Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Các bác tư vấn giúp em Tucson 2018 bản tiêu chuẩn độ đèn như nào. Thanks.
Hi cụ. Với Tucson 2018, đèn pha thì mặc định sẽ là Philips Essential H7. Hàng chính hãng Philips. Đây là bản Philips thiết kế riêng cho những xe như Tucson 2018, vì các LED thông thường lắp vào sẽ bị cấn và mặt nhựa sau đèn. Hoặc 1 số LED như L7 thì ánh sáng rất tỏa.

taimitcb

Đi bộ
Vậy đèn cos thì lắp bóng loại nào thế cụ :)
Hi cụ. Với Tucson 2018, đèn pha thì mặc định sẽ là Philips Essential H7. Hàng chính hãng Philips. Đây là bản Philips thiết kế riêng cho những xe như Tucson 2018, vì các LED thông thường lắp vào sẽ bị cấn và mặt nhựa sau đèn. Hoặc 1 số LED như L7 thì ánh sáng rất tỏa.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Vậy đèn cos thì lắp bóng loại nào thế cụ :)
Bản tiêu chuẩn đang là halogen thì với Tucson theo em thay Xenon + Ballast là chuẩn nhất. Giá tầm 1 - 2triệu là quá oke rồi. LED ko phù hợp với đèn cos Tucson lắm.
Các bản khác thì là LED sẵn rồi, ko thay thế được nữa.

taimitcb

Đi bộ
Bản tiêu chuẩn đang là halogen thì với Tucson theo em thay Xenon + Ballast là chuẩn nhất. Giá tầm 1 - 2triệu là quá oke rồi. LED ko phù hợp với đèn cos Tucson lắm.
Các bản khác thì là LED sẵn rồi, ko thay thế được nữa.
Cụ cho em hỏi luôn là dùng xenon + ballast của hãng nào thì ok. Giá tiền loanh quanh khoảng 2-3 tr

tetchien

Xe đạp
Theo em các cụ cứ xenon mà dùng, chuẩn hơn led nhiều

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi luôn là dùng xenon + ballast của hãng nào thì ok. Giá tiền loanh quanh khoảng 2-3 tr
Osram ,philips ,denso ,gtr ,slinght, aozoom ,nhk .... cụ có thể test và so sánh ạ .
Với mức 2-3t thì k đk osram và philips thôi

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Accent 2018 lắp led xhp70 L8 cho đèn pha + cos ổn không các cụ?
Accent 2018 thực sự là vô cùng kén đèn. L8 gắn đèn pha cos được, nhưng có 2 nhược điểm lớn. Thứ nhất: là phần tản nhiệt khá khó xử lý, kể cả việc lắp đèn vào cũng rất khó khăn. Thứ 2: A/s pha ko gom nên thực tế là còn tối hơn cả bóng zin. Chóa đèn pha cos của Accent 2018 dùng GC chân HB3 thực sự quá đặc biệt.
Nếu lắp Xenon thì lại đá pha rất chậm. Theo em đèn pha cos Accent cụ cứ đi bóng zin thôi. Hehe.
Accent có đèn gầm lên thì oke.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Led chói người đối diện
K ổn cụ ak
Em đố cụ lắp LED vào chóa Accent 2018 mà gây chói được đó ạ. LED, Xenon hay halogen lắp vào chóa xe này đều sinh ra đường cắt như nhau, vì nó dùng gương cầu pha cos chung 1.
Có điều chóa Accent cả pha cos, đèn lái, gầm đều rất đặc biệt nên lựa chọn đèn nó ko có nhiều lựa chọn tốt và đạt được hiệu quả.
Các cụ tư vấn cho anh em thì nên có tìm hiểu một chút chứ ạ. Chưa đụng vào nó bao giờ thì không nên phán bừa.

vinaconex47

Xe buýt
Accent 2018 thực sự là vô cùng kén đèn. L8 gắn đèn pha cos được, nhưng có 2 nhược điểm lớn. Thứ nhất: là phần tản nhiệt khá khó xử lý, kể cả việc lắp đèn vào cũng rất khó khăn. Thứ 2: A/s pha ko gom nên thực tế là còn tối hơn cả bóng zin. Chóa đèn pha cos của Accent 2018 dùng GC chân HB3 thực sự quá đặc biệt.
Nếu lắp Xenon thì lại đá pha rất chậm. Theo em đèn pha cos Accent cụ cứ đi bóng zin thôi. Hehe.
Accent có đèn gầm lên thì oke.
Bác lắp xenon chân hb3 là ok ngay
Cảm ơn 2 cụ, em sẽ cân nhắc.
Led chói người đối diện
K ổn cụ ak
Cảm ơn cụ đã góp ý. Nhưng em cũng nghĩ như bác Tuanled2, accent 2018 nó có bi cầu nên sẽ có đường cắt chứ không sáng tóe loe được.

xe oto rùa

Xe điện
Em đố cụ lắp LED vào chóa Accent 2018 mà gây chói được đó ạ. LED, Xenon hay halogen lắp vào chóa xe này đều sinh ra đường cắt như nhau, vì nó dùng gương cầu pha cos chung 1.
Có điều chóa Accent cả pha cos, đèn lái, gầm đều rất đặc biệt nên lựa chọn đèn nó ko có nhiều lựa chọn tốt và đạt được hiệu quả.
Các cụ tư vấn cho anh em thì nên có tìm hiểu một chút chứ ạ. Chưa đụng vào nó bao giờ thì không nên phán bừa.
Cụ tư vấn hộ thay bóng cos cho mits outlander Sđt 2018

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn 2 cụ, em sẽ cân nhắc.

Cảm ơn cụ đã góp ý. Nhưng em cũng nghĩ như bác Tuanled2, accent 2018 nó có bi cầu nên sẽ có đường cắt chứ không sáng tóe loe được.
Led lắp vào bi thì k ăn thua chỉ đk mỗi cái đá pha nó lên luôn thôi chứ để mà sáng xa và rộng thì k bằng xenon đk .mà em nói thật bi nguyên bản của cụ lắp j cũng chả đk sáng như bi lắp thêm ngoài nên cụ nghiên cứu ạ

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Bản đủ mới có bi .bản thiếu thì vẫn choá bình thường cụ ak .em làm mấy con bản thiếu rồi nên k biết cụ chủ xe bản nào
Chứ bản đủ em vẫn cắt hình cho các cụ đi xem

trốn nợ

Xe buýt
cũng ko hẳn cụ ạ.nó hơi chặm so với đèn led thôi cụ
xe cụ mà pha cos riêng thì cụ lên xenon ở có và led ở pha là quá đẹp
xe em morning còi 2009 dùng chung mà. xe còi quá nên đèn tối om. đang tìm phương án mà khó quá cụ

trốn nợ

Xe buýt
thế cụ lên quả bi xenon là ok cụ à
vì bảo nó có độ trể nhưng lúc mình đang bật cos mà đá pha thì đèn cos vẫn sáng cụ ạ
vang em dịnh lên quả đấy mà vẫn đang lăn tăn lúc ko bật đèn gì mà tình huống mình đá đèn mà có đỗ trễ thi cung ngại.
mà cụ ơi nếu lên Bi- Led thì ko có độ trễ nhỉ? chi phí có cao hơn nhiều ko ?