[Funland] "Thực tập sinh kỹ năng" người Việt bị hành hạ!

Hanoi1919

Xe tăng
Anh k biết đó thôi,cái này nó rất nhiều,e có thằng cu e làm giàn giáo bị bọn nó đấm gãy răng cửa xong nó cũng bỏ ra làm ngoài bất hợp pháp,1 thằng bị nó tẩn nhiều quá thì sang được 6 tháng báo nghiệp đoàn về nước luôn,e có nói chuyện với bạn làm bên xklđ mới biết nhiều góc khuất,nhìn chung nó như trò đỏ đen may hơn khôn,cá nhân e thì luôn ủng hộ người việt vì hầu như e thấy các bạn ấy chịu khó chịu khổ k máy gặp phải chủ đểu thì coi như đen anh ạ
Chắc mấy anh em vùng sâu vùng xa, ít người Việt or mới sang không quen ai. Sợ bị về nc nọ kia rồi cam chịu chứ quen nhiều, nghe nhiều, biết nhiều thì sao phải xoắn? Mấy vụ như xe của chủ nghiệp đoàn ở Gifu bị anh em TNS mang xăng đến đốt hay Thằng chủ cty môi giới việc làm ở Nishio lèm bèm chửi rồi bị mấy bạn “bộ đội” táng cho vêu mồm… thì nhiều lắm. Anh cũng từng ôm 1 lão giám đốc(can đểu) cho thằng bạn anh đấm lão gãy mấy cái răng vì 2 thằng tranh nhau con bồ, cuối cùng thì cũng hoà cả làng. Anh chỉ thấy ngừoi mình quậy với đánh bọn nó thì nhiều chứ mấy vụ bị bạo hành kiểu này chưa nghe thấy bao giờ thật. Thường thì bọnj Nhật chỉ võ mồm còn ngừoi mình thì dù mâu thuẫn nhỏ cũng sẵn sàng bem ngay và luôn ~

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chắc mấy anh em vùng sâu vùng xa, ít người Việt or mới sang không quen ai. Sợ bị về nc nọ kia rồi cam chịu chứ quen nhiều, nghe nhiều, biết nhiều thì sao phải xoắn? Mấy vụ như xe của chủ nghiệp đoàn ở Gifu bị anh em TNS mang xăng đến đốt hay Thằng chủ cty môi giới việc làm ở Nishio lèm bèm chửi rồi bị mấy bạn “bộ đội” táng cho vêu mồm… thì nhiều lắm. Anh cũng từng ôm 1 lão giám đốc(can đểu) cho thằng bạn anh đấm lão gãy mấy cái răng vì 2 thằng tranh nhau con bồ, cuối cùng thì cũng hoà cả làng. Anh chỉ thấy ngừoi mình quậy với đánh bọn nó thì nhiều chứ mấy vụ bị bạo hành kiểu này chưa nghe thấy bao giờ thật.
K phải vùng xa đâu anh,mấy tỉnh gunma với saitama thì k tính vùng xa được,công ty có sen pai mà sen pai đi trước cũng bị tẩn nên rủ nhau ra trốn hết, thằng bạn e nó làm xklđ nó bảo như thế bình thường vì nó giải quyết thường xuyên mà,lúc đầu e nghe cũng k tin còn động viên cu e mày cố gắng làm tốt chắc đỡ mà nó nhe cái răng gây ra e mới tin là thật,nên tỉ lệ bỏ chốn ra ngoài cao là có lý do của nó a ạ,mà cái công ty kia chế độ các thứ nó cũng khá tốt tết chủ dẫn đi trượt tuyết đua xe ăn nhậu nhưng cứ đi làm là bọn nó cục tính lên

Kurumasuki

Xe container
Trung quốc. Thái Lan qua đó làm ko bị đánh mà toàn là người Việt bị đánh .
Ngày xưa bán lao động sang đông âu còn có đoàn thể
Nay các cháu toàn tay bo vay ngân hàng sang bán thân, tiếng tăm không hiểu nó đánh chẳng ai bênh, đánh lại nó thì mang tiếng ăn cắp và côn đồ.
Buồn!

Tuấnbk

Xe buýt
Người bị đánh (em không nói là Người VN hay người nước nào khác nhé) có đặc điểm cứ bị đánh là kêu, rên vô tình đã tạo thêm cảm hứng cho người đánh muốn đánh tiếp (vì thấy được kết quả luôn); người này muốn không bị đánh nữa mà vẫn muốn làm việc tại đó thì chỉ có 1 cách là khi bị đánh thì không kêu la nữa, đứng im chịu trận và k chịu được nữa thì ngồi hoặc lăn quay ra chịu đòn; còn kêu la kiểu này thì còn ăn đòn lâu vì đây là niềm vui mỗi ngày của mấy người đánh mà thôi.

volume

Xe tăng
Người bị đánh (em không nói là Người VN hay người nước nào khác nhé) có đặc điểm cứ bị đánh là kêu, rên vô tình đã tạo thêm cảm hứng cho người đánh muốn đánh tiếp (vì thấy được kết quả luôn); người này muốn không bị đánh nữa mà vẫn muốn làm việc tại đó thì chỉ có 1 cách là khi bị đánh thì không kêu la nữa, đứng im chịu trận và k chịu được nữa thì ngồi hoặc lăn quay ra chịu đòn; còn kêu la kiểu này thì còn ăn đòn lâu vì đây là niềm vui mỗi ngày của mấy người đánh mà thôi.
Sao cam chịu thế cụ nhỉ? Con giun xéo lắm cũng quằn.

