Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Lên bi xenon đi các cụ .có loại 3000k phá sương và 5500k ánh sáng ban ngày thoải mái yên tâm .

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn đánh nhau quá cụ ơi
Khi sương mù thì đi nguyên đèn gầm
Còn k thì đi pha cos trên cấu hình cho các bác vùng cao
Còn đồng bằng thành phố thì 1 loại 5500k là ok rồi ạ đồng màu luôn

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com

fishbed4

Xe tăng
Cụ Tuanledt2 cho em hỏi. Xe em captiva 2009, đã lên cos xenon, gầm led. Pha dùng chân H1, hiện đang dùng led R3 nhưng tiêu cự ko chuẩn. Liệu thay bằng bóng Luxeon Zes có ổn ko?

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cụ Tuanledt2 cho em hỏi. Xe em captiva 2009, đã lên cos xenon, gầm led. Pha dùng chân H1, hiện đang dùng led R3 nhưng tiêu cự ko chuẩn. Liệu thay bằng bóng Luxeon Zes có ổn ko?
Vâng chào cụ . Pha cụ chân H1 bên em mới về mẫu mới Ultra View. Công suất, độ gom rất ok. Khách bên em lắp lên xe forte và sorento rất hài lòng. Cụ qua trang bên em tham khảo.
Ledt2.com

Xperia ZZ

Xe tăng
Vâng chào cụ . Pha cụ chân H1 bên em mới về mẫu mới Ultra View. Công suất, độ gom rất ok. Khách bên em lắp lên xe forte và sorento rất hài lòng. Cụ qua trang bên em tham khảo.
Ledt2.com
Cụ làm cái test so sánh H1 Ultra View với R3/R4 xem thử ạ, em đang cần thay cho ô cụ.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Nhờ cụ tư vấn thay Led cho RAV4 2008, chân HB3, HB4.
Hi cụ. Với đèn pha thì LED luôn là lựa chọn tốt nhất. Để đảm bảo độ gom với chuẩn HB3 thì hiện tại em mới chỉ thấy có Philips Ultinon hoặc 1 đèn mới phát triển là Ultra View, cho độ gom tốt nhất. Với đèn pha tiêu chí về độ gom là quan trọng nhất. Ví dụ các dòng như XHP70 L7, L8 do TQ thiết kế, đèn rất sáng, nhưng vì ko gom, nên thực tế a/s chiếu xuống đường ở tầm pha chỉ được 1/3. Mặc dù chóa xe của cụ em chưa được test thử. Nhưng tới hiện tại, tất cả các xe chạy chân HB3 đều cho ra kết quả như vậy. Philips Ultinon là đèn em recommend cho cụ nhất, có điều giá hơi cao.
Bên dưới em có đính kèm cho cụ ảnh, 1 bên là XHP70, 1 bên là bóng zin, để cụ có thể hình dung dễ hơn.
Với đèn cos, RAV em không nhầm thì chưa có projector. Nếu cụ định lựa chọn nên LED cho đèn cos thì cần rất cẩn thận vì các dòng thông thường sẽ gây chói cho xe đối diện. Với LED thì e tiếp tục recommend cụ Philips. Với đèn cos, nếu cụ ko ngại độ chế thì Gương cầu là lựa chọn tối ưu nhất.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Các cụ tư vấn giúp em đèn cho xe zace với ạ

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Hi cụ.
Kinh nghiệm của em thì chóa xe Zace nếu chạy trên 10 năm, thì lớp xi phản xạ thường bị xuống cấp quá mức. Nên đa phần là bóng zin của xe mờ tịt ko thấy gì. Phương án tốt nhất cho dòng xe này là độ lên Gương cầu, sẽ khắc phục được nhược điểm trên.
Trong trường hợp cụ ít đi đêm, chóa xi còn nguyên và ngại độ chế gương cầu, thì Ultra View là lựa chọn cụ nên cân nhắc với dòng chóa này. Vì xe cụ là pha có chung 1, nên cos có yêu cầu là phải cắt sáng, ko gây chói, và tốt nhất là a/s vát dần sang phải. Rất ít loại LED có thể làm được điều này. Philips Ultinon cắt sáng rất tốt, cos sáng rất mạnh, nhưng trên chóa Zace thì ít người lựa chọn hơn vì giá hơi cao so với dự định của những người đi Zace, và thực ra chế độ pha hơi xấu.
Lựa chọn đèn LED cho chuẩn H4, thực ra ko đơn giản như các ae thường nghĩ. 1 luồng sáng tiêu chuẩn của cos sẽ phải đáp ứng được các tiêu chí như trong ảnh. Cụ có thể tham khảo.

ntbaotrung2611

Xe đạp
Hi cụ.
Kinh nghiệm của em thì chóa xe Zace nếu chạy trên 10 năm, thì lớp xi phản xạ thường bị xuống cấp quá mức. Nên đa phần là bóng zin của xe mờ tịt ko thấy gì. Phương án tốt nhất cho dòng xe này là độ lên Gương cầu, sẽ khắc phục được nhược điểm trên.
Trong trường hợp cụ ít đi đêm, chóa xi còn nguyên và ngại độ chế gương cầu, thì Ultra View là lựa chọn cụ nên cân nhắc với dòng chóa này. Vì xe cụ là pha có chung 1, nên cos có yêu cầu là phải cắt sáng, ko gây chói, và tốt nhất là a/s vát dần sang phải. Rất ít loại LED có thể làm được điều này. Philips Ultinon cắt sáng rất tốt, cos sáng rất mạnh, nhưng trên chóa Zace thì ít người lựa chọn hơn vì giá hơi cao so với dự định của những người đi Zace, và thực ra chế độ pha hơi xấu.
Lựa chọn đèn LED cho chuẩn H4, thực ra ko đơn giản như các ae thường nghĩ. 1 luồng sáng tiêu chuẩn của cos sẽ phải đáp ứng được các tiêu chí như trong ảnh. Cụ có thể tham khảo.
Bác có loại bóng nào tốt cho xe em. Tư vấn e đi Bác

Nguyenduc2009

Xe hơi
Hi cụ.

