Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

IZZ

Xe tăng
Bên thiết kế đang báo em thế này, các cụ xem hộ em đơn giá như thế nào. Em dùng gỗ công nghiệp (bảo là cost xanh gì đó) dán veneer
[@huedao91;340676] gỗ công nghiệp cao cấp là thế nào cụ nhỉ? em chưa biết loại này. Đơn giá so với loại dán veneer thế nào?
Cốt xanh chống ẩm lõi đặc là loại khá tốt, nhà em cũng vừa làm loại này. Gỗ công nghiệp cao cấp ghi vậy cho kêu thôi.

Giá nhà bác nhìn sơ bộ thấy cũng bình thường, đắt hơn em làm 1 tý thì phải.

honda_accord

Xe tải
Bên thiết kế đang báo em thế này, các cụ xem hộ em đơn giá như thế nào. Em dùng gỗ công nghiệp (bảo là cost xanh gì đó) dán veneer
[@huedao91;340676] gỗ công nghiệp cao cấp là thế nào cụ nhỉ? em chưa biết loại này. Đơn giá so với loại dán veneer thế nào?
Gỗ MDF hay veneer cốt MDF là loại gỗ có đơn giá trung bình, đây là loại phải sơn trên bề mặt gỗ.

Còn gỗ của An Cường có mấy loại:
- MFC (gỗ ván dăm), loại này hay dùng làm bàn ghế văn phòng

- Laminate kingdom, laminate formica (loại này đắt hơn kingdom),

- acrylic (bề mặt bóng như gương)

Ngoài ra còn mấy loại như: HDF, Plywood, gỗ ghép thanh...

Tùy vào thiết kế cũng như túi tiền của các cụ sẽ có các loại gỗ tương ứng ;)

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
@bimbimpro: giá này đẹp quá cụ ạ. :). gỗ MDF lõi xanh chống ẩm. nói chung chung gỗ CN cao cấp thì chả bít cao tới mức nào :D

Chỉnh sửa cuối:

hausimon

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
197 Khuất Duy Tiến, Q. Thanh Xuân, Hà Nội
Cụ nào hoàn thiện nhà cần thiết bị điện ới em nhé
em phân phối thiết bị điện Simon Tây Ban Nha
Mr Hậu 0916 536 166

ntfine

Xe hơi
[@bimbimpro;87554] Giá báo cũng khá cao đấy cụ, nhưng nếu phụ kiện ngon (vì em thấy họ gộp luôn phần phụ kiện vào) cỡ hafler, blum....thì cũng bình thường, quan trọng nhất là chất lượng hoàn thiện tốt thì có đắt nữa vẫn ok. Nếu cụ đã xem được sản phẩm của họ mà ưng ý rồi thì cứ chiển, rẻ không phải đã là hay trong 1 số trường hợp bớt được đôi chục khuân 1 đống đồ không ưng ý về tổ hại não, đắt tí nhưng ưng ý chẳng tiếc nữa. Em có vài lời vậy cụ cân nhắc nhé.

Chỉnh sửa cuối:

250cc

Xe tăng
Cụ làm loại bt thì dùng gỗ CN dán veneer hoặc gỗ CN phun sơn là ok nhất, vừa bền mà chi phí ko cao như làm gỗ thịt hoặc gỗ CN cao cấp (Laminate, Acrylic, gỗ nhựa...)
Đơn giá bên mợ thế nào với loại này thế? Bàn sofa, kệ tv, vách gỗ, tủ quần áo?

doluongnghean

Xe máy
Em không có 1 cục mà làm toàn bộ nên cứ có đến đâu thì làm đấy đấy thôi ạ, ưu tiên giá không cao và chất lượng không tồi :)).
Em vẫn đang xem xét ạ.
bên e Thiết kế miễn phí mà cụ, còn chất lượng và giá cả rất cạnh tranh cụ nhé. có xiền tới đâu làm tới đấy thôi cụ ạ

doluongnghean

Xe máy
Phiền các cụ thẩm giúp em cái báo giá này, đơn giá đã hợp lý chưa ạ

Em dùng gỗ công nghiệp cost xanh dán veneer ạ
cụ gửi file mềm vào mail e , e báo giá lại cho cụ, để cụ tiện so sánh nhé, mail e: thamdaodlna@gmail.com cụ nhé. Đảm bảo rẻ hơn rất nhiều

IZZ

Xe tăng
Em thêm thông tin để cụ bim dễ so sánh, báo giá và hình ảnh thực tế :)

ntfine

Xe hơi
[@IZZ;23637] có cái báo giá hợp ví đấy ạ. giá đó chất lượng MFC làm như này là ổn rồi.

xiaoxun1810

Đi bộ
Với căn hộ <60m2 bên em áp dụng đơn giá này. Nhà các cụ diện tích rộng hơn giá sẽ giảm từ 5-15%.
Trân trọng!<

Godfather86

Xe máy
Bác này có giá ngon đấy ạ. Em sắp mua bên Văn Phú, inbox bác nhé.

