[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

HangB2

Xe điện
Cccm đã đưa vài web hoặc cách thức tìm việc ở phía trên rồi. Hi vọng bác tìm được hướng đi.
Bác có biết chút ít tiếng Anh cơ bản ko ạ??? Trong lúc tìm cơ hội việc làm mới, bác thử điền vào form sau làm online và linh hoạt thời gian, 1h/ngày, cỡ 7-8usd/h (cỡ 120-150$/tháng, ngày chỉ cần 30-45phút ngồi máy tính) thì kiếm đủ tiền uống bia đã. Cũng có job online/flexible time khác trả cao gấp nhiều lần (>20$/h) nhưng cần kinh nghiệm và tiếng Anh hoặc ngoại ngữ cao sợ ko phù hợp. Sau này làm quen rồi bác tự tìm thêm làm vài dự án cũng kiếm thêm chút.
Nếu cần thêm thông tin gì hoặc khai báo form khó khăn bác có thể inbox em hướng dẫn thêm ạ. Goodluck!!!

Link điền form: https://fs30.formsite.com/LB2014/i01jejptqz/index.html

Dự án này chạy trong 1 năm, kiểu như đánh giá các quảng cáo tiếng Việt trên facebook tại thị trường Vietnam của Lionbridge, cái này rất đơn giản chỉ cần xem hình ảnh và đưa thêm 20-25 từ nhận xét về quảng cáo viết bằng tiếng Anh.
Sau khi gửi form, nếu Lionbridge thấy phù hợp, họ sẽ email mời bác làm test sau 2-3 tuần. Qua được test sẽ kí hợp đồng điện tử và hướng dẫn add tài khoản ngân hàng hoặc paypal để nhận tiền, họ sẽ trả hàng tuần. Ngoài ra, bác thử đăng kí acc trên Appen thêm đi, trên đó cũng nhiều job lắm, có job tiếng Anh, rồi tiếng Việt nữa (Ví dụ job này tiếng Việt đang tuyển đây: Project Forester_ENG_VNM-TX 2022 HQ ).

Em chia sẻ luôn, có thể cccm ko cần nhưng thông tin này có thể hữu ích cho một vài người. Thường các job online chạy từ 6 tháng - 1 năm nên cần tìm gối đầu 2-3 job, những job có hợp đồng trên 2 năm rất ít và yêu cầu cao. Có vài cả trăm web job online nhưng theo đánh giá thì 3 web trên là nhiều job và độ tin cậy cao. À để lát em mở máy tính đưa thêm mớ web.
Đăng kí workmarket lionbridge duyệt nhanh hơn appen bác ạ.

Nếu các bác có thời gian làm thêm 2 bước sau (xem screenshot trong còm bác dưới):
1. Click vào Tests làm test tiếng Anh, tiếng Việt và ngoại ngữ khác bác biết (tăng cơ hội nhận job nhiều lần vì mình đáp ứng yêu cầu cơ bản).
2. Click vào Labor clouds sẽ có các job khác online với các ngôn ngữ và thị trường khác hiển thị theo group, bác xem cái nào phù hợp click để join nhé, trong đó có mục kí hợp đồng điện tử và test thì bác click làm nhé. Sau nếu có job mới nó sẽ thông báo trên workmarket để bác biết. Nếu chỗ nào chưa rõ bác chụp screenshot chúng ta sẽ xử lý tiếp nha.

À bác nên update profile, nếu chưa làm online bao giờ cứ ghi chung chung là: fast learning, flexible, time arrangment, good communication... đại loại thế, bác muốn ghi gì thì ghi.

Những job này cực kì phù hợp với các bạn tre trẻ, các bà mẹ trẻ ở nhà chăm con hay các bạn sinh viên năng động vì nếu chịu khó tìm 2-3 dự án làm cũng thừa chi phí sinh hoạt, du lịch.

Vài web có thể tìm job online (yêu cầu biết tiếng Anh và ngoại ngữ khác)
1. https://www.lionbridge.com/join-our-team/
2. https://connect.appen.com/qrp/public/home
3. https://www.flexjobs.com/
...
The Top 25 Companies Hiring for Part-Time, Work-from-Home Jobs This Winter
  1. K12
  2. Chamberlain University
  3. GreatAuPair
  4. Supporting Strategies
  5. FlexProfessionals
  6. Grand Canyon University – GCU
  7. Kaplan
  8. Robert Half International
  9. Alere
  10. VocoVision
  11. Lionbridge
  12. LifeBook
  13. Walden University
  14. Appen
  15. UnitedHealth Group
  16. Achieve Test Prep
  17. YELP
  18. University System of Maryland – USM
  19. Delegate Solutions
  20. Working Solutions
  21. DVMelite
  22. Edmentum
  23. Houghton Mifflin Harcourt
  24. Creative Circle
  25. ACTIVE Network
(Social Media Evaluator / social media in Vietnam
The ads in the project are specifically targeted to various combinations of market demographics based on gender identity, age range and social media activity. At this moment, we are urgently looking for male and female daily users of social media who have an Android / iOS smartphone and are between 35-54 years old. Nevertheless, other individuals (from different demographics) are very welcome to register as well, especially males and females between 18 and 34 who have Android / iOS smartphones!

Interested individuals can directly register here: https://fs30.formsite.com/LB2014/i01jejptqz/index.html

Please feel free to provide our email address sme.sourcing@telusinternational.ai. We are happy to answer all questions about this project.)
hôm nay mới đọc được cái này. thông tin hữu ích. cám ơn mợ!

huyhung123

Xe điện
Trên 45 hay bị đuổi việc ở khối FDI. Nên xin vào FDI tuổi này là khó. Khối Nhà nác lương cao thì phải quan hệ và chạy tiền. Khối SME thì chả offer nổi mức 10 củ của cụ chủ đâu
SME lương 10 củ đơn giản, thậm chí là thấp!

Lucifer5689

Xe hơi
Chúc cụ tìm được việc mong muốn em cũng giống cụ đây đôi khi nhún quá cũng không xong

hưvô

Xe lăn
Thằng tây nó nói như nào nhỉ, à, phàm những thứ miễn phí ở trên đời thì chỉ có nước mưa và kứt trim thoai. ;))
Sức lao động = tiền, chứ cứ sai dấu là chia ly ngay.
Ơ em tưởng câu này là của anh Tào Tháo chứ nhỉ ;))

trungpham666

Xe tải
Năm nay kinh tế khó khăn, sang năm kinh tế còn khó khăn hơn nhiều. Iem đang bất đồng với ông sếp nhiều mà giờ phải im để kiếm đồng lương. Phải đôi năm trước thì iem phút mốt đứng lên nói cho 1 trận. Xong sang đơn vị khác lại cầy. Giờ kinh tế khó khăn chung, ra đi rủi ro quá mà ở lại thì sếp chỉ tìm cách vòi của nhân viên.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Dancingwiththewind

Xe điện
Cụ bằng tuổi em, làm món giống em, tâm trạng giống em. Em cũng lùng bùng ko lối thoát giống cụ cả năm nay, bạn bè em tầm này phải đến 1/3 chân em chọn lối khác rồi, mà em vẫn chưa dứt nổi,
Công nhận đi làm ko có động lực chán thật, ốm cả người,
Em cũng làm món giống các cụ mợ. Quanh năm ngày tháng hết kiểm toán đến thanh tra. Độ này em đỡ chán hơn rồi vì nhìn quanh tình hình ảm đạm quá. Cố tự an ủi phải yêu công ty, yêu công việc vì nó mang lại thu nhập để mình lo cho con. Tự kỉ ám thị mãi tinh thần cũng đỡ hơn, dù lương thấp hơn hẳn năm ngoái.

Mợ chân dài

Xe buýt
E cũng có thể đc coi là thất nghiệp! E học hành tạm coi tử tế: 2 bằng đh, 1 bằng thạc sĩ, ấy vậy mà ở nhà bán hàng online. Nếu ko bán đc thì lão nhà e nuôi. Ở nhà ngoài việc phục vụ cccm thì e có trách nhiệm dạy con học hành chứ lão nhà e mù khoản này. Chung quy lại e thấy làm thuê ức chế nhiều. Trc e làm bank toàn về muộn cứ về nhà là e kêu ca... lão tức bảo "nghỉ nhà trông con". Ok nghỉ luôn. Giờ e thấy happy vs hiện tại ạ!

Dancingwiththewind

Xe điện
Em mà có người cover đc chi tiêu gia đình thì em ở nhà ngay. Hôm nào em làm online là nhà cửa sạch sẽ gọn gàng đồ ăn đầy đủ. Hàng ngày nghĩ đến chặng đường đến đc Cty mà nản

boy1981

Xe hơi
Cuối năm tầm này ko xin đc đâu cụ ơi. Làm cái xe 300 chạy dịch vụ nếu ko thì thuê xe chạy dịch vụ là nhanh nhất ko thì vào taxi

Được gửi từ iPhone - Otofun

Mợ chân dài

Xe buýt
Cuối năm tầm này ko xin đc đâu cụ ơi. Làm cái xe 300 chạy dịch vụ nếu ko thì thuê xe chạy dịch vụ là nhanh nhất ko thì vào taxi

Được gửi từ iPhone - Otofun
Hôm trc e đi grap 1 cụ làm nhà nước 10 năm tức bỏ từ đợt dịch. Giờ cụ ấy yêu con xe và cái phố tắc luôn. Cụ thích chửi ai thì chửi chả sợ. Csgt bắt sai cụ cũng chửi đc...

MuathuHN252

Xe lăn
Đang yêu công ty nhiều lắm luôn. Qua té vp thấy vp quá kute, sạch sẽ gọn gàng, không khí giáng sinh ngập tràn, sếp thì quá tâm lý nên yêu yêu cực. Hi vọng nhiều năm nữa sau này e vẫn yêu cty ntn…

Billexim

Xe hơi
45 tuổi, nếu sức khỏe, tâm sinh lý vẫn bình thường thì Cụ chủ hơi tiêu cực đấy. Em thật. Còn 20 nưqx cơ mà sao an phận sớm thế.
E thấy cụ chủ chắc có nguyên nhân gì không tiện nói, tuổi này già thì chưa tới, còn yếu thì tùy thể chất và cách sinh hoạt cá nhân để duy trì sức khỏe. E nghĩ còn sức là phải chiến thôi, hay e nhảy việc nhiều nên húng hơn cụ chủ nhỉ :D