[Funland] "Thực tập sinh kỹ năng" người Việt bị hành hạ!

dhela

Xe tăng
Kể cả vậy việc đánh đập và quay clip lại rồi cười cợt là đáng lên án rồi.
Đoạn ông này đứng trên ô tô bị hai thằng nó cầm cán chổi đánh thì ko biết thực hay ko, nhưng mấy đoạn sau như kiểu quay youtube để đùa. Đoạn trong phòng có mấy thằng như chơi trò phim con heo còn nghe thấy một giọng nam người Việt khác :-?

ubisapro

Xe trâu
Đi làm thuê thì ở đâu cũng nhọc, làm ở nước ngoài thì còn nhọc hơn :(

kites1

Xe điện
Người Việt đi lao động sang Nhật đông mà, sao không ai ra mặt giúp đở anh nầy, để bị đánh như thế mỗi ngày, làm sao chịu nỗi

deadlove

Xe điện
Nếu thật thì cậu người Việt kia cũng nên bị như thế, ngu quá éo nên sống.

Cha ông ta đổ bao xương máu để đánh đuổi bọn nó, giờ lại rúc sang để bọn nó đánh đập vì miếng ăn thì éo chấp nhận được. Ở VN kiếm ko đủ ăn sao mà phải chịu nhục như thế ???

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Đưa đc cả vk con sang thì đi theo diện kĩ sư bằng cao đẳng đại học rồi, đơn xây dựng nhiều việc, lương cao nhung sang đó làm như công nhân . Nhất là trong ngành này, bên nhật không ai muốn làm, môi trường lv nhiều thành phần đáy của XH Nhật Bản, mà các cụ biết rồi đấy, nhật bản rất văn minh, dị biệt nên thành phần đáy nó cũng loại quái thai, mất dạy lắm. Bạn này phản kháng yếu ớt như vậy âu cũng là chấp nhận nhục nhã để tồn tại, mong đổi đời bằng mấy đồng tiền chênh giá, cũng coi là sự lựa chọn của bạn ấy.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bọn này cứ cầm sẵn con dao xem có thằng nào nó dám vừa cười vừa đấm nữa không. Thấy càng hiền nó càng bắt nạt.
Cụ k hiểu bọn nhật làm giàn giáo này rồi,phần lớn là của đội đầu gấu bảo kê,nên văn hoá chúng nó mất dạy và cục súc lắm,nghề giàn giáo xây dựng là nghề hái ra tiền bên nhật nên các anh đầu gấu k bỏ qua đâu ;)) ,giờ dạo với chủ nông nghiệp hay xưởng thì được chứ giơ dao bọn này nó chơi kiếm luôn ấy

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đưa đc cả vk con sang thì đi theo diện kĩ sư bằng cao đẳng đại học rồi, đơn xây dựng nhiều việc, lương cao nhung sang đó làm như công nhân . Nhất là trong ngành này, bên nhật không ai muốn làm, môi trường lv nhiều thành phần đáy của XH Nhật Bản, mà các cụ biết rồi đấy, nhật bản rất văn minh, dị biệt nên thành phần đáy nó cũng loại quái thai, mất dạy lắm. Bạn này phản kháng yếu ớt như vậy âu cũng là chấp nhận nhục nhã để tồn tại, mong đổi đời bằng mấy đồng tiền chênh giá, cũng coi là sự lựa chọn của bạn ấy.
Dạng kỹ năng đặc định cũng đưa được vợ con sang mà bác

AnhhoangSu

Xe điện
Người Nhật tốt lắm, sống nhân văn lắm, giống như thánh nhân idol trong lòng nhiều người Việt và ofer vậy. Ko biết giả dối, bạo lực, bệnh hoạn là gì đâu.
Em ko tin, em ko tin, em ko tin... Nâu nấu nầu nâu nâu:((:((:((

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nếu thật thì cậu người Việt kia cũng nên bị như thế, ngu quá éo nên sống.

Cha ông ta đổ bao xương máu để đánh đuổi bọn nó, giờ lại rúc sang để bọn nó đánh đập vì miếng ăn thì éo chấp nhận được. Ở VN kiếm ko đủ ăn sao mà phải chịu nhục như thế ???
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh,k dính vào nợ nần,khó khăn chắc cũng k ai bỏ xứ mà đi đâu bác,bác k hiểu có những hoàn cảnh chị dậu phải đi xklđ đâu,lương công nhân nhiều vùng chỗ mình cũng thấp nên xklđ dù gì cũng mang lại thu nhập khá hơn

thanhvinhckgtcc

Xe điện
41 tuổi đầu rồi mà sao đớn hèn để nó coi như con Vật thế? Bọn Nhật thì chỉ đc cái to mồm phềnh phạo khi nó thấy minh nhu nhược thôi. Chỉ cần táng thẳng vào mặt nó hoặc cầm con dao dơ ra doạ thì cả cty nó chạy như ong vỡ tổ ngay chứ tuổi gì dám bắt nạt mình như vậy?
Lão nhiều kinh nghiệm nên manh động hẳn :))

dhela

Xe tăng
男性はベトナムで工場に勤めていたが、給料が安く、妻と5歳の娘を残して日本に来た。現地の送り出し機関に手数料100万円を支払うため多額の借金をしており、会社を辞めればそれを返せず、家族への仕送りもできない。外部に訴えたら仕返しが怖い。「我慢するしかなかった」と言う。

Em đọc có đoạn nào nói mang vợ con sang đâu nhờ?
Thấy viết là ông này vì lương ở nhà thấp nên đành phải để vợ với con gái 5 tuổi ở nhà mà ra đi đấy chứ?

Còn mấy cụ bẩu mang dao ra múa. Hix, đừng có dại. Nếu ko chửi đc nó thì nhịn rồi mang cái điện thoại thông minh, tìm đường đến Shi (mình gọi là UBND) nơi mình cư trú mà cầu cứu. Biết chơi FB mà ko biết dùng đt tìm chỗ cầu cứu à. Ở đâu em ko biết chứ ở Nhật, chỉ cần mở lời kêu cứu là cả đống các ngành lên dây cót hoạt động ngay.

Hanoi1919

Xe tăng
Cụ k hiểu bọn nhật làm giàn giáo này rồi,phần lớn là của đội đầu gấu bảo kê,nên văn hoá chúng nó mất dạy và cục súc lắm,nghề giàn giáo xây dựng là nghề hái ra tiền bên nhật nên các anh đầu gấu k bỏ qua đâu ;)) ,giờ dạo với chủ nông nghiệp hay xưởng thì được chứ giơ dao bọn này nó chơi kiếm luôn ấy
Anh qua Nhật từ hồi giữa những năm 90, nếu không tính hội vượt biên thì gần như là thế hệ đầu của dân lao động. Mâu thuẫn trong khi làm việc cùng thì chỗ nào cũng có. Mình làm sai, không làm đc việc bị sếp mắng chửi cũng không có gì lạ nhưng mấy thằng công nhân làm cùng thì chưa đủ tư cách mắng mình chứ đừng nói là động tay chân.
Năm 98 thì có vụ mấy anh em xưởng bê tông ở Mieken vác gậy lùa mười mấy thằng Nhật làm cùng vì 1 thằng trong số đó mắng rồi đập tay vào mũ bảo hiểm của 1 bạn. Chỗ đó có 3 đồng chí nhà mình làm cùng, thấy thế thì cùng vơ xẻng với gậy ùa vào. Mới vung lên thôi là cả đám nó chạy như vịt rồi chứ chẳng cần đam chém gì đâu.…
Thường hay nghe mấy vụ TNS - TTS nhà mình bị sếp chửi, mắng nhiều quá thì điên lên, đập cho nó 1 trận rồi bỏ cty ra ngoài làm. Bị bạo hành tay chân như trong Clip này là lần đầu tiên anh thấy. Đánh mấy thằng Nhật láo nháo thì anh cũng có vài lần hồi còn trẻ trâu chứ sau này thì thấy mình sừng cồ lên là nó xin thua rồi :D

Rivers

Xe container
Sao nhìn như kiểu chúng nó đùa nhau thế nhỉ.

Kenvelo

Xe buýt
Sang Nhật làm kỹ sư Xây dựng mà : Tôi không thể giao tiếp tốt bằng tiếng Nhật thì hỏng rồi.
Công việc XD nặng nhọc vất vả, trời nóng hoặc trời lạnh thì cần làm nhanh.
Đồng nghiệp Nhật nó bảo nâng khối gạch lên thì mình lại hạ xuống thì cáu thật, một lần còn được chứ ngày nào cũng ngu ngơ vậy thì mệt thằng làm cùng lắm.
Nó đang mệt vã mồ hôi mà bảo mày đưa tao cái kìm lại chuyển cho nó cái búa thì chắc xác định luôn...

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Dạng kỹ năng đặc định cũng đưa được vợ con sang mà bác
Vâng cụ, cũng có thể , nhưng em xem clip thấy chú VN móc cap kia chắc là diện công nhân xd đơn thuần.
Xem lại thấy thằng quay clip nó cười khoái chí bệnh thật. Mà chả cứ nhật, loại quái thai này đâu cũng có, trước cách đây 40 năm, cạnh xóm em có 1 thằng tù , vào trại ở cùng thằng tù khác, nó bắt nạt thằng kia mấy năm trời : chăn kiến, ăn giun , sau đó kết thúc bằng một phát đóng đũa xuyên tai như phim kinh dị. Trước đó chỉ là thằng trộm vặt. hiện tượng tâm lí quái thai này, đặc điểm khi còn mồi càng tỏ ra yếu đuối, thú tính nó càng mạnh, càng phấn khích, con dì ghẻ mấy hôm trước chắc cũng rơi vào kiểu này. Món này đc các nhà tâm lí học phương Tây nó nghiên cứu từ lâu rồi, k mới.biết đc mà tránh thì tốt.

