[Funland] Thầy giáo giờ chán thật các cụ ạ

Dogmatix

Xe tăng
Lớp trưởng thể dục cụ ạ. Thằng nhà e học song bằng. Mà nó là thằng rất hay để ý. Nghĩ nó bực, gv mà mở mồm chửi trò ngu, mà nó dậy đấy, thế hoá ra nó còn ngu hơn. Ở nhà hay cơ quan, e cũng k dám mắng anh e là ngu, dù sai đi sai lại 1 vấn đề, đằng này nó là thằng thầy mà mở mồm ra thế. Cái chân đó thì đâu có gì. Sau mà còn vậy, e cũng bảo con xin thôi
Cụ không dám mở mồm ở cơ quan mắng anh em là ngu, còn thày giáo thể dục dám mở mồm mắng con cụ là ngu, đơn giản là vì nếu cụ mắng anh em là ngu, chúng nó đủ sức khoẻ để đập vỡ alo của cụ. Còn không có đứa hs lớp 6 nào đủ sức để đập vỡ alo của thày giáo thể dục cả ;))

Giờ tất cả đường công danh của con cụ đều trông cậy cả vào cụ thôi đấy nhá ;)

meomun346

Xe container
Lớp trưởng thể dục cụ ạ. Thằng nhà e học song bằng. Mà nó là thằng rất hay để ý. Nghĩ nó bực, gv mà mở mồm chửi trò ngu, mà nó dậy đấy, thế hoá ra nó còn ngu hơn. Ở nhà hay cơ quan, e cũng k dám mắng anh e là ngu, dù sai đi sai lại 1 vấn đề, đằng này nó là thằng thầy mà mở mồm ra thế. Cái chân đó thì đâu có gì. Sau mà còn vậy, e cũng bảo con xin thôi
Vâng, từ này hãn hữu lắm mới phải dùng đến, Thầy giáo càng ko nên dùng. Nếu đứa nào cũng khôn hết rồi nó còn theo học thầy làm gì, thầy dạy cho ai????????

QuangSunlight

Xe điện
Công nhận ngủ thật ( thằng bé ấy :))

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Đời bây giờ làm éo có thằng khôn? Thế nên kệ đi. Cố gắng làm thằng ngu ít trong mớ ngu nhiều là đc òi. Khôn để thiên hạ nó dìm chết mất xác.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tối qua thằng con e lớp 6 về kể, nó lại bảo con k muốn làm LT thể dục, con hô dừng lại bị sai, các bạn k đúng nhịp chân, thầy cứ bảo con ngu thế, mà ngay từ đầu, nó cũng k thích làm cái chức này, e động viên cứ làm đi, thêm hiểu biết, tối qua cu cậu về kể, e lại động viên, nó bảo nốt lần nữa thầy nói vậy là con k làm. E ok
Nghĩ cũng kay, thầy gì gọi các con là ngu, mà thằng nhà e học ở 1 trường lâu đời, có tiếng.
Mà nghĩ chán.
Nếu xưng hô vậy nữa, e cũng kk cho con thôi cái chân đấy.
Các cụ thấy được không
Bố nó thế thì Thầy mắng nó vậy cũng phải. ;))

Mít đen

Xe buýt
Con em lớp 4, mới chuyển trường mà về hỏi chuyện thì thấy cô giáo cũng tệ lắm.
1. Dạy tiểu học mà thường xuyên xưng hô tôi - anh/chị vớ hs
2. Vào đầu năm cô đã rào trước với học sinh rằng "tôi không giải quyết những chuyện ngoài lớp học". Vậy thì có chuyện gì xảy ra làm gì có hS nào dám nói nữa
3. Con em bị xếp ngồi rìa tường nên khó nhìn và có nói với cô thì cô bốp luôn "không nhìn thấy cũng chịu, về bảo bố mẹ mua kính". Đành là thres thì cũng nên nói nhẹ nhàng vớ hs chút.
4. Có hôm thấy kể cô chửi bạn nào đó về tội phụ huynh đón muộn và bảo HS ngu, học dốt
Em thấy thế thì bảo bà xã cho em đi quan hệ với cô mà không chịu 😂😂

landaumuaxe

Xe điện
Cụ nghĩ xem thầy giáo thể dục là những ai ?
Em luôn đánh giá thấp về một số mặt với thầy giáo dạy bộ môn này.
Hồi em học lớp 6 đã chứng kiến thầy ... sàm sỡ nếu như bây giờ là ầm lên đấy với hai bạn gái cùng lớp.
Lớp 7 thầy giáo thể dục cũng gây nguy hiểm cho con em. rất nhiều phụ huynh trong lớp đều ủng hộ em phản ánh lên nhà trg. mà trg đó là cầm chắc thầy mất việc. Nhưng ông xã dứt khoát kg muốn lớn chuyện. Với em vụ đó thầy mất việc là xứng đáng.
Nói chung em luôn cảnh giác mà kg đánh giá cao thầy giáo thể dục. họ là những thanh niên khoẻ mạnh về mặt thể chất. Còn một số tư duy tâm lý ứng xử thì kg nên đòi hỏi cao ở họ.
Rất nhiều người kg có nghiệp vụ sư phạm tính tình nóng nẩy. dễ kg kiểm soát dc khi cần. dẫn đến thù vặt và cũng kg lường dc nguy hiểm có ảnh hưởng đến sk của học sinh.
Cứ nhìn cách tuyển nhân sự cho vị trí này là hiểu. chỉ cần tốt nghiệp trg thể thao là vào.
Mợ nói đúng gan ruột e, e cũng biết vị trí này thường tứ chi phát triển, nguồn gốc từ các trường thể thao, văn hoá đầu vào ko như thầy cô bộ môn khác, và trường công, e k muốn làm lớn chuyện, theo được hoặc xin thôi. Em k muốn con e bị chú ý, và đặc biệt, e ko muốn gặp và dây dưa với mứt khi còn có PA giải quyết

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ thông hộ e xem cụ làm gì.
Em quán triệt quan điểm với đám F1 nhà em là: phàm những kẻ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng đều là không tốt
Nên việc tham gia phong trào ở lớp, thích thì tham gia, không thích thì thôi.
Vừa mất thời gian, vừa bực mình thì làm làm quái gì. :P

duongbaoan267

Xe điện
Éo làm nữa nếu không có đãi ngộ xứng đáng

TPLighting.vn

Xe máy
Thầy chửi yêu thì sao, trước hồi xưa bọn em học cấp 3 thầy giáo vẫn chửi bọn mày đầu bã đậu, rồi ngu lắm con ơi. Giờ gặp thầy già rồi mà hôm nọ nghỉ cả lũ đón thầy đi ăn thịt chó.
Thù dai quá! Thầy già rồi, răng còn đâu mà nhai thịt chó!?

teamee

Xe tăng
Cụ nghĩ xem thầy giáo thể dục là những ai ?
Em luôn đánh giá thấp về một số mặt với thầy giáo dạy bộ môn này.
Hồi em học lớp 6 đã chứng kiến thầy ... sàm sỡ nếu như bây giờ là ầm lên đấy với hai bạn gái cùng lớp.
Lớp 7 thầy giáo thể dục cũng gây nguy hiểm cho con em. rất nhiều phụ huynh trong lớp đều ủng hộ em phản ánh lên nhà trg. mà trg đó là cầm chắc thầy mất việc. Nhưng ông xã dứt khoát kg muốn lớn chuyện. Với em vụ đó thầy mất việc là xứng đáng.
Nói chung em luôn cảnh giác mà kg đánh giá cao thầy giáo thể dục. họ là những thanh niên khoẻ mạnh về mặt thể chất. Còn một số tư duy tâm lý ứng xử thì kg nên đòi hỏi cao ở họ.
Rất nhiều người kg có nghiệp vụ sư phạm tính tình nóng nẩy. dễ kg kiểm soát dc khi cần. dẫn đến thù vặt và cũng kg lường dc nguy hiểm có ảnh hưởng đến sk của học sinh.
Cứ nhìn cách tuyển nhân sự cho vị trí này là hiểu. chỉ cần tốt nghiệp trg thể thao là vào.
Hồi xưa em học cấp 2 cũng thế, mấy bạn nữ trong lớp tuổi dậy thì nảy nở xinh đẹp. Có thằng thầy thể dục suốt ngày sàm sỡ các bạn nữ. Cả trường xếp hàng thể dục buổi sáng thằng thầy toàn ra đứng nhòm các bạn nữ vì tập có nhiều động tác cúi xuống.

