[Funland] Thầy giáo giờ chán thật các cụ ạ

provtc

Xe container
Thầy chửi yêu thì sao, trước hồi xưa bọn em học cấp 3 thầy giáo vẫn chửi bọn mày đầu bã đậu, rồi ngu lắm con ơi. Giờ gặp thầy già rồi mà hôm nọ nghỉ cả lũ đón thầy đi ăn thịt chó.

Secoxe

Xe tăng
Lớp em trước toàn bị thầy CN mắng ngu. Mà kể cũng ngu thật chứ có phải mắng oan đâu :)

landaumuaxe

Xe điện
thứ nhất là câu chuyện 1 chiều từ cụ và con trai cụ (e ko nói là điêu nhé)
thứ 2 nếu mình có vấn đề sao ko lên trường phản ánh, đầy lên đây làm gì, thể hiện sự bất lực à
Cám ơn cụ. Cụ cho là gì cũng ko sao cả. Nếu còn lặp lại thì thôi k làm cái chân lớp trưởng TD làm gì, còn lên tận trường pa thì e k có time đi, và vì nó là trường công, e k muốn mọi thứ đi quá khi vẫn có cách giải quyết cụ ạ. Lên đây trao đổi với các cụ mợ, vì biết đâu các cụ khác có cao kiến gì thôi.

landaumuaxe

Xe điện
Thầy chửi yêu thì sao, trước hồi xưa bọn em học cấp 3 thầy giáo vẫn chửi bọn mày đầu bã đậu, rồi ngu lắm con ơi. Giờ gặp thầy già rồi mà hôm nọ nghỉ cả lũ đón thầy đi ăn thịt chó.
Em thì k nghĩ là yêu, vì nó k phải 1 lần, với e cũng k thích cách thầy gọi trò là ngu khi cháu nó sai. Em dị ứng thôi, chắc gì tuổi như nó thầy đã khôn hơn đâu

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Tối qua thằng con e lớp 6 về kể, nó lại bảo con k muốn làm LT thể dục, con hô dừng lại bị sai, các bạn k đúng nhịp chân, thầy cứ bảo con ngu thế, mà ngay từ đầu, nó cũng k thích làm cái chức này, e động viên cứ làm đi, thêm hiểu biết, tối qua cu cậu về kể, e lại động viên, nó bảo nốt lần nữa thầy nói vậy là con k làm. E ok
Nghĩ cũng kay, thầy gì gọi các con là ngu, mà thằng nhà e học ở 1 trường lâu đời, có tiếng.
Mà nghĩ chán.
Nếu xưng hô vậy nữa, e cũng kk cho con thôi cái chân đấy.
Các cụ thấy được không
Thầy cũng có ba 7 loại thầy :(

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
F1 nhà em cũng có lần từ chối đi học thêm 1 cô giáo rất nổi tiếng (em phải nhờ vả vả mãi mới xin được vào lớp cô ấy) vì nó bảo: trong lớp cô giáo mắng là học ngu như bò, nếu mà con đã giỏi, tự học được thì đâu cần đi học nữa. Sau đấy em đành cho nó nghỉ học ở đấy vì nó bảo học không vào, mẹ đừng cho con đi học mà phí tiền.
F1 nhà mợ có chứng kiến ý nhỉ,chứ nhiều em là mẹ bảo học là cố mà học ý,

Binhkiet

Xe tăng
Nghe chửi quen cũng là 1 kỹ năng tốt để sau này thăng tiến làm lãnh đạo đó cụ.
Cụ nói chí lý quá! Không biết nghe chửi, không thích nghe chửi không thành lãnh đạo được.

Nongdantb

Xe buýt
Con trai còn đỡ, con gái mỡ màng tý giờ các thầy thịt hay làm lông hết.

