[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lam__Phương

Xe container
Thay vì rót vang bài em, cụ nên donate cho anh Trump ít tiền. Mấy hôm nay ảnh gửi thư đi khắp nơi để xin. Đi kiện bằng tiền người khác khổ thế đấy.

À quên, mức đóng góp minimum là 100 USD, cụ nhé.

Đấy cụ còm thế này e ưng ngay, TT 1USD có cháo mà húp vẫn béo khỏe thế là còn may chán nói gì lo tiền đi kiện. Mai e hoàn trả vod lại cho cụ đầy đủ.

Happymom

Xe buýt
Lão Bi đần giờ run nhất 🤣 sợ bước nửa chân lên bục nhận chức lại bị kéo xuống =)) Hay lấy cớ covid ko cần nhận chức nhỉ ?

Hoàng A Mã

Xe điện
3 mũi giáp công có mà chạy đằng trời nhé. Đợi tin thôi. :D :D :D

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Ủa tui nói vậy bao giờ. Nhưng link tui gửi Texas xác nhận Dom có in mã vạch nha bác. Các bác bên trên kêu ca Dom k in mã nên có thể in lại phiếu mấy hồi, thật nhảm.
Cụ bị nhầm việc mã vạch khớp bản hard in ra và system entry. Việc này ở góc độ truy vết bọn em thấy chưa đạt end to end control và thấy có gap. Giả sử ông A bỏ phiếu chọn anh C thì về hệ thống phải truy đc có đúng vậy và phiếu đó đc count vào cho Anh C ko và ko đc phép trùng. Bảo vệ tính cá nhân thì nên tách dữ liệu thành nhiều phần. Khi cần hoặc có lệnh đủ thẩm quyền thì ghép phách.

heobeo

Xe tải
Em đọc cái này mà ngao ngán quá. Vị thế đường đường là 1 tổng thống Mỹ, sang thăm Trung Quốc mà vì sợ bị chụp ảnh trộm và nghe lén nên anh Ô quyết định giặt quần áo và tấm trong bóng tối. Ơ thế bộ sậu đi kèm anh ấy đâu? em tưởng bộ phận an ninh đi kèm tổng thống phải rà soát hết chứ lại để tình trạng này diễn ra à? Như anh Ủn sang Việt Nam, anh ấy đi tầu hỏa riêng, an ninh tận răng, bố đứa nào nghe lén, chụp lén được ảnh. Chả trách anh Obama sang, TQ nó đón tiếp không thảm đỏ, nhân viên đi kèm còn bị mắng vào mặt.

heobeo

Xe tải
Cụ nào giải ngố cho em vụ TNS McCain với ạ. Em thấy các cụ chê nhiều mà chưa tìm hiểu về ông này.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Georgia chiến trường nóng bỏng

stealth

Xe buýt
Em đọc cái này mà ngao ngán quá. Vị thế đường đường là 1 tổng thống Mỹ, sang thăm Trung Quốc mà vì sợ bị chụp ảnh trộm và nghe lén nên anh Ô quyết định giặt quần áo và tấm trong bóng tối. Ơ thế bộ sậu đi kèm anh ấy đâu? em tưởng bộ phận an ninh đi kèm tổng thống phải rà soát hết chứ lại để tình trạng này diễn ra à? Như anh Ủn sang Việt Nam, anh ấy đi tầu hỏa riêng, an ninh tận răng, bố đứa nào nghe lén, chụp lén được ảnh. Chả trách anh Obama sang, TQ nó đón tiếp không thảm đỏ, nhân viên đi kèm còn bị mắng vào mặt.
Bts, sao không cắm cmn mặt vào bát bún chả tự sát bằng ngộp nước mắm đi. Thế này mà anh Ô lên tivi dạy đời lão Trump về nhân cách và đạo đức, đến cái tự tôn còn không giữ nổi thì nhân cách cái con tìu. Bình hí thứ đón lão Trump như Ô bún chả coi, lão ấy chả cho AF1 cất cánh bay qua Tử cấm thành tè một bãi rồi tếch đi oánh golf.

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe container
Bài vở thế này thì đến Tư Mã Ý sống lại cũng vái 3 vái ;))

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nào giải ngố cho em vụ TNS McCain với ạ. Em thấy các cụ chê nhiều mà chưa tìm hiểu về ông này.
McCain theo em là người tốt. Ông này khá thiện cảm vs VN dù từng là tù binh.
E đoán bất đồng quan điểm sống vs Trump. Nhìn Trump giống kẻ ăn chơi trụy lạc nên gét.
Khi gét nhau cái gì cũng chống, bất chấp đảng phái :)) Dưa cũng có giòi!

