[Funland] Thêm một " Kẻ thù " của ô tô.

meomun346

Xe container
Não nó không hề ngắn tí nào. Chúng nó còn khôn bằng vạn mình.
Vâng, hẳn thế. Chả lẽ lại nói nó... ăn tiền, nó lại buộc mình tội vu cáo thì rũ tù cụ ợ vì ko có bằng chứng.
Thế là thằng lào ký quy hoạch? mà tóm cái váy lại là có bản quy hoạch ấy không mợ ui :))
Em cứ chém thế. Qui hoạch TP chắc phải có, và muốn xây cái gì thì cũng phải... quan hệ nhiều nơi từ dưới lên trên.
Em cũng phục anh Thản anh ấy cắm được bao nhiêu tòa nhà > 40 từng vào khu Linh Đàm mà thấy giang hồ đồn là ko ai cho phép cả.
Trong khi chị hàng xóm nhà em cơi thêm tầng 2, đã có giấy phép XD rồi mà hôm xe đổ cát xuống còn có anh cán bộ phường đến hỏi han và nói cô mang phong bì vào phường biếu cô A, anh B... :)):)):))

Ladagia

Xe điện
Vâng, hẳn thế. Chả lẽ lại nói nó... ăn tiền, nó lại buộc mình tội vu cáo thì rũ tù cụ ợ vì ko có bằng chứng.

Em cứ chém thế. Qui hoạch TP chắc phải có, và muốn xây cái gì thì cũng phải... quan hệ nhiều nơi từ dưới lên trên.
Em cũng phục anh Thản anh ấy cắm được bao nhiêu tòa nhà > 40 từng vào khu Linh Đàm mà thấy giang hồ đồn là ko ai cho phép cả.
Trong khi chị hàng xóm nhà em cơi thêm tầng 2, đã có giấy phép XD rồi mà hôm xe đổ cát xuống còn có anh cán bộ phường đến hỏi han và nói cô mang phong bì vào phường biếu cô A, anh B... :)):)):))
Chắc là ko ai cho phép thật cụ ạ chứ cho phép thì thành củi cả lò ;)). Cơ mà bác Thản ko dùng p.bi` biếu đâu :P

meomun346

Xe container
Tắc chủ yếu ở Hn, Sg... cụ biết tay nào quy hoạch Hn mấy kỳ trước ko =))
tắc đường nó là 1 cái tổng thể cụ ơi:
1 - Phương tiện cá nhân tăng nhanh.
2- Dân số cơ học tăng nhanh.
3 - Tốc độ XD chậm (lô cốt ở TP HCM mọc lên lia lịa mà tiến độ XD rất chậm =>diện tích lưu thông càng bị thu hẹp trong thời gian dài)
4 - Giá đền bù chưa hợp lí hoặc dân ngang ngạnh, ko chịu di cư để giải phóng mặt bằng...
5- Những khu đô thị hoặc thương mại diện tích Xd chiếm tỉ lệ quá lớn, tường đứng sát vỉa hè, ô tô con ko có cả chỗ đỗ lẫn quay đầu. Mịa nó, cái Mường Thanh chỗ em nó xây gần 20 tầng mà ko có chỗ đỗ xe ô tô, toàn đỗ sang phía vỉa hè đối diện, bọn em đi bộ phải xuống lòng đường.
6 - Nhiều người thích sĩ, thích tiện cho cá nhân mình, đi ô tô riêng, ko đi xe chung.
Chắc còn nhiều nữa, mời các cụ bổ xung :)):)):))

ngoc_phuong

Xe lăn
Một chiếc ô tô vận hành ở Việt Nam có rất nhiều "kẻ thù".
Đầu tiên và cũng là khủng nhất đấy là các loại thuế, phí.
Kế đến là hạ tầng.
Thuế phí quá khủng và hạ tầng quá tệ vẫn đang từng ngày từng giờ đè nghiến lên ước vọng được sử dụng một loại phương tiện " an toàn hơn " trong một môi trường giao thông mà mỗi năm cướp đi không biết bao nhiêu sinh mạng.
Đơn cử như sáng nay em đi từ Phạm Hùng đến Cầu Giẽ, toàn đường 80-100 mà mất 2 giờ.