dhela

Xe tăng
Anh qua Nhật từ hồi giữa những năm 90, nếu không tính hội vượt biên thì gần như là thế hệ đầu của dân lao động. Mâu thuẫn trong khi làm việc cùng thì chỗ nào cũng có. Mình làm sai, không làm đc việc bị sếp mắng chửi cũng không có gì lạ nhưng mấy thằng công nhân làm cùng thì chưa đủ tư cách mắng mình chứ đừng nói là động tay chân.
Năm 98 thì có vụ mấy anh em xưởng bê tông ở Mieken vác gậy lùa mười mấy thằng Nhật làm cùng vì 1 thằng trong số đó mắng rồi đập tay vào mũ bảo hiểm của 1 bạn. Chỗ đó có 3 đồng chí nhà mình làm cùng, thấy thế thì cùng vơ xẻng với gậy ùa vào. Mới vung lên thôi là cả đám nó chạy như vịt rồi chứ chẳng cần đam chém gì đâu.…
Thường hay nghe mấy vụ TNS - TTS nhà mình bị sếp chửi, mắng nhiều quá thì điên lên, đập cho nó 1 trận rồi bỏ cty ra ngoài làm. Bị bạo hành tay chân như trong Clip này là lần đầu tiên anh thấy. Đánh mấy thằng Nhật láo nháo thì anh cũng có vài lần hồi còn trẻ trâu chứ sau này thì thấy mình sừng cồ lên là nó xin thua rồi :D
Cụ mới kể đoạn đầu. Đoạn sau có kết thúc như nào thì cụ chưa kể :P

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thường hay nghe mấy vụ TNS - TTS nhà mình bị sếp chửi, mắng nhiều quá thì điên lên, đập cho nó 1 trận rồi bỏ cty ra ngoài làm. Bị bạo hành tay chân như trong Clip này là lần đầu tiên anh thấy. Đánh mấy thằng Nhật láo nháo thì anh cũng có vài lần hồi còn trẻ trâu :D
Anh k biết đó thôi,cái này nó rất nhiều,e có thằng cu e làm giàn giáo bị bọn nó đấm gãy răng cửa xong nó cũng bỏ ra làm ngoài bất hợp pháp,1 thằng bị nó tẩn nhiều quá thì sang được 6 tháng báo nghiệp đoàn về nước luôn,e có nói chuyện với bạn làm bên xklđ mới biết nhiều góc khuất,nhìn chung nó như trò đỏ đen may hơn khôn,cá nhân e thì luôn ủng hộ người việt vì hầu như e thấy các bạn ấy chịu khó chịu khổ k máy gặp phải chủ đểu thì coi như đen anh ạ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Vâng cụ, cũng có thể , nhưng em xem clip thấy chú VN móc cap kia chắc là diện công nhân xd đơn thuần.
Xem lại thấy thằng quay clip nó cười khoái chí bệnh thật. Mà chả cứ nhật, loại quái thai này đâu cũng có, trước cách đây 40 năm, cạnh xóm em có 1 thằng tù , vào trại ở cùng thằng tù khác, nó bắt nạt thằng kia mấy năm trời : chăn kiến, ăn giun , sau đó kết thúc bằng một phát đóng đũa xuyên tai như phim kinh dị. Trước đó chỉ là thằng trộm vặt. hiện tượng tâm lí quái thai này, đặc điểm khi còn mồi càng tỏ ra yếu đuối, thú tính nó càng mạnh, càng phấn khích, con dì ghẻ mấy hôm trước chắc cũng rơi vào kiểu này. Món này đc các nhà tâm lí học phương Tây nó nghiên cứu từ lâu rồi, k mới.biết đc mà tránh thì tốt.
Thực ra bọn nhật có 1 thứ văn hoá bắt nạt bác ạ,các bác cứ coi phim cũng ít nhiều thấy ,tùy từng công ty mức độ văn hoá mà cách bắt nạt khác nhau,bạn trên thứ 1 là chắc cả công ty có mình bạn là người việt,thứ 2 bọn làm cùng toàn loại cặn bã ,bên nhật nó có nhiều kiểu tính cách lập dị cũng đó phòng cách sống và văn hoá họ cũng khác với mình,nếu k máy gặp phải những con người kiểu này thì mình phải gắng mà giỏi lên thôi,khi mình đủ giỏi thì bọn nó cũng chờn,cũng có nhiều công ty khá tốt khi họ thấy người mình kém thì họ giúp đỡ chứ k khốn nạn kiểu này

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ nghĩ chính sách nhà nuớc, ưu tiên, khuyến khích xkld thì cũng nên có những đuờng dây nóng bảo vệ nguời dân ở mọi nơi, bảo vệ đơn giản chỉ đưa những vụ việc ra ánh sáng và đuợc xử lý theo luật nuớc sở tại. Chứ gia hạn hộ chiếu phí cũng vãi lồng cơ mà khi cần đến cấm thấy thằng nào nó ngó ngàng tới.
Đây là nhật đấy chứ sang châu phi còn mờ cmn đời.
À kiều hối năm nay lại tăng nhẹ mí chết. :))