[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lead béo

[Tịch thu bằng lái]
em mới hỏng cái máy say sinh tố, mua tận hơn 1 triệu mà hết 12 tháng tự dưng lăn ra chết, mang qua cửa hàng họ chọc chọc 1 cái lại chạy, lấy 70k liền

Ngo Rung

Xe lăn
sao giá nó ảo lòi ra vậy cụ, từ hơn 100k tới 600k

à có vấn đề này, cần cụ tư véo, ở quê nhà em mới mắc 3 pha ( lách luật) nhưng nhà em thì dùng chủ yếu đồng thời 2 pha thôi(2 lioa) , nhưng em sợ nhất lỡ có lúc nào dây mát nó lỏng hay đứt ngầm hay move thì lại tèo ít đồ trong nhà, . giải pháp em định dự phòng cho trường hợp này là nhà em đã chôn dây tiếp địa ở hố gas, em định nối 1 đường từ dây mass vào dây tiếp địa này,thì có ổn không nhỉ?
Giá nó phụ thuộc lớp mạ cụ ạ, em làm công trình thì phải dùng loại cọc hơn củ cơ :))
Điện 3 pha cụ làm theo phương án đấy cũng được, tuy nhiên cần làm 2-3 cọc trở lên thì may ra mới đủ sức để "đỡ" cho vụ đứt dây trung tính. Mỗi cọc cách nhau tầm >3m cụ nhé :D

Ngo Rung

Xe lăn
em mới hỏng cái máy say sinh tố, mua tận hơn 1 triệu mà hết 12 tháng tự dưng lăn ra chết, mang qua cửa hàng họ chọc chọc 1 cái lại chạy, lấy 70k liền
Mợ để cửa hàng nó chọc chọc rồi chạy thì em tư véo gì nữa :))

vhy107

Xe buýt
Giá nó phụ thuộc lớp mạ cụ ạ, em làm công trình thì phải dùng loại cọc hơn củ cơ :))
Điện 3 pha cụ làm theo phương án đấy cũng được, tuy nhiên cần làm 2-3 cọc trở lên thì may ra mới đủ sức để "đỡ" cho vụ đứt dây trung tính. Mỗi cọc cách nhau tầm >3m cụ nhé :D
đợt tới về chắc sang hàng xóm đàm phán nhờ cái ao sau nhà vậy ;)) nhà em mắc 3 pha nhưng dùng điện sinh hoạt thôi, tổng cs toàn bộ thiết bị cỡ 10kw thôi cụ ợ :D

huyetanhtuxd

Xe tăng
đợt tới về chắc sang hàng xóm đàm phán nhờ cái ao sau nhà vậy ;)) nhà em mắc 3 pha nhưng dùng điện sinh hoạt thôi, tổng cs toàn bộ thiết bị cỡ 10kw thôi cụ ợ :D
Em mà ở gần nhà Cụ là em xin 1 pha đấy :D

DôngTrần91

Xe hơi
cái công tắc tắt bật máy bơm để trên téc nước nhà cháu mấy hôm nay khi hết nước nó ko tự nhảy được. cháu phải lên kéo xuống thì ở dưới nhà máy bơm mới bơm nước lên. nó bị làm sao vậy cụ có sửa được không hay phải thay cái khác ak. ( cháu đi làm về muộn mà téc nước để cao chỉ thò tay vào giật cái phao là nó lại chạy được nên ko nhìn thấy mặt mũi nó ra làm thao ;(

Thuoc lao

Xe tăng
cái bơm nước tự động nhà em giờ nó ở trạng thái luôn bơm nên lại phải dùng tay, có nhờ thợ đến nó bảo van phan trên bình nước không bị hỏng mà do đứt ngầm (em không chắc nó nói đúng). giờ em khám nó như thế nào được cụ?

vhy107

Xe buýt
cái bơm nước tự động nhà em giờ nó ở trạng thái luôn bơm nên lại phải dùng tay, có nhờ thợ đến nó bảo van phan trên bình nước không bị hỏng mà do đứt ngầm (em không chắc nó nói đúng). giờ em khám nó như thế nào được cụ?
đứt ngầm thì làm sao mà bơm đc cụ?

vhy107

Xe buýt
cái công tắc tắt bật máy bơm để trên téc nước nhà cháu mấy hôm nay khi hết nước nó ko tự nhảy được. cháu phải lên kéo xuống thì ở dưới nhà máy bơm mới bơm nước lên. nó bị làm sao vậy cụ có sửa được không hay phải thay cái khác ak. ( cháu đi làm về muộn mà téc nước để cao chỉ thò tay vào giật cái phao là nó lại chạy được nên ko nhìn thấy mặt mũi nó ra làm thao ;(
cụ khắc phục tạm bằng cách lấy chai lavie nửa lít , cho nước vào rồi buộc vào phao dưới, chắc cái công tắc của cụ bị kẹt thôi, thay là hết:D

