[Funland] "Thực tập sinh kỹ năng" người Việt bị hành hạ!

hungkttt

Xe tăng
Thái qua đó chả bằng góc của việt,tàu thì đi đâu cũng chả ai dám đánh nó, người việt phần lớn lành nên nó mới thế,nhìn bọn phi đen với bọn nam mỹ xem có mà dám ;))
Trung Quốc láo nháo cũng ăn tẩn hết. Chả riêng bọn nào cả, đen nhất cho em nào làm cho bọn XHD. Bọn XHD thường nó ít đánh người nhưng nó hạn chế các em đi lại vì sợ bỏ trốn.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Trung Quốc láo nháo cũng ăn tẩn hết. Chả riêng bọn nào cả, đen nhất cho em nào làm cho bọn XHD. Bọn XHD thường nó ít đánh người nhưng nó hạn chế các em đi lại vì sợ bỏ trốn.
Trung chỗ nào e k biết chứ trung chỗ e nó làm ăn với xhd nhật cũng tham gia bảo kê hơn nữa tập quán người tàu đi đâu cũng có phường hội rất mạnh nhưng thực ra e thấy bọn trung rất biết điều k có kiểu bắt nạt

hungkttt

Xe tăng
Trung chỗ nào e k biết chứ trung chỗ e nó làm ăn với xhd nhật cũng tham gia bảo kê hơn nữa tập quán người tàu đi đâu cũng có phường hội rất mạnh nhưng thực ra e thấy bọn trung rất biết điều k có kiểu bắt nạt
Trung có trung này trung nọ thôi cụ ơi. Chỗ em làm có mấy thằng ngày đi làm toàn trốn vào 1 góc ngủ bị bọn Nhật nó bắt được nó tẩn. Mà bọn nào sang đó cũng vậy thôi không đoàn kết, bọn em còn đứng xem bọn TQ tẩn nhau ấy. VN mình sang đó thì cũng chả kém cạnh, cũng bang hội làm ăn với XHD Nhật.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Trung có trung này trung nọ thôi cụ ơi. Chỗ em làm có mấy thằng ngày đi làm toàn trốn vào 1 góc ngủ bị bọn Nhật nó bắt được nó tẩn. Mà bọn nào sang đó cũng vậy thôi không đoàn kết, bọn em còn đứng xem bọn TQ tẩn nhau ấy. VN mình sang đó thì cũng chả kém cạnh, cũng bang hội làm ăn với XHD Nhật.
Chỗ e thì người việt muốn làm ăn phải qua người trung bảo kê,cũng phải nói là chỗ e là thủ phủ của bọn trung bên này

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
mấy bạn tần lớp betonamu ở Vietnam cũng bị ngược đãi thôi huống hò gì ra nước ngoài :)

hungkttt

Xe tăng
Chỗ e thì người việt muốn làm ăn phải qua người trung bảo kê,cũng phải nói là chỗ e là thủ phủ của bọn trung bên này
Chắc mấy ông trốn ra ngoài làm mới bị o ép thế chứ cụ, có giấy tờ đàng hoàng thì sợ méo gì chúng nó.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chắc mấy ông trốn ra ngoài làm mới bị o ép thế chứ cụ, có giấy tờ đàng hoàng thì sợ méo gì chúng nó.
Không hẳn đâu bác là do cái chế độ tts với hàng trăm thứ khác như ngoại ngữ,bất đồng vh...bọn người nhật làm xây dựng thì văn hoá mức nào chắc cụ cũng hiểu,nhưng k phải toàn bộ e gặp mấy bác già làm xd thì chỉ thích nhậu đồ việt :D

hungkttt

Xe tăng
Không hẳn đâu bác là do cái chế độ tts với hàng trăm thứ khác như ngoại ngữ,bất đồng vh...bọn người nhật làm xây dựng thì văn hoá mức nào chắc cụ cũng hiểu,nhưng k phải toàn bộ e gặp mấy bác già làm xd thì chỉ thích nhậu đồ việt :D
Bọn nào cũng thế thôi cụ, bọn Nhật cũng nhiều người rất tốt cũng có thể chỗ em làm nó tốt. Em đi diện kỹ sư nên không bị hạn chế gì cả, nhưng a e lao động thì cũng thoải mái bọn em vẫn tổ chức ăn uống có mời cả bọn Nhật và Phi nhưng riêng bọn TQ thì không bao giờ.
Nhưng đúng là sang xứ người phải biết ít tiếng lận lưng mới thoải mái được. Ngày đầu em sang chỉ biết mỗi tiếng Anh nên cũng hơi chán, sau biết tiếng Nhật thì đi chơi thấy thoải mái hơn rất nhiều.