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Chiến sĩ mỗi chân một thuyền CH và DC. Thuộc trường phái gia tộc bảo thủ kiểu như gia đình Bush (nhưng ở level thấp hơn nhiều). Rất ghét Trump, ngáng đường phát ObamaCare phút 90+1 để đến nỗi Pence không có cơ hội đá quả penalty. Trump cũng éo coi ra gì nên chửi lại rất hỗn vì bị Cain bóp diều vụ Obamacare nhưng có lẽ là Trump ghét cái trò mỗi chân một thuyền (mịe lão Trump, chửi phát trôi cmn Az). Đợt này gia tộc chuyển qua ủng hộ DC, CH bay mấy 2 ghế Senate ở AZ, Trump thua luôn cho nên coi như gia tộc Cain đào ngũ qua bên kia chơi với DC.

taplai2012

Xe ngựa
Georgia chiến trường nóng bỏng
11 giờ 59 phút 59 giây đêm Giao Thừa vẫn chưa phải là Tết nhé các cụ nhé, tiếp tục hy vọng nào.
3 mũi giáp công có mà chạy đằng trời nhé. Đợi tin thôi. :D :D :D
Các xụ tinh thần vẫn lạc quan quá hihi...😊
Em tưởng tượng cảnh Joe Biden bán nhà gán nợ 6,2tr lỡ tiêu ngân sách liên bang :))
Ai biết được các cụ nhỉ? Cứ hóng thôi.

anhtrangvn

Xe tăng
McCain theo em là người tốt. Ông này khá thiện cảm vs VN dù từng là tù binh.
E đoán bất đồng quan điểm sống vs Trump. Nhù Trump giống kẻ ăn chơi trụy lạc nên gét.
Khi gét nhau cái gì cũng chống, bất chấp đảng phái :))
Theo thông tin em đọc được, thì cụ Trump lên án cụ McCain là người thất trận, nhưng lại được phong là anh hùng vì do giả tạo:
HÌnh cụ Mc Cain khỏe mạnh khi được Việt Nam trao trả.

Sau đó thì về Mỹ thì thế này:

Sức khỏe kém, đau yếu và phải chống nạng.

Sau đó thì lên làm nghị sỹ:

taplai2012

Xe ngựa
Theo thông tin em đọc được, thì cụ Trump lên án cụ McCain là người thất trận, nhưng lại được phong là anh hùng vì do giả tạo:
HÌnh cụ Mc Cain khỏe mạnh khi được Việt Nam trao trả.

Sau đó thì về Mỹ thì thế này:

Sức khỏe kém, đau yếu và phải chống nạng.

Sau đó thì lên làm nghị sỹ:

Theo em cụ McCain làm hàng tí thì cũng ko sao ;))
Việc ông ấy lái máy bay vào chiến trường đã là anh dũng, bị bắn rơi và sống xót cũng do may mắn, bị bắt làm tù binh nói gì thì nói cũng khổ.
Vd một cựu chiến binh khác nói ông ấy thì ko sao, tuy nhiên cụ Trump lại chưa đi lính mà nhận xét thế cũng ko phải lẽ.

anhtrangvn

Xe tăng
Theo em cụ McCain làm hàng tí thì cũng ko sao ;))
Việc ông ấy lái máy bay vào chiến trường đã là anh dũng, bị bắn rơi và sống xót cũng do may mắn, bị bắt làm tù binh nói gì thì nói cũng khổ.
Vd một cựu chiến binh khác nói ông ấy thì ko sao, tuy nhiên cụ Trump lại chưa đi lính mà nhận xét thế cũng ko phải lẽ.
Thì cụ Trump vốn tính thẳng thắn chẳng nể nang gì mà, đây là nhược điểm của cụ ấy nên nhiều người ghét, có ghi vì thế mà mất nhiều phiếu :D. Việc đi chiến trường là anh dũng cụ ạ, đó là phẩm chất, bãn lĩnh mà không cần làm màu vẫn thể hiện được.

namdh8x

Xe điện
Thì cụ Trump vốn tính thẳng thắn chẳng nể nang gì mà, đây là nhược điểm của cụ ấy nên nhiều người ghét, có ghi vì thế mà mất nhiều phiếu :D. Việc đi chiến trường là anh dũng cụ ạ, đó là phẩm chất, bãn lĩnh mà không cần làm màu vẫn thể hiện được.
Trump trốn đi lính lại còn vô lễ nữa thì cũng đáng bị quả báo.

taplai2012

Xe ngựa
Cụ ấy lại lý luận cuộc chiến Việt Nam là vô nghĩa, tồi tệ và cụ Trump không ủng hộ cuộc chiến đó. Vụ trốn lính thì em chưa đọc :D
Phong trào phản chiến hồi đó rất mạnh. Nhờ vậy chiến tranh Việt Nam kết thúc sớm.
Thế nên phán xét đúng sai rất khó. Tùy hoàn cảnh và góc độ.

darthvader

Xe điện
TT Trump là chủ doanh nghiệp rẽ sang chính trị, cái tôi của các chủ doanh nghiệp thường là rất lớn nên họ ăn to nói lớn và hay ép người khác theo ý mình vì nghĩ mình đúng, và vì nhiều tiền nên ít sợ ai ( trừ những doanh nghiệp kiểu thân hữu hay ăn dự án thì biết sợ nhiều người :) ) ..điều này chuẩn với đa số các chủ doanh nghiệp trong và ngoài nước em đã từng gặp... Khác với đội làm chính trị chuyên nghiệp từ lúc trẻ, uốn nắn theo thời thế giỏi hơn , biết cách lấy lòng người này người khác...

Trạng thái
Thớt đang đóng