[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Vungoctu260887

Xe đạp
Em định mua nhà trong ngõ 2 đại kim gần khu đường tàu mà vào tìm hiểu thấy bảo gần như cả khu Ngõ 2 nằm trong quy hoạch. Có bác nào biết thông tin không ạ

bilic

Xe buýt
Làm ăn lề mề, lãng phí tiền của ở đây chứ đâu.
Mãi chả thấy chủ tịch quận mới nhỉ. Làm ăn lề rề thế sao phát triển được. Thế mà cứ động chậm thì lại đổ cho khách quan. Giờ mà có đơn vị tư vấn tính toán chậm mỗi ngày thiệt hại bao nhiêu tiền mà quy trách nhiệm cho cơ quan quản lý nhà nước thì chắc mới nhanh được

LosBlancos90

Xe buýt
Cụ thông thái nào bán các dự án liền kề quanh Aeon Mall Giáp Bát chỗ khu vực Đầm Đỗi cho mình hỏi chút thông tin với.

Hình ảnh mới nhất update cho các cụ

chắc phải 30 năm nữa :))

Cũng chả biết thế nào đâu cụ. Nhưng Đại La Minh Khai nó làm thật lại ối cụ tiếc. Không lạc quan những cũng đừng bi quan quá

Đoạn đầm hồm nguyễn trãi kế hoạch thế nào cc nhỉ?
"Hiện nay, Sở Kế hoạch Đầu tư đang hướng dẫn Nhà đầu tư (Liên danh Công ty Cổ phần đầu tư Alphanam và công ty Cổ phần đô thị Hanel) sớm hoàn chỉnh Hồ sơ đề xuất; tổ chức thẩm định, trình UBND Thành phố phê duyệt Hồ sơ đề xuất dự án đầu tư xây dựng đường 2,5 đoạn từ đường Nguyễn Trãi đến Đầm Hồng (đoạn nối từ phố Cự Lộc với vành đai 2,5) trong năm 2016; khởi công xây dựng năm 2017 và hoàn thành năm 2018. "
nguồn: https://vanban.hanoi.gov.vn/danhoiubndtptraloi/-/hn/xLe53OgCrEUu/7501/185020/cau-hoi-e-nghi-ubnd-thanh-pho-can-quyet-liet-to-chuc-thuc-hien-du-an-uong-vanh-ai-25.html;jsessionid=6u+uTWoEz07C6rSZlymk5z8a.undefined
Đoạn từ Nguyễn Trãi ra đến Đầm Hồng tính ra cũng ngắn cụ nhỉ. xong đoạn này thì khu Định Công đi lại mới thuận tiện được.

leminhhn

Xe buýt
Đoạn từ Nguyễn Trãi ra đến Đầm Hồng tính ra cũng ngắn cụ nhỉ. xong đoạn này thì khu Định Công đi lại mới thuận tiện được.
Vâng, Em nghĩ ngắn thì cũng ngắn đấy nhưng vấn đề muôn thủa vẫn là giải phóng mặt bằng cụ ah

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Quan Trọng quận Hoàng Mai ntn, có muốn làm ko?
Aeon mall Giáp Bát tưởng xây ngay mà còn bị đẩy đi không thương tiếc, giờ lại tịt ngóm rồi. Hoàng mai lad thế mà.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em sống tiếp giáp hai quận Thanh Xuân và Hoàng Mai thì nhận thấy Hoàng Mai quá trì trệ về đầu tư cơ sở hạ tầng. Thanh Xuân đường ở phường trong vòng 10 năm đã làm lại đến 02 lần, đường xá tương đối sạch sẽ nhưng sang Hoàng Mai thì bẩn thỉu , nhếch nhác 10 năm còn chưa thấy sửa. Nói chung nên thay toàn bộ hệ thống quản lý tại quận này bằng giàn lãnh đạo mới may ra mới có sự thay đổi tích cực

Em sống tiếp giáp hai quận Thanh Xuân và Hoàng Mai thì nhận thấy Hoàng Mai quá trì trệ về đầu tư cơ sở hạ tầng. Thanh Xuân đường ở phường trong vòng 10 năm đã làm lại đến 02 lần, đường xá tương đối sạch sẽ nhưng sang Hoàng Mai thì bẩn thỉu , nhếch nhác 10 năm còn chưa thấy sửa. Nói chung nên thay toàn bộ hệ thống quản lý tại quận này bằng giàn lãnh đạo mới may ra mới có sự thay đổi tích cực
May mà cụ xo với Thanh Xuân, chứ cụ mà xo với Cầu GIẤY Với Nam Từ Liêm thì dân Hoàng Mai bọn em không biết tìm cái lỗ nào mà chui được :((

bilic

Xe buýt
Vừa đại hội rồi cụ ạ, vẫn thế toàn phát triển tại chỗ. Cụ tìm chỗ ở khác là hợp lý.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Aeon mall giáp bát bị đẩy đi là sao cụ.
Lại hoãn ko xây nữa mà cụ. Sang nam Nhật nó chán cái quận này quá, tìm đc địa điểm khác mà lãnh đạo ok hơn, tạo điều kiện tốt hơn thì nó biến thôi. Chỗ Aeon muốn xây toàn bãi xe, nhà xưởng nộp cho quận chắc lắm phế. Bẩn thỉu kinh khủng.