SumitomoPlus

Xe tải
Phiền các cụ thẩm giúp em cái báo giá này, đơn giá đã hợp lý chưa ạ
....etc...
Em dùng gỗ công nghiệp cost xanh dán veneer ạ
Cụ dùng veneer người ở xưởng hay cty dùng cốt xanh lấy từ An Cường rồi dán veneer hay laminate lên, xanh là chuẩn chống ẩm đó cụ - kể cả lõi gỗ răm nghiền cũng chống ẩm đó. Veneer thì độ dày quan trọng , hàng Việt veneer tốt hơn do dầy hơn, hàng Tàu kém do ai cũng nhập hàng mỏng về nên kém hàng ta đấy, em đánh giá thế.
Và báo giá có ghi theo thiết kế thì cụ sâu cho quá cái ảnh nghó tí có lộ hàng ko ah ? Theo em bên này chất gỗ là đảm bảo đấy, còn giá cao thấp thì thị trường vênh nhau 20-25% mỗi ngành hàng rồi, khó nét lắm khi cụ có ít thông tin nhưng xem khá tin tưởng về chất liệu, kĩ thuật. Em đang dò thêm kiến thức theo cách của cụ đấy , thanks cụ chén vốt-ka !

ththang

Xe lăn
Cụ xe này vô duyên hết cỡ QC lung tung rác khắp nơi. Đỏ *** rồi chưa kinh ah?

công-nông

Xe máy
Em "ạ" các cụ về check giá đồ gỗ. Cá nhân em khuyên các cụ nên chú ý tới uy tín đơn vị cung cấp (sản xuất trực tiếp hay quản lý thương mại không quan trọng). Đơn vị sản xuất trực tiếp mà ko có bộ phận quản lý tốt thì sản phẩm đầu ra như kẹc (được cái giá rẻ). Đơn vị quản lý thương mại giá cao hơn tý nhưng thường có người chuyên trách quản lý đơn hàng nên thường chất lượng và tiến độ chuẩn (đặc biệt là khâu lắp đặt hoàn thiện sản phẩm.

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Em "ạ" các cụ về check giá đồ gỗ. Cá nhân em khuyên các cụ nên chú ý tới uy tín đơn vị cung cấp (sản xuất trực tiếp hay quản lý thương mại không quan trọng). Đơn vị sản xuất trực tiếp mà ko có bộ phận quản lý tốt thì sản phẩm đầu ra như kẹc (được cái giá rẻ). Đơn vị quản lý thương mại giá cao hơn tý nhưng thường có người chuyên trách quản lý đơn hàng nên thường chất lượng và tiến độ chuẩn (đặc biệt là khâu lắp đặt hoàn thiện sản phẩm.
Em đồng ý phần quản lý cần chặt chẽ và logic nhưng phần giá cả và chính sách bảo hành, bảo dưỡng sau bán hàng thì việc cụ làm ở đvị sản xuất khác vs trung gian đó. Cái khác đầu tiên là ko chủ động dc về thời gian, ko nắm dc tiến độ thi công 1 cách sát saokhi cụ chọn đvị ko trực tiếp sản xuất, dẫn đến chậm tiến độ và dễ bị bên đvị sx trực tiếp kia o ép làm giá với bên trung gian khiến giá trị hợp đồng bị buộc fai tăng lên thì bên trung gian mới có lãi. Vấn đề nữa là việc sai sót do sơ suất của thợ hoặc do 2 bên chưa hiểu ý nhau dẫn tới nhầm lẫn trong đóng hàng là điều khó tránh khỏi. Nếu ko fai đơn vị sx trực tiếp thì thợ thuyền khó có thể chủ động tức tốc tới sửa chữa sai sót cho KH. Đặc biệt là nếu có sự thay đổi về kết cấu lại fai bắc thêm cầu trung gian thì quá tội. Em thiết nghĩ đvị sx mà nâng cao trình độ quản lý và kết nối thường xuyên KH thêm 1 chút thì ăn đứt bên trung gian. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

tuanphongkt

Xe máy
Em hóng mấy cái kệ trang trí trên tường ạ!