landaumuaxe

Xe điện
Em quán triệt quan điểm với đám F1 nhà em là: phàm những kẻ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng đều là không tốt
Nên việc tham gia phong trào ở lớp, thích thì tham gia, không thích thì thôi.
Vừa mất thời gian, vừa bực mình thì làm làm quái gì. :P
Vậy cụ quan điểm khác e. Thằng nhà e thì nó làm LT 5 năm c1, làm đội trưởng, liên đội trưởng, học trường đội lê duẩn, e luôn muốn con e học vH nhưng nên tham gia mọi hoạt động bên ngoài, để m hiểu và trưởng thành hơn, nên bạn ý làm tốt những việc đó, c1 thường top đầu học tập của trường, lên c2 cô giáo mới cho chân này và cả LP học tập, ban đầu cháu k thích, mà e động viên để làm và hiểu, làm được gì chung thì cứ làm. E ko muốn con e nó bị suy nghĩ cơm áo gạo tiền sớm quá ạ.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vâng Cụ, trẻ em thì không cần phải suy nghĩ đến cơm áo gạo tiền, nhưng bỏ sức ra thì phải được đãi ngộ xứng đáng, việc này là trao đổi ngang bằng.
Việc tham gia hoạt động phong trào là tốt, nhưng phải yêu thích và trong tầm kiểm soát, chứ không nhất thiết phải làm bằng mọi giá.
Cụ có tố chất làm Lãnh đạo đấy, nhẫn, nhịn, nhường...

Vậy cụ quan điểm khác e. Thằng nhà e thì nó làm LT 5 năm c1, làm đội trưởng, liên đội trưởng, học trường đội lê duẩn, e luôn muốn con e học vH nhưng nên tham gia mọi hoạt động bên ngoài, để m hiểu và trưởng thành hơn, nên bạn ý làm tốt những việc đó, c1 thường top đầu học tập của trường, lên c2 cô giáo mới cho chân này và cả LP học tập, ban đầu cháu k thích, mà e động viên để làm và hiểu, làm được gì chung thì cứ làm. E ko muốn con e nó bị suy nghĩ cơm áo gạo tiền sớm quá ạ.

norvo

Xe tải
Hôm qua em cũng mới xem sách tiếng việt lớp 7 của f1 nhà em. Giờ đến sách giáo khoa còn chơi chữ dạy như đánh đố thì ko hiểu giáo dục thế nào nữa: "phần đại từ để trỏ"

asset19

Xe buýt
thứ nhất là câu chuyện 1 chiều từ cụ và con trai cụ (e ko nói là điêu nhé)
thứ 2 nếu mình có vấn đề sao ko lên trường phản ánh, đầy lên đây làm gì, thể hiện sự bất lực à
Trẻ con ko biết nói dối đâu cụ ạ.
Em thấy bọn trẻ bây giờ ý thức quyền cá nhân cao, như Tây.
Chúng nó đòi hỏi được tôn trọng và biết tự trọng bản thân.
Đáng mừng là lớp trẻ tự trọng bản thân như Âu, Nhật rồi.
Như em và các cụ ngày xưa cô giáo chửi như hát hay mà ko dám về nói với bme chứ nói gì đến phản đối. Nghĩ lại hèn thật.
Liệu cụ chủ dám phản ánh hẳn lên hiệu trưởng không?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Trẻ con ko biết nói dối đâu cụ ạ.
Em thấy bọn trẻ bây giờ ý thức quyền cá nhân cao, như Tây.
Chúng nó đòi hỏi được tôn trọng và biết tự trọng bản thân.
Đáng mừng là lớp trẻ tự trọng bản thân như Âu, Nhật rồi.
Như em và các cụ ngày xưa cô giáo chửi như hát hay mà ko dám về nói với bme chứ nói gì đến phản đối. Nghĩ lại hèn thật.
Liệu cụ chủ dám phản ánh hẳn lên hiệu trưởng không?
Năm lớp 8, con em làm quả kinh động cả ban giám hiệu vì cô giáo chủ nhiệm lỡ trù nó.
Em bảo Gấu em có 3 cách chọn:
1. Ở lại học tiếp và thổi bay ghế của ai đó;
2. Ở lại học tiếp và chuyển lớp, quên mọi việc nếu có thể. - Thượng sách
3. Chuyển trường nếu không thích học ở môi trường đó. - Hạ sách
Cuối cùng, BGH+GVCN+Phụ huynh chọn phương án 2, vì việc trẻ con có cá tính, trù nó thì cũng hơi quá, nhưng trù lại cô nó thì cũng không nên.
F1 nhà em sau đó chuyển ngang sang lớp khác, rồi lên lớp chọn. Cháu vừa làm Tân Hs trường chuyên rồi.

ah99x6

Xe điện
Ối xời! Ngày xưa trường e có ô thầy dậy lý, ổng mở lớp học thêm mà đứa nào o đi học là lên lớp ô ấy gọi lên bảng o trả lời đc ô ấy toàn nói câu “thật là dốt”, “anh/chị thật là dốt” nhai đi nhai lại. Kệ!!!