Hooks

Xe tăng
Ko chỉ người Việt mới bị bắt nạt, người Nhật với nhau cũng bị. Nhưng Văn hóa của họ là Văn hóa phục tùng, nên đôi khi họ chấp nhận bị bắt nạt. Thằng trên bắt nạt thằng dưới. Thằng dưới ức chế bắt nạt thằng dưới nữa. Nhiều người ko có chỗ xả, chịu ko nổi mà tự tử.

Bắt nạt học đường, bắt nạt nơi công sở có phải mới lạ gì ở Nhật đâu? Bao năm rồi cũng chẳng giải quyết được, vấn nạn tự tử vẫn cao ngất. Mình xót xa cho người bị bắt nạt một, thì mình xót xa gấp 3 cho đồng hương. Đó là điều đương nhiên.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thái qua đó chả bằng góc của việt,tàu thì đi đâu cũng chả ai dám đánh nó, người việt phần lớn lành nên nó mới thế,nhìn bọn phi đen với bọn nam mỹ xem có mà dám ;))

VHH148

Xe tăng
41 tuổi đầu rồi mà sao đớn hèn để nó coi như con Vật thế? Bọn Nhật thì chỉ đc cái to mồm phềnh phạo khi nó thấy minh nhu nhược thôi. Chỉ cần táng thẳng vào mặt nó hoặc cầm con dao dơ ra doạ thì cả cty nó chạy như ong vỡ tổ ngay chứ tuổi gì dám bắt nạt mình như vậy?
Cậu này làm như thế thì sẽ bị cđm và dân VN chửi làm nhục quốc thể, xấu mặt đất nước. Ts cứ ng VN làm gì sai lag auto chửi ng VN. Hèn từ cấp cao đến thấp :(

dhela

Xe tăng

Em gửi cụ 2 cái bánh donut để cụ có cái nhìn bao quát về tình hình lđxk quê mình.

Cái bánh trên là số liệu năm 2016.
VN lúc này đã giữ vị trí đầu bảng. Chiếm 38.6%
TQ 35.4%
Thái 3.2%

Còn bánh dưới là số liệu của 2019. Tức là sau 3 năm so với cái bánh trên, thì VN đã tăng thị phần lên 53,2%. Trong khi TQ rút giảm còn 20% và Thái còn 2.8%

Điều đó nghĩa là gì. Là các nước nó éo thèm sang Nhật lđxk nữa, trừ VN.

Đông thì tỷ lệ ko gặp may tăng lên thôi [-(

• Vodka
Reactions: one

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Còn bánh dưới là số liệu của 2019. Tức là sau 3 năm so với cái bánh trên, thì VN đã tăng thị phần lên 53,2%. Trong khi TQ rút giảm còn 20% và Thái còn 2.8%
Điều đó nghĩa là gì. Là các nước nó éo thèm sang Nhật lđxk nữa, trừ VN.
Đông thì tỷ lệ ko gặp may tăng lên thôi [-(
VN dân lđ nghèo khổ nhiều quá nên mới phải đi nhiều thế, bất chấp điều kiện lđ kém, bị ngược đãi.
Mà ko rõ đây là các ông thực tập viên đánh lẫn nhau, hay tổ trưởng/ tổ phó người Nhật đánh nv VN nhỉ?

johnson321

Xe tải
Đợi kiểm chứng thôi các cụ, thời buổi thật giả lẫn lộn.
Nhưng mà thật rồi ko thấy có ai đứng ra nói giúp, chả lẽ đúng như mấy anh đi qua Nhật Hàn bảo, dân mình sang đấy chỉ biết lừa nhau, thậm chí là đánh đập và sát hại nhau, chứ chẳng giúp đâu.

