích thước.
Nói thật với các Cụ, em đưa câu hỏi để đánh giá xem việc hỗ trợ của Mazda trên OF nói riêng và trên mạng ảo nói chung là thế nào. Tuy nhiên, qua đây em thấy, 1 số cụ được gọi là bán hàng và tự nhận là hỗ trợ cho Mazda trên OF này rất kỳ lạ. Khi các Cụ (or em và ai đó) chém gió về ưu điểm của Mazda thì em để ý các Cụ vào cmt rất hào hứng. Tuy nhiên, khi có vấn đề thì em thấy Cụ hơi kiệm lời.

Còn về phía cá nhân con CX-5 của em, sau khi tham khảo qua alô + qua 1 số Cụ khác ở diễn đàn khác ( cụ thể là OS) thì em thấy đây là lỗi gặp phải của accu CX-5 nói riêng. Em xin mạn phép được copy ra đây

Hú la các bác, sau bao ngày lặn tăm em đã trở lại và ăn hại hơn gấp nhiều lần ~~
Tình hình là dạo này xe em bị vấn đề phần khởi động, vd như sáng ra, em ra khởi động máy thì hay bị ngắt giữa chung khởi động (phải ấn khởi động + đạp phanh lại) thì mới ok, hôm nay em có chạy ra kiểm tra thì Mazda báo bình bị yếu phải thay. ok thì thay cơ mà Mazda chỉ bảo hành có 6 tháng ~~, cung hơi xoắn ~~, thay loại Danko gì đó, ko biết anh em nào dùng chưa? em có hỏi về thay bình zin xe nhập nhưng mà Mazda báo ko hàng và Mazda ko nhập ắc quy ướt về => bác nào sau này muốn thay thì đều phải mua hàng ngoài hết đóa...
Câu hỏi đặt ra là hàng ngoài thì hàng nào tốt vậy các bác?
P/S: xe em chạy được 2 năm rồi bị lỗi này, có bác nào bị chưa vậy???

Đúng là acqui mà TH gắn cho CX5 có vấn đề. Em mở điện khoảng 2 chục lần nhưng không nổ máy đi, thế là sau đó đề không được. Tháo ra xạc thì tiếng đề cũng không gọn. Chạy ra chỗ em hay mua acqui thì họ nói Pinaco nước xài thì OK chứ khô thì tệ.
Ghét thay luôn cái GS hết 1.5M không biết đắt hay rẻ.

Các Cụ search là ra ngay ạ.

Xe em mua 1/4/2013 và đã bắt đầu có hiện tượng y hệt như Cụ nói trên. Bây giờ em chuân rbị thay con accu Bosh và sẽ báo lại câc Cụ ạk

:)

Cảm ơn các Cụ đã tư vấn

Anritsu

Xe buýt
Báo cáo các Cụ là em vừa thay 1 em Bosch 65Ah. Kêtr quả là ngon lành rồi ạ. Để em theo dõi trong 1tuần và gửi lại các Cụ kết quả.

Accu theo xe là loại Pinaco 12V-60Ah, nước. Khi dùng thiếtb đị đo của Bosch để đánh giá thì :

- Đã đến hạn phải thay
- Dòng phóng có vẻ k ổn
- Nội trở (cái này em suy đoán) có vẻ tăng cao

Tình hình là vậy các Cụ nhé

Yaris39

Xe hơi
Nói thật với các Cụ, em đưa câu hỏi để đánh giá xem việc hỗ trợ của Mazda trên OF nói riêng và trên mạng ảo nói chung là thế nào. Tuy nhiên, qua đây em thấy, 1 số cụ được gọi là bán hàng và tự nhận là hỗ trợ cho Mazda trên OF này rất kỳ lạ. Khi các Cụ (or em và ai đó) chém gió về ưu điểm của Mazda thì em để ý các Cụ vào cmt rất hào hứng. Tuy nhiên, khi có vấn đề thì em thấy Cụ hơi kiệm lời.
Em vote cho ý kiến của cụ. Em thấy box Mazda hơi loãng vì đa phần toàn các sale vào bán xe là chính mà tư vấn cho anh em kinh nghiệm sử dụng bảo dưỡng, sửa chữa cho xe thì ít.
Báo cáo các Cụ là em vừa thay 1 em Bosch 65Ah. Kêtr quả là ngon lành rồi ạ. Để em theo dõi trong 1tuần và gửi lại các Cụ kết quả.