trung87yb

Xe hơi
Em đồng ý phần quản lý cần chặt chẽ và logic nhưng phần giá cả và chính sách bảo hành, bảo dưỡng sau bán hàng thì việc cụ làm ở đvị sản xuất khác vs trung gian đó. Cái khác đầu tiên là ko chủ động dc về thời gian, ko nắm dc tiến độ thi công 1 cách sát saokhi cụ chọn đvị ko trực tiếp sản xuất, dẫn đến chậm tiến độ và dễ bị bên đvị sx trực tiếp kia o ép làm giá với bên trung gian khiến giá trị hợp đồng bị buộc fai tăng lên thì bên trung gian mới có lãi. Vấn đề nữa là việc sai sót do sơ suất của thợ hoặc do 2 bên chưa hiểu ý nhau dẫn tới nhầm lẫn trong đóng hàng là điều khó tránh khỏi. Nếu ko fai đơn vị sx trực tiếp thì thợ thuyền khó có thể chủ động tức tốc tới sửa chữa sai sót cho KH. Đặc biệt là nếu có sự thay đổi về kết cấu lại fai bắc thêm cầu trung gian thì quá tội. Em thiết nghĩ đvị sx mà nâng cao trình độ quản lý và kết nối thường xuyên KH thêm 1 chút thì ăn đứt bên trung gian. ;;)
Theo em cụ nói ko hẳn sai. Nhưng thị trường phân ra tương đối rõ rệt 1 bên sản xuất và 1 bên thương mại, cụ dìm ác thế thì các công ty tư vấn thiết kế phá sản hết ạ? Trong ngành nội thất cũng vây, em cũng là 1 công ty tư vấn thiết kế và hoàn thiện nội thất, em cũng chỉ đứng giữa xưởng sản xuất, các đội thợ (nói chung là các bên làm trực tiếp chuyên từng ngành) với khách hàng nhưng khách hàng vẫn chọn bên tư vấn thiết kế thầu trọn gói vì:
- Về tiến độ thi công: Bên em ký HĐ với khách có tiến độ chính xác và các điều khoản phạt chậm tiến độ (thông thường 1% / ngày chậm). Tiến độ hoàn thiền các khâu đến đâu ngày nào cũng có sự tương tác với khách hàng vì ngày nào bên em cũng có người trực giám sát các đội thợ thay vì khách hàng.
- Về chất lượng và giá cả: Bên em đã và đang làm việc với nhiều xưởng nên có sự chọn lọc về chất lượng tương ứng giá cả, có những xưởng hay đội thợ họ làm đồ tương đối cao nhưng chất lượng mọi mặt tương ứng với giá thành, có những xưởng hay đội thợ tay nghề chưa cao nên chỉ làm giá rẻ, tương ứng chất lượng có phần kém hơn ở những chi tiết tinh xảo. Tùy theo nhu cầu của khách hàng bên em sẽ tư vấn khách để chọn xưởng sản xuất hay đội thợ phù hợp. Chưa kể các xưởng hay đội thợ luôn có chính sách về giá và chăm sóc các công ty thiết kế nội thất như bên em vì bên em làm với họ lâu dài hơn là khách lẻ, giá khách làm trực tiếp xưởng hay đội thợ chưa chắc luôn rẻ hơn công ty TKNT.
Tổng kết lại: Nếu các xưởng hay đội thợ thi công tốt và uy tín họ ko quá cần tìm kiếm khách hàng mà khách hàng hay các nhà thầu như bọn em sẽ tìm đến họ. Như 1 xưởng sản xuất kiêm luôn cả mảng kinh doanh tìm kiếm khách hàng lẻ, tư vấn thiết kế, giám sát các đội thợ khác thì 1 là công ty lớn và có thương hiệu, 2 là công ty chưa lớn nhưng họ đang quá ôm đồm vì ít việc.
Trên đây là ý kiến trên quan điểm cá nhân của em, tuổi trẻ có gì chưa đúng các cụ cứ cho em xin gạch đá ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng