Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

Mr gà béo

Đi bộ

nolforever2003

Xe tăng
vêt độ đèn cơ bản e cũng độ đủ loại vài lần. Led có ưu điểm lên sáng nhanh, k nóng bóng mà nóng ở tản nhiệt, đã pha tốt cho xe bt chói mắt, đô chiếu xa kém, gặp trời mưa khỏi nhìn khi đi cao tốc; bi led thì e chưa có đk thử. Bi xenon siêu sáng đạt mọi yêu cầu, nhưng thường phải chế độ vì các xe phổ thông đều k có bi, thường chỉ có projec làm cos thôi ợ nên k đá pha đc. Giải pháp cho bixnon cơ bản hiện nay vẫn là chế độ. Còn. Chế vào đâu là tuỳ cc

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Em muốn thay đôi đèn pha cũ của morning 2009 lên led, có cụ nào có báo em giá với ạ, em cảm ơn
Xe cụ chuẩn chân H4 có nhiều lựa chọn từ L5, L7,L8 cao hơn có hàng Philips Ultinon giá từ 1tr4 đến 4tr/cặp.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Led sáng toé toè loe, chói mắt.
Hàng của Philips em đảm bảo cho cụ ánh sáng cắt như bóng zin không bị tóe loe. Led có nhiều loại và mỗi xe hợp với 1 loại bóng không phải xe nào cũng lắp được cụ ạ.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Hàng của Philips em đảm bảo cho cụ ánh sáng cắt như bóng zin không bị tóe loe. Led có nhiều loại và mỗi xe hợp với 1 loại bóng không phải xe nào cũng lắp được cụ ạ.
Em định lắp Led cho V2 (Ford Laser 1.6 Deluxe 2001). Cụ tư vấn giúp em xem dùng loại nào thì phù hợp và giá rổ ra sao nhé.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Em định lắp Led cho V2 (Ford Laser 1.6 Deluxe 2001). Cụ tư vấn giúp em xem dùng loại nào thì phù hợp và giá rổ ra sao nhé.
Xe cụ chân H4, giá mềm có XHP50 L5 công suất 40W giá 1tr4 cặp bảo hành 2 năm, con này cho đường cắt và độ gom giống bóng zin bật pha tắt cos, độ sáng gấp khoảng 3 lần bóng zin. Cao hơn chút cụ có thể lên L8 giá 2tr5/cặp bảo hành 2 năm, con này đang là dòng sáng nhất hiện tại, sử dụng quạt tản nhiệt công suất 60W bật pha giữ cos.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Em mua cai đèn led Phillips của bác led t2 dùng chán quá.. lại lắp bóng Halogen lại
Nếu em nhớ không nhầm thì xe cụ là Pajero Sport chuẩn chân HIR2. Kiểu chóa xe cụ tương tự như Fortuner 2017, Vios G. Philips nó có ra mẫu thiết kế riêng cho chuẩn chân này đợt cuối năm ngnái. Nếu cụ lắp Pajero và Philips, thì chắc là tháng 12 năm ngoái à?

Với chuẩn chân HIR2 này thì em bao giờ cũng nói với khách, nếu thích lên LED thì Philips chưa phải là lựa chọn tốt nhất, các hàng gia công bên Trung Quốc như XHP70 L7 hay L8 trong trường hợp này là lựa chọn phù hợp hơn. Vì kiểu chóa gương cầu 2 trong 1 đời này thiết kế rất "dở hơi" nên đèn pha tương đối yếu. Đặc trưng đó làm Philips không phù hợp, các hàng gia công kia khi lắp vào sẽ sáng hơn. (Bên em bán cả Philips, L7, L8...)

Tất nhiên, dù nói rõ vậy, nhưng ko ít ae vẫn lựa chọn Philips, vì nó là thương hiệu với sự đảm bảo về sự ổn định và độ bền so với các hàng TQ kia. Và các ae đó nhiều khi chỉ là chuyển sang để đi màu trắng cho thẩm mỹ, đa pha nhanh và ko muốn nóng chóa.
Tính tới hiểu biết hiện tại, chuẩn HIR2 là chuẩn duy nhất chưa làm em ưng ý với Philips. Còn các chuẩn chân khác, hầu như đều thỏa mãn được các ae.