Chỉnh sửa cuối:

Thuoc lao

Xe tăng
đứt ngầm thì làm sao mà bơm đc cụ?
hay chỉ đứt từ đoạn phao xuống bơm. để em mô tả cụ thể hơn. cái bơm nó được cắm vào cái ổ cắm, cái ổ này sẽ có điện khi nước hết, ngắt điện khi bể đầy, giờ lúc nào nó cũng có điện. em thì em chưa ngâm cứu cấu tạo cái này nó ra sao ạ :(

vhy107

Xe buýt
hay chỉ đứt từ đoạn phao xuống bơm. để em mô tả cụ thể hơn. cái bơm nó được cắm vào cái ổ cắm, cái ổ này sẽ có điện khi nước hết, ngắt điện khi bể đầy, giờ lúc nào nó cũng có điện. em thì em chưa ngâm cứu cấu tạo cái này nó ra sao ạ :(
cấu tạo nó đơn giản lắm, cái phao ấy nó chỉ là cái công tắc thôi, như kiểu cái công tắc bóng đèn ấy cụ, nếu đứt dây thì phải là không bơm nước, không có điện cơ cụ ơi

của cụ bây giờ lúc nào nó cũng bơm thì là khả năng do lò xo trong cái công tắc nó yếu hoăc kẹt làm cho khi phao nổi nó không ngắt đc

Chỉnh sửa cuối:

Ngo Rung

Xe lăn
Mấy anh thợ phán bậy bạ, máy vẫn chạy được thì đứt cái gì x-(, cụ chịu khó bò lên xem cái công tắc có bị kẹt không - nhớ cắt điện cho an toàn nhé :D, thủ sẵn hộp RP7 lên mà xịt vào, khả năng lại ngon ngay \m/

Ngo Rung

Xe lăn
cụ khắc phục tạm bằng cách lấy chai lavie nửa lít , cho nước vào rồi buộc vào phao dưới, chắc cái công tắc của cụ bị kẹt thôi, thay là hết:D
Đây cũng là 1 khả năng đấy cụ [@DôngTrần91;370148] ui :D, còn khả năng khác là đứt (hoặc tuột) 1 quả phao-nó có 2 quả, đứt 1 thì cũng không đóng máy bơm được, cụ xem lại nhé \m/

vhy107

Xe buýt
Đây cũng là 1 khả năng đấy cụ [@DôngTrần91;370148] ui :D, còn khả năng khác là đứt (hoặc tuột) 1 quả phao-nó có 2 quả, đứt 1 thì cũng không đóng máy bơm được, cụ xem lại nhé \m/
đúng là còn khả năng tuột phao :D

Thuoc lao

Xe tăng
Mấy anh thợ phán bậy bạ, máy vẫn chạy được thì đứt cái gì x-(, cụ chịu khó bò lên xem cái công tắc có bị kẹt không - nhớ cắt điện cho an toàn nhé :D, thủ sẵn hộp RP7 lên mà xịt vào, khả năng lại ngon ngay \m/
cụ dặn rất phải, em chỉ sợ lên bể sửa, đến tối muộn lại chẳng thấy xuống.... :-ss

beomap2

Xe container

Chắc là bị chập dây dẫn ngầm ở đoạn nào đó chứ không phải bị đứt, nhà tôi cũng đang bị như thế, tháo hẳn công tắc phao trên nóc vẫn bị, chẳng biết chỗ dây bị chập nên đành dùng công tắc, lúc nào cần bơm thì bật lúc nào ước lượng gần đầy thì tắt, may cái bể trên nóc cũng to mấy khối nên bơm thoải mái dùng nước cả tuần.

Chỉnh sửa cuối:

Nhật Hạ

Xe tải
Cái này không lắp có sao không cụ? Em thấy bảo hiểm bình nóng lạnh hở điện cũng mấy củ to nên cũng đang ham :">
Cụ không phải lắp đâu,vì bình nhà cụ có cái này rồi mà.:D

DôngTrần91

Xe hơi
cảm ơn các cụ đã tư vấn. để tối cháu về xem có khắc phục được không. nhân tiện nếu ko khắc phục được thì mua cái đấy ở chỗ nào các chụ chỉ cháu với

Ngo Rung

Xe lăn
cảm ơn các cụ đã tư vấn. để tối cháu về xem có khắc phục được không. nhân tiện nếu ko khắc phục được thì mua cái đấy ở chỗ nào các chụ chỉ cháu với
Cụ ra mấy cửa hàng bán ống nước là có, giá loanh quanh trên dưới 100K \m/

Trạng thái
Thớt đang đóng