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Đã mang cái thân trâu kiếp ngựa làm culi nơi xứ người thì nói gì đến danh dự thể diện. Hàng vạn hàng triệu người Việt đang bán thân kiếm miếng ăn nơi các xứ Hàn Đài Mã, Trung Đông chắt bóp từng đồng gửi về quê nhà, chui cả vào công ten nơ để rồi chết đau đớn nơi xứ người.
Bi kịch

dinhhunghd

Xe buýt
Nói chung đã phải sang Nhật làm thuê là bần cùng rồi. Người bị bắt nạt thường là người yếu đuối. Em cũng từng đến Đsq, chính quyền để nhờ hỗ trợ cho thằng em rồi. Không ai quan tâm đâu. Tóm lại người Nhật nhìn người Việt là tầng dưới đáy của cặn bã Nhật.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bọn nào cũng thế thôi cụ, bọn Nhật cũng nhiều người rất tốt cũng có thể chỗ em làm nó tốt. Em đi diện kỹ sư nên không bị hạn chế gì cả, nhưng a e lao động thì cũng thoải mái bọn em vẫn tổ chức ăn uống có mời cả bọn Nhật và Phi nhưng riêng bọn TQ thì không bao giờ.
Nhưng đúng là sang xứ người phải biết ít tiếng lận lưng mới thoải mái được. Ngày đầu em sang chỉ biết mỗi tiếng Anh nên cũng hơi chán, sau biết tiếng Nhật thì đi chơi thấy thoải mái hơn rất nhiều.
Bác đi tỉnh nào thế?hôm nay chắc bác được nghỉ

Hooks

Xe tăng
Nói chung đã phải sang Nhật làm thuê là bần cùng rồi. Người bị bắt nạt thường là người yếu đuối. Em cũng từng đến Đsq, chính quyền để nhờ hỗ trợ cho thằng em rồi. Không ai quan tâm đâu. Tóm lại người Nhật nhìn người Việt là tầng dưới đáy của cặn bã Nhật.
Nói "sang Nhật làm thuê là bần cùng" thì hơi quá cụ ơi. Ở đâu cũng có người nọ người kia thôi.

Người Việt có trình độ sang Nhật làm việc thì nói chung khá dễ sống. Thậm chí đươc ưu ái hơn người Nhật vì người Việt khá thông minh, nắm bắt vấn đề nhanh.

Còn sang lao động chân tay thì đúng là hên xui, gặp chủ tốt thì cũng ok lắm, còn chủ tệ thị khốn nạn. Một phần cũng do dân mình sang gây nhiều tệ nạn, một phần vì vấn nạn bắt nạt là văn hóa của Nhật - Hàn.

trantien

Xe tăng
Xuất khẩu nô lệ. Gọi thế cho nó đúng từ.

t_t_7love

Xe tải
Không. Vợ với con gái 5 tuổi ở nhà.
Nhưng có ở nhà thì ra đi với cái nợ hơn 200 nộp cho bọn môi giới và visa thì bị khống chế bởi bọn này thì cũng khốn khổ rồi. Bỏ làm chỗ nó, nó báo lên Cục XNC là bị tước visa. Phải về. tiền cọc thì mất.

Xứ người thân cô thế cô, tiếng tăm ko biết thì thiệt trăm bề.