Cụ tư vấn giúp Kia Cerato 2.0 2018 với. Tks!

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Bác có loại bóng nào tốt cho xe em. Tư vấn e đi Bác

Như em nói ở trên. Đầu tiên cụ cần xác định về chóa đèn của mình, lớp xi đã bị xuống cấp chưa đã.
- Lớp xi còn mới nguyên:
+ Lên LED cho chóa Zace, chân H4. Chóa khá kén đèn. Để sáng mà không gây chói cho xe đối diện, có mặt cắt với chóa này, hiện như em thấy trên thị trường chỉ có Xtreme Ultinon chính hãng Philips, giá tầm 2 triệu - 4 triệu, tùy cấp độ. Ngoài ra, giá mềm thì có hàng Ultra View, thua về thương hiệu nhưng các tiêu chí gom, cắt và chống chói đều được đảm bảo.
+ Lên Gương cầu: Giá đủ các thể loại. Từ 2- 20 triệu.
- Lớp xi đã xuống cấp quá mức: Trên 80% e gặp các cụ đi Zace có ý định lên đèn, đều rơi vào trường hợp này. Hoặc là mua chóa mới hoặc lên Gương cầu.

Trong các phương án, với chóa Zace, e thấy lên Gương cầu vẫn là phù hợp và tối ưu nhất. GC có thể là GC LED hoặc GC Xenon. Mỗi loại có 1 ưu điểm riêng.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cụ tư vấn giúp Kia Cerato 2.0 2018 với. Tks!
Kia Cerato 2018, đèn cos pha đều là halogen chân H7. Cerato đời này có bản cos là Xenon hay ko em ko chắc chắn. E sẽ tư vấn cho cụ theo bản cả 2 đều là halogen.
- Đèn cos: Có gương cầu (projector). Cụ có thể cân nhắc 2 phương án.
+ Xenon: Ae lựa chọn khá nhiều. Đơn giản và ko cần tìm hiểu nhiều. Combo tầm 1 -2 triệu/ cặp cho cả Xenon và ballast là đủ dùng cho cụ trong vài năm, ko phải nghĩ tới chuyện thay đèn rồi.
+ LED: Gương cầu + LED là xu hướng công nghệ đang phát triển. Nhưng với GC thiết kế nguyên bản cho Halogen, lựa chọn cần rất cẩn thận, nếu ko sẽ tối hơn cả bóng zin. (Có thể ae thấy sáng hơn, nhưng thực ra là vì nhiệt màu trắng nhìn sáng hơn vàng thôi, chứ cường độ sáng nhiều khi còn thấp hơn halogen). Ví dụ so sánh, XHP70 L8 40w (60w là thông số ảo) và Philips Extreme Ultinon 25w trong ảnh bên dưới. Không phải như suy nghĩ nhiều ae, lắp vào GC cứ đèn nào cho tổng độ sáng cao hơn thì sẽ sáng hơn vì có GC gom sáng rồi. Đây là điều hầu như các cụ đều đang hiểu nhầm, lắp XHP70, rồi cuối cùng kết luận LED không hợp với GC.
Ngoài ra, Cerato 2018 bóng đèn sử dụng adapter (chân phụ), nên cụ cần có thêm chân này, nếu muốn giữ lại chân đèn của xe, ko đục khoét gì.

- Đèn pha: LED là lựa chọn mặc định.
Lựa chọn đèn pha cụ cần quan tâm nhất về độ gom, vì phải gom thì mới chiếu xa được. Chóa pha Cerato được cái ko kén đèn cho lắm. A/s gom hơn các chóa khác, nên các phương án như XHP70 L7, L8, L9... chấp nhận được. Sáng gom và tập trung, thì tiếp tục vẫn là Philips Xtreme Ultinon và Ultra View thôi, e đã test hầu như toàn bộ LED trên thị trường VN, đây là 2 đèn cho độ gom tốt nhất khi lắp pha. Lựa chọn loại nào thì còn vấn đề tài chính của cụ nữa. Philips +200% luôn là số 1. Giá mềm cụ cân nhắc các loại do TQ thiết kế và lắp ráp e kể qua ở trên cũng được.

Trái là Philips +200% 25w 2500 Lumen vs phải là XHP70 L8 60w 7000 Lumen. (Mấy mẫu TQ tự thiết kế, thông số in trên vỏ hộp cứ gọi là chém cho 1 tấc lên trời, nên các cụ chọn đèn đừng nhìn vào thông số nhé :D:D:D)

Chỉnh sửa cuối:

tuanlong83

Xe hơi
cụ tư vấn cho em xe Swift thì LED philips nào hợp lý ạ

thichxeoto

Xe điện
Xe em tucson đời 2010, em muốn mua bóng pha cos led loại nào dùng tốt cắm cái ăn ngay thay bóng halogen nguyên bản cụ nào rành tư vấn hộ em với, chân em không rõ hình như là H4.