Dan du an

Xe cút kít
Nghe tiếu mà thật..tài đâu k biết chứ k có cái này khó lên lắm
Công nhận, cũng là rèn luyện chữ nhẫn. Ra xã hội thấy thằng to hơn nó chửi mà bật lại dễ ăn đòn... Phải lựa lúc mà bật

Lavender168

Xe buýt
Tối qua thằng con e lớp 6 về kể, nó lại bảo con k muốn làm LT thể dục, con hô dừng lại bị sai, các bạn k đúng nhịp chân, thầy cứ bảo con ngu thế, mà ngay từ đầu, nó cũng k thích làm cái chức này, e động viên cứ làm đi, thêm hiểu biết, tối qua cu cậu về kể, e lại động viên, nó bảo nốt lần nữa thầy nói vậy là con k làm. E ok
Nghĩ cũng kay, thầy gì gọi các con là ngu, mà thằng nhà e học ở 1 trường lâu đời, có tiếng.
Mà nghĩ chán.
Các cụ thấy được không
Cụ nghĩ xem thầy giáo thể dục là những ai ?
Em luôn đánh giá thấp về một số mặt với thầy giáo dạy bộ môn này.
Hồi em học lớp 6 đã chứng kiến thầy ... sàm sỡ nếu như bây giờ là ầm lên đấy với hai bạn gái cùng lớp.
Lớp 7 thầy giáo thể dục cũng gây nguy hiểm cho con em. rất nhiều phụ huynh trong lớp đều ủng hộ em phản ánh lên nhà trg. mà trg đó là cầm chắc thầy mất việc. Nhưng ông xã dứt khoát kg muốn lớn chuyện. Với em vụ đó thầy mất việc là xứng đáng.
Nói chung em luôn cảnh giác và kg đánh giá cao thầy giáo thể dục. họ là những thanh niên khoẻ mạnh về mặt thể chất. Còn một số tư duy tâm lý ứng xử thì kg nên đòi hỏi cao ở họ.
Rất nhiều người kg có nghiệp vụ sư phạm tính tình nóng nẩy. dễ kg kiểm soát dc khi cần. dẫn đến thù vặt và cũng kg lường dc nguy hiểm có ảnh hưởng đến sk của học sinh.
Cứ nhìn cách tuyển nhân sự cho vị trí này là hiểu. chỉ cần tốt nghiệp trg thể thao là vào.

Chỉnh sửa cuối:

cairong_2011

Xe container
“LT thể dục” là lớp trưởng thể dục hả cụ? Trường lâu đời có tiếng nào mà lại có cái chức hay nhỉ? Em tưởng lớp trưởng chỉ có 1, lớp phó mới nhiều thôi chứ.
Làm quen chế độ toàn lớp là quan, còn dân ít thôi

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy con mình không ngu thì đến góp ý.

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Trường công thì khó, trường tư thì cụ cứ a lô cho hiệu trưởng, thằng thầy kia ra đi trong phút mốt, trừ khi thằng thầy đó là con cháu nhà hiệu trưởng hoặc chủ tịch :))
Nó là hiệu tr.hưởng đó bác em.

Thichhaihoa

Xe tải
Mà nghĩ chán.
Các cụ thấy được không
Cụ bảo F1 nhà cụ là nếu con không muốn thầy gọi con như vậy thì cứ nói với thầy vừa sửa thầy vừa tạo cho con tự tin nêu chính kiến của mình. F1 nhà em nó sửa lỗi ngọng "l với n" của cô giáo ( f1 nhà em vừa vào lớp 1)

greenbanana

Xe buýt
Chắc "thầy" này thuộc thể loại ngồi nhầm vị trí. Khả năng chọn lọc của nn quá tồi. Nghiệp vụ sư phạm tồi.

leanhduc1707

Xe tăng
Trường công thì khó, trường tư thì cụ cứ a lô cho hiệu trưởng, thằng thầy kia ra đi trong phút mốt, trừ khi thằng thầy đó là con cháu nhà hiệu trưởng hoặc chủ tịch :))
Trường công thì gv mới chửi hs ngu chứ cụ