[Funland] Thị trường đang chững lại.

chieunhatnang

Xe máy

Hằng Đại chính thức vỡ nợ rồi ạ.

winnghiepdu

Xe điện
Cái gì bốc quá cũng không tốt, Em cũng đang đợi giá này chả làm gì nữa nhưng có vẻ cũng chưa giảm đâu.

bona13

Xe tăng
Em có nghe ngóng thị trường mấy tháng gần đây, quả thật 2 tháng trước lượt giao dịch tăng thật do nhu cầu sau phong toả. Tuy nhiên 2 tuần trở lại đây em thấy tâm lý bắt đầu thận trọng dần, phòng công chứng gần chỗ em (Mỹ Đình) cũng vắng hơn. Nhiều mảnh đất tháng trước em hỏi đến hiện tại vẫn chưa bay được dù vị trí ko phải là xấu. Có cụ nào cung quan sát được như thế không hay là chỉ mỗi em ?
Đầu năm 2020 khi covid nổ ra, cũng y bài bđs sẽ sập, giảm giá không phanh cụ ạ, rồi chỗ nào cũng x2, x3 lần. Tiền thì rẻ, lãi suất thấp, cầm tiền không kinh doanh sx được thì lại đổ vào bđs, ck lãi cũng rút ra vào bđs? Vậy cơ sở nào cụ bảo giảm? Giờ cứ lãi suất tầm 15-20% thì bđs sẽ hạ nhiệt

thanh.long

Xe tăng
Nhà đất liền kề biệt thự trong các khu đô thị có sổ đỏ, dân cư về ở ổn định 2-5 năm rồi thì hở ra bán là có khách nhập vào thôi, chững gì đâu mà chững

trungleba

Xe buýt
Đầu năm 2020 khi covid nổ ra, cũng y bài bđs sẽ sập, giảm giá không phanh cụ ạ, rồi chỗ nào cũng x2, x3 lần. Tiền thì rẻ, lãi suất thấp, cầm tiền không kinh doanh sx được thì lại đổ vào bđs, ck lãi cũng rút ra vào bđs? Vậy cơ sở nào cụ bảo giảm? Giờ cứ lãi suất tầm 15-20% thì bđs sẽ hạ nhiệt
em ko bảo nó sập, em chỉ ra là hiện tại tiền đổ vào bds không đến mức điên cuồng như báo đài bơm thổi thôi. Thời buổi này ng có tiền mua đất cũng nhiều thông tin và kiến thức hơn đoạn 2010 rồi, tâm lý chung vẫn còn e dè, ko bất chấp mua đâu.

ruou_nep_17

Xe tải
Đang lo sốt tiếp đấy

Trao đổi với Dân trí, ông Nguyễn Văn Đính - Chủ tịch Hội môi giới Bất động sản Việt Nam - cũng lo ngại sốt đất quay trở lại. Ông thừa nhận có nhiều dấu hiệu đang bắt đầu cho thấy điều đó.

Theo ông, khả năng về đợt sốt đất là rất cao do nhu cầu đầu tư của người dân thì lớn, thị trường lại khan hiếm nguồn cung, một bộ phận lợi dụng tình trạng này đẩy giá lên cao.

"Diễn biến thị trường hiện nay là hệ quả của tình trạng khan hiếm nguồn cung trên thị trường. Các dự án vướng mắc, toàn án binh bất động, cực kỳ ít dự án mới ra. Trong khi đó nhu cầu đầu tư rất lớn. Các nhà đầu tư cơ tận dụng tình thế này, nhiều sản phẩm bất động sản ra đời không đi theo chủ trương quy hoạch phát triển nào cả", ông Đính lo ngại.

TVL.COM

Xe tăng
Vẫn biết không ai đánh thuế nói phét. Nhưng vẫn là không nên cụ ạ. Làm gì có chuyện: từ đầu 2020, chỗ nào cũng x2, x3.

lodudu

Xe điện
Em vừa lên Sơn Tây hôm qua bán mảnh đất. Mua từ 2011 590tr qua bán đc 414tr. Chẳng dùng gì nên bán đỡ phải cầm sổ. Bán luôn cho a hàng xóm trên đó
2 năm trc có người còn trả 250tr
Địa chỉ ở đâu vậy cụ? Tính ra bn 1m?

X30

Xe tăng
Em ngó nghiêng cũng nhiều nơi, sau dịch BĐS có tăng thật nhưng em thấy toàn “dân buôn” bán qua lại với nhau, rồi có mấy quả đất đấu giá cũng vậy, đẩy tăng khiếp luôn (vd: Quốc Oai đấu lên đến 99tr/m, không biết 3 tuần nữa có bỏ cọc hay thanh toán tiền). Hiện tại thì dân rút và đổ tiền gửi Ngân hàng (do lãi suất thấp) sang Chứng khoán và BĐS (đúng như chính sách TW đưa ra để kích thích đầu tư từ tiền nhàn dỗi của dân), trong khi tiền từ sản xuất, kinh doanh, lưu thông giảm do bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh, nên em nghĩ sang năm và trong ngắn hạn giá đất sẽ chững (kể cả TW bơm tiền) khi tiền trong dân đã cạn bởi đã mang đi đầu tư rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mrpanda0z

Đi bộ
Vẫn đang chờ x3 x4 nên có ai dám bán đâu cụ :D.

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Vừa xem bản tin tài chính, các chuyên gia nói lạm phát ở VN chỉ ở mức 4-5%. Nên BDS là đang bị bơm thổi.
Nói chung các chuyên gia kết luận phải cẩn trọng, các tay to đang lợi dụng tâm lý lo để đẩy giá

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Vừa xem bản tin tài chính, các chuyên gia nói lạm phát ở VN chỉ ở mức 4-5%. Nên BDS là đang bị bơm thổi.
Nói chung các chuyên gia kết luận phải cẩn trọng, các tay to đang lợi dụng tâm lý lo để đẩy giá
Ở vtv1 đúng ko cụ, Công nhận nghe thấm thật, đúng là tâm lý Fomo.
Bds trái phiếu đang bị siết, chắc sẽ thấm đến thị trường nhanh thôi, rồi bán tống bán tháo