[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

rach

Xe tải
Thế giờ chuyển sang tố cáo Biden tham nhũng chứ ko phải là gian lận bầu cử nữa à cụ :D
Tôi nghĩ và trong statement trên kia cũng có nói là cuộc chiến của con voi không nhằm mục tiêu thay đổi kết quả bầu cử (nếu thay đổi được thì càng tốt) mà nhằm ngăn chặn sự gian lận, vì sự tồn vong trong dài hạn của các giá trị Mĩ từ thời lập quốc.

Anita Emi

Xe điện
Thế giờ chuyển sang tố cáo Biden tham nhũng chứ ko phải là gian lận bầu cử nữa à cụ :D
Cả hai, vừa gian lận bầu cử, trước đó thì tham nhũng.

80 triệu người bầu cho Bảy Đờn gian lận và tham nhũng, chỉ có 73 triệu bầu cho Đô nô Chăm người có thực tài (*)

Chả hiểu dân Mỹ nghĩ cái gì trong đầu nữa :((

* Lấy từ bài hát Bầu cho Trump 4 more years

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Chung quy vẫn là về gian lận. Hiện tại nhóm ông Trump tập trung vào việc các quan chức đã tiểu bang đã vi hiến. Sẽ có nhiều phiếu bất hợp pháp bị loại ra nếu họ thắng.
Kiện mãi có thấy thắng đâu. Chắc team cụ Trump chuyển sang trường kì kháng chiến, kiện bao giờ hết tiền quyên góp thì thôi, thời gian bao lâu ko quan trọng.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Kiện mãi có thấy thắng đâu. Chắc team cụ Trump chuyển sang trường kì kháng chiến, kiện bao giờ hết tiền quyên góp thì thôi, thời gian bao lâu ko quan trọng.
Bạn liệt kê giúp tôi vụ nào họ đã thua? Vụ ở PA chưa kết thúc nhé bạn và nếu đúng như họ dự tính nó sẽ lên SCOTUS vào tuần sau.

Hoàng A Mã

Xe điện
Thím Beo và cụ Wood chiến đấu cá nhân lâu dài luôn nhé. :D:D:D

DIT

Xe điện
Bạn liệt kê giúp tôi vụ nào họ đã thua? Vụ ở PA chưa kết thúc nhé bạn và nếu đúng như họ dự tính nó sẽ lên SCOTUS vào tuần sau.
Ủa dời qua tuần sau rồi a. Mà chính xác là ngày nào, tuần trước cũng nghe tuần sau.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Thì em thấy cụ Trump hô hào 3 tuần nay là sẽ kiện mà đến giờ vẫn chưa có kết quả, thế nên em mới bảo kiện mãi ko thấy thắng thôi. Có sai chỗ nào đâu ạ.

Hiểu biết của cụ về nền tư pháp Mĩ là con số 0 nên mới nói anh Trump có thể đưa vụ kiện lên SCOTUS. Nói cụ đừng giận, cụ đang lãng phí năng lượng và tình cảm của mình vào điều ko có thật đấy.

Hoàng A Mã

Xe điện
Thì em thấy cụ Trump hô hào 3 tuần nay là sẽ kiện mà đến giờ vẫn chưa có kết quả, thế nên em mới bảo kiện mãi ko thấy thắng thôi. Có sai chỗ nào đâu ạ.

Hiểu biết của cụ về nền tư pháp của Mĩ là con số 0 nên mới nói anh Trump có thể đưa vụ kiện lên SCOTUS. Nói cụ đừng giận, cụ đang phí năng lượng và tình cảm của mình vào điều ko có thật đấy.
Cụ Biden bố trí ăn gian hết 2, 3 năm đây thì từ từ chứ cụ. Nôn cái gì thời gian còn mà . :D :D :D

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ giả nai.
Ngài Trump luôn có những thông tin gây sốc để lôi kéo fan hâm mộ, trước thì chính trị cho tầng lớp bình dân để trúng cử nhiệm kỳ trước, còn hiện nay là kiểu chính trị lai showbiz để chuẩn bị cho tham vọng 4 năm kỳ sau (2024). Em cho là ngài ấy sẽ diễn bài bị oan, bị chơi xấu và Biden bẩn thỉu, vô dụng... tất tần tật nhằm cố giữ những người ủng hộ đủ đông để có hy vọng tranh cử lần nữa. Nó sẽ diễn ra trong nhiều năm nữa, cho đến kỳ bầu cử hoặc cho đến khi các fan của cụ ấy phát chán rồi bỏ cuộc. Hoặc đơn giản hơn, ngài ấy chỉ đang làm tiền người hâm mộ thôi. Dân kinh doanh mà :D
Cho nên chừng nào ngài ấy còn tiền chùa của người hâm mộ để xài thì ngài ấy còn nghĩ ra nhiều thứ lắm. Hãy chờ xem trí tưởng tượng của con người bay bổng đến đâu :))

Kokolo

Xe buýt
Death nói về nghĩa bóng thôi, và còn cần thời gian, chứ China cũng đang vật lộn với những ung nhọt nội tại của nó. Còn lâu mới vượt Mỹ.
Hai ngày vừa rồi Mỹ đã làm cảnh sát biển bên bển rồi đó :) Xem China phản ứng tiếp ra sao
Năm nay Trung Quốc dự kiến tăng trưởng kinh tế 5,6%. Trong khi Mỹ tầm hơn cả số đó nhưng có dấu âm phía trước đấy. Chẹp. Giờ nhìn cái số 5,6 % liệu nước nào bằng được?

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ ấy đang điểm tin liên quan đến bầu cử Mỹ, còn phụ trách bình luận thông tin đó là bọn em. Các cụ thì nên ngồi im mà hóng hớt! :))

Hoàng_Trần

Xe tăng

Hiểu biết của cụ về nền tư pháp Mĩ là con số 0 nên mới nói anh Trump có thể đưa vụ kiện lên SCOTUS. Nói cụ đừng giận, cụ đang lãng phí năng lượng và tình cảm của mình vào điều ko có thật đấy.
Tôi nói với bạn thông tin của tôi đưa ra là lấy từ luật sư cố vấn pháp lý của ông Trump nhé bạn. Tôi làm gì hiểu biết luật pháp Mỹ. Không lẽ tôi tin lời bạn mà bỏ qua tin từ luật sư đang trong cuộc?

AntiTrump2024

Xe tăng
Thím Beo và cụ Wood chiến đấu cá nhân lâu dài luôn nhé. :D:D:D
Chiêu độc của Trump. Để khỏi mang tiếng sút bi đồng đội, đạp đổ tượng đài mà vẫn đạt được mục đích! :D:D:D

Em có nghi ngờ lớn: chẳng lẽ anh Trump tính tát cạn vũng lầy Washington DC luôn á?!:D

AntiTrump2024

Xe tăng
Năm nay Trung Quốc dự kiến tăng trưởng kinh tế 5,6%. Trong khi Mỹ tầm hơn cả số đó nhưng có dấu âm phía trước đấy. Chẹp. Giờ nhìn cái số 5,6 % liệu nước nào bằng được?
TQ thì cứ chọn số nào đẹp là ghi vào báo cáo thôi mà! :))

AntiTrump2024

Xe tăng

Cụ cũng tin Trump nói á? Nghe cụ nói thì Trump toàn phét lác mà!=))=))=))

Trạng thái
Thớt đang đóng