Accu theo xe là loại Pinaco 12V-60Ah, nước. Khi dùng thiếtb đị đo của Bosch để đánh giá thì :

- Đã đến hạn phải thay
- Dòng phóng có vẻ k ổn
- Nội trở (cái này em suy đoán) có vẻ tăng cao
Rút kinh nghiệm từ cụ, có lẽ em sẽ sớm thay acquy khô cho xe nhà em đi cho yên tâm.

Muon_biet

Xe cút kít
Tạm chấp nhận được ở mức dưới trung bình với CX5.

Anritsu

Xe buýt
Em vote cho ý kiến của cụ. Em thấy box Mazda hơi loãng vì đa phần toàn các sale vào bán xe là chính mà tư vấn cho anh em kinh nghiệm sử dụng bảo dưỡng, sửa chữa cho xe thì ít.

Rút kinh nghiệm từ cụ, có lẽ em sẽ sớm thay acquy khô cho xe nhà em đi cho yên tâm.
Lúc nào xe cụ có hiện tượng như em đã mô tả/ 1 số cụ bên OS mô tả thì cũng hẵng thay. :) cái bình Bosch nó cũng mắc tiền lắm cụ ạ

ph1

Đi bộ
Em đang có bộ thảm 5D CX5 màu đen và màu be
Dày dặn, chống nước, hoàn toàn đo theo form sàn xe, cụ nào máu ới em ạ

Cụ cho xin báo giá bộ thảm với mấy món sau vào chổ kín nhé.

MAZDA CX5:

Bộ ốp tay nắm Inox
Nẹp bước chân trong chữ CX5
Nẹp bước chân ngoài không đèn SKYACTIV
Lót sàn 5D màu đen
Nẹp chống xước cốp sau bên trong và ngoài
Ốp nội thất 10 chi tiết (không kể ốp trang trí hộp đi số).
Ốp trang trí bảng đi số cacbon.

lethaisd908

Xe đạp
Có cụ nào bán hàng bên Mazda cho em xin cái giá tốt nhất có thể con CX5 màu đen bản 1 cầu với nhé. Tình hình là đầu tháng 10 dương lịch này em muốn rước em ấy về nhà, muôn xin cái giá tốt nhất để cân đối tài chính.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Có cụ nào bán hàng bên Mazda cho em xin cái giá tốt nhất có thể con CX5 màu đen bản 1 cầu với nhé. Tình hình là đầu tháng 10 dương lịch này em muốn rước em ấy về nhà, muôn xin cái giá tốt nhất để cân đối tài chính.
Giá ở đâu cungz vậy thôi ạ! Quan trọng anh em trên diễn đàn ủng hộ nhau thôi! Khi nào rảnh mời cụ qua xem xe và lái thử xe bên em! Cụ yên tâm ae trên Of em phục vụ hết mình

fialovy

Xe tăng
Cụ cho xin báo giá bộ thảm với mấy món sau vào chổ kín nhé.

MAZDA CX5:

Bộ ốp tay nắm Inox
Nẹp bước chân trong chữ CX5
Nẹp bước chân ngoài không đèn SKYACTIV
Lót sàn 5D màu đen
Nẹp chống xước cốp sau bên trong và ngoài
Ốp nội thất 10 chi tiết (không kể ốp trang trí hộp đi số).
Ốp trang trí bảng đi số cacbon.
Dạ em mời cụ check inbox ạ, thanks cụ

