Thông báo Tiếp thu ý kiến đóng góp để phát triển OF

em muốn hỏi BĐH còm như thế nào trong chợ Tết để không là spam? game trộn vào chợ, còn đẩy thớt là lẽ bt tất nhiên k còm up hay ủn, trước k sao, tại sao giờ 141 đi chọc lốp mem? Kiểu chọc lốp như vậy bđh cho game vào chợ để làm j???
Chào bác

Em vừa kiểm tra các bài viết của bác, thành viên BĐH phạt thẻ bác hoàn toàn chính xác. Với những bài viết dưới của bác đều coi là Spam và không được hoan nghênh trên diễn đàn. Trân trọng!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
em muốn hỏi BĐH còm như thế nào trong chợ Tết để không là spam? game trộn vào chợ, còn đẩy thớt là lẽ bt tất nhiên k còm up hay ủn, trước k sao, tại sao giờ 141 đi chọc lốp mem? Kiểu chọc lốp như vậy bđh cho game vào chợ để làm j???
Thỏa lòng mong ước còn giề =))

uman

Xe tăng
Hôm nay tôi bị xì hơi lốp trong thớt "Tình hình Nga-Ucraine ... Vol 163", trong mục Quàn cà phê Otofun, với thông báo như hình tôi đã trích sau:

Tất nhiên, quy định của diễn đàn thì tôi chấp hành (tôi chỉ có một nick duy nhất). Nhưng có điều thắc mắc, không thông cho lắm nên tôi xin hỏi ở đây. Tôi cũng đã rất thận trọng, nhất là sau khi bị xóa bài vì trích đăng lại nguyên văn từ bị diễn đàn cấm trong một bài nghiên cứuđáng chúý của tác giả trung lập - và cuối cùng tôi đã bỏ không đăng lại tiếp các phần của bài nghiên cứu đó, dù đã sửa hết các từ phạm húy đã được phát hiện.
Nhưng hôm nay là chuyện khác. Tôi đã không sa đà vào chuyện tranh cãi giữa các phe làm rác thớt, chỉ điểm tin và đưa lại, có đầy đủ nguồn (liên kết). Với mỗi tin đều có bình luận của tôi. Tôi thiết nghĩ đó cũng là biểu thị quan điểm, lập trường của tôi chứ không phải là chỉ đơn thuần đưa liên kết hay hình ảnh mà không có chính kiến. Vậy, tại sao lại phạt tôi lỗi này, khi tôi rõ ràng đã thể hiện quan điểm của mình, dù chỉ là câu ngắn hay vài từ trong bài viết? Có lẽ mod nào đó đọc không kỹ, bỏ sót chăng? Trân trọng.

Hôm nay tôi bị xì hơi lốp trong thớt "Tình hình Nga-Ucraine ... Vol 163", trong mục Quàn cà phê Otofun, với thông báo như hình tôi đã trích sau:
View attachment 7677976

Tất nhiên, quy định của diễn đàn thì tôi chấp hành (tôi chỉ có một nick duy nhất). Nhưng có điều thắc mắc, không thông cho lắm nên tôi xin hỏi ở đây. Tôi cũng đã rất thận trọng, nhất là sau khi bị xóa bài vì trích đăng lại nguyên văn từ bị diễn đàn cấm trong một bài nghiên cứuđáng chúý của tác giả trung lập - và cuối cùng tôi đã bỏ không đăng lại tiếp các phần của bài nghiên cứu đó, dù đã sửa hết các từ phạm húy đã được phát hiện.
Nhưng hôm nay là chuyện khác. Tôi đã không sa đà vào chuyện tranh cãi giữa các phe làm rác thớt, chỉ điểm tin và đưa lại, có đầy đủ nguồn (liên kết). Với mỗi tin đều có bình luận của tôi. Tôi thiết nghĩ đó cũng là biểu thị quan điểm, lập trường của tôi chứ không phải là chỉ đơn thuần đưa liên kết hay hình ảnh mà không có chính kiến. Vậy, tại sao lại phạt tôi lỗi này, khi tôi rõ ràng đã thể hiện quan điểm của mình, dù chỉ là câu ngắn hay vài từ trong bài viết? Có lẽ mod nào đó đọc không kỹ, bỏ sót chăng? Trân trọng.
Chào bác

Sau khi kiểm tra sự việc, thay mặt BĐH trả lời bác:
- Tài khoản của bác không bị thẻ phạt hay xì lốp.
- Tài khoản của bác chỉ bị hạn chế đăng, viết bài ở thớt Nga - Ukraine

-Tuy bác vi phạm quy định diễn đàn, nhưng chưa đến mức bị thẻ phạt hạn chế đăng viết bài toàn diễn đàn. Mà chỉ bị hạn chế ở thớt đã đăng viết bài vi phạm.

Lý do vi phạmnhư trích dẫn quy định dưới:

3.4 Bài viết chỉ có link hoặc hình ảnh mà không có quan điểm của người viết.

2- Các bài viết chỉ đưa 1 đường link hoặc điểm tin từ nguồn khác mà không có chính kiến, lập trường của người lập thread.

Vì vậy thành viên BĐH xử lý việc trên hoàn toàn chính xác.
Sau bài trả lời này, BĐH sẽ không trả lời các bài tiếp về vấn đề này. Mong bác đọc kỹ nội quy, quy định của diễn đàn để tránh vi phạm những lần tiếp theo. Trân trọng!

uman

Xe tăng
Chào bác

Sau khi kiểm tra sự việc, thay mặt BĐH trả lời bác:
- Tài khoản của bác không bị thẻ phạt hay xì lốp.
- Tài khoản của bác chỉ bị hạn chế đăng, viết bài ở thớt Nga - Ukraine

-Tuy bác vi phạm quy định diễn đàn, nhưng chưa đến mức bị thẻ phạt hạn chế đăng viết bài toàn diễn đàn. Mà chỉ bị hạn chế ở thớt đã đăng viết bài vi phạm.

Lý do vi phạmnhư trích dẫn quy định dưới:

3.4 Bài viết chỉ có link hoặc hình ảnh mà không có quan điểm của người viết.

2- Các bài viết chỉ đưa 1 đường link hoặc điểm tin từ nguồn khác mà không có chính kiến, lập trường của người lập thread.

Vì vậy thành viên BĐH xử lý việc trên hoàn toàn chính xác.
Sau bài trả lời này, BĐH sẽ không trả lời các bài tiếp về vấn đề này. Mong bác đọc kỹ nội quy, quy định của diễn đàn để tránh vi phạm những lần tiếp theo. Trân trọng!
Cám ơn chã @Tiến Tùng.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Các Chã xem giúp em, nick này của em không thể đăng nhập diễn đàn (đã dùng cả nhập theo nick và google), em cảm ơn!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Tài khoản trên sử dụng mai có đuôi 471. Bác vào mail trên kiểm tra nhé.
Em đã check mail nhưng không có thông tin mới, chã cho xin mã đăng nhập mới vào hộp thư giúp ạ

hminh2005

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi: Nick em đã lâu, tham gia nhiều topic. Nhưng hôm nay có topic thảo luận thấy đề: Bác ko có quyền bình luận ở đây. Xin hỏi các topic đó quan trọng đến mức độ nào mà member ko được còn ở đó ?
Bác có thể dẫn link mà bác không bình luận được để em kiểm tra nhé. Cảm ơn bác!

Duc Sang

Xe container
Chào các cụ mợ Min/Mod,
Lâu rồi cháu không vào diễn đàn. Hôm qua cháu vừa quay lại thớt “Tình hình Nga và Ukraine…” thì đã bị đóng cửa, không cho vào nữa. Cháu tự thấy mình post bài không vi phạm gì nội quy nhưng không hiểu sao lại bị vậy?
Min/ Mod nào “khoá cửa” với cháu hoặc đi ngang qua đây có thể cho cháu biết lý do để cháu rút kinh nghiệm có được không?
Thanks!

Bobbo

Xe điện
Chào các cụ mợ Min/Mod,
Lâu rồi cháu không vào diễn đàn. Hôm qua cháu vừa quay lại thớt “Tình hình Nga và Ukraine…” thì đã bị đóng cửa, không cho vào nữa. Cháu tự thấy mình post bài không vi phạm gì nội quy nhưng không hiểu sao lại bị vậy?
Min/ Mod nào “khoá cửa” với cháu hoặc đi ngang qua đây có thể cho cháu biết lý do để cháu rút kinh nghiệm có được không?
Thanks!
Chắc chửi bậy thôi cụ. Em cũng vừa ko vào được thớt bóng đá can tội ấy

Duc Sang

Xe container
Chắc chửi bậy thôi cụ. Em cũng vừa ko vào được thớt bóng đá can tội ấy
Không. Cháu lịch sự không chửi bậy bao giờ, ngôn từ cũng không quá khích. Có thể thớt đấy là thớt ủng hộ Nga mà cháu lại không thể ủng hộ Nga được. :(

Chào các cụ mợ Min/Mod,
Thanks!
Chào cụ!
Đây là bài viết của cụ đã bị xoá

Vét đến những người đàn ông cuối cùng ném ra mặt trận. Thật đáng thương cho người dân Nga. Ít ra người Ukraine họ còn biết mình hy sinh vì điều gì :(

Nga giờ chỉ còn dựa vào VKHN để đe Ukraine tấn công vào Mạc Tư Khoa hoặc các căn cứ hậu cần ở đất Nga. Nếu bỏ VKHN đi thì với thực lực của Nga bây giờ chắc điện Kremli sớm đổi chủ.
Những bình luận của cụ là vô căn cứ, việc này đã vi phạm điểm 2.2 Nội quy thớt đó được đăng tại #1 và bị dừng đăng bài ở thớt đó

2/ Bài viết không được khuyến khích: Vi phạm sẽ bị xóa bài, ban nick hoặc mời ra khỏi thớt mà không cần thông báo (lạc đề)
2.1 Đưa thông tin về cuộc chiến nhưng không dẫn nguồn hoặc nguồn không thể kiểm chứng
2.2 Bình luận mơ hồ suy diễn cảm tính, mang tính áp đặt, không có dẫn chứng cụ thể hoặc dẫn chứng sai, ngụy tạo...
2.3 Sa đà tranh luận hoặc lôi kéo người khác tranh luận ngoài chủ đề.

Ngoài ra với việc thắc mắc này cũng vi phạm quy định của thớt, cụ có thể bị ban nick

Tất cả các mọi yêu cầu đòi thay đổi quy định của thớt, thắc mắc về việc xử lý vi phạm của BĐH sẽ không được chấp thuận, người thắc mắc sẽ bị ban nick mà không cần báo trước.