Vửa rảnh đọc báo thấy có nơi ban hành QĐ nâng phí gửi ô tô lên ~ 500%.
Shốc!
500% thì với ô tô khác ếu gì thảm sát, khác mợ gì diệt chủng.
Bỗng thấy thương cho cái ô tô, tội cho cái " ước vọng "

Nhưng biết làm sao.
Cứ vón cục vào.
Dân tăng, đường, bãi không tăng thì phí nó tăng.
Âu cũng là hậu quả của quy hoạch quản lý đô thị yếu kém. Nó tồn đọng từ đời thằng cha đến đời thằng cháu
HN e ko biết. Chứ SG, rồi các đô thị xung quanh ngột ngạt lắm. Ra vỉa hè làm lý caphe. Về nhà vả ngày viên panadol cụ ạ.
Chóng mặt vì xe cộ lắm.
Khú khú.
E thấy đô thị đông phương tiện gt là hãi lắm đâu dám ở.

xe rùa 2012

Xe container
kẻ thù lớn nhất của ô tô tại bất cứ đâu trên quả địa cầu là các thể chế 9 chị độc tài, ăn bám, nó sẽ nghĩ ra đủ thứ thuế đánh vào ô tô rồi lấy thuế đó nuôi sống chính nó. còn t.hể chế do dân tự bầu ra có giám sát của LHQ thì ko có chuyên đấy :D

Kế đến là hạ tầng.
Thuế phí quá khủng và hạ tầng quá tệ vẫn đang từng ngày từng giờ đè nghiến lên ước vọng được sử dụng một loại phương tiện " an toàn hơn " trong một môi trường giao thông mà mỗi năm cướp đi không biết bao nhiêu sinh mạng.
Đơn cử như sáng nay em đi từ Phạm Hùng đến Cầu Giẽ, toàn đường 80-100 mà mất 2 giờ.

Shốc!

Nhưng biết làm sao.
Cứ vón cục vào.

Bigmoto

Xe container

Đấy là nghe đồn thôi mợ ui, chẳng có gì chứng minh anh Thản sai thì kệ anh Thản đi. Chứ những người đã mua và ở chung cư anh Thản chả lẽ cũng sai :D
Còn vụ XD nhà có giấy phép rồi thì sao phải xoắn thế? hay là xin một đằng xây một nẻo? còn bên khu nhà em khi xây nhà, dán cái bản photo giấy phép, còn phóng từ khổ A4 lên A3 to đùng ở đầu ngõ, chẳng thấy ai hỏi cả, xây tẹt \m/

poiuy

Xe cút kít
500% mà từ 5k/10k lên 25k/50k thì có gì mà ghê gớm.

echnikj

Xe container
Không phải kẻ thù của ô tô mà là kẻ thù của người thu nhập trung bình khá mong muốn sử dụng ô tô.

Đó là một cách thể hiện rõ phân hoá giai cấp thôi: 5% dân giàu sở hữu tài sản và phương tiện thay cho 95% còn lại
Bản chất là như vậy

Khongcogi2

Xe hơi
Đúng là ko có gì. :P

t

Trước em cũng ngu ngu phải sắm xe đi cho oách. Sau đó em bớt ngu em bán xe, bán nhà kiếm chỗ lv, chỗ học của con và chỗ ở gần nhau, cả nhà em đều đi bộ, bọn nó hết thu.
Còm này chuẩn, tiếc là sau rượu phạt of ko cho rót rượu mời

Khongcogi2

Xe hơi
Em mong nó cấm hẳn ô tô ở HN và HCM đi cho đỡ tắc đường, ko đánh thuế ô tô nữa các tỉnh cho mua lưu thông vô tư. Ưu tiên phát triển phương tiện công cộng ở HN và HCM, ông nào ko thích đi xe máy thì đi pt công cộng~X(~X(~X(
Em ở HN nhưng cũng chấp nhận cái đo đỏ của cụ, ô tô là phương tiện giao thông tốt, ở Mẽo nó còn nằm trong rổ chỉ số CPI, cũng chỉ có 1 số thành phố lớn trên thế giới mới đánh thuế và dùng các công cụ khác nữa để hạn chế ô tô. Đánh thuế cao để hạn chế ô tô trên cả nước là 1 sai lầm lớn, nhưng được cái mỗi người mua 1 ô tô lại mua thêm cho ảng 1 chiếc, chú phỉnh 1 chiếc kkk.

muadem

Xe cút kít
Chúng nó nhìn người đi ato như tội phạm :D

xebetong

Xe container
Tại sao phải ra nc ngoài sống, trong khi mình sinh ra ở đất này?

Sao ko điều điều chỉnh hay phế bỏ cái bọn cặn bã đấy đi
Chuẩn!
Đấu tranh cho nơi mình sống là chính đáng
Bọn cặn bã mới cần phải biến

buicongchuc

Xì hơi lốp
Kế đến là hạ tầng.

Shốc!

Nhưng biết làm sao.
Cứ vón cục vào.
Cụ phọt cái QĐ lên đây em hóng với.

xebetong

Xe container
Trước có cc ở hồ tây bán xuất để xe 500tr
Giờ lại thành rẻ rồi :)

banmotnucuoi

Xe lăn
Ngon, mấy ông mua xe về quê cho tiện, giờ để xe ở quê thi thoảng đi thì về quê lấy lên cho tiện