79tuananh

Đi bộ
Dear all!
Mình vừa quyết định cưới em CX5. Mình có ý định lắp 1 số thứ như sau:
1- Baga mui OEM
2- Bệ bước ra ngoài OEM chấm bi
3- Viền che mưa
Mục 1 và 2 hãng báo giá 11 triệu. Các bác đã mua, đã lắp và sử dụng 02 phụ kiện đó cho em hỏi là giá như vậy có đặt hơn nhiều so với đưa ra ngoài làm không? Nếu làm ở ngoài thì ở HCM có thể làm được ở chỉ nào tin cậy?
Nhà em có em bé nên mong các anh chị tư vấn thêm có thể lắp thêm phụ kiện gì hộ em.
Cảm ơn các ACE nhiều nhiều

vdung

Xe hơi
Bệ bước ở ngoài giá 2,5 đến 3 tr thôi. Viền che mưa lắp vào giảm khả năng quan sát.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Dear all!
Mình vừa quyết định cưới em CX5. Mình có ý định lắp 1 số thứ như sau:
1- Baga mui OEM
2- Bệ bước ra ngoài OEM chấm bi
3- Viền che mưa
Mục 1 và 2 hãng báo giá 11 triệu. Các bác đã mua, đã lắp và sử dụng 02 phụ kiện đó cho em hỏi là giá như vậy có đặt hơn nhiều so với đưa ra ngoài làm không? Nếu làm ở ngoài thì ở HCM có thể làm được ở chỉ nào tin cậy?
Nhà em có em bé nên mong các anh chị tư vấn thêm có thể lắp thêm phụ kiện gì hộ em.
Cảm ơn các ACE nhiều nhiều
nhà có em nhỏ cu nên lắp cái bậc lên xuống cho tiện! xe gần như đã fuLL hết đồ rồi có thêm cụ thêm cái cam hành trình nữa

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cam hành trình giá bao nhiêu vậy? Cụ có thể inbox cho em cái giá được không?
em thì không chuyên về Cam cụ à! cam có nhiều loại lắm! mà hình như cu ở TPHCM đúng ko ạ

gatrong69

Xe hơi
Hôm rồi đi mua xe giùm anh bạn , mình đến mấy salon xe Mazda lái thử CX5 sau khi lái thử cảm giác vô cùng thất vọng ;
- Nội thất xe làm chất liệu dởm một cách khủng khiếp.hàng ghế sau ko có điều hòa vô cùng bí. ghế ngồi nhỏ ngồi rất khó chịu.Chất da rởm và cứng.
- Xe chạy ì và động cơ ồn khủng khiếp,Tằng ga xe yếu không thể tưởng tượng nổi ,nhả chân ga vòng tua máy về chậm chạm kèm theo tiếng ù của máy vô cùng lớn.
- Các nhân viên bán xe và nhân viên kỹ thuạt trình độ kém hoặc cố tình ngu ngơ giải thích cho khách hàng.
- Khi xe lên cao tốc vành đai 3 xe ko lên nổi 100km/h bạn kỹ thuật trả lời là xe đi thử nên hãng khóa ko đi được nhanh.(mình thấy quá nghịch ly vì có đi nhanh mới thấy rơ ưu khyết điiểmm của xe chứ. )néu cứ đi chậm thì cần gì fảii đi thử,?Khi mình hỏi vè lỗi máy ù vì vòng tua trả chậm thì cậu kỹ thuật nói ko hiểu tại sao có thể máy xe bị lỗi Khi sang salon khác thử tình trạng vẫn xảy ra như vậy.Cậu kỹ thật salon nói do máy tiết kiệm nhiên liệu nên mới như vây.Mình nói nếu tiết kiệm nhiên liệu thế này thì lên dốc xe nổ như máy cày ah,và lúc vượt xe mà máy yéu như vậy thì an toàn làm sao được.Tiết kiệm mà ko an toàn thì tiết kiệm làm gi fảii ko các cụ. Nếu cho mình chấm điểm thì CX 5 chỉ đạt điểm 3. Sau đó cả mấy anh em sang Honda đi thử CRV cảm giác lái khác hẳn máy êm,độ bốc rất tốt,nội thất xịn hơn nhiều,xe đi êm ko nghe tiến động cơ khi xe tăng tốc.điiềuu hòa trước và sau đấy đủ.Thế là mấy anh em mua luôn CRV .và từ lúc đi CRV ko hề hối hận và thấy là đã quyết định đúng.