[Funland] Thầy giáo giờ chán thật các cụ ạ

brick

Xe buýt
Tối qua thằng con e lớp 6 về kể, nó lại bảo con k muốn làm LT thể dục, con hô dừng lại bị sai, các bạn k đúng nhịp chân, thầy cứ bảo con ngu thế, mà ngay từ đầu, nó cũng k thích làm cái chức này, e động viên cứ làm đi, thêm hiểu biết, tối qua cu cậu về kể, e lại động viên, nó bảo nốt lần nữa thầy nói vậy là con k làm. E ok
Nghĩ cũng kay, thầy gì gọi các con là ngu, mà thằng nhà e học ở 1 trường lâu đời, có tiếng.
Mà nghĩ chán.
Nếu xưng hô vậy nữa, e cũng kk cho con thôi cái chân đấy.
Các cụ thấy được không
Cụ nên tôn trọng ý kiến cháu nó. Con em lớp 2 về nói cô giáo cho các bạn xung phong làm lớp trưởng theo từng học kỳ. Em hỏi con, cu cậu bảo con 0 giơ tay, làm chức đấy mệt, phải đi hô các bạn. Em gật gù: "ờ, cũng đúng!".

Xưa em làm sao đỏ, bọn đi học muộn em cho vào hết. Cô tổng phụ trách hỏi lí do, em bảo đi muộn là do phụ huynh, 0 phải do học sinh. Em mất chức luôn. :D

trungduong2211

Xe điện
F1 nhà mợ có chứng kiến ý nhỉ,chứ nhiều em là mẹ bảo học là cố mà học ý,
Một là do các con có năng lực và tự biết mình, hai là do bố mẹ thường xuyên trao đổi, nhắc nhở ứng xử về những việc đó tạo thành thói quen cho con, Như nhà em 2 vc đều dốt, chỉ hay hỏi con học môn này thầy này cô kia thấy hợp không, có thấy hứng thú không. Hoặc trên lớp gặp trường hợp abc thì như thế này thế kia. Vậy nên khi hướng con thi chuyên, em đi tìm lớp tìm cô, n học vài ba hôm con sẽ tự biết đánh giá là học cô này k hơn gì ở trường, bố xin nghỉ để đỡ vất vả đưa đón mà con cũng k tốn thêm thời gian. Trên lớp bài kiểm tra thầy cô ra đề, chúng phát hiện sai, hoặc chấm điểm, chúng tự check lại theo đáp án, thiếu là đòi bằng được, có phản biện đàng hoàng thầy cô phải chấp nhận.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
e thấy các cụ cứ đi so sánh ngày xưa với bây giờ trong khi cứ kêu gào chất lượng.
nó giống như ngày xưa đói có cái ăn là tốt rồi, giờ có điều kiện thì ăn phải ngon và chất.
cá nhân em nhất là môi trường giáo dục cần phải sử dụng từ ngữ phù hợp.
ngày xưa em bị cô véo tai mà đau cả tháng, biết là mình sai nhưng cũng chả ai thích như vậy cả.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Một là do các con có năng lực và tự biết mình, hai là do bố mẹ thường xuyên trao đổi, nhắc nhở ứng xử về những việc đó tạo thành thói quen cho con, Như nhà em 2 vc đều dốt, chỉ hay hỏi con học môn này thầy này cô kia thấy hợp không, có thấy hứng thú không. Hoặc trên lớp gặp trường hợp abc thì như thế này thế kia. Vậy nên khi hướng con thi chuyên, em đi tìm lớp tìm cô, n học vài ba hôm con sẽ tự biết đánh giá là học cô này k hơn gì ở trường, bố xin nghỉ để đỡ vất vả đưa đón mà con cũng k tốn thêm thời gian. Trên lớp bài kiểm tra thầy cô ra đề, chúng phát hiện sai, hoặc chấm điểm, chúng tự check lại theo đáp án, thiếu là đòi bằng được, có phản biện đàng hoàng thầy cô phải chấp nhận.
Vâng ạ,nhiều khi cũng là ở bố mẹ nữa cụ nhỉ,công nhận riêng khoản trao đổi trò chuyện với con em cũng ko khéo,chỉ hỏi những thứ cần hỏi,đôi lúc cảm tưởng như mình đang muốn như thế ý rồi ép con theo ý mình muốn.e hay nge cách dậy con của mẹ thần đồng đỗ nhật nam nhiều cái hay lắm nhưng e nóng tính lắm chả vận dụng được ý

hoangduc.sbr

Xe container
Hehe, lại nhớ ông thầy td ở trường đh em mấy năm 2006. Ban ngày đi dạy, tối đến là đi đánh bi-a ăn tiền. Gặp mấy lần liền ở Xã Đàn và Quảng Bá:))