Nói chung là đi với tư cách lao động xuất khẩu thì ko đâu là thiên đường cả. Lại trong môi trường xây dựng thì càng tệ hại. Các cụ nhìn ở nhà là ra thôi. Có ai ngon nghẻ mà đi làm phụ hồ ko. Toàn những cảnh cùng đường 8-|
Câu này cụ nhìn phiến diện quá, trong bối cảnh xã hội thừa thầy thiếu thợ này thì những người thợ có tay nghề rất được trọng dụng- Đặc biệt là thợ hồ. Ở đâu k biết, e ở Đà Nẵng thì thợ hồ giỏi, có tay nghề hơi bị hiếm. Lương, chế độ rất cao nhé! Thợ chính 400-500k/ ngày ( có khi còn hơn nếu làm khoán ), Phụ thì thấp hơn chắc cũng 300k. Ngoài các bữa ăn chính thợ tự lo, thì thường thầu phải lo 10h 1 bữa ăn nhỡ (bánh mì hoặc bát bún hoặc đưa tiền ), cuối tuần 1 bữa nhậu hoặc đưa tiền.. Bên e làm mộc cũng vậy, thợ chính lương 12-15tr, chưa tính tăng ca, phụ cấp, thưởng... Túm lại xã hội bây giờ bất kì ngành nghề nào, là thầy hay thợ - Nếu có tay nghề không bao giờ sợ đói và sợ bị coi thường!

Alisoma

Xe buýt
Nhiều cụ anh hùng quá.
Đất khách quê người, dơ dao ra xong dám đâm không? Không đâm thì xác định luôn. Đâm thì đi tù vợ con ai nuôi?
Hồi còn đi học xứ người, có đêm mấy đứa con gái ở cùng gọi em xuống vì có 2 thằng Tây cứ đi lòng vòng quanh nhà chục phút, số là chỗ em ở cũng toàn dân Á. Em mới cầm cái gậy bóng chày đi xuống, thấy 02 chú kia đúng là đang lượn vè vè quanh nhà, mặt mũi nhìn dâm tiện. Em đứng canh cửa một hồi thì chúng bỏ đi.
Hôm sau chủ nhà (cũng dân Á) biết chuyện thì nói em lần sau đừng dại cầm gậy vì 2 chú kia tay không, nó mà lừa cho đụng gậy vừa người nó thì nó đòi bồi thường vỡ mặt, hoặc còn có thể em được về nhà sớm.

dhela

Xe tăng
Hồi còn đi học xứ người, có đêm mấy đứa con gái ở cùng gọi em xuống vì có 2 thằng Tây cứ đi lòng vòng quanh nhà chục phút, số là chỗ em ở cũng toàn dân Á. Em mới cầm cái gậy bóng chày đi xuống, thấy 02 chú kia đúng là đang lượn vè vè quanh nhà, mặt mũi nhìn dâm tiện. Em đứng canh cửa một hồi thì chúng bỏ đi.
Hôm sau chủ nhà (cũng dân Á) biết chuyện thì nói em lần sau đừng dại cầm gậy vì 2 chú kia tay không, nó mà lừa cho đụng gậy vừa người nó thì nó đòi bồi thường vỡ mặt, hoặc còn có thể em được về nhà sớm.
Hôm qua có đồng chí kể chuyện mang gậy ra múa cho bọn Nhật xem, xong thằng sếp bắt bọn Nhật phải xin lỗi.. bla bla.
Em ko biết bao nhiêu % sự thật. Chỉ biết thực tế là có mỗi chuyện gây lộn oánh nhau mà để cảnh sát nó đến hỏi thăm là đã rách việc rồi chứ đừng nói chuyện mang gậy với dao ra múa. Bọn môi giới nó chỉ mong các chiến sĩ bị đuổi vì lí do oánh nhau là nó xù đc tiền cọc của các chiến sĩ òy.
Còn nếu các chiến sĩ là dân bất hợp pháp thì thôi ko tính. Vì bất hợp pháp rồi thì còn cái gì mà tính nữa 8-|

Sự tôn trọng ko thể đòi mà có được.
Ko riêng gì người Việt, bọn Nhật nó coi thường tất cả những tộc mà nó nghĩ là kém nó. Nó ghét cả TQ cả HQ nhưng éo làm gì đc vì Hàn với Trung nó có cái để mặc cả.
Mình có gì?
Câu giả nhời em nhường các cụ :-B

Hooks

Xe tăng
Ngồi xem thử "những lý do dễ bị bắt nạt" thì thấy họ liệt kê ra một đống lý do:

- Quá nhu nhược
- Quá cá tính
- Hay mắc lỗi
- ....
- Và một lý do rất chuối là "quá nổi bật". Xinh đẹp hơn, dễ thương hơn, vếu to hơn... là lý do dễ bị bắt nạt. :))

Thôi thì tự AQ rằng thì là cậu này đẹp trai hơn chúng nó nên bị ganh ghét, bắt nạt vậy! Đỡ đau lòng.