Tìm hiểu về Daihatsu Terios

Vietduc77

Xe hơi
Tình hình là em vừa lấy B2, định cưới vợ 2 nhưng ngân sách chỉ có thể cưới 1 em Daihatsu Terios, các cụ đã từng sử dụng và đang sử dụng cho em nhận xét, chia sẻ về em nó được không ạ? cảm ơn các cụ nhiều!
1. Độ lành của xe ( vì xe này em thấy toàn đời cũ cả).
2. Nếu hư hỏng, đồ thay thế có dễ kiếm không ạ?
3. Xe cũ như thế này thì hay hỏng nhất bộ phận nào ( đây là lần đầu em có xe, mà em dân VP nên máy móc em ù, cạc lắm ợ)
4. Mức tiên hao nhiên liệu cho loại này ( em thấy xe công suất nhỏ như 2 cầu nên cũng chưa hiểu nhiều).
5. Khi mua xe này thì chú ý nhất điểm nào và điều gì ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Vietduc77

Xe hơi
Đang máu em này mà, các cụ giúp cho để em quyết ợ!

tadano

Xe tăng
Em like cụ về terios những người chưa đi terios thì đều khuyên cụ mua morning or getz nhưng những ai đi terios rồi thì lại không muốn bán ạ.
đó là tâm lý chung của những ai đang đã dùng ter.
em có ông bạn thân em cho mượn đi bây giờ ông ấy đã mua đứt rồi hôm trước thiều tiền đăng bán giờ có tiền rồi nhất quyết giữ lại đi.
Tuy xe nó đời thấp trang bị đơn giản nhưng cái gì nó cũng hợp lý chỉ mỗi ghế lái hơi khó chịu một chút nếu chạy đường dài.
Bù lại nó lại là xe 2 cầu giúp cụ vượt những cung đừong lầy lội và cả những hôm hà nội thành hà lội thành sông giữa phố thì ter vẫn hiên ngang bất khuất.

mazda6.

Xe buýt
[I nói:
Vietduc77;19192987]Tình hình là em vừa lấy B2, định cưới vợ 2 nhưng ngân sách chỉ có thể cưới 1 em Daihatsu Terios, các cụ đã từng sử dụng và đang sử dụng cho em nhận xét, chia sẻ về em nó được không ạ? cảm ơn các cụ nhiều!
3. Xe cũ như thế này thì hay hỏng nhất bộ phận nào ( đây là lần đầu em có xe, mà em dân VP nên máy móc em ù, cạc lắm ợ)
4. Mức tiên hao nhiên liệu cho loại này ( em thấy xe công suất nhỏ như 2 cầu nên cũng chưa hiểu nhiều).
5. Khi mua xe này thì chú ý nhất điểm nào và điều gì ạ![/I]
Nhà cháu có mấy ý với cụ:
1- Độ lành của xe : Nếu tính từ khi xe mới thì nó cực lành, hầu hết những người đã từng sở hữu em nó đều công nhân điều này!!!!... còn cụ mua lại xe cũ... thì còn tùy vào cơ duyên của cụ.. nói chung tuy nó là một em liên doanh lắp ráp ở VN nhưng những năm đó ( 2002-2007 ) tỉ lệ nội địa = 0 nên nó là xe Nhật xin!!
2- Đồ thay dễ hay khó kiếm: tùy thuộc vào quan niệm của cụ. Cụ mong dễ kiếm và rẻ như đồ Toy ( tàu , hàn... gì cũng ráp được ) thì không có đâu!!!( có nhưng tìm mỏi mắt ) còn cụ chấp nhận thay hãng thì cứ liên lạc với một số cụ trên này... kiểu gì cũng có!!!
3- Xe cũ hay hỏng bộ phận nào???? Câu này thì nhà cháu ... chịu!!! Vì xe này mới ko ... yếu... bộ phận nào .. thì khi nó cũ... cũng không biết nó sẽ hư ở đâu!!
4-Mức tiêu hao nhiên liệu : Cái này ... nhiều ....huyền.... thoại lắm!!:D... có cụ rao 5l/100km:D????? cũng tùy thuộc vào tay lái cách lái xe nữa!!Nhà cháu chạy hàng ngày trong thành phố ( Sài Gòn ) trung bình khoảng 9l/100km còn đường trường thì khoảng 7l .. nhà cháu lái xe hơi 20 năm rồi cụ ạ!! ( mức tiêu thụ được nhà sản xuất công bố là 8.5l/100km cho đường hỗn hợp ) Đối với một em hai cầu chủ động toàn thời gian ăn uống như vậy là hoàn toàn chấp nhận được!!!
5- Mua xe này chú ý gì?? Không biết cần chú ý gì??? Chỉ cần tìm được xe ngon là đủ vì ít người đi em này rồi mà lại bán!! À!! Nếu cụ đã sở hữu được em nó rồi thì cần lưu ý tốc độ khi vào cua... với một em nhỏ gọn gầm cao như Ter không có hệ thống ABS, EBD, ESC, TCS, EBA , thì tốc độ khi vào vòng cua nên hạn chế <60km/h nếu không...... nhà cháu ko muốn tưởng tượng tiếp........
Tổng kết lại : Nói chung em này thích hợp với người ưa sự đơn giản tiện dụng và sử dụng hàng ngày!! Từ trước đến nay Nhà cháu đã thay khoảng gần 10 loại xe trong đó có những loại gầm cao như Mit Pajero 3600, Su Vitara 1.5, Honda CRV.. mỗi loại có cái đáng yêu riêng nhưng chưa cái xe nào để lại nhiều yêu thích thú vị như Ter.
không kể tới những lần tắc đường em nó vòng một vòng nhẹ nhàng trước ánh mắt ghen tức thèm thuồng của các xe khác ( bán kính vòng quay 4,5 m ) hay leo lên vỉa hè lách qua gốc cây nhẹ nhàng ( xin lỗi ủy ban an toàn giao thông ) thì có một vài lần ấn tượng như đi biển , buổi tối cả lũ bạn xe to nhỏ để lại chỉ có hai em Ter là bò ra bãi luôn,bật đèn, mở cả 5 cửa, bật loa SUB lên ... lát sau trong bữa BBQ có thêm 3 em Tây ham vui tham gia!!!
Nói thì dễ!! Tuy nhiên với một em đã trải 5-10 năm trên đường đời cát bụi... trước khi quyết định cưới... nhà cháu khuyên cụ nên xem cẩn thận hoặc nhờ người biết xem cho kỹ!! Mua được xe của thành viên trên diễn đàn này thì yên tâm nhất!!
Chúc cụ cưới được vợ như ý!!!