Trong trường hợp, hôm cụ qua, nếu mà bên em ko có nói cụ thể rằng L7 HIR2 sáng hơn Philips HIR2 trên xe cụ, có thể do lúc đó sự hiểu biết chưa đủ sâu vì đèn này khi đó ra chưa được lâu. Hoặc có thể là thông thường khách đã bảo là muốn Philips, thì các ae cũng ít khi giới thiệu sang dòng khác. Dù nguyên nhân nào thì em cũng thực sự xin lỗi cụ vì chưa đem lại sự hài lòng cao nhất cho cụ vì sự thiếu hiểu biết.

luannissan

Xe tăng
Nếu em nhớ không nhầm thì xe cụ là Pajero Sport chuẩn chân HIR2. Kiểu chóa xe cụ tương tự như Fortuner 2017, Vios G. Philips nó có ra mẫu thiết kế riêng cho chuẩn chân này đợt cuối năm ngnái. Nếu cụ lắp Pajero và Philips, thì chắc là tháng 12 năm ngoái à?

Với chuẩn chân HIR2 này thì em bao giờ cũng nói với khách, nếu thích lên LED thì Philips chưa phải là lựa chọn tốt nhất, các hàng gia công bên Trung Quốc như XHP70 L7 hay L8 trong trường hợp này là lựa chọn phù hợp hơn. Vì kiểu chóa gương cầu 2 trong 1 đời này thiết kế rất "dở hơi" nên đèn pha tương đối yếu. Đặc trưng đó làm Philips không phù hợp, các hàng gia công kia khi lắp vào sẽ sáng hơn. (Bên em bán cả Philips, L7, L8...)

Tất nhiên, dù nói rõ vậy, nhưng ko ít ae vẫn lựa chọn Philips, vì nó là thương hiệu với sự đảm bảo về sự ổn định và độ bền so với các hàng TQ kia. Và các ae đó nhiều khi chỉ là chuyển sang để đi màu trắng cho thẩm mỹ, đa pha nhanh và ko muốn nóng chóa.
Tính tới hiểu biết hiện tại, chuẩn HIR2 là chuẩn duy nhất chưa làm em ưng ý với Philips. Còn các chuẩn chân khác, hầu như đều thỏa mãn được các ae.

Trong trường hợp, hôm cụ qua, nếu mà bên em ko có nói cụ thể rằng L7 HIR2 sáng hơn Philips HIR2 trên xe cụ, có thể do lúc đó sự hiểu biết chưa đủ sâu vì đèn này khi đó ra chưa được lâu. Hoặc có thể là thông thường khách đã bảo là muốn Philips, thì các ae cũng ít khi giới thiệu sang dòng khác. Dù nguyên nhân nào thì em cũng thực sự xin lỗi cụ vì chưa đem lại sự hài lòng cao nhất cho cụ vì sự thiếu hiểu biết.
cụ nói rất hay,e hoan nghênh cụ về tinh thần học hỏi.sắp tới e lấy xpander nên sẽ lên led.cụ xem loại nào phù hợp với e nó thì báo e.nhân tiện cụ vẫn ở phùng chí kiên phải không ạ

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Vâng, bên Hoàng Sâm, song song với Phùng Chí Kiên cụ nhé. Xpander cụ qua em với cụ cùng nghiên cứu. :D Sử dụng màn chắn sáng và máy đo Lux, các ưu nhược điểm của từng dòng đèn khi lên chóa sẽ lồ lộ ra ngay.

luannissan

Xe tăng
Vâng, bên Hoàng Sâm, song song với Phùng Chí Kiên cụ nhé. Xpander cụ qua em với cụ cùng nghiên cứu. :D Sử dụng màn chắn sáng và máy đo Lux, các ưu nhược điểm của từng dòng đèn khi lên chóa sẽ lồ lộ ra ngay.
để mấy hôm nữa mới có xe cụ ạ.chắc phải còn thời gian nữa

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cụ ơi xe Click (Getz) lắp đèn pha loại nào, hết bao nhiêu tạ thóc ạ
Xe cụ chuẩn chân phổ thông H4 có nhiều lựa chọn, giá phổ thông cụ chơi dòng cree, đặc điểm loại này sáng mạnh nhưng không cho đường cắt tốt, hàng cao cấp cụ có thể chơi sang hàng Philips loại này cho độ gom và đường cắt chuẩn như bóng zin, độ sáng +200%.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com

Laobantien

Xe hơi
Xí NON hay LED tùy cụ, Xí Non thì H11 và H15 em đoán không nhầm là vậy :D. Tốt nhất cụ thay con H15 far là XHP 70 hoặc 50 (à mà em thông báo luôn cho các cụ là hiện nay có một số cụ làm ăn chưa uy tín, dám vác mồm ra quảng cáo chip ETi70 thành Xhp 70 đâu nhé). Hôm trước có bác hỏi em em mới giật mình.
Cụ nên thay far thôi cos để đó mà đi trời mưa
Philips hàng hãng giá từ 2tr2 đến 4tr cụ nhá.
Led đi trời mua có sáng ko ạ,e thấy mọi người kêu ko tốt như xenon à cụ