vneseman

Xe lăn
Cụ k hiểu bọn nhật làm giàn giáo này rồi,phần lớn là của đội đầu gấu bảo kê,nên văn hoá chúng nó mất dạy và cục súc lắm,nghề giàn giáo xây dựng là nghề hái ra tiền bên nhật nên các anh đầu gấu k bỏ qua đâu ;)) ,giờ dạo với chủ nông nghiệp hay xưởng thì được chứ giơ dao bọn này nó chơi kiếm luôn ấy
Chắc cụ bên Nhật nên hiểu rõ hoàn cảnh bên đó. Nhưng như em thấy toàn là mấy thằng làm cùng bắt nạt, mà các thằng đấy thì chắc chắn sẽ sợ "chó cùng rứt giậu". Còn gì để mất khi nó cứ táng suốt thế, cứ làm thế này em nghĩ sẽ khác. Rút con dao xong bảo: "đcm mày, mày còn đánh tao thì tao không xiên mày được bây giờ nhưng khi nào mày nghỉ, mày ngủ bố sẽ xiên từ cổ họng mày xuống. Bố không tin mày không nghỉ, không ngủ, luôn cảnh giác ở cái chỗ làm này từ tháng này qua năm khác". Em tin là sẽ khác.
P/s: em chém tiếng Việt thế chứ tiếng Nhật em méo biết đâu nhé :D

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chắc cụ bên Nhật nên hiểu rõ hoàn cảnh bên đó. Nhưng như em thấy toàn là mấy thằng làm cùng bắt nạt, mà các thằng đấy thì chắc chắn sẽ sợ "chó cùng rứt giậu". Còn gì để mất khi nó cứ táng suốt thế, cứ làm thế này em nghĩ sẽ khác. Rút con dao xong bảo: "đcm mày, mày còn đánh tao thì tao không xiên mày được bây giờ nhưng khi nào mày nghỉ, mày ngủ bố sẽ xiên từ cổ họng mày xuống. Bố không tin mày không nghỉ, không ngủ, luôn cảnh giác ở cái chỗ làm này từ tháng này qua năm khác". Em tin là sẽ khác.
P/s: em chém tiếng Việt thế chứ tiếng Nhật em méo biết đâu nhé :D
Chắc cũng phải làm theo cách của cụ mà đơn giản hơn thì cho xem mấy clip người trong ao hồ có mà đái ra máu ;)) người việt bên này cũng hay giải quyết bằng dao lắm

kidswatch.vn

Xe tải
Website
montessori123.net
nỗi nhục dân tộc

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Đã lên báo vậy không thấy SQ VN lên tiếng nhỉ.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Hiện người VN sang Nhật chiếm thị phàn đông nhất so vơic các nước . Sang Nhật lao động như đi dánh bạc , hên xui . Ngon thì gặp cty nhiều việc , giấm đốc tử tế. Còn k ngon thì gặp lọa đểu . Lao động sang đó đa phần chỉ gia tiếp ở mức ABC . Có rất nhiều tổ chức hay cá nhân luôn đúng ra giúp đữo người lao động VN ở ben đây , sao k liên lạc mà để tận 2 năm trời bị đày đọa nhu vậy??

--Lamborghini--

Xe lăn
Nhật cũng có ng này người nọ.
Đen chú này gặp mấy thằng mọi rợ ng Nhật.
Mọi rợ thì đâu cũng có thôi.
Nhưng chú này hiền quá, đm ăn một lần chứ lần hai đm cầm gậy quai lại, kể cả bọn nó đông, nhưng đ éo bao h có lần hai. Cứ cù lần thế bọn nó lấn lướt thôi.
Mấy thằng e đi làm cũng kể bị phân biệt đối xử, có cái quạt nó quay mẹ vào nó đ éo cho quay, mấy thằng VN gọi ra nói chuyến cứng vs nó, đm mềm ngay.

--Lamborghini--

Xe lăn
Hiện người VN sang Nhật chiếm thị phàn đông nhất so vơic các nước . Sang Nhật lao động như đi dánh bạc , hên xui . Ngon thì gặp cty nhiều việc , giấm đốc tử tế. Còn k ngon thì gặp lọa đểu . Lao động sang đó đa phần chỉ gia tiếp ở mức ABC . Có rất nhiều tổ chức hay cá nhân luôn đúng ra giúp đữo người lao động VN ở ben đây , sao k liên lạc mà để tận 2 năm trời bị đày đọa nhu vậy??
Đi xây dựng là nhọ rồi, vất vả lương thấp.
Nhọ nữa có mỗi mình ng VN, nhọ nữa gặp chủ bựa.

hungkttt

Xe tăng
Đưa đc cả vk con sang thì đi theo diện kĩ sư bằng cao đẳng đại học rồi, đơn xây dựng nhiều việc, lương cao nhung sang đó làm như công nhân . Nhất là trong ngành này, bên nhật không ai muốn làm, môi trường lv nhiều thành phần đáy của XH Nhật Bản, mà các cụ biết rồi đấy, nhật bản rất văn minh, dị biệt nên thành phần đáy nó cũng loại quái thai, mất dạy lắm. Bạn này phản kháng yếu ớt như vậy âu cũng là chấp nhận nhục nhã để tồn tại, mong đổi đời bằng mấy đồng tiền chênh giá, cũng coi là sự lựa chọn của bạn ấy.
Văn minh mà lắm quái thai là sao hả bạn? Có định nghĩa mới về văn minh à?