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
Nhà cháu có mấy ý với cụ:
1- Độ lành của xe : Nếu tính từ khi xe mới thì nó cực lành, hầu hết những người đã từng sở hữu em nó đều công nhân điều này!!!!... còn cụ mua lại xe cũ... thì còn tùy vào cơ duyên của cụ.. nói chung tuy nó là một em liên doanh lắp ráp ở VN nhưng những năm đó ( 2002-2007 ) tỉ lệ nội địa = 0 nên nó là xe Nhật xin!!
2- Đồ thay dễ hay khó kiếm: tùy thuộc vào quan niệm của cụ. Cụ mong dễ kiếm và rẻ như đồ Toy ( tàu , hàn... gì cũng ráp được ) thì không có đâu!!!( có nhưng tìm mỏi mắt ) còn cụ chấp nhận thay hãng thì cứ liên lạc với một số cụ trên này... kiểu gì cũng có!!!
3- Xe cũ hay hỏng bộ phận nào???? Câu này thì nhà cháu ... chịu!!! Vì xe này mới ko ... yếu... bộ phận nào .. thì khi nó cũ... cũng không biết nó sẽ hư ở đâu!!
4-Mức tiêu hao nhiên liệu : Cái này ... nhiều ....huyền.... thoại lắm!!:D... có cụ rao 5l/100km:D????? cũng tùy thuộc vào tay lái cách lái xe nữa!!Nhà cháu chạy hàng ngày trong thành phố ( Sài Gòn ) trung bình khoảng 9l/100km còn đường trường thì khoảng 7l .. nhà cháu lái xe hơi 20 năm rồi cụ ạ!! ( mức tiêu thụ được nhà sản xuất công bố là 8.5l/100km cho đường hỗn hợp ) Đối với một em hai cầu chủ động toàn thời gian ăn uống như vậy là hoàn toàn chấp nhận được!!!
5- Mua xe này chú ý gì?? Không biết cần chú ý gì??? Chỉ cần tìm được xe ngon là đủ vì ít người đi em này rồi mà lại bán!! À!! Nếu cụ đã sở hữu được em nó rồi thì cần lưu ý tốc độ khi vào cua... với một em nhỏ gọn gầm cao như Ter không có hệ thống ABS, EBD, ESC, TCS, EBA , thì tốc độ khi vào vòng cua nên hạn chế <60km/h nếu không...... nhà cháu ko muốn tưởng tượng tiếp........
Tổng kết lại : Nói chung em này thích hợp với người ưa sự đơn giản tiện dụng và sử dụng hàng ngày!! Từ trước đến nay Nhà cháu đã thay khoảng gần 10 loại xe trong đó có những loại gầm cao như Mit Pajero 3600, Su Vitara 1.5, Honda CRV.. mỗi loại có cái đáng yêu riêng nhưng chưa cái xe nào để lại nhiều yêu thích thú vị như Ter.
không kể tới những lần tắc đường em nó vòng một vòng nhẹ nhàng trước ánh mắt ghen tức thèm thuồng của các xe khác ( bán kính vòng quay 4,5 m ) hay leo lên vỉa hè lách qua gốc cây nhẹ nhàng ( xin lỗi ủy ban an toàn giao thông ) thì có một vài lần ấn tượng như đi biển , buổi tối cả lũ bạn xe to nhỏ để lại chỉ có hai em Ter là bò ra bãi luôn,bật đèn, mở cả 5 cửa, bật loa SUB lên ... lát sau trong bữa BBQ có thêm 3 em Tây ham vui tham gia!!!
Nói thì dễ!! Tuy nhiên với một em đã trải 5-10 năm trên đường đời cát bụi... trước khi quyết định cưới... nhà cháu khuyên cụ nên xem cẩn thận hoặc nhờ người biết xem cho kỹ!! Mua được xe của thành viên trên diễn đàn này thì yên tâm nhất!!
Chúc cụ cưới được vợ như ý!!!
Câu trả lời quá chi chi tiết và chuẩn.

trau keo

Xe tăng
Cháu săn tè gần hai năm, nói chung đi dòng này phải máu lên não, vì sẽ rất nhiều ý kiến " sao không mua gezt hoặc morning " abc, nhưng đi tè thích cái laf: giữa đám đông chỉ có mình tè " :))

doctormanhvn

Xe tải
Ben mình có bác chạy cái haihatsu cũ rích mà vẫn còn yêu thương nó lắm! Nhiều người chung thủy với Daihatsu như vậy chứng tỏ được rồi.

tranminh231976

Xe tăng
viết không biết bao nhiêu là đủ, nếu có chút thời gian bác qua em làm cốc trà đá em truyền lại cho ít kinh nghiệm là xxong đó à !

ficong

Xe buýt
em đi săn tè từ bắc đến nam vào tân sg mới kiếm được, bây giờ nếu có tiền mua thêm thì em cũng chơi thêm em te khác màu nữa.

Tuanrau13

Xe buýt
Tè lành cực, chả hỏng hóc gì, cứ thay đầu thêm xăng là đi thôi.

tigacude

Xe máy
Em cũng từng có ý định rước em Ter dời này về nên đã trèo lên đi thử.
Ấn tượng duy nhất của em là xe rất hẹp ngang. Chân côn, chân phanh, chân ga cứ díu hết vào nhau. Chắc đi nhiều sẽ quen ạ

gadoi

Xe buýt
E k có cơ duyên đi xe mới. E mua tè cũ 10 tuổi hơn năm nay thấy rất hài lòng. E máu xe nhưng ít tiền nên chỉ khoái xe càng đơn giản thì càng giảm giá thành. Em tè quá khớp với tiêu chuẩn

tanlc171

Xe tải
Website
www.haihatech.com
Chào các cụ, em thông báo em của các cụ vừa mổ u đại tràng, giờ ko có sức khỏe lái xe, xe để không ở nhà ! vợ em thỉnh thoảng nổ máy, em cũng đang trong quá trình hồi phục sức khỏe, ngồi ngắm xe mãi thì không chịu được.
Em xin phép các cụ gả bán cho thành viên mê terios
Em nói qua thông tin xe :
Ter LD màu đen 2007 trước mua của cụ Kudel trên này, cụ ấy phát giá em máu lên não vác tiền đi mua luôn không mặc cả
Biển số HN, tên cty (em làm GD) sang tên dễ dàng
Mua về chỉ chạy, mới thay 4 lốp Michelin và acquy
Cụ cần mua nào máu lên não inbox em
Thông tin kỹ càng hơn các cụ có thể hỏi một số tv trên này cũng biết nguồn gốc chất lượng xe ạ
Xe mua về ODO 8v, giờ 9v nhé
Tks, em gõ phím mệt quá, nghỉ tý

tanlc171

Xe tải
Website
www.haihatech.com
Quên, giờ em tạm chia tay, đủ sức khỏe em lại kiếm ter em chạy
Ảnh ọt em sai con vợ nó đi chụp, xong up sau

Chỉnh sửa cuối:

CUCAIDO

Xe hơi
em cũng mới chơi e te 1.5 hôm vừa rồi làm chuyến về quê chở mấy đứa e và đồ đạc bà già cho nên cứ nghĩ nặng , nhưng kg ngờ lên cao tốc e quất có lúc lên hơn 100 (các cụ đừng mách xxx nhé) cảm giác phê, êm, đầm, xe chắc nịch (về đến HN mọi người tươi cười khỏe mạnh và nói xe của bác đi chẳng thấy mệt gì cả, có tiền e cũng mua xe này đi vừa tầm tiền và quan trọng nhất còn tiết kiệm nhiên liệu (có lúc đồng hồ báo 6,8l/100km) tuy nhiên e đổ 300.000đ tiền xăng đi về, đi lên = 150km vẫn thấy còn xăng hiiiii. KL: một lựa chọn đúng đắn.

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Tình hình là em vừa lấy B2, định cưới vợ 2 nhưng ngân sách chỉ có thể cưới 1 em Daihatsu Terios, các cụ đã từng sử dụng và đang sử dụng cho em nhận xét, chia sẻ về em nó được không ạ? cảm ơn các cụ nhiều!
5. Khi mua xe này thì chú ý nhất điểm nào và điều gì ạ!
Cụ mở buget ra cả Suzuki Vitara nữa